So sánh CRV 2013 và CRV 2015

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Đặt trước Tết mà tháng này vẫn chưa có xe giao thì đúng là có vấn đề thật
Bên em vẫn còn CRV 2.4 đen và trắng trong tháng 4 cho cụ nào cần ạ :)

TVPL

Xe container

manhvpcp

Xe buýt
Cụ chơi bài giống em đây này:
Lúc ký hợp đồng thì nào là đại lý em uy tín, anh yên tâm, bla bla, đúng ngày em giao xe. Các cụ đừng mơ Đại lý sửa hợp đồng theo kiểu nếu không giao xe đúng ngày sẽ chịu phạt.....
Gần đến ngày giao xe: anh ạ, dạo này trên nhà máy họ kiểm tra chất lượng xe kinh lắm, chắc đến hôm đó xe chưa về được anh ạ. Hoặc, lần này đại lý em lấy một lúc mấy chục xe nên chắc phải mất vài hôm mới vận chuyển, nhập và xuất kho được.... Thực ra là đang có 1 người nào đó máu chi thêm để nhận xe ngay. Nếu cụ ok nhận xe lùi, chú sale sẽ nhận được khoản lót tay của người này và chiếc xe dự kiến của cụ sẽ là của người chịu chi.
EM cũng dính vụ "nhà máy kiểm tra xe kỹ, xe về chậm". em nói luôn, OK chú nói sếp tí anh lên lấy tiền cọc để đi mua CX5, anh em toàn thanh niên nói luôn cho nhanh. Thế là, thôi anh đừng nóng, để em nhờ sếp em can thiệp.
Một lúc sau, anh ạ, em xin lỗi vì lúc nãy thông tin không vui đến cho anh. Sếp em can thiệp và lấy được xe cho anh rồi. Vẫn đúng hẹn anh nhé.

Chỉnh sửa cuối:

congnongphonui

Xe buýt
Mẹ kiếp chắc rút lại hợp đồng quá, bây h rút lại hợp đồng thì thế nào bác
Cụ yên tâm, em hóng được tin từ nhà máy là đã cắt giảm sản lượng xe loại khác để tăng sản lượng CRV rồi nên cụ cứ yên tâm.

Phucamateur

Xe hơi
Lúc ký hợp đồng thì nào là đại lý em uy tín, anh yên tâm, bla bla, đúng ngày em giao xe. Các cụ đừng mơ Đại lý sửa hợp đồng theo kiểu nếu không giao xe đúng ngày sẽ chịu phạt.....
Gần đến ngày giao xe: anh ạ, dạo này trên nhà máy họ kiểm tra chất lượng xe kinh lắm, chắc đến hôm đó xe chưa về được anh ạ. Hoặc, lần này đại lý em lấy một lúc mấy chục xe nên chắc phải mất vài hôm mới vận chuyển, nhập và xuất kho được.... Thực ra là đang có 1 người nào đó máu chi thêm để nhận xe ngay. Nếu cụ ok nhận xe lùi, chú sale sẽ nhận được khoản lót tay của người này và chiếc xe dự kiến của cụ sẽ là của người chịu chi.
EM cũng dính vụ "nhà máy kiểm tra xe kỹ, xe về chậm". em nói luôn, OK chú nói sếp tí anh lên lấy tiền cọc để đi mua CX5, anh em toàn thanh niên nói luôn cho nhanh. Thế là, thôi anh đừng nóng, để em nhờ sếp em can thiệp.
Một lúc sau, anh ạ, em xin lỗi vì lúc nãy thông tin không vui đến cho anh. Sếp em can thiệp và lấy được xe cho anh rồi. Vẫn đúng hẹn anh nhé.
Hợp đồng thì nó chỉ ghi là giao xe trong tháng 03/2015.
Bây h nó chốt cho em ngày 31/03 giao xe. Đợi dài cổ luôn!

manhvpcp

Xe buýt
Hợp đồng thì nó chỉ ghi là giao xe trong tháng 03/2015.
Bây h nó chốt cho em ngày 31/03 giao xe. Đợi dài cổ luôn!
Thế mà cụ không chốt: anh đi xem ngày rồi, ngày.... AL tức (..../3 DL) là ngày đẹp, hôm đó anh nhận xe để đi đăng ký luôn trong ngày nhé.

Spike

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì cụ lấy xe mà không có khuyến mại (???) và cụ cũng chỉ lấy xe trong 1 tuần sau khi ký hợp đồng (???), như vậy kiểu gì thì chú sale cũng đã cắt phần của người ký trước để giao xe cho cụ rồi còn gì nữa và đại lý thì vẫn lãi vì không mất tiền khuyến mại chứ thời điểm ấy (đầu tháng 2) cụ không phải chi thêm tiền để lấy được xe ngay cũng đã quá đáng nể rồi.

Em đây ký đầu tháng 12 mà nhận xe đúng đầu tháng 2 (hợp đồng ký giao tháng 1) nên bạn [@Phucamateur;316187] cứ yên tâm nhận xe đúng hạn đi vì ae mình có tí khuyến mại thì phải chấp nhận thôi, có trách thì trách mình không mua *** nó CX5 cho khỏi phải đợi. :D

dieuuy

Xe máy
Thế mà cụ không chốt: anh đi xem ngày rồi, ngày.... AL tức (..../3 DL) là ngày đẹp, hôm đó anh nhận xe để đi đăng ký luôn trong ngày nhé.
Thì e cũng bảo chốt là mùng 6 âm lịch tháng 2 giao xe vì giữa tháng 2 cả nhà về quê giỗ bà muốn có xe đi về, cả tết đã ko có xe rồi. Lúc nãy e cũng alo bảo chắc ko có thì rút lại tiền.ai làm căng mà ko có xe thù e rút về qua lấy cx5 hoặc mazda6 quá.

manhvpcp

Xe buýt
Em nhớ không nhầm thì cụ lấy xe mà không có khuyến mại (???) và cụ cũng chỉ lấy xe trong 1 tuần sau khi ký hợp đồng (???), như vậy kiểu gì thì chú sale cũng đã cắt phần của người ký trước để giao xe cho cụ rồi còn gì nữa và đại lý thì vẫn lãi vì không mất tiền khuyến mại chứ thời điểm ấy (đầu tháng 2) cụ không phải chi thêm tiền để lấy được xe ngay cũng đã quá đáng nể rồi.

Em đây ký đầu tháng 12 mà nhận xe đúng đầu tháng 2 (hợp đồng ký giao tháng 1) nên bạn [@Phucamateur;316187] cứ yên tâm nhận xe đúng hạn đi vì ae mình có tí khuyến mại thì phải chấp nhận thôi, có trách thì trách mình không mua *** nó CX5 cho khỏi phải đợi. :D
Vâng, lúc chọn CRV 2015 em cũng ko nghĩ nó khan hàng đến thế. Tối thứ 6 e chốt mua xe, sáng thứ Hai thì tình cờ em xem thông tin trên mạng thấy Đại lý còn 1 xe giao ngay, em bốc máy gọi chú Sale nói xe này 2.0 của bác ở Quảng Ninh ký hợp đồng, gần đến ngày nhận xe bác Quảng Ninh chuyển sang 2.4 nên thừa ra 1 con, chú Sale cũng thông tin luôn không khuyến mại, đúng 1.008.000.000, yêu cầu lắp phụ kiện 30tr, đúng thứ 7 tới giao xe. Em nhấc lên đặt xuống vụ 30tr phụ kiện nhưng máu lấy xe đi trước Tết nên quyết luôn chiều hôm đó.
Thứ 6 chú Sale gọi cho em nói chậm xe như trên, em nói luôn trả lại cọc 20tr để đi mua CX5, lúc sau gọi lại xin lỗi ngay.
Nhận xe rồi em xem thông tin mới thấy CRV 2015 đúng là khan hàng thật :(
Đúng là chỉ có ở VIETNAM

Phucamateur

Xe hơi
:)) chắc cụ đặt màu titan
Em lấy màu trắng nhưng được khuyến mại khủng, Tổng TM + PK em được lận 40tr cơ.
Hôm 13/03 rồi có 1 khách hàng ko chuẩn bị kịp tài chính, suýt nữa thì em xơi luôn, cơ mà sau đấy cụ ấy lại xoay được nên em đợi đến 31/03 theo đúng lịch hẹn ban đầu vậy.

Premacy9595

Xe máy
Em lấy màu trắng nhưng được khuyến mại khủng, Tổng TM + PK em được lận 40tr cơ.
Hôm 13/03 rồi có 1 khách hàng ko chuẩn bị kịp tài chính, suýt nữa thì em xơi luôn, cơ mà sau đấy cụ ấy lại xoay được nên em đợi đến 31/03 theo đúng lịch hẹn ban đầu vậy.
Chưa ai mua xe CRV rẻ được như Phú đâu...thôi thì chờ thêm vài ngày nữa là lại được ôm em trong tay....:)

TVPL

Xe container
Chưa ai mua xe CRV rẻ được như Phú đâu...thôi thì chờ thêm vài ngày nữa là lại được ôm em trong tay....:)
Em biết ít nhất có một cụ khác nhá :) Cơ mà cụ ấy đặt từ lúc chưa ra bản 2015 cơ =))

Phucamateur

Xe hơi
Rất tiếc cho Cụ Phú...c ạ. Nếu chắc chắn có xe sớm hơn em sẽ gọi cho cụ
28/03 mà có xe giao là đẹp nhất em Dương ạ. Hôm ấy đẹp nhất tháng 02 AL và hơn nữa là anh có xe mới đi Đà nẵng luôn!

Phucamateur

Xe hơi
Em nghe dân đồn là chị cả ko đi cùng nên lệnh là anh ko đi xe mới mà phải đi xe cụ đấy nhé :P
Chết mẹ, trong nhà chưa tỏ ngoài ngõ đã thông!
Chưa có xe mới đi thì phải chấp nhận đi xe cũ thôi...