So sánh Tiguan với CRV

tranvuhoang2005

Xe điện
Bia trưa nay vui và ngon, đặc biệt món dê thịt thứ 5 tươi ngon.

Mấy cụ anti lần sau tham gia cho vui, đừng tránh mặt, hề hề....

coolpix8700

Xe ngựa
VW được ví như Toy của châu Âu!
Tiêu chuẩn xe, cầm vô lăng là xe châu Âu nhưng bền lành như Toy,
Chỉ tiếc ở VN mình thì hệ thống dịch vụ còn rất hạn chế!
Cái Tiguan dùng máy 2.0TSI, cũng giống như máy 1.4TSI được giải khắp nơi là những loại động cơ được thử nghiệm nhiều nhất trên thế giới, từ xa mạc khô khốc với gió cát, đầm lầy nóng ẩm,...
Nếu chỉ đọc sờ bếch cũng khó thấy được hết chúng như thế nào, cứ như bác Sơn với cái xe mới chạy về Hưng Yên mới hiểu được nó. Đến lúc đi phượt chui vào một bãi lầy mới lại càng hiểu thêm...!

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
VW được ví như Toy của châu Âu!
Tiêu chuẩn xe, cầm vô lăng là xe châu Âu nhưng bền lành như Toy,
Chỉ tiếc ở VN mình thì hệ thống dịch vụ còn rất hạn chế!
Cái Tiguan dùng máy 2.0TSI, cũng giống như máy 1.4TSI được giải khắp nơi là những loại động cơ được thử nghiệm nhiều nhất trên thế giới, từ xa mạc khô khốc với gió cát, đầm lầy nóng ẩm,...
Nếu chỉ đọc sờ bếch cũng khó thấy được hết chúng như thế nào, cứ như bác Sơn với cái xe mới chạy về Hưng Yên mới hiểu được nó. Đến lúc đi phượt chui vào một bãi lầy mới lại càng hiểu thêm...!
Em lên đèo, lội suối vi vu vùng cao mà mãi chưa hiểu hết nó, vẫn rất cần khám phá. Hôm nay đi ọp chưa kịp hỏi cụ Sid mấy vấn đề thì phải chuồn rồi :)

ngamban

Xe điện
Chúng ta nên chuyển qua đi Dream vì... xe máy Honda chạy ngoài đường nhiều nhất, tiêu chí ngon bổ rẻ, bán cũng giữ giá và trên hết là bem nhau với Toi, Toi vỡ mồm :))

Snake

Xe đạp
19h40 - 17/7/2014 tại cửa hàng của Viện nghiên cứu da giày trên đường Hoàng Hoa Thám em đang chọn mua giày thì có 1 cậu đi chiếc CRV mít béo vào ngồi cạnh em hỏi chọn đôi này đôi kia có được không... sau 1 hồi em có hỏi xe mới lấy à? Đi thích không? Cậu ấy trả lời: Vâng xe em mới lấy, cả đăng ký là tỉ 2, đi thích lắm ạ. Em nói sao không lắp thêm cánh đuôi cho đẹp hơn. Cậu ấy nói em thích để nguyên bản vì nhà sản xuất họ nghiên cứu như vậy là đẹp rồi. Em hỏi lúc lấy có nghiên cứu qua Tiguan không? Cậu ấy liền rút điện thoại ra: Ti.... viết như nào hả anh rồi sau 1 hồi tra tra cứu cứu cậu ấy nói: Đẹp quá... nhìn thích thế... giá bao nhiêu hả anh? Khoảng tỉ 2 đến tỉ tư em à và ốp sừn không có gì mấy đâu. Cậu ấy lại nói: Em không biết Tiguan chứ biết trước thì em kiểu gì cũng lấy, xe của Wolkswagen thì tuyệt quá rồi, em tiếc thật đấy.
Đây là câu truyện thật 100% ạ. Em không biết có những người khác sao lại cứ 1 mực sống chết để chê VW ???

Nganha75

Xe buýt
Về tiền thì CRV rẻ hơn, về chất lượng thì Tiguan ngon hơn.
Ai còn thắc mắc thì về gặp trưởng thôn. Ka Ka.

ngamban

Xe điện
Tiguan mà lắp ở trong nước giống CR-V thì gì mà chả có giá tốt hơn cụ nhể :D
Hồi em đi mua xe năm 2011, CR-V nhập Mĩ giá còn nhỉnh hơn Tiguan đời 2011 của em cơ cụ ợ.

cucho

Xe tăng
19h40 - 17/7/2014 tại cửa hàng của Viện nghiên cứu da giày trên đường Hoàng Hoa Thám em đang chọn mua giày thì có 1 cậu đi chiếc CRV mít béo vào ngồi cạnh em hỏi chọn đôi này đôi kia có được không... sau 1 hồi em có hỏi xe mới lấy à? Đi thích không? Cậu ấy trả lời: Vâng xe em mới lấy, cả đăng ký là tỉ 2, đi thích lắm ạ. Em nói sao không lắp thêm cánh đuôi cho đẹp hơn. Cậu ấy nói em thích để nguyên bản vì nhà sản xuất họ nghiên cứu như vậy là đẹp rồi. Em hỏi lúc lấy có nghiên cứu qua Tiguan không? Cậu ấy liền rút điện thoại ra: Ti.... viết như nào hả anh rồi sau 1 hồi tra tra cứu cứu cậu ấy nói: Đẹp quá... nhìn thích thế... giá bao nhiêu hả anh? Khoảng tỉ 2 đến tỉ tư em à và ốp sừn không có gì mấy đâu. Cậu ấy lại nói: Em không biết Tiguan chứ biết trước thì em kiểu gì cũng lấy, xe của Wolkswagen thì tuyệt quá rồi, em tiếc thật đấy.
Đây là câu truyện thật 100% ạ. Em không biết có những người khác sao lại cứ 1 mực sống chết để chê VW ???
Chuyên của bác nghe có vẻ diệu vợi nhỉ

ducletrung

Xe container
Khoảng tỉ 2 đến tỉ tư em à và ốp sừn không có gì mấy đâu. Cậu ấy lại nói: Em không biết Tiguan chứ biết trước thì em kiểu gì cũng lấy, xe của Wolkswagen thì tuyệt quá rồi, em tiếc thật đấy.
Bác mua ở đâu mà tổng chi phí hết tỷ 2 vậy :D

Nganha75

Xe buýt
Vẫn cao hơn tý cụ ạ. Nhưng khi đó thì giống thị trường China, Vw sẽ áp đảo thị phần.

OMEGA

Xe tải
Có tấm hình Tí Ngoan em đã chạy. Nói chung là ngon. Không biết tính năng dừng xe là tắt máy có hữu dụng lắm không?

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu bạn bác ở 1 trong 2 nơi là HN hay Tp. HCM thì chuyện của bác chẳng có gì đáng ngạc nhiên cả!
Nếu không chỉ vì giới hạn về các điểm dịch vụ của VW hiện nay còn rất hạn chế thì chẳng việc gì phải suy nghĩ khi lựa chọn giữa 2 cái xe này cả, chẳng cần vin vào lý do 1 cái nhập nguyên chiếc từ Đức và cái kia lắp ráp trong nước!

Chỉnh sửa cuối:

TRIHON

Xe tải
-Iem có việc phải đi lấy Crv mới cùng với bạn rồi kụ ạ. Bạn iem cũng đi altis như iem mấy trận bóng vừa rồi nó kiếm thêm được ít lên đời chân dài SUV, iem hỏi sao mày không mua tiguan xe Đức đấy, tiguan thì bạn iem nó mua thừa sức nhưng không hiểu sao vẫn chốt hạ Crv mới. ;)
Bạn Cụ thì trình ngang cụ thôi chứ. Nó chọn CRV thì bình thường, chứ nó mà chọn Tiguan thì mới ngạc nhiên. Nếu nó mà chọn Tiguan thì em mới thấy Cụ có bạn giỏi mà không chịu học theo. Hố hố.