So sánh CR-V Honda Việt Nam với CR-V nhập

duc158

Xe đạp
Đúng là nhẹ quá cũng chán, nhưng nhẹ hơn một chút thì vẫn thích hơn.
Hèm, theo t đoán thì là do bọn Honda VN cắp option => cắt trợ lực điện bằng trợ lực dầu. Nhưng em mê kiểu này.

À em hỏi tí, các bác hay lái xe, nếu đường thành phố khô, em tắt VSA đi => thấy tay lái nhẹ đi => nhưng mà có bị ảnh hưởng gì không các bác nhể?

cothaonguyen

Xe đạp
em không biết tiếng anh nên dùng tra cứu online của google nghe :)):)):)):)) vãi
bác nào biết tiếng anh dịch hộ với .

picad

Xe máy
Hèm, theo t đoán thì là do bọn Honda VN cắp option => cắt trợ lực điện bằng trợ lực dầu. Nhưng em mê kiểu này.

À em hỏi tí, các bác hay lái xe, nếu đường thành phố khô, em tắt VSA đi => thấy tay lái nhẹ đi => nhưng mà có bị ảnh hưởng gì không các bác nhể?
MÌnh tự lái, nhưng chưa bao giờ tắt VSA đi cả. Cái VSA chủ yếu để vào cua tốc nó giữ được cân bằng xe. Trên đường đi làm của mình vẫn có một số đoạn vào cua nhanh tốc độ cao nên vẫn ko dám tắt (ví dụ đoạn rẽ chỗ Hùng Vương lăng bác, trước cửa phủ chủ tịch, đoạn đấy vắng người cua phê lắm hehe.

hminh2005

Xe điện
Cái thằng này chạy trong phố và ngoài đường QL nó ăn uống thế nào các bác ?

congbinhxuong

Xe buýt
Các bác cho em hỏi một chút: Cái thằng này thấy bảo chuyển phanh tay sang bên chân trái ? Vậy khi cần phanh tay là sử dụng chân trái ?

picad

Xe máy
Cái thằng này chạy trong phố và ngoài đường QL nó ăn uống thế nào các bác ?
Trong phố sau khi hết roda xe mình ăn tầm 14 lít/100km, đường trường mình mới 1 lần đi Hải Phòng thì hết khoảng 8.5 lít/ 100km

Các bác cho em hỏi một chút: Cái thằng này thấy bảo chuyển phanh tay sang bên chân trái ? Vậy khi cần phanh tay là sử dụng chân trái ?
Chính xác, nói chung cũng tiện, muốn phanh tay là đạp chân trái. Buồn cười là đang đi quen, mấy hôm đi xe người khác lúc dừng lại chân trái cứ đạp đạp lung tung hehe, mãi sau mới nhớ ra dùng phanh tay chuẩn. :)

duc158

Xe đạp
Trong phố sau khi hết roda xe mình ăn tầm 14 lít/100km, đường trường mình mới 1 lần đi Hải Phòng thì hết khoảng 8.5 lít/ 100km

Chính xác, nói chung cũng tiện, muốn phanh tay là đạp chân trái. Buồn cười là đang đi quen, mấy hôm đi xe người khác lúc dừng lại chân trái cứ đạp đạp lung tung hehe, mãi sau mới nhớ ra dùng phanh tay chuẩn. :)
Bác chạy tiết kiệm thật đấy, em chạy quốc lộ cũng phải >9l nhưng chưa bao giờ qua mức 10l cả.

Bác này bị giống em, chân quờ quạng suốt :)

Mustang1253m

Xe buýt
Em đang chạy một em DL 2.0, cảm nhận chung là đc các bác ạ. Em thấy nhiều bác lăn tăn vụ 2.0 với 2.4 nhưng theo em thì 2.0 đi cũng khá hợp lý rồi. Đường xá VN có nhiều bất lợi cho các bác yêu tốc độ lắm, còn đường trường các bác cứ đủng đỉnh 80-100 thì CR-V 2.0 đáp ứng tốt ạ, còn về opt thì em thấy cũng same same, xe em không có VSA (chạy xe lởm mãi rồi nên có hay không cũng không quan trọng lắm :P ), dc cái nội thất chia 2 tông màu lông gà- đen nên nhìn cũng cool. Bác LD nhà mình nội thất đen xì nên nhìn lòng xe nhỏ và bí lắm.
Lúc đầu em cũng lăn tăn 2 em này nhưng sau tron 2.0, chẳng may vợ đi giày cao gót nó phọt ga thì cũng... :D
Cảm nhận cá nhân đúng sai các bác chỉ giáo nhé.

CRENCAM

Xe đạp
Nội thất DL em thấy đẹp hơn
bác mustang chay em nay lâu chưa,LD,lốp em này dùng hiệu gì hả bác,độ ồn so với innova,hoặc Joyli ss thế nào
em mới chay có 2 em này .nên kô biết nhiều,có gì các bác bỏ quá cho nhé

CRENCAM

Xe đạp
Nội thất DL em thấy đẹp hơn LD
bác mustang chay em nay lâu chưa,lốp em này dùng hiệu gì hả bác,độ ồn so với innova,hoặc Joyli ss thế nào

picad

Xe máy
So với xe ĐL thì xe LD hình như có nhiều option hơn. Mình không nhớ chính xác, ví dụ ghế điện, đèn xenon, VSA, ... Nhưng ngược lại có thể xe ĐL có option mà LD không có, nên nói chung tùy từng người thôi

duc158

Xe đạp
Nội thất DL em thấy đẹp hơn LD
bác mustang chay em nay lâu chưa,lốp em này dùng hiệu gì hả bác,độ ồn so với innova,hoặc Joyli ss thế nào
Chạy Bridgestone ý bác ơi, em chạy từ tiếng ồn từ gầm gần như là không có. Hơn đứt Innova và Jolie rùi bác ạ.

He, em thấy nội thất về chất liệu thì không khác, nhưng xe ĐL hơn cái sunroof. Còn xe Việt hơn ở VSA; 2 túi khí bên, còn mấy option khác em thấy không đáng kể.

Coltplus2008

Xe điện
Theo em, Các bác cứ chọn của Đài cho bõ ghét cái bọn liên doanh. Đồng hương cả mà nó chỉ luôn muốn chặt đẹp bà con ta.

belancer

Xe buýt
Bác nghĩ xe Đài loan thì không chém à? giá 2.0 đúng ra phải rẻ hơn 2.4 nhiều đấy.

Theo em, Các bác cứ chọn của Đài cho bõ ghét cái bọn liên doanh. Đồng hương cả mà nó chỉ luôn muốn chặt đẹp bà con ta.

me oto

Xe tăng
E ghét nhất xe LD:mad:

picad

Xe máy
Ồi, hồi xưa chỉ vì ghét FPT mà em ko mua cổ phiếu của nó đấy, không em các bác bây giờ chắc ** phải suy nghĩ việc chọn mua xe nữa.
Đùa một chút, nhưng em nghĩ các bác khi quyết định mua xe cứ tìm hiểu kỹ, rồi tự so sánh đưa ra quyết định riêng. Ví dụ bác thích cưa gái, khoe xe có cửa sổ trời cho em nó thò đầu ra ngoài thì không thích mua CRV liên doanh là cái chắc

cothaonguyen

Xe đạp
sau nhiều ngày buôn với các bác
sau nhiều ngày của cái tháng 3(mùa con ong đi lấy mật...)
em đã nhân xe CR-V LD
chào các bác và hẹn gặp lại

vuatocdo

Xe tải
Ui trời đọc từ đầu bài tới cuối bài chẳng hiểu mô tê gì cả. Hông bít ta có hiểu tiếng việt ko chưa lị.
Đùa các bác thui em có một số nhận xét riêng của em về CR_V
Xe LD: chạy trong thành phố rất hợp lý, còn đường trương thì các bác cũng chạy đc 80Km>>100Km thui thỉnh thoảng cũng chộp đc 120Km>>>140Km thui.2.0 ăn uống 8>>>10l là ngon lành quá rùi còn đòi hỏi thêm j nữa hở các pác?
Giá cả thì đúng là Việt Nam rùi vì chúng ta cũng đã sống ít nhất 30 Năm mới tổ quốc VN thân yêu với khẩu hiệu của Honda "Tôi yêu VN" đầy ý nghĩa.
Xe nhập 2.4 hơn hẳn một số Option theo em nhận thấy
Tay nắm không mạ Crôm, không cửa nóc, không DVD + Camera lùi, bậc lên xuống. đền không điều chỉnh AFS "Tự động điều chỉnh khi vào cua"
Cảm nhận khác biệt nhất là khi bác chạy 160Km>>>>>180Km 2 chú chạy cùng nhau là thấy khác ngay mừ.
Đóa là theo ngu kiến của em.Các bác có lời vàng ngọc gì thì chia sẻ cùng em.(b)(b)(b)(b)(b)
Còn xe thì bác duc158 đã mua roài vợ 2 của bác ý là nhất, thỉnh thoảng qua bãi 3 đồ sơn để bảo dưỡng máy móc xe thui bác nhẩy?chứ có làm j đâu bà cả ...:)):)):))

Mustang1253m

Xe buýt
@vuatocdo: Bác ơi xe LD máy 2.4 mà bác, ở đây anh em đang so sánh xe LD với nhập DL 2.0 thôi bác ạ. Xe 2.4 xuất Obama mà bác nhắc đến thì giời tiền rồi.

@CRENCAM: Xe em lốp Bridgestone bác ạ, mà bác so sánh với Joliess và Ỉn có lẽ không phù hợp. Theo em CR-V ngang với Mit-Outlander, Toy-RAV4, Nis X-Trail thì phải.

Còn đúng như bác duc158 nói xe chạy không ồn lắm đâu bác, em chạy đường trường tầm 80~90 thì thấy tiếng ồn dội lên chấp nhận đc bác ạ.