So sánh Tiguan với CRV

Sid

Xe tăng
Các cụ mua xe giờ vẫn xính ốp sần lắm! Cái đó xe tàu còn lắp đc huống hồ xe nhật. Còn cái ko thay đc, ẩn dưới nắp capo thì chả coi nó quan trọng bằng ốp sần! Mưa dầm thấm lâu mới thấy cảm giác lái, cách âm và thương hiệu nó ntn

coolpix8700

Xe ngựa
Cứ xác định Tiguan giống như 1 chàng công tử con nhà khá giả nhưng lại rất bình dân, sẵn sàng vén quần lội ruộng với bà con nông dân nhưng vẫn không quên các món sơn hào hải vị. Chấp nhận Tiguan thì cũng cần biết dù đã được tôi luyện dãi gió dầm mưa nhưng thỉnh thoảng vẫn hắt hơi, xổ mũi... Không được như con cái nhà nông. Phong cách thì rất trí thức của con nhà khá giả gốc (gốc có nghĩa là không phải tác phong của mấy anh nhà giầu mới nổi). Tuy nhỏ nhỏ, xinh xinh (chỉ 2 chấm) nhưng nó chẳng ngán mấy anh cơ bắp, không sợ đường xấu, trơn trượt...
Ngồi sau vô lăng Tiguan sẽ cho người lái 1 sự tự tin và thấy việc thực hiện những cố gắng nhỏ kia được bù đắp rất xứng đáng!

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
Cứ xác định Tiguan giống như 1 chàng công tử con nhà khá giả nhưng lại rất bình dân, sẵn sàng vén quần lội ruộng với bà con nông dân nhưng vẫn không quên các món sơn hào hải vị. Chấp nhận Tiguan thì cũng cần biết dù đã được tôi luyện dãi gió dầm mưa nhưng thỉnh thoảng vẫn hắt hơi, xổ mũi... Không được như con cái nhà nông. Phong cách thì rất trí thức của con nhà khá giả gốc (gốc có nghĩa là không phải tác phong của mấy anh nhà giầu mới nổi). Tuy nhỏ nhỏ, xinh xinh (chỉ 2 chấm) nhưng nó chẳng ngán mấy anh cơ bắp, không sợ đường xấu, trơn trượt...
Ngồi sau vô lăng Tiguan sẽ cho người lái 1 sự tự tin và thấy việc thực hiện những cố gắng nhỏ kia được bù đắp rất xứng đáng!
Cụ Cun văn hay quá, rót rượu luôn nào :))

thichtriton299

Xe buýt
Tiguan đi hay hơn nhưng lúc bán thì sót ruột lắm cụ ah

Sid

Xe tăng
Bẩm cụ, cụ vừa uống rượu vang xong hay sao mà văn nghe như Nguyễn Trãi thế này

Sid

Xe tăng
Tiguan đi hay hơn nhưng lúc bán thì sót ruột lắm cụ ah
Hơi nhầm nhé bạn, đời 2010 giờ bán vẫn ngót ngét tỷ đấy. Giờ lại giữ giá rồi vì đã được minh chứng kiểm nghiệm, những con khác rẻ do nhập ko chính hãng hay tai nạn thôi

Khonghieu

Xe container
Em nghĩ xe Nhật so với nhau thôi, đi so với xe Đức thì hơi khiên cưỡng.

toyota78

Xe buýt
-Ít tiền iem đi xe nhật nhiều tiền iem đi xe mer bỉm audi chứ ko đi dở dở ương ương lúc bán khó lắm. So sánh hai iem này thì tiguan hơn nhưng lúc xuống tiền iem lại chọn Crv hoặc fothuno chứ không chọn tiguan, vì lúc bán dễ bán, đi lành hơn và nhiều người đi hơn, xe bán chạy phết ;)

ngamban

Xe điện
-Ít tiền iem đi xe nhật nhiều tiền iem đi xe mer bỉm audi chứ ko đi dở dở ương ương lúc bán khó lắm. So sánh hai iem này thì tiguan hơn nhưng lúc xuống tiền iem lại chọn Crv hoặc fothuno chứ không chọn tiguan, vì lúc bán dễ bán, đi lành hơn và nhiều người đi hơn, xe bán chạy phết ;)
Sao em chả thấy cái con Tiguan nào nó bán khó cả. Bán là có người mua, thế mới chết dở. Còn bán mãi mà ko thấy có người mua thì chắc xe có vấn đề :D
Nhiều người như cụ thích mua cái xe có nhiều người đi, còn Hội bọn em toàn ông dở dở ương ương, toàn đi mua cái xe ít người chạy, ít đến nỗi mà sáng cuối tuần đi gặp 3 con liền tù tì mừng như vớ được người quen $-)
Khổ, mà có muốn nhiều cũng chả có, có lắp ráp sản xuất ra như lợn xuất chuồng ở VN đâu mà có nhiều, em cũng mong nó nhiều để có thêm đồng đội haizzz 8-|

coolpix8700

Xe ngựa
Tiguan mà đi trên cao tốc thì buồn ngủ lắm. Chiều nay từ TN về em xít thì ngủ gật trên xe (từ tết đến giờ em chưa quay lại QL3 cũ)!
Nhưng đi trong phố thì lại khác. Khi nói cầm cái vô lăng của nó như cầm ghi đông xe máy chắc ít người hiểu khi chưa sờ vào nó. Đó là do vòng quay vô lăng Tiguan rất ngắn. Xe Nhật không nói, nhưng để lấy xe ra thỉnh thoảng em vẫn phải đưa 1 cái Mẹc S và 1 cái Mẹc E ra, cho xe em ra rồi lại xếp chúng vào chỗ đỗ, vì em gửi xe cạnh nhà, trong 1 cái nhà kho cũ. Để đạt cũng 1 góc vòng bánh trước thì vô lăng của Mẹc phải quay hơn 1 vòng rưỡi so với Tiguan. Nếu lái trên cao tốc chắc nhiều người không thích, nhưng trong phố đông, nhất là lúc phải lách qua những cái xe máy đã chen ra quá giữa ngã tư lúc giờ tan tầm, len vào ngõ rất hẹp. Có lần ở Đại Mỗ, có mỗi mình xe em chui được vào giữa sân nhà sâu hơn trăm mét ngõ, đi qua cái cổng phải cụp cả bên gương chiếu hậu. Có cái Morning vào theo được hơn chục mét mọi người phải xúm vào xi nhan để lùi ra!
Cùng với khả năng vọt tiến rất tốt của nó, nhiều Lúc đường đông các bác đi xe phía trước chưa kịp phản ứng khi có quãng trống nhỏ thì em đã lách được qua!

Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
-Kụ đi mer bỉm audi những cái thương hiệu đấy nó lớn nhiều người chỉ cần nhìn logo là họ biết xe hạng sang rồi, trong khi kụ đi xe VW nhiều người không biết nó là hãng xe gì. Có lần đang đứng chơi với mấy anh iem thì có iem VW chạy qua, có bác liền hỏi con xe jì ấy nhỉ xấu hơn con toyota của thằng X nhỉ, xe TQ hay sao ý. Iem nghĩ các kụ đi xe này cũng đôi lần phải giải thích cái hãng xe này cho những người không biết hỏi, trong khi đó kụ đi mer bỉm audi hoặc thấp hơn toyota honda... những bác ấy lại không hỏi vì nó quá phổ cập. Thế iem mới bảo lúc xuống tiền mọi người lại chọn Crv, Rav4 hoặc fothuno tại vì nó ít hỏng mà bán lúc nào cũng dễ hơn VW ;)

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
-Kụ đi mer bỉm audi những cái thương hiệu đấy nó lớn nhiều người chỉ cần nhìn logo là họ biết xe hạng sang rồi, trong khi kụ đi xe VW nhiều người không biết nó là hãng xe gì. Có lần đang đứng chơi với mấy anh iem thì có iem VW chạy qua, có bác liền hỏi con xe jì ấy nhỉ xấu hơn con toyota của thằng X nhỉ, xe TQ hay sao ý. Iem nghĩ các kụ đi xe này cũng đôi lần phải giải thích cái hãng xe này cho những người không biết hỏi, trong khi đó kụ đi mer bỉm audi hoặc thấp hơn toyota honda... những bác ấy lại không hỏi vì nó quá phổ cập. Thế iem mới bảo lúc xuống tiền mọi người lại chọn Crv, Rav4 hoặc fothuno tại vì nó ít hỏng mà bán lúc nào cũng dễ hơn VW ;)
Tóm lại là dư lào nhỉ???
Đi xe cho mình sướng hay cho người khác sướng. Chạy theo phong trào tự sướng hay phong trào để người khác sướng? Khó hiểu quá!

ngamban

Xe điện
Bọn em đi VW có phải để mọi người nghĩ nó là xe sang đâu vì đơn giản nó đâu phải xe sang. Mà em cũng chưa phải giải thích với ai bao giờ và có lẽ cũng chả cần phải giải thích vì mình đi xe mình thấy thích chứ có đi xe thiên hạ thấy thích và thiên hạ phải biết nó là xe gì đâu.
Nhiều cụ trong hội còn thấy khoái vì ra đường nhiều người bảo xe Tàu, trong đó có em. Ngày em đi đăng ký đến CSGT còn thắc mắc: "Xe Tàu giờ làm đẹp phết nhỉ". Em cũng chả phải giải thích vì túm lại là mình đi xe mình thích còn thiên hạ biết hay ko đâu cũng có ảnh hưởng đến hòa bình thế giới đâu. Tại sao đi xe mà lại cứ phải kiếm cái xe đi cho thiên hạ biết là xe gì nhỉ? Tiêu chí của cả cái hội VW này ko phải như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Cụ mới vào ko hiểu đc tinh thần những ông đi vôn là đúng thôi. Nói thế này để cụ hiểu nhé
1. Ng đi vôn ko thích khoe khoang và sống khép kín chứ ko bày đàn
2. Ng đi vôn đa phần đã sốngm học tập và làm việc ở nước ngoài
3. Ng đi vôn thích tự sướng, ko thích đụng hàng và người khác nhòm ngó
4. Ng đi vôn mua xe ít khi nghĩ đến lúc bán xe (trừ xe thể thao)
5. Ng đi vôn đa phần chỉ cười tủm khi ng khác nói mình xe Tàu.
Đơn giản vậy thôi, nên hội vôn chơi rất qui củ và vui vẻ trẻ khỏe chứ ko phong trào xé lẻ như các hội khác do bất đồng quan điểm. Tính ra hội cũng ngót ngét 3 - 4 năm tuổi nhưng CHƯA BẤT ĐỒNG HAY NỘI BỘ LỤC ĐỤC BAO GIỜ.

toyota78

Xe buýt
-Iem không nói về cá nhân, iem chỉ nói về cái xe thôi. Như kụ ở trên nói ngày đầu đi đk CSGT nói xe tầu đẹp thế nhỉ, đấy là người biết người ta hỏi để kụ còn giải thích, còn những người không biết thì nghĩ luôn nó là xe tầu vậy hỏi ai giám mua xe cũ của các kụ mua toyota cho lành. Các kụ bảo chơi vôn không tính bán lại chắc vì nó lỗ không được giá như toyota nên quên đi không nghĩ đến thôi, Xe oto ở mình nó vẫn còn là cái tài sản kụ à chơi cái xe đến lúc bán khó và lỗ một nửa chẳng ai thích tẹo nào.;)

coolpix8700

Xe ngựa
Bác chủ tịch tập đoàn có lần đã nói giới thiệu với các sếp bự đi VW Phaeton. Với cái xe này được ngồi trong Bentley (Bentley Continental) nhưng lại không bị người ta soi như khi đi cái xe Bentley...!
Hôm vừa rồi thay cái cảm biến tốc độ ở bánh sau, liếc vội trong hoá đơn (họ in ra chứ xe vẫn bảo hành) em thấy đề giá gần 2,2 triệu. Trong khi mấy bác Mẹc C bên box của họ được yêu cầu hơn 4 triệu, mà em thấy trong ảnh 2 cái cảm biến cho 2 loại xe giống hệt nhau, chắc khác mỗi cái logo in bên trên. Chắc loại này đều của Boss, cho VW họ bán một giá, xe Mẹc sang hơn nên được ưu tiên giá hơn!

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Vậy mà vẫn có người mua xe VW cũ đấy ạ thay vì bỏ tiền ra mua CR-V cũ hay Koleos cũ. xe nào cũng có thị trường và nhóm khách hàng của riêng nó. Người thích lành lành thì mua Toyota, người thích cảm giác lái và tính năng vận hành họ đi mua VW vì nó cũng lành hơn mấy anh Đức khác và cảm giác lái ko buồn rẻ như Toyota. Chung quy lại nó vẫn là vấn đề quan điểm, mua xe mình thích chứ ko phải mua tài sản để tích.
Quan điểm của cụ khác tất cả anh em VW thế nên cụ sẽ thấy khó hiểu cho những ông đi VW.
Hội VW mới có cụ bán Toi Rav-4 đi để mua Tiguan đấy cụ ạ.

Sid

Xe tăng
-Iem không nói về cá nhân, iem chỉ nói về cái xe thôi. Như kụ ở trên nói ngày đầu đi đk CSGT nói xe tầu đẹp thế nhỉ, đấy là người biết người ta hỏi để kụ còn giải thích, còn những người không biết thì nghĩ luôn nó là xe tầu vậy hỏi ai giám mua xe cũ của các kụ mua toyota cho lành. Các kụ bảo chơi vôn không tính bán lại chắc vì nó lỗ không được giá như toyota nên quên đi không nghĩ đến thôi, Xe oto ở mình nó vẫn còn là cái tài sản kụ à chơi cái xe đến lúc bán khó và lỗ một nửa chẳng ai thích tẹo nào.;)
Bản thân tôi có đủ cả hàn (getz), nhật ( highlander, swift ) và anh vôn nữa
cả nhà tôi vẫn thíchh đi vôn nhất! Mỗi xe một thị trường, mà có lẽ cụ chưa mua toy tầm 2 tỷ bao giờ thì cụ chưa thấy lỗ, mua rồi mới biết nhé! Nói chung cụ ko rõ và chưa từng thì cũng rất khó nói chuyện xuông!
Cựu thành viên chạy toy có cụ haibinh đi ỉn, cụ côlpix đi camry, cụ Sơn đi rav4, trước em cũng có Rav4, vậy nhé để cụ tham khảo