So sánh Mondeo và Teana

Sonbh

Xe tăng
So sánh Ford với BMW là sỉ nhục Bim rồi bác ạ, nhưng cá nhân em cho rằng Bim seri 5 thành công, seri 3 cũng bình thường (về hình thức). Và thực tế chứng minh seri 5 hiện tại bán chạy nhất dòng Bim mới. Phải nói Bim 5 mới rất đẹp.
Cụ dùng từ hài vãi, sao mà nhục có gì mà nhục, cụ biết trung tâm thiết kế của Ford Euro đặt ở đâu ko , con mondeo mới được thiết kế tại châu âu đó cụ, có thể nó ko hợp với gu thẩm mỹ của cụ nhưng nó hợp với gu thẩm mỹ của một thì trường xe hơi khắt khe nhất thế giới đó cụ, nói về thẩm mỹ thì trình độ của dân mình còn thua châu âu vài chục năm đó cụ, còn thiết kế của mấy hãng xe Đức thi quá ngon rồi, còn BMW thì khỏi nói, khen BMW khen cả ngày, ko chỉ dáng xe đẹp đâu mà còn nhiều thứ khác nữa rất tốt.

GAT

Xe điện
Nói tóm lại là em đã chon mon roài. Các bác cứ lan man chuyện cĩa cõ hãng họ với hãng kia làm gì!
Chủ quan mà nói ở các thị trường khác em không chắc. nhưng ở Việt Nam có hai trường phái:

Một là chon xe theo số đông, "ít xăng", bán lại không lỗ, đi "bền" thì đại đa số chon Toy cũng giống như xe máy là chon HONDA mặc dù hãng và đại lý làm mưa làm giá trong khi đó kiểu dángthif cũ, nội thất thì nghèo nàn, công nghệ thì chậm mấy đời nhưng vẫn đắt hàng!!!!

Hai là xe khỏe, tốn xăng hơn chun chút, cảm giá lái thích, xe đầm, chắc, công nghệ hiện đại hơn cùng phân khúc, bán lại sẽ mất giá hơn, ít người chọn.

Em thuộc trường phái thứ hai nên em chốt hạ lại chon Mondeo là lựa chon cuối cùng của em. Hy vọng sớm gặp các bác trong thớt của Mon
Chúc mừng cụ sắp có xe theo ý thích !

theph

Xe điện
Cụ chủ thớt nhờ so sánh Mông và Tean, giờ cụ ấy chọn Mông rồi nhé. Cụ nào trả lời không đúng với câu hỏi của cụ chủ thì đề nghị tự bóp ... ấy một cái rồi hãy post bài :P.
@Cụ chủ: Chào mừng cụ đến với hội Mông ghẻ và mời cụ chuẩn bị tham gia giải Mông tốn xăng nhé ;)

thestranger

Xe máy
Nói tóm lại là em đã chon mon roài. Các bác cứ lan man chuyện cĩa cõ hãng họ với hãng kia làm gì!
Chủ quan mà nói ở các thị trường khác em không chắc. nhưng ở Việt Nam có hai trường phái:

Một là chon xe theo số đông, "ít xăng", bán lại không lỗ, đi "bền" thì đại đa số chon Toy cũng giống như xe máy là chon HONDA mặc dù hãng và đại lý làm mưa làm giá trong khi đó kiểu dángthif cũ, nội thất thì nghèo nàn, công nghệ thì chậm mấy đời nhưng vẫn đắt hàng!!!!

Hai là xe khỏe, tốn xăng hơn chun chút, cảm giá lái thích, xe đầm, chắc, công nghệ hiện đại hơn cùng phân khúc, bán lại sẽ mất giá hơn, ít người chọn.

Em thuộc trường phái thứ hai nên em chốt hạ lại chon Mondeo là lựa chon cuối cùng của em. Hy vọng sớm gặp các bác trong thớt của Mon
Vodka bác cái, em cũng theo trường phái thứ 2 bác ah.

PoBeo

Xe điện
Đọc hết cái thớt này em chốt 1 câu là: 2 xe em đều thích......mỗi tội không có tiền.....chỉ có riêng TOY và HONDA là em không chọn, còn lại Ford, Huyndai, Nissan, Kia em đều thích hơn vì xét điểm tổng nó đều vượt trội 2 thằng TOY và HONDA. Em là em không bao giờ có tên 2 chú đó trong danh sách mua xe (chỉ nói về xe nội)

Chỉnh sửa cuối:

sonvanpham

Xe đạp
mua ech mà đi bác ạ, rẻ một chút nhưng đi cày trâu bò, em đang ước đc em ech thì giá lại tăng.

Hero 2016

Xe đạp
Cty mình thanh lý cho 2 con, 1 mer E và Mondeo, mình lấy Mon vì 2 thằng tương đương nhưng đồ ford giờ rẻ hơn :).
Cụ lấy for mondeo là đặt an toàn + phục vụ cho ng ngồi trong hơn là phục vụ cái đứa nhìn ngoài đường:). Vote cụ,

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ này đam mê xe hơi mà phán câu xanh rờn hơn cả tàu lá chuối... sợ quá @@ T_T
Chắc ý cụ ấy là so về giá rổ sau bán lại thôi chứ đam mê gì, sợ sau bán xe nó bốc hơi mất một khoản kha khá còn người bốc hơi thì còn chờ may rủi.//.

Em thấy Ti hộp số vô cấp chạy đường bằng êm ái hơn, vượt công hay đường quanh co thì nói thẳng là yếu nếu đi đủ tải 4 người
Cảm giác lái Ti cũng tương đối đầm do khung gầm cũng ko phải dạng vừa, nhưng không chắc lái và chính xác bằng Mông
OPtion theo xe thì Ti hơn hẳn Mông rồi miễn bàn, nhưng bây giờ Otipon Mông không kém Ti luôn, muốn có Smart key có luôn, muốn có Cruise control + Audio control cũng có ngay, muốn có màn hình full size giống Fusion mới cũng có luôn, chỉ thua mỗi cái ESP thôi../..
Chi phí bảo chì bảo dưỡng có thể nói gần ngang nhau..
Thiết kế kiểu dáng thì Mông dễ nhìn hơn Ti, Ti xấu nhất lúc đủ tải 4 hoặc 5 người thì cái mít nó xệ xuống như bà 35T cân nặng 150kg ý
Để so sánh Mông với Ti thì theo em đa số chọn Mông vì dễ bắt mắt, dễ yêu hơn../.. hihihi

newhouse

Xe hơi
Còn cá nhân em thì ai đi xe nào thì yêu xe ấy, hết yêu thì ly dị rồi yêu xe khách.
Chứ đúng núi này nhìn núi đôi kia mệt lắm, em là cứ nhìn vào túi trước :D