So sánh chi tiết City 2015-Mazda2.sedan và Vios G

Lucid

Xe tăng
City và vios bản thân e k thích vì nặng mùi bán thương hiệu. Masda e nghĩ ok hơn chút
Mazda từ ngày phán luôn cho TH thì cũng dính khá nhiều dớp mà bác, em nghĩ chon mấy xe Nhật chô nó lành thôi.

Lucid

Xe tăng
Em chưa chạy city bao giờ nhưng Vios mới em thấy chạy khá ổn. (Em cảm nhận từ đang chạy C250). Đầm và khá chắc xe.
Ra show làm thử đi bác, em đi City thì thấy bốc hơn Vios cũng khá lắm, chạy bốc và đầm. Mấy lần chạy thử mà em thấy đã. City thì có cái lẫy số nữa bác, cái này mấy xe ngon ngon mới có thôi. Lẫy vài phát là đã liền! =))

cuongjolie

Xe máy
Ra show làm thử đi bác, em đi City thì thấy bốc hơn Vios cũng khá lắm, chạy bốc và đầm. Mấy lần chạy thử mà em thấy đã. City thì có cái lẫy số nữa bác, cái này mấy xe ngon ngon mới có thôi. Lẫy vài phát là đã liền! =))
Em đợi chạy thử bản mới rồi quyết ạ.

đaitaam22

Xe máy
nhìn avatar cụ là ý đồ rõ ràng quá. Chạy đc là xúc đỏ luôn hở cụ :D
Vợ chồng em cũng tính dành dụm để sắm em nó trong năm nay.Thấy thêm option chú trọng an toàn thêm màu đỏ nhìn cá tính,em cũng thấy khoái.

archledung

Xe tải
Tầm phân khúc này em cũng đắn đo mãi 3 em này. Quan điểm riêng thì không thích mấy em Toy dù em Vios cũng ổn. M2 thì khá OK nhưng lấy M2 mà k nâng cấp lên M3 thì hối tiếc lắm. Nên nếu quyết định thì vẫn sẽ là City dù không thích cái tên City lắm!
(Bên lề, e vẫn chờ mấy e HRV và CX3 ra hàng ở VN xem nó thế nào?!)

chimink

Xe tải
Tầm phân khúc này em cũng đắn đo mãi 3 em này. Quan điểm riêng thì không thích mấy em Toy dù em Vios cũng ổn. M2 thì khá OK nhưng lấy M2 mà k nâng cấp lên M3 thì hối tiếc lắm. Nên nếu quyết định thì vẫn sẽ là City dù không thích cái tên City lắm!
(Bên lề, e vẫn chờ mấy e HRV và CX3 ra hàng ở VN xem nó thế nào?!)
Cụ lấy xe về đổi tên cho vợ mới là xong. Quan trọng hàng họ chuẩn là được :))

vicnguyen109

Xe tải
Vợ chồng em cũng tính dành dụm để sắm em nó trong năm nay.Thấy thêm option chú trọng an toàn thêm màu đỏ nhìn cá tính,em cũng thấy khoái.
vậy hời, thêm đồ chơi với giá đó thì ngon :D Chắc cụ đợi tét xe nữa là xúc

kysingheo

Xe buýt
Lúc nào lấy xe em cũng thử 2 em vios mới với cì tin mới xem em nào hơn, vios mới thì ngồi ghế sau rồi, rộng rãi phết, nội thất được, ghét mỗi 2 cái tựa đầu hàng ghế trước cao quá, ngồi sau chả nhìn thấy gì, còn cì tin mới chỉ nghe danh chứ chưa ngồi thử, thấy thông số hơn hẳn vios, chỉ thua giá bán lại :)). Còn con mazda 2 sedan nhìn nó như kiểu bị đâm dúm cả đít lại ấy, chả thanh thoát tí nào, Nếu cì tin giá bán + khuyến mại mà rẻ hơn vios 50 củ thì lấy cì tin cho sướng, honda ngày càng nâng cấp thì thu hút được người mua sau nhưng người mua trước cảm giác như bị hớ cho nên người ta sẽ cân nhắc khi mua mới, cái gì cải tiến quá nhanh cũng là con dao hai lưỡi. Thôi em đi ngủ mai còn đi xem duyệt binh :)) bái bai các cụ

Lucid

Xe tăng
Lúc nào lấy xe em cũng thử 2 em vios mới với cì tin mới xem em nào hơn, vios mới thì ngồi ghế sau rồi, rộng rãi phết, nội thất được, ghét mỗi 2 cái tựa đầu hàng ghế trước cao quá, ngồi sau chả nhìn thấy gì, còn cì tin mới chỉ nghe danh chứ chưa ngồi thử, thấy thông số hơn hẳn vios, chỉ thua giá bán lại :)). Còn con mazda 2 sedan nhìn nó như kiểu bị đâm dúm cả *** lại ấy, chả thanh thoát tí nào, Nếu cì tin giá bán + khuyến mại mà rẻ hơn vios 50 củ thì lấy cì tin cho sướng, honda ngày càng nâng cấp thì thu hút được người mua sau nhưng người mua trước cảm giác như bị hớ cho nên người ta sẽ cân nhắc khi mua mới, cái gì cải tiến quá nhanh cũng là con dao hai lưỡi. Thôi em đi ngủ mai còn đi xem duyệt binh :)) bái bai các cụ
Cân nhắc quá thì chả biết khi nào mới có xe mà chạy cụ ạ, xe thì phải nâng cấp từ từ thì nó mới thấm và giá cũng không tăng quá, ít gây đau tim cho người mua chứ. Em thì thích như thế hơn, dù sao cũng thấy xe mình được nâng cấp mà còn thích mua xe chứ xe mới mà cũng như xe cũ thì em mua xe cũ cho nó rẻ chút. Ra show ngồi thử City thì sẽ thấy cảm giác khác hẳn đó.

Không liên quan nhưng mà diễu binh hoành tráng quá. =))

chimink

Xe tải
Lúc nào lấy xe em cũng thử 2 em vios mới với cì tin mới xem em nào hơn, vios mới thì ngồi ghế sau rồi, rộng rãi phết, nội thất được, ghét mỗi 2 cái tựa đầu hàng ghế trước cao quá, ngồi sau chả nhìn thấy gì, còn cì tin mới chỉ nghe danh chứ chưa ngồi thử, thấy thông số hơn hẳn vios, chỉ thua giá bán lại :)). Còn con mazda 2 sedan nhìn nó như kiểu bị đâm dúm cả *** lại ấy, chả thanh thoát tí nào, Nếu cì tin giá bán + khuyến mại mà rẻ hơn vios 50 củ thì lấy cì tin cho sướng, honda ngày càng nâng cấp thì thu hút được người mua sau nhưng người mua trước cảm giác như bị hớ cho nên người ta sẽ cân nhắc khi mua mới, cái gì cải tiến quá nhanh cũng là con dao hai lưỡi. Thôi em đi ngủ mai còn đi xem duyệt binh :)) bái bai các cụ
Vios với city nói chung là 8 lạng nửa cân. Ai thích thương hiệu nào thì sẽ lấy. Em vẫn thích cái lẫy city hơn, form nhìn trẻ hơn vios

cuongjolie

Xe máy
Option của City hơn hẳn Vios. Vios gần như ko có gì nhưng đi khá chắc xe và cách âm khá tốt. Em đánh giá hơn hẳn Altis 2010 ngày trc của em. City em chưa thử.

mepeo

Xe buýt
city làm hatchback gầm cao kiểu như con i20x bây g của hyundai thì em mới mua cho vợ được. Làm chỉ làm xe đít dài là bỏ qua khách hàng nữ.

anhuong111

Xe đạp
city làm hatchback gầm cao kiểu như con i20x bây g của hyundai thì em mới mua cho vợ được. Làm chỉ làm xe *** dài là bỏ qua khách hàng nữ.
City mới ra con màu đỏ có nét mềm mại, em nghĩ dự là mấy mợ sẽ khoái lắm chứ