So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

xelurung

Xe hơi
e sợ tiếng ù và bồng bềnh của FT

vietnampump

Xe đạp
sao FT lại bồng bềnh hả bác

junyong

Xe buýt
Ối giời bác ơi, cho dù hoa hậu thế giới thì vẫn có tật nhé. Với PS thì FTG chẳng có cửa để so sánh đâu. Bác cứ ngồi trên 2 xe trên quãng đường vài trăm cây mà xem. Cái ù của PS chả thấm đâu so với cái ồn ù, bồng bềnh của FT! Chẳng qua vì không phải là xe của Toy nên mọi người muốn nó (PS) phải hoàn hảo hơn cơ!
Đã chơi cái dòng SUV pha Pickup máy dầu thì em chả sợ ồn!Mà đã sợ ồn thì em cũng chẳng chơi cái dòng SUV pha Pickup máy dầu :D , nhưng mà Ù như các cụ tả (Có cụ bị ửng đỏ cả tai) thì em xin Ạ!

imbenley

Xe tải
Đã chơi cái dòng SUV pha Pickup máy dầu thì em chả sợ ồn!Mà đã sợ ồn thì em cũng chẳng chơi cái dòng SUV pha Pickup máy dầu :D , nhưng mà Ù như các cụ tả (Có cụ bị ửng đỏ cả tai) thì em xin Ạ!
em tưởng là FT cũng là SUV pha pickup hả cụ hay nó là suv pha container phải ko cụ?

ZARA

Xe tải
Hì hì, cái này mỗi người 1 cảm nhận riêng thôi bác ạ chứ có phải xe nào và ông nào cũng kêu đâu. Mà em hỏi khí không phải, bác đã chạy dòng xe này chưa? Hay chỉ nghe nói thôi :D

xtitan

Xe buýt
Fortuner tuổi gì mà so với Pajero Sport nhỉ, máy thế hệ cũ, yếu, tốn nhiên liệu, nội thất thì nghèo nàn , ngồi lên khác gì cái Innova đâu, hơn Zace huyền thoại 1 tí :D chắc hơn được cái mác Toy "giữ giá"

0906.006.586

Xe buýt
Em thì đã từng đi FT nhưng chưa từng đi PS, cá nhân em khi nhìn PS và đọc các bài báo về PS thì thấy đúng là thích hơn FT thật, nhưng khi em nói chuyện với sâu bên PS thì mới biết nó cũng ồn, cũng ù, cũng bồng bềnh lắm, đấy là sâu của PS nói chứ không phải em nhé. Các cụ đừng hứng quá mà cho em nó lên tận mây xanh, theo em tất cả đều có thực tế (doanh số, thị phần..) chứng minh hết rồi đấy ạ.

imbenley

Xe tải
doanh số chung chung và thị phần thời điểm này ko nói lên thị hiếu của người dùng , doanh số mà bán cho taxi nhiều thì ko phải là thị hiếu người dùng. bây giờ giá trị thực sự của cái xe mới nói lên tất cả

landrovercar

Xe tải
để thêm phần công tâm , em kính các cụ nên đặt 3 em everest và fortuner cùng em pajero sport để so sánh nên chọn em nào trong ba em này

MoonMax

Xe điện
Vote một phiếu cho PS, em chưa đi dòng này nhưng thích cái dáng của nó hơn FT.

RAVA

Xe ba gác
doanh số chung chung và thị phần thời điểm này ko nói lên thị hiếu của người dùng , doanh số mà bán cho taxi nhiều thì ko phải là thị hiếu người dùng. bây giờ giá trị thực sự của cái xe mới nói lên tất cả
-Bác này càng ngày càng vớ vẩn, chán chả buồn nói!!!:o)

banphagia

Xe tăng
1 phiếu cho ps

imbenley

Xe tải
rava có ức chế gì ko vậy. xe nào ngon hơn thì em nói ngon hơn .em nói con ps chuẩn hơn ft và ever , vì vậy so chúng nó với nhau chứ cứ lôi doanh số toàn hãng nói làm gì, nếu nói doanh số có thời kỳ xe tải tmt đứng thứ nhất do cchinhs phủ hỗ trợ. hóa ra nó tốt hơn cả toy à

Melody23

Xe máy
bác tự kỷ vl, bác thấy con nào ngon hơn thì bác đi, sao cứ phải dìm hàng xe khác để đưa xe mình lên nhất thế

conco4mat

Xe tăng
Xe Everest và Fortuner mẩu bây giờ và sắp tới đều có thiết kế trung tính. Còn Pạero Sport thiết kế gai góc, cá tính hơn.
Ở Việt nam, mảng xe công vụ rất khá, nhưgn xe công vụ không thể dùng xe cá tính như Pajero Sport được. Bác tưởng tượng xem Công an mà đi PS thì giống ai!!!
Mình cho rằng Pạero Sport là xe tốt cho chọn lựa cá nhân, gia đình; nhưng Fortuner và Everest sẽ đứng đầu về doanh số nhờ các mối quan hệ đã có sẳn.

mec c200a

Xe buýt
Em thấy AutoCar so sánh rồi mà, nhưng chỉ máy dầu thôi, PS và Everest không có máy xăng. Tạp chí có uy tín và người lái xe test cũng là các thành viên có uy tín của OF.

ai lại đi so fortuner g với ps at và everest at thế phải so với fortuner v chứ thiên vj quá

fortuner g ko so đc rồi for v may ra mới đc

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Em thì đã từng đi FT nhưng chưa từng đi PS, cá nhân em khi nhìn PS và đọc các bài báo về PS thì thấy đúng là thích hơn FT thật, nhưng khi em nói chuyện với sâu bên PS thì mới biết nó cũng ồn, cũng ù, cũng bồng bềnh lắm, đấy là sâu của PS nói chứ không phải em nhé. Các cụ đừng hứng quá mà cho em nó lên tận mây xanh, theo em tất cả đều có thực tế (doanh số, thị phần..) chứng minh hết rồi đấy ạ.
Xét từng chỉ tiêu thì Fortuner hiện nay thua Pajero Sport khá xa, chỉ có Prado mới có thể thôi.
cũng ồn, cũng ù, cũng bồng bềnh lắm
Điều này không đúng.

Doanh số có hai vấn đề.
Pajero Sport đẹp và sáng hơn, nhưng thiết kế cá tính; khó mà dùng làm xe công được.
Toyota đã có sẳn hệ thống bán Lô hữu hiệu và các mối quan hệ.
Còn Mit thì Marketing cực kỳ kém.

Nên bán sỉ thì Toyota thắng chắc.

Xét về nhu cầu gia đình và cá nhân, thì chỉ xem chạy thử Paejero Sport thôi thì người mua sẽ chuyển quyết định ngay.

Người tiêu dùng thường dễ với To và khắt khe với Mit, nhưng trường hợp này thì Pajerosport thỏa mãn những yêu cầu đó.

Chỉnh sửa cuối:

Melody23

Xe máy
3 con xe cùng phân khúc nên tôi nghĩ chệnh lệch giữa 3 con là ko lớn, Mit ko dại gì đầu tư nguyên vật liệu tốt hơn, công nghệ hay hơn mà lại để giá rẻ hơn 2 hãng còn lại cả, trong 3 em này giờ nên mua nhất là em Mit PS (ý kiến cá nhân) vì nó mới ra, ít người đi hơn, đi đỡ đụng hàng :)), FT với Eve nhiều quá, nhìn nhàm rồi :D

step66

Xe hơi
Theo quan điểm của em(Đã lái thử cả ba xe,mặc dù không nhiều)Thì đứng đầu là Mit PS,sau đến Eve,cuối cùng là em FT*-:)