So sánh VIOS và HYUNDAI ACCENT

lapin

Xe container
À, em quen gọi là Lac, hôm trc trên NB có em CDX 2.0 em chả cắt đuôi được còn bị vượ. Bốc phết. Hôm thử ở nhà máy GM trên Lac ls 1.6 3 người máy cũng khá bốc. Vần lái tốt phết:D

lapin

Xe container
Cụ lapin giả vờ quên một trong 10 xe du lịch bán chạy nhất 2012 của Vama nhé !
Và nằm ở vị trí số 7 hay 8 gì đó, cao hơn cả civic tính đến hết tháng 9 toàn cầu, phải không cụ:21:

Nhôm nhựa

Xe điện
À, em quen gọi là Lac, hôm trc trên NB có em CDX 2.0 em chả cắt đuôi được còn bị vượ. Bốc phết. Hôm thử ở nhà máy GM trên Lac ls 1.6 3 người máy cũng khá bốc. Vần lái tốt phết:D
2 xe ỳ như nhau mà :))

C180K

Xe buýt
chevrolet cruze, anh em song sinh của daewoo lacetti
nó cũng nổi ở VN ra phết mà bác còn hỏi được cái câu này thì bó tay =))
Cụ chưa đủ tầm để hiểu câu nói của cụ lapin đâu. Em thấy cái nick của cụ có lẽ đồng hương với em, em khuyên thật lòng là cụ đừng vào thớt này nữa. Để cụ thuốc nổ Dynamit đặc vào đây gào thét thôi. Thớt kiểu này vui

lapin

Xe container
Cụ chưa đủ tầm để hiểu câu nói của cụ lapin đâu. Em thấy cái nick của cụ có lẽ đồng hương với em, em khuyên thật lòng là cụ đừng vào thớt này nữa. Để cụ thuốc nổ Dynamit đặc vào đây gào thét thôi. Thớt kiểu này vui
Em thì thấy kô nên đặt vấn đề tầm làm gì, biết đâu bác ý cũng cố tình góp vui. Mỗi ngườ mỗi vẻ với thế mạnh riêng. Chả thế mới có chương trình triệu phú. Trêu chọc vô tư, học tập kinh nghiệm từ mọi người mới vui và bổ ích.
Nhất trí với bác thớt này đao kiếm loạn xà ngâù, vui như Tết:D

Chỉnh sửa cuối:

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Khi người ta chỉ có từng đó tiền thì suy Nghĩ-biện luận-và thông ...nó cũng Chỉ có từng đấy, khi có gấp đôi từng đó Tiền để mua Xe Thì ngươì ta mới thấy đc xe nào hơn Xe nào.
Cho e Ví dụ 1 tý, dù ko thực tế nhưng chắc cũng gần đúng:
Chẳng hạn mấy ngươì đi spack,moning.. nhìn mấy người đi sh, sao Ngu Thế.
Rôì khi có 600tr mua xe thì sẽ chọn mấy loại sau: kia forte,ford focus,vios,acsen.. Và nhìn thấy kia morning, spack... Nó ngu ngu và nghĩ sao ngươì nọ lại đi mua xe đó nhỉ
Rôì khi có 1tỷ để lên Mondeo,camry,teana..lúc đó Nhìn Mâý dòng xe 600 tr nó ngu ngu Và có vẻ " ko Bao giờ Tao mua loại xe Này"
Rồi khi Có 3-5 tỷ để đi lexus,bim,audi,mec thì lại cười khẩy Cam,mon,teana,accord.. xe gì Mà chạy Chán phèo.
Rôì khi có 30-60tỷ để đi RR, Mayback,phantom,lambo.. nhìn lại lexus,bim,mec.. với suy nghĩ mấy thằng D dở ngươì - ăn chơi nửa mùa.
Rôì khi có tiền mua phi Cơ thì lại Nghĩ, ôi Mâý Cái xe vớ vẩn, đi Chán Bỏ mẹ...
E lại fun tý.
...
Cho nên người mua tự quyết định xe nào hơn xe nào Và mua xe xịn Nhưng cũ hay mua mới nhưng ghẻ.
Em còn nhớ ngày hàn vi ước mơ khi nào có tiền 300tr để mua daihatsu terios- mê mẩn lắm, thâý có xe nào Chạy qua là" quên cả lối về" , nhờ trời bây giờ cũng đủ tiền mua lần Chục con thì nhìn lại thấy terios nó chả ra làm sao cả.
Thôi thì xe gì cũng tốt, Có mà đi Là đỉnh rôì, lúc có điều kiện rôì thì sẽ nhận thâý ai đúng.
Riêng cá nhân e thì Nghĩ như Này,
Mua acsen hơn vios, nội thất hơn, ngoại thất hơn, đi khoảng 2-3 năm lại đổi mâũ khác, đâu Có Đi xe đêns 10 năm đâu mà cần bền với tốt.(vì mình đã có điêù kiện để mua sắm) Mức độ mất giá thì cũng ko hơn Nhau Nhiêù.

Chỉnh sửa cuối:

dngduc

Xe điện
Theo ý em có một thực tế là nhìn chung người đi mua xe đều vẫn phải chọn lựa trong cái tầm vốn xác định sẽ chi ra của mình và vẫn phải so sánh giữa những cái xe có chi phí same same nhau, đây là câu chuyện muôn thuở. Về logic bình thường, nhà sản xuất sản xuất và định giá là để bán, nên nếu ở cùng một mức giá thì được cái này người mua phải mất cái kia, không có phân khúc nào có một cái xe toàn ưu điểm vì như thế tất cả xe còn lại sẽ tèo téo teo và nhà sản xuất cái xe đó sẽ phải tự điều chỉnh ngay để tồn tại (các cụ có thể xem giá điều chỉnh của mondeo 2.3 như một minh hoạ thực tế cho ý kiến này)
Tuy nhiên vấn đề thứ hai là bản thân người mua có quan niệm, hiểu biết, sở thích khác nhau dẫn đến nhu cầu đa dạng và các nhà sản xuất sẽ cố gắng phủ kín các nhu cầu đó để nâng doanh số, đây là lý do dẫn đến chúng ta có cả rừng ô tô với nhiều kiểu dáng, tính năng, giá cả... rất khác nhau, phủ kín mọi nhu cầu mua sắm, sử dụng !

DangHoangDe

Xe điện
Bác có khi khéo nhất Detroit ấy, đổi 3 cái vè che mưa vs bưã cà phê lấy cái gì âý nhỉ:21:
E có 6 cái cụ ạ. E cho rùi, có đổi được gì đâu.:D À, e còn cái CD của Altis 2011, ông già thay DVD, để e hỏi xem có giao lưu ko ợ.

DangHoangDe

Xe điện
Em thì thấy kô nên đặt vấn đề tầm làm gì, biết đâu bác ý cũng cố tình góp vui. Mỗi ngườ mỗi vẻ với thế mạnh riêng. Chả thế mới có chương trình triệu phú. Trêu chọc vô tư, học tập kinh nghiệm từ mọi người mới vui và bổ ích.
Nhất trí với bác thớt này đao kiếm loạn xà ngâù, vui như Tết:D
Hehe. Cụ nói hay, e là thấy cụ nên sang China là chuẩn ạ.:D hay cụ ra gần Văn Miếu làm Ông Đồ cũng hay.

civic1.8 7426

Xe buýt
Quan điểm của em là không tính đến thanh khoản mà chủ yếu ở độ an toàn của xe và cảm giác lái thôi, có bao giờ đi 1 chiếc xe đến 6-7 năm đâu mà lo, rồi lại phải thay đổi mẫu mới chứ vì vậy "Đổi xe thì dễ - Đổi vợ mới khó"

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Lượng lớn VIOS bán ra là làm Taxi bác ạ. Bác đi VIOS ra đường dễ bị nhầm với TAxi ạ, vì nó nhiều quá. Bác nào mua VIOS, Innova cũng nên xem lại, vì dễ bị làm taxi
Nhà em cũng có cả xe Vios và Ỉn, thế mà em lại là công chức mới đau xờ cau chứ, có lẽ mai em cũng chuyển sang lái ta xi. :D

CR-Vic

Xe container
nhà thông thái đang bị tổ trưởng thúc m.ô.n.g vì không bán được xe nào từ Tết ra đến giờ nên các cụ phải thật thông cảm :))

Nhà em cũng có cả xe Vios và Ỉn, thế mà em lại là công chức mới đau xờ cau chứ, có lẽ mai em cũng chuyển sang lái ta xi. :D

ceracera

Xe buýt
Vios cũng tạm được, nhưng bác chủ chọn Accent mà chạy cho sướng. những cái xe 5-600 triệu nó cũng chẳng lo lỗ nhiều như những xe trên tỷ đâu. Đấy con camry 2012 vừa có cụ mới mua cần bán vì bà xã say xe lỗ 2-300triệu đấy.

lapin

Xe container
Thế nick nào là chính để em còn tặng vang? Giờ thời buổi khó khăn, vang thiu đổ xuống cống cũng tiếc:21:

RAVA

Xe ba gác
Vios cũng tạm được, nhưng bác chủ chọn Accent mà chạy cho sướng. những cái xe 5-600 triệu nó cũng chẳng lo lỗ nhiều như những xe trên tỷ đâu. Đấy con camry 2012 vừa có cụ mới mua cần bán vì bà xã say xe lỗ 2-300triệu đấy.
-Bác đọc cũng chả nên thân, xe đấy bác bác ý còn bán được giá cao hơn cả xe mới, mất nhiều xèng chẳng qua là bác ấy độ nhiều thứ chứ còn gỡ được 1 ít tiền ĐK như thế thì xe Hàn chả có vẹo đâu!:D

ceracera

Xe buýt
-Bác đọc cũng chả nên thân, xe đấy bác bác ý còn bán được giá cao hơn cả xe mới, mất nhiều xèng chẳng qua là bác ấy độ nhiều thứ chứ còn gỡ được 1 ít tiền ĐK như thế thì xe Hàn chả có vẹo đâu!:D
Vụ đấy em thấy cụ ấy có lỗ trên 300triệu là vẫn còn ổn đấy, chứ để đến 15-3 này thuế hạ thì chắc ko đc cái giá đó đâu. :D

Nhôm nhựa

Xe điện
xe cuốc thuổng mà bán thế có mà rao thấp hơn 1 tỷ :D

accord_89

Xe tăng
Bác chớ có dừng xe cạnh nhà cụ ĐI_MÁT nhé, kẻo cụ ấy mở cửa nhảy lên bảo chở anh ra sân bay thì mất công giải thích :D