[Funland] So sánh chung cư 120 Định Công và 176 Định Công

Haga1983

Xe đạp
thang máy rác riêng là như nào thế bác

bữa xin vào xem tý mà bảo vệ không cho 😂
Thang đó chỉ chở rác. Ko phải thang hàng.
1 số chỗ thang rác chung thang hàng thì kéo đến đó chuyển xuống dưới.
Thang rác bên gl em xem cad là 300kg. Nhỏ vừa thùng rác đẩy vào. E thấy khá tiện và sạch

cruzevn

Xe hơi
Thang đó chỉ chở rác. Ko phải thang hàng.
1 số chỗ thang rác chung thang hàng thì kéo đến đó chuyển xuống dưới.
Thang rác bên gl em xem cad là 300kg. Nhỏ vừa thùng rác đẩy vào. E thấy khá tiện và sạch
Chính xác hơn là thang máy lắp riêng trong phòng đổ rác. phòng đổ rác thường sẽ có 2 thùng. Người dân bỏ vào đó xong có người dọn hàng ngày cho xuống dưới. Phòng rác 2 lớp cửa nữa thì càng k có mùi. Em đang thuê bên ecolake thấy sạch sẽ lắm. Chủ yếu dân có ý thức vứt đúng chỗ thôi.

quangzizi

Xe tăng
1511 vẫn còn đó bác, 2.3 tỏi, nhưng mà nóng
Em mua lướt nhanh thôi nên F1 họ đã đẩy giá 1 lần rồi thì khó, lâu dài thì sẽ tăng đấy nhưng em ko quá ham để lâu. Với giờ phải vào 70% rồi chứ ko ít.

Thviet1

Đi bộ
E cũng chưa biết thế nào. Giờ chỉ có sale báo bằng 1 tờ thông báo đc scan gửi qua zalo. Chưa có hợp đồng gì cả mà bảo nộp 1 đống tiền vào. Trc cọc thì cọc bên KHL, giờ nộp thì cho bên t&t mà ko phải SHB của cụ Hiển mà là Sacombank ạ. E muốn hỏi xem có cụ nào giống e ko để mai e tự tin đi nộp tiền , chứ sao thấy mơ hồ quá
Cho em xin update tình hình được không ạ, chưa nhận được thông báo nộp tiền gì nhưng em cũng hoang mang quá :-s

cruzevn

Xe hơi
Cho em xin update tình hình được không ạ, chưa nhận được thông báo nộp tiền gì nhưng em cũng hoang mang quá :-s
Các cụ xoắn làm gì. Với trò đóng vào t&t chả mất được đâu. Nó ăn bao dự án to chứ lo gì mấy cái bé con con. chủ yếu ghét kiểu mập mờ vs cả chơi vs khl để tối đa hóa lợi ích mà thôi. Thời buổi người khôn của khó nếu đã mua rồi thì ...chịu. Còn cụ nào ý tưởng tìm nhà thổ cư thì inbox em. Em tư vấn cho

Dudi83

Đi bộ
Nếu hôm 11.12 mà sale book đc căn cho cụ rồi thì sale sẽ báo cho cụ lịch đóng tiền theo từng phương thức thanh toán cụ chọn. Hnay e đóng tiền đợt 1 rồi. Cụ hỏi sale của cụ để rõ hơn

Dudi83

Đi bộ
Các cụ xoắn làm gì. Với trò đóng vào t&t chả mất được đâu. Nó ăn bao dự án to chứ lo gì mấy cái bé con con. chủ yếu ghét kiểu mập mờ vs cả chơi vs khl để tối đa hóa lợi ích mà thôi. Thời buổi người khôn của khó nếu đã mua rồi thì ...chịu. Còn cụ nào ý tưởng tìm nhà thổ cư thì inbox em. Em tư vấn cho
Lần đầu gặp kiểu bán hàng của khl nên cũng xoắn nhg lỡ thích rồi cụ ạ

cruzevn

Xe hơi
Lần đầu gặp kiểu bán hàng của khl nên cũng xoắn nhg lỡ thích rồi cụ ạ
Thực ra cũng khó. Giờ ngoài T&T chỉ còn gelexico ở khu vực này. Xa hơn tý là ông Fleziz....Ngoài vành đai thì Rose Town nên đâm ra phải kiểu cờ bí dí bừa. Mình hoàn cảnh nào thì chọn phương án đó chứ làm gì có mẫu số chung...

tuan2681

Xe điện
Thực ra cũng khó. Giờ ngoài T&T chỉ còn gelexico ở khu vực này. Xa hơn tý là ông Fleziz....Ngoài vành đai thì Rose Town nên đâm ra phải kiểu cờ bí dí bừa. Mình hoàn cảnh nào thì chọn phương án đó chứ làm gì có mẫu số chung...
chính vì thế nên em quay xe mua ở ROSE rồi, gần nhà e đang ở và tầm 2 năm nữa khu này sẽ hoàn chỉnh hạ tầng đẹp luôn.

tuan2681

Xe điện
thế cụ xem ở Gele có hạ tầng gì? cái bể bơi thì gọi là tiện ích, mà 1 năm bơi dc mấy tháng? mỗi tháng dc mấy lần?
Rose town đấy 2 năm nữa chỉ có mọc đủ 5 tòa nó sẽ chật đi thôi. Hạ tầng có thêm đc cái gì đâu mà đẹp cụ.
Cá nhân em thì ko bao giờ mua Rose Town. Giá quá đắt so với chất lượng. Cđt ko có tiền xây bôi ra cứ 2 năm xây dần 1 tòa chứ không xây đủ đc 5 tòa cùng lúc như đa phần cđt khác. hành lang thì kín bưng ko có 1 cái cửa sổ nào
120 thì khỏi nói nhé.

duyanhvn

Xe máy
thế cụ xem ở Gele có hạ tầng gì? cái bể bơi thì gọi là tiện ích, mà 1 năm bơi dc mấy tháng? mỗi tháng dc mấy lần?

120 thì khỏi nói nhé.
mua rose rồi à bác. trước cũng xem đó mà thấy cái hành lang ko có ban công. khá bí
trước em có qua xem khu eco lake view chỗ đại từ cũng xây kiểu vậy. bí lắm. bác qua đó trải nghiệm thử xem :)

tuan2681

Xe điện
mua rose rồi à bác. trước cũng xem đó mà thấy cái hành lang ko có ban công. khá bí
trước em có qua xem khu eco lake view chỗ đại từ cũng xây kiểu vậy. bí lắm. bác qua đó trải nghiệm thử xem :)
em lên xem tòa đã bàn giao ở Rose có thiết kế tương tự rồi, em thấy bth cụ ạ,
được cái này mất cái kia thôi
ví dụ khu này có Phương Đông thiết kế căn hộ và sảnh thì ok, nhưng bù lại thì ồn , bụi và tiện ích chung thì rất bé, và giá cũng same same bên Rose (thậm chí căn đẹp cao hơn).

Thọ ĐH

Xe đạp
trước e cũng thích chỗ eco lake view lắm mà vì cái hành lang bí quá nên em quay xe

duyanhvn

Xe máy
em lên xem tòa đã bàn giao ở Rose có thiết kế tương tự rồi, em thấy bth cụ ạ,
được cái này mất cái kia thôi
ví dụ khu này có Phương Đông thiết kế căn hộ và sảnh thì ok, nhưng bù lại thì ồn , bụi và tiện ích chung thì rất bé, và giá cũng same same bên Rose (thậm chí căn đẹp cao hơn).
trước e cũng thích chỗ eco lake view lắm mà vì cái hành lang bí quá nên em quay xe
chắc cụ lên thời điểm này k nóng. vì hồi giữa năm e có qua khu eco lake view tầm 4h chiều thì thấy hành lang bí. nên quay xe luôn 😂

quangzizi

Xe tăng
Em chưa lên Eco nhưng nói đi cũng phải nói lại, chủ yếu là mình ở trong nhà chứ có ra ngoài hành lang mấy đâu. Eco bán có 27 28 là rẻ so với vị trí của nó.

cruzevn

Xe hơi
Em chưa lên Eco nhưng nói đi cũng phải nói lại, chủ yếu là mình ở trong nhà chứ có ra ngoài hành lang mấy đâu. Eco bán có 27 28 là rẻ so với vị trí của nó.
Có ảnh hưởng nhé b nhé. Sẽ bí hơn + nóng vào mùa hè + tối. 1 nhà chỉ cần nướng mực mà mở cửa là nhà hx ăn đạn hết khó bay lắm. Dư mình đang ở Eco thì nói luôn Eco giờ chả có giá 28 đâu nhé. Ít toàn đòi 30 (có bàn bếp cơ bản), còn rose town thì nếu 28 ở ở đó thì khác gì 33-34 của t&t. Rose town 4 tòa cũng sát nhau, nhà xe riêng + mẫu giáo vẫn chưa hoàn thiện. Chưa kể thấy tòa đó vs Green Park bị anh em đặt câu hỏi về sổ nhiều?

Nhìn chung thời điểm này xuống con nào cũng chán. Nhưng tóm lại thì....vẫn phải mua thôi vì giờ để tiền chả biết làm gì. Còn bác nào dư dư tý thì...nên về thổ cư. Sóng bds lên hay xuống thì thổ cư HN tựu chung là vẫn tăng. Đỡ rủi ro hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
chuẩn cụ, chủ yếu ở trong nhà, đóng cửa , còn ở trong nhà thì em mua căn góc, mở thông cửa ban công 2 hướng ĐN là mát thôi.
như vậy là văn minh,
còn trẻ con chơi ở hành lang thì cũng dc thôi, nhưng cũng nên hạn chế, con em giờ cũng lớn rồi, thích chơi thì cho xuống sân.

tuan2681

Xe điện
Em đang ở Eco đây. Nói luôn Eco giờ chả có giá 28 đâu nhé. Ít toàn đòi 30 (có bàn bếp cơ bản), còn rose town thì nếu 28 ở ở đó thì khác gì 33-34 của t&t. Rose town 4 tòa cũng sát nhau, nhà xe riêng + mẫu giáo vẫn chưa hoàn thiện. Chưa kể thấy tòa đó vs Green Park bị anh em đặt câu hỏi về sổ nhiều? Nhìn chung thời điểm này xuống con nào cũng chán. Nhưng tóm lại thì....vẫn phải mua thôi vì giờ để tiền chả biết làm gì.

P/S: Còn bác nào dư dư tý thì...nên về thổ cư. Sóng bds lên hay xuống thì thổ cư HN tựu chung là vẫn tăng. Đỡ rủi ro hơn.
rose k có nhà xe riêng đâu cụ,
mật độ như vậy e thấy bth, sát gì đâu nhỉ?
em ở PV 6 năm rồi, ban đầu cứ nghĩ dự án nó xấu, nhưng nói thật cả em và vợ khi vào thăm tận mắt mới biết nó khác xa mình nghĩ.
các cụ chưa vào dự án chắc sẽ có cảm nhận giống em.
còn lựa chọn thì tùy mỗi người theo nhu cầu và thói quen sinh hoạt,
em ở khu đó quen, đi lại bằng oto hàng ngày thấy khá ok, e cần căn 3pn, cần sân chơi cho bọn nhỏ, cần yên tĩnh chút chứ k cần phải đèn led sáng choang mà sát vd3 như Phương Đông.
nên em chọn bên rose.

cruzevn

Xe hơi
rose k có nhà xe riêng đâu cụ,
mật độ như vậy e thấy bth, sát gì đâu nhỉ?
em ở PV 6 năm rồi, ban đầu cứ nghĩ dự án nó xấu, nhưng nói thật cả em và vợ khi vào thăm tận mắt mới biết nó khác xa mình nghĩ.
các cụ chưa vào dự án chắc sẽ có cảm nhận giống em.
còn lựa chọn thì tùy mỗi người theo nhu cầu và thói quen sinh hoạt,
em ở khu đó quen, đi lại bằng oto hàng ngày thấy khá ok, e cần căn 3pn, cần sân chơi cho bọn nhỏ, cần yên tĩnh chút chứ k cần phải đèn led sáng choang mà sát vd3 như Phương Đông.
nên em chọn bên rose.
Thấy bác ngắm lâu rồi nên chọn con này hơi bất ngờ. Em Phương Đông cũng chán cái sát đường vdd3 đi nguy hiểm vãi ra. Nhưng thôi nhìn chung cứ hợp lý là ok rồi. Chúc mừng bác.

tuan2681

Xe điện
Thấy bác ngắm lâu rồi nên chọn con này hơi bất ngờ. Em Phương Đông cũng chán cái sát đường vdd3 đi nguy hiểm vãi ra. Nhưng thôi nhìn chung cứ hợp lý là ok rồi. Chúc mừng bác.
Vâng. Thực ra em tính đầu tư mấy món khác nữa nên k cố dồn lên Minh Khai hay 120, mua dưới này e vẫn dc căn 3pn mà rẻ hơn cả tỷ.
Còn dự án sẽ bàn giao trong 2 năm tới ở Hoàng Mai k có cái nào nữa đâu cụ.
Hiện giờ có mấy con điểm danh hết rồi. Ngoài ra còn con Của cdt Vintep chỗ Đền Lư (đổi tên thành KLB) và Athena PV thì né gấp.
E xem và thăm hầu hết các dự án rồi mới chốt.
Lại có tí nghề xd nên cũng thích lọ mọ. :))