Thảo luận So sánh giữa xe Ambiente và Trend/Titanium

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi cái con ambient cắt hết chơ chọi, động cơ bé... con Trai nó cùng khoảng giá thì tính năng và option thế nào thì cụ tự biết đọc chứ ạ
động cơ bé nhưng cụ phải biết đọc nó bao nhiêu mã lực và mô men xoắn là bao nhiêu cụ ợ, và cụ có biết các tính năng của Everest từng phiên bản nó như thế nào không ?

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Xét về thẩm mỹ, cá nhân em thấy con Fortuner là đẹp nhất. Đứng cuối là Everest.
Xét về option, Everest là đỉnh của đỉnh :D.
Tuy nhiên, vài option ko rất cần thiết, có khi chả khi nào dùng tới.
Thế nào là option không cần thiết, hóa ra thằng kỹ sư nó ngu hả cụ ? ngoại thất thì tùy theo mắt từng người, ví dụ nhiều người nói vợ em xấu nhưng cũng có người nói vợ em đẹp nhưng cái chốt là em bẩu vợ em đẹp. Còn mua xe là để an toàn chứ không phải để cái túi khí bền không phải thay, fortuner nó cũng mút xăng ghê người chứ đâu có cái gì là được đâu, chưa kể ae còn phong nó là thánh lật nữa

HUMMER H2 SUV

Xe container
mình lại thấy những option của eve nó mang tính thực dụng rất cao chứ bạn
Thừa nhận là nhiều tính năng rất hay, thực dụng nhưng cũng làm lái xe lười hơn :D. Em ko thích cái tính năng xem lực kéo ở 4 bánh đều nhau hay ko, nếu là xe em thì chả bao giờ sờ tới. :D

Vicaca

Xe buýt
đo bằng máy 2 thằng nó rưa rứa cụ ơi, đừng cảm tính
Thế bác và người nhà bác là người lái xe và ngồi xe hưởng thụ hay bác cho máy lái và máy hưởng thụ? Đừng cái gì cg lôi cái máy ra là chuẩn bác ah

phucfordhathanh

Xe tải
Website
www.banggiaford.vn
Bản Ambiente thiếu vài tính năng như đá cốp thông minh, bản đồ dẫn đường, đèn HID, Ghế da và chỉnh điện còn các thứ khác ok mà các cụ

Lê Henry

Xe đạp
giá xe đang tốt cứ lấy bản titanium mà đi cụ ạ lấy bản thấp thiếu nhiều, đi thời gian lại muốn đổi thì còn phí hơn
cụ cần hỏi về xe cứ alo em

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Đg là chả tuổi gì nhưng doanh số nó gấp 3 đấy cụ
Cụ thừa hiểu người Việt hay nói cách khác là dân Anamit mình mua xe theo đám đông, hay cứ thấy đông là bu vào. Chỉ có những người hiểu về xe thì mới ko chơi với Toy, đến ông chú tôi ở quê có cái xe máy cà tàng chưa bao giờ biết ngồi ô tô mà còn khuyên mua Toy nữa cơ mà...khổ thế đấy

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Thế bác và người nhà bác là người lái xe và ngồi xe hưởng thụ hay bác cho máy lái và máy hưởng thụ? Đừng cái gì cg lôi cái máy ra là chuẩn bác ah
bảo ồn hơn thì phải đo nó chính xác = máy, ịt mịa cảm tính nói làm éo gì, liên quan lôl gì hưởng với thụ

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cụ thừa hiểu người Việt hay nói cách khác là dân Anamit mình mua xe theo đám đông, hay cứ thấy đông là bu vào. Chỉ có những người hiểu về xe thì mới ko chơi với Toy, đến ông chú tôi ở quê có cái xe máy cà tàng chưa bao giờ biết ngồi ô tô mà còn khuyên mua Toy nữa cơ mà...khổ thế đấy
Cả thế giới họ mua Toy mà cụ.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Cả thế giới họ mua Toy mà cụ.
Cụ hiểu là Toy bán xe ở thị trường VN khác với Toy bán ở "cả thế giới" đúng không ? hay cụ cố tình không hiểu ? xe dành cho tt Thái Lan nó đã khác hẳn so với bán cho TT VN rồi chưa kể là cả thế giới....

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cụ hiểu là Toy bán xe ở thị trường VN khác với Toy bán ở "cả thế giới" đúng không ? hay cụ cố tình không hiểu ? xe dành cho tt Thái Lan nó đã khác hẳn so với bán cho TT VN rồi chưa kể là cả thế giới....
E có ở thế giới đâu mà biết. E ở VN thôi.

Ambiete 999 MT, AT : 1052, Trend 1112 nha cụ

fordfiesta2013

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em Everest Trend có dùng được bản đồ chỉ đường không ạ ?
Bản Everest Trend có bản đồ chỉ đường cụ nhé

Con Traiblaizer 4x4 nó đập chết tươi
Em thì em thấy không chết tươi lắm
  • Thứ nhất là hệ thống truyền động, em thấy hai con đều có động cơ với cùng công suất là 180 mã lực -> nên em đánh giá tương đương nhau. Nhưng bản Everest Ambiente AT lại có hộp số 10 cấp còn Traiblaizer 4x4 chỉ có 6 cấp thôi. Bù lại Traiblaizer lại có 2 cầu nhưng giá trị sử dụng hơi ít chỉ thích hợp cụ nào thích offroad một tý còn lại 95% các cụ ít sử dụng chức năng 2 cầu. Tuy nhiên khi xem xét về yếu tố tiết kiệm nhiên liệu thì rõ ràng con Everest Ambiente AT tiết kiệm hơn hẳn vì chỉ mất có khoảng gần 7 lít cho 100km. Còn con Traiblaizer 4x4 thì mất gần 8 lít cho 100km. Hai thông số này em lấy từ tem xanh của cục đăng kiểm đo và chứng nhận trên xe. Nên em dự thực tế Traiblaizer 4x4 đi tốn dầu hơn con Everest Ambiente AT khoảng 1 lít trên 100 km mặc dùng động cơ có công suất như nhau. Có thể do từ việc Everest Ambiente AT sở hữu động cơ 2.0 công nghệ turbo mới kết hợp với hộp số 10 cấp.
  • Con Everest Ambiente AT còn có mấy điểm khá OK là 7 túi khí (Traiblaizer 4x4 chỉ có 2 túi khí). Nếu xét về tiêu chí an toàn -> rõ ràng em không thích em Traiblaizer 4x4 này lắm.
  • Điểm em không thích nữa là con Traiblaizer 4x4 là halogen đèn chóa nên em không thích lắm. Con Everest Ambiente AT cũng là đèn halogen nhưng nó còn là projector
Tuy nhiên Traiblaizer 4x4 cũng có nhiều trang bị khác hữu ích hơn như khởi động từ xa, cảnh báo lêch làn, ga tư đông, Ghế lái chỉnh điện 6 hướng, ghế da

Nói chung là em cũng không thấy chết tươi lắm. Tùy người thích cái này thích cái kia

Dùng kết nối với điện thoại thì xài map được không cụ ?
Bản Everest Ambiente dùng kết nối với điện thoại thì xài được google map ạ

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bản Everest Trend có bản đồ chỉ đường cụ nhé

Em thì em thấy không chết tươi lắm
  • Thứ nhất là hệ thống truyền động, em thấy hai con đều có động cơ với cùng công suất là 180 mã lực -> nên em đánh giá tương đương nhau. Nhưng bản Everest Ambiente AT lại có hộp số 10 cấp còn Traiblaizer 4x4 chỉ có 6 cấp thôi. Bù lại Traiblaizer lại có 2 cầu nhưng giá trị sử dụng hơi ít chỉ thích hợp cụ nào thích offroad một tý còn lại 95% các cụ ít sử dụng chức năng 2 cầu. Tuy nhiên khi xem xét về yếu tố tiết kiệm nhiên liệu thì rõ ràng con Everest Ambiente AT tiết kiệm hơn hẳn vì chỉ mất có khoảng gần 7 lít cho 100km. Còn con Traiblaizer 4x4 thì mất gần 8 lít cho 100km. Hai thông số này em lấy từ tem xanh của cục đăng kiểm đo và chứng nhận trên xe. Nên em dự thực tế Traiblaizer 4x4 đi tốn dầu hơn con Everest Ambiente AT khoảng 1 lít trên 100 km mặc dùng động cơ có công suất như nhau. Có thể do từ việc Everest Ambiente AT sở hữu động cơ 2.0 công nghệ turbo mới kết hợp với hộp số 10 cấp.
  • Con Everest Ambiente AT còn có mấy điểm khá OK là 7 túi khí (Traiblaizer 4x4 chỉ có 2 túi khí). Nếu xét về tiêu chí an toàn -> rõ ràng em không thích em Traiblaizer 4x4 này lắm.
  • Điểm em không thích nữa là con Traiblaizer 4x4 là halogen đèn chóa nên em không thích lắm. Con Everest Ambiente AT cũng là đèn halogen nhưng nó còn là projector
Tuy nhiên Traiblaizer 4x4 cũng có nhiều trang bị khác hữu ích hơn như khởi động từ xa, cảnh báo lêch làn, ga tư đông, Ghế lái chỉnh điện 6 hướng, ghế da

Nói chung là em cũng không thấy chết tươi lắm. Tùy người thích cái này thích cái kia

Bản Everest Ambiente dùng kết nối với điện thoại thì xài được google map ạ
SUV là phải ít nhất off nhẹ và vừa được. nếu cụ thấy 4x4 ko cần thiết thì mua CUV mà đi cho nhẹ nhàng, sao mua suv làm gì cho tốn kém mà tròng trành do khung gầm rời

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cụ như cãi như trẻ con, comment trước đó, cụ chẳng nói là cả thế giới họ mua Toy, giờ cụ lại nói ngược.....thế hóa ra cái m cụ nó như cái...à?
E hỏi thật cụ, cụ ở thế giới hay cụ ở VN mà cụ chém tinh vi thế.