Đánh giá So sánh CRV vs SantaFe

Lamgia555

Xe hơi
Chưa thấy ai công nhận Dream trong nước tốt hơn dream thái trừ bác bái phục thật. Bác đi ra mấy chỗ sữa xe hay bán xe tóm lại tất cả những nơi có liên quan tới xe máy mà nói rằng dream việt nam tốt hơn dream thái thì có mà........ tự hiểu
Có thời kì e có 3 con Dream ở trong nhà, nói Dream Thái bền hơn thì cũng đúng, nhưng bền hơn nhiều thì không có đâu, cái này cũng do sử dụng, thời đó người mua Dream Thái sử dụng cũng giữ gìn cẩn thận hơn người dùng Dream Việt, có lẽ do xe LD nó rẻ hơn nên cũng không bảo dưỡng như xe Thái, nếu bác đã từng sử dụng cả hai con bác sẽ thấy nhiều chi tiết Thái làm không bằng xe LD đâu, e ví dụ nhỏ như cái bô và cái để chân cho người ngồi sau, của Thái hay bị sệ lắm bác, khung của xe Thái hay bị gỉ, nếu gặp khung của xe LD thì Thái gọi LD bằng bố, vì khung Dream Việt làm bằng thép trắng không gỉ đâý bác, mà cái xe thì bác biét bộ khung nó giá trị thế nào đấy, đến năm 2003 xe Thái tỉ lệ LD khoảng 40% thì không đắt hơn Dream Việt nhiều đâu.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Thế e mới nói cái trò lấy mác xe nhập thái là trò của con buôn . Ng vn cứ lấy hàng thái so với hàng vn từ những năm 1990 - 2000 để căn cứ đánh giá là hoàn toàn bị lũ buôn hàng thái cho uống thuốc hết. Hàng vn xuất ra nc ngoài cả trăm tỷ usd . Đến gói hảo hảo mà còn bán đầy bên mỹ , canada ... từ cafe , trà... đến đt di động , tivi , tủ lạnh , đ hòa sxvn , máy phát điện , máy hàn , dây điện , ổ điện , dầu gội đầu , xe đạp , bật lửa , quần áo , giầy dép .... sắp tới là cả ô tô....bán khắp thế giới . Mịa cứ phải trong đầu hàng sxvn là tốt hơn các nc asean khác thì mới khá lên đc . Chứ cứ bâng bi móc mít hàng ngoại bang thì đến đời con cháu cũng lại đi bằng đuýt thôi.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Tất cả các xe ô tô mà honda toyota , thaco, trường hải , mitsubishi , mercedes , ford ... sx ở vn đều tốt hơn tất cả các xe sx ở thái lan ... đó phải là 1 chân lý ko thay đổi và ko thể đảo ngược .

a_cheng

Xe điện
Tất cả các xe ô tô mà honda toyota , thaco, trường hải , mitsubishi , mercedes , ford ... sx ở vn đều tốt hơn tất cả các xe sx ở thái lan ... đó phải là 1 chân lý ko thay đổi và ko thể đảo ngược .
dù em chưa đủ tự tin như cụ nhưng em vẫn rất ủng hộ cụ. người VN ai cũng như cụ thì ta thành Nhật - Hàn mấy hồi. tự tôn dân tộc cao thế cơ mà =)).
VN mình cũng chuẩn bị thành trung tâm ô tô lớn với 2 ông lớn Hyundai TC và Trường Hải với tham vọng xuất ngược Hyundai và Mazda sang Asean rồi. Em nghĩ rồi sẽ như Samsung Made in VN đi khắp thế gian thôi ;)). chứ em không ưa mấy bố Toy và Hon vào bao nhiêu năm xin đủ loại chính sách, cuối cùng không thèm nội địa hoá, khi thuế giảm thì thành con buôn nhập xe luôn. Giờ vướng 116 thì Toy sau khi doạ dẫm rút khôg được, lại quay sang xây nhà máy thứ 2 để lắp tiếp ;))

SƠN CƯỚC

Xe điện
dù em chưa đủ tự tin như cụ nhưng em vẫn rất ủng hộ cụ. người VN ai cũng như cụ thì ta thành Nhật - Hàn mấy hồi. tự tôn dân tộc cao thế cơ mà =)).
VN mình cũng chuẩn bị thành trung tâm ô tô lớn với 2 ông lớn Hyundai TC và Trường Hải với tham vọng xuất ngược Hyundai và Mazda sang Asean rồi. Em nghĩ rồi sẽ như Samsung Made in VN đi khắp thế gian thôi ;)). chứ em không ưa mấy bố Toy và Hon vào bao nhiêu năm xin đủ loại chính sách, cuối cùng không thèm nội địa hoá, khi thuế giảm thì thành con buôn nhập xe luôn. Giờ vướng 116 thì Toy sau khi doạ dẫm rút khôg được, lại quay sang xây nhà máy thứ 2 để lắp tiếp ;))
E nghĩ mặc dù có nhiều sức ép cả khách quan chủ quan cả trong và ngoài nhưng vn đã vượt trên cả thái lan khi có Trường Hải . Thành Công . Vinfast ... chứ ko chỉ mang cái mác cty Toyota thái . Cty honda thái ... vn vượt thái để kiếm tiền cho mình khỏi đói nghèo .... chứ ko phải vì cái danh hão chỉ vượt thái để lấy tiếng .. đó là sự phát triển tự nhiên theo xu thế thị trường .

Muonladuoc

Xe tải
Ok, cụ cứ hàng vn mà hưởng, lên đây khóc lóc làm giề

phucbonguyen

Xe điện
Chưa thấy ai công nhận Dream trong nước tốt hơn dream thái trừ bác bái phục thật. Bác đi ra mấy chỗ sữa xe hay bán xe tóm lại tất cả những nơi có liên quan tới xe máy mà nói rằng dream việt nam tốt hơn dream thái thì có mà........ tự hiểu
Ô già e mua xe Đờ rem Việt Nam! Năm 98.sau khi ông già e nghỉ hưu 2014 thì xe ô già e trên cả triệu km.ô già e làm bưu chính vt,chuyên đi kiểm tra cáp dọc đg quốc lộ.từ lai châu,sơn la đến bình trị thiên ô toàn đi xe máy.đên hn xe ô vẫn đèo bà đi chợ hàng ngày,thợ xe trả giá nào ông cũng lắc đầu,tao ko thiếu tiền haaaaa

phucbonguyen

Xe điện
Chưa kể dream thái bệnh tiêu nguồn . Xăng sống ko đốt hết . Xe dream thái chả có 1 tý công nghệ j sài chế cơ dân thái nó ghét bỏ mựa . Dream vn cũng vậy thôi nhưng chở hàng chở ng thì sà sã . Dream thái mà cho thồ hàng thì tã hơn cả sym angle . Hở ra là hàng thái , nồi cơm nấu sống nhăn nhở . Máy giặt kêu như máy cày giặt như gãi ghẻ . Khăn giấy thái toàn hóa chất nặng mùi . Q bò thái giặt phai đen như nc cống . Đ hòa thái kêu như công nông thổi mùi khai mù . Xe ô tô thì chả khác gì xe sx vn mà cứ đội lên đầu mà khen . Nói chung vn giờ khác vn cách đây 10 năm . Giờ chất lv hàng sx vn nhỉnh hơn thái lan Và 10 năm nữa hàng sx vn chất cao hơn hàng thái nhiều
vios 2008 của e 259k km vẫn chạy phè phè.nhưng thằng cx5 e mua 2013 tã và chán kinh,e thanh lý cho ô già ngoại sau 3 năm.xe máy ô già e thì phải trên triệu km mà bh ôb vẫn đèo nhau đi chợ.Đờ rem việt 98.lúc mua là 38t thì phải.ô già e chuyên tuần tra cáp quang từ địa đầu lai châu,yên bái....đên bình trị thiên.ko bh ô đi xe khách

longlv

Xe tải
Thấy các cụ tranh cãi ghê quá. Em cũng có thời gian làm cho Honda nên em xin nói như sau. Dream Việt đời đầu chất lượng rất tốt ko thua kém gì nhiều so với Thái đâu. Lý do là phụ tùng chủ yếu là nhập khẩu :). Sau này, khi nội địa hóa nhiều thì chất lượng nó cũng đi xuống nhưng giá lại giảm hơn nhiều.

lapin

Xe container
Toyota nhanh nhỉ, đã xây nhà máy thứ 2 rồi à? Chả bù cho ông Ford, EV 3.2 bị trả lại giờ lại tính nhập EV 2.0 biturbo :P

:))

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ok, cụ cứ hàng vn mà hưởng, lên đây khóc lóc làm giề
Chắc cụ cũng bỗng dưng muốn khóc lắm nhỉ vì sinh nhầm nước chăng ? Sang nc ngoài mà sống xem họ 2018 mà còn đi xe ko radio quay kính bằng cơm ...
Tổng Thống Mỹ John F. Kennedy đọc trong lễ diễn văn nhậm chức ngày 20 tháng 1 năm 1961 ... mà cụ chắc đã biết " ask not what your country can do for you—ask what you can do for your country.” Đừng hỏi đất nước đã cho ta cái gì . Hãy hỏi xem ta đã làm gì cho đất nc ... Nếu cụ ko nhớ thì cố mà nhớ ..

cusao

Xe lăn
Đang so CRV với San cơ mà?:))

Muonladuoc

Xe tải
E cũng nghĩ về cụ y như vậy cụ cũng trong of và chém nâng bi hàng thái như đúng rồi . Cụ ko những ko đc nghe nói mà thậm trí có khi còn tự nghĩ ra .. thế mới đểu.kkk
Ko biết cụ đi dream từ bao giờ? E đi từ 1990 nhập thái( vn lúc đó chỉ sx đc xe đạp) giá 7 cây vàng. Chạy đến 2003 đc 8van km và chỉ cần đổ xăng thay dầu thay lốp, sau đó bán. Ko biết là bền hay ko???

SƠN CƯỚC

Xe điện
Ko biết cụ đi dream từ bao giờ? E đi từ 1990 nhập thái( vn lúc đó chỉ sx đc xe đạp) giá 7 cây vàng. Chạy đến 2003 đc 8van km và chỉ cần đổ xăng thay dầu thay lốp, sau đó bán. Ko biết là bền hay ko???
Sau đó khi dream vn xuất hiện nó rẻ hơn nhưng đi cũng như vậy chỉ cần đổ xăng và thay dầu thay lốp nhông xích và có thể chạy như thế cỡ 20 vạn km . Ko biết là bền hơn dream thái hay ko ???

thanhtan1991

Xe máy
Nhà e cọc CRV từ tháng 4 head hẹn t7 có xe mà với tình hình " bia kèm lạc " nv chắc chắn ông già k chịu, hay giờ rút cọc chờ stf 2019 hả các bác.
em thấy 2 dòng này cũng xêm xêm nhau, nhưng dáng santafe thì đẹp hơn

a_cheng

Xe điện
các cụ of giỏi thiệt, lái từ 2 con 4 bánh tiền tỷ về 2 con Dream :)).