So sánh độ sáng LED XHP50 - XHP70 và Halogen

cv6179

Xe hơi
Các bác đã lắp cho em hỏi tí. Em mới lắp bóng Led XHP 70- 7200 lumen. Rất sáng nhưng cảm giác ko đc xa. Em lắp cho bóng pha. Bác nào đã lắp có thấy như vậy ko ạ. Thanks

MinhPT

Xe tăng
Các bác đã lắp cho em hỏi tí. Em mới lắp bóng Led XHP 70- 7200 lumen. Rất sáng nhưng cảm giác ko đc xa. Em lắp cho bóng pha. Bác nào đã lắp có thấy như vậy ko ạ. Thanks
Cảm giác là so thế nào bác?
Só với bóng nào và đi ở đường nào? Đường có trống không? Có bị sương mù không?

cv6179

Xe hơi
Cảm giác là so thế nào bác?
Só với bóng nào và đi ở đường nào? Đường có trống không? Có bị sương mù không?
So với bóng pha cũ (halogen) của Camry. Em đã trọn đường trống và ko có sương mù ạ. Lumiled p6 liệu có xa hơn ko bác.

MinhPT

Xe tăng
So với bóng pha cũ (halogen) của Camry. Em đã trọn đường trống và ko có sương mù ạ. Lumiled p6 liệu có xa hơn ko bác.
Ánh sáng của nó là có vật cản thì mới sáng, đường trống quá thì thấy hun hút chứ ko thấy sáng.
Lumiled mình ko biết.

cv6179

Xe hơi
Ánh sáng của nó là có vật cản thì mới sáng, đường trống quá thì thấy hun hút chứ ko thấy sáng.
Lumiled mình ko biết.
Vâng. Cảm ơn bác. Mai em thử cao tốc xem sao?

MinhPT

Xe tăng
Vâng. Cảm ơn bác. Mai em thử cao tốc xem sao?
Bác cứ thủ 2 quả bóng zin trên xe, có vấn đề thì thay vào. Nhưng mà Pha ít dùng khó mà hỏng, hỏng cũng không dùng cũng không sao.

Ngoài độ sáng ra thì đá pha đúng là nhanh như chớp luôn.

Còn độ nóng của LED, có lợi thế như sau: xe máy Liberty dùng H4 Halogen bật 1 lúc, trẻ con ngồi trước sờ vào kính nhựa có khi bỏng tay, thay LED xong sờ thoải mái. Và Liberty nhiều xe cháy kính nhựa khi bị chụp áo mưa lên.

cv6179

Xe hơi
Bác cứ thủ 2 quả bóng zin trên xe, có vấn đề thì thay vào. Nhưng mà Pha ít dùng khó mà hỏng, hỏng cũng không dùng cũng không sao.

Còn độ nóng của LED, có lợi thế như sau: xe máy Liberty dùng H4 Halogen bật 1 lúc, trẻ con ngồi trước sờ vào kính nhựa có khi bỏng tay, thay LED xong sờ thoải mái. Và Liberty nhiều xe cháy kính nhựa khi bị chụp áo mưa lên.
Cảm ơn bác

ATTILA

Xe điện

Hôm nào bác cho em tham khảo bộ đèn của bác nhé, em cũng thích mó máy nhưng chưa có kinh nghiệm và kiến thức. Tks

Goyave

Xe buýt
Sao em thấy trên Q7 vẫn sáng xa lắm.
LED Q7 tiền nghìn $ sao so với nó được, LED thiên về ánh sáng toả rộng, tầm gần rất sáng nên lắp cos thì ok, pha thì xenon vẫn ok hơn. Nhược điểm của led là độ hoàn màu (CRI) không cao nên nhìn xa không thật lắm, về ánh sáng chuẩn thì halogen vẫn đầu bảng, chỉ có cái nó ăn công suất hơn so với led và xenon thôi.

BINH MINH 07

Xe điện
Chơi toàn đồ tàu và không rõ nguồn gốc, rồi lại giống mấy cái của nợ lumiled, p6... quảng cáo lên mây, dùng một thời gian thì nháy loạn xạ, chỉ tổ chói mắt người ngược chiều, còn người lái thì mờ mờ ảo ảo toét cả mắt.
Vài bữa nữa là xyz các loại nóng khác rồi lại quảng cáo lại thu tiền...

VKS.PRO

Xe hơi
Chuyện đấy em biết mà bác. Xe lắp thêm led chuẩn nhất em thấy có Ford Eco sport và Air blade 14+
Em đang lọ mọ đi tìm giải pháp tăng sáng cho con ecosport của em. Đọc được comment của cụ em mừng quá. Ko biết eco thì dùng bóng gì? Chân gì? hả cụ. Đi có sáng hơn nhiều ko cụ? Có bị chói cho người đi đối diện ko?
Cụ nào biết thì giúp em với. Gấp lắm rồi.

MinhPT

Xe tăng
Em đang lọ mọ đi tìm giải pháp tăng sáng cho con ecosport của em. Đọc được comment của cụ em mừng quá. Ko biết eco thì dùng bóng gì? Chân gì? hả cụ. Đi có sáng hơn nhiều ko cụ? Có bị chói cho người đi đối diện ko?
Cụ nào biết thì giúp em với. Gấp lắm rồi.
Nếu đèn cos của bác có Projector rồi thì lắp LED được, sáng hơn Halogen nhiều. Nếu thấu kính và cắt tốt thì không chói người đối diện tí nào.
Tốt nhất ra cửa hàng, lắp thử xem sáng hơn nhiều hay ít cho có chính kiến.
Mình vừa lắp hộ tháo Xenon Aozoom lắp LED, phê hơn xenon nhiều, dây dợ ko lằng nhằng lòi thòi 2 cục ra ngoài đèn như trước.

VKS.PRO

Xe hơi
Nếu đèn cos của bác có Projector rồi thì lắp LED được, sáng hơn Halogen nhiều. Nếu thấu kính và cắt tốt thì không chói người đối diện tí nào.
Tốt nhất ra cửa hàng, lắp thử xem sáng hơn nhiều hay ít cho có chính kiến.
Mình vừa lắp hộ tháo Xenon Aozoom lắp LED, phê hơn xenon nhiều, dây dợ ko lằng nhằng lòi thòi 2 cục ra ngoài đèn như trước.
Xe em ko có thấu kính, dùng chớ phản xạ thôi ạ.

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội

VKS.PRO

Xe hơi
con này cụ nên độ Bi gầm là ok ạ

Cảm ơn cụ nhưng đèn gầm em ít khi bật lắm vì mỗi lần tắt máy lại phải bật lại đèn gầm.
Đèn gầm em cũng định thay led luôn. Ko độ bi.

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Cảm ơn cụ nhưng đèn gầm em ít khi bật lắm vì mỗi lần tắt máy lại phải bật lại đèn gầm.
Đèn gầm em cũng định thay led luôn. Ko độ bi.
thế cụ độ hẳn Bi pha là bám đường nhất mà ánh sáng miễn chê anh ạ

VKS.PRO

Xe hơi
thế cụ độ hẳn Bi pha là bám đường nhất mà ánh sáng miễn chê anh ạ
Em muốn zin mà cụ. Cụ tư vấn giúp em lên led đi. Em thấy phần dưới chóa đèn xe em ko có gương chắc ko chói đâu nhỉ.