So sánh VIOS và HYUNDAI ACCENT

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
AUX.
Để mua một chiếc xe có thương hiệu mà vẫn có giá trị bán lại cao, tất nhiên Vios vẫn là sự lựa chọn sáng giá hơn. Nhưng nếu bạn muốn thử cảm giác mới lạ, phong cách hiện đại và cá tính cùng hệ thống lái chấp nhận được thì Hyundai Accent là lựa chọn số một tại thị trường hiện nay.
KHông khó để nhận ra nội thất Accent đẹp hơn VIOS
Kết luận: theo các bác xe nào đẹp hơn? Giá thì Accent rẻ hơn[/QUOTE]

Các cụ đã dạy rồi "cái nết đánh chết cái đẹp" em V nó có cái nết tốt thì ăn ở đc với cụ lâu bền chứ em A chỉ có cái đẹp thôi thì năm bữa nửa tháng xuống sắc rồi là các cụ lại tống cổ em nó đi ngay. Lạ gì tính các cụ, giống y em! hì :))

Dynamat

Xe buýt
Xe nhập khẩu mà xuống nội thất sao được bác. Bác không biết về ô tô rồi. Bác nghe vụ toyota fortuner chưa chạy đã hỏng phanh. Bác tìm xem accent có lỗi gì không

Dynamat

Xe buýt
Ngày xưa người ta hay dùng đồ liên xô và tivi nội địa nhật, nhưng sau này do mẫu mã cục mịch, thiếu thẩm mỹ quá nên người ta không dùng nữa. Dần dần người ta cũng sẽ không mua mấy xe thiếu thẩm mỹ như vios, trong nó ngắn, tròn và quá xấu. Em nói đơn giản là mỗi thu nhập nghĩ mỗi khác. Thu nhập cao thì việc đổi ô tô sau 5 năm là thường. Mà oto sau 5 năm thì chưa hỏng gì cả nếu sử dụng đúng kỹ thuật. Trong khi mua fortuner 2012 chưa đi đã hỏng phanh, đi vios thì tiềm ẩn nguy cơ cháy xe. Việc gì phải chọn toyota nhỉ.

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
E thì toàn ngồi xe bus nên ko rành về xe hơi, em chỉ thấy thị phần của Toy nó lớn nhất ở VN nên phán bừa thế, hơn nữa ở ta xuất phát điểm thấp, người tiêu dùng đa số khi mua xe thường mong muốn chọn xe thương hiệu Nhật. Nói thật em đã sang cả 2 thằng này rồi về công nghệ thì Japan, USA trong sản xuất nó sử dụng công nghệ đầu tiên tiến nhất và nó nắm bản quyền sau đó mới chuyển giao. Củ Sâm chủ yếu cũng chỉ nhận chuyển giao từ thế hệ thứ 2 thôi. Riêng về văn hóa giải trí thì Củ Sâm mạnh, nó ảnh hưởng và đồng hóa đến cả lớp trẻ ở Nhật.

Dynamat

Xe buýt
E thì toàn ngồi xe bus nên ko rành về xe hơi, em chỉ thấy thị phần của Toy nó lớn nhất ở VN nên phán bừa thế, hơn nữa ở ta xuất phát điểm thấp, người tiêu dùng đa số khi mua xe thường mong muốn chọn xe thương hiệu Nhật. Nói thật em đã sang cả 2 thằng này rồi về công nghệ thì Japan, USA trong sản xuất nó sử dụng công nghệ đầu tiên tiến nhất và nó nắm bản quyền sau đó mới chuyển giao. Củ Sâm chủ yếu cũng chỉ nhận chuyển giao từ thế hệ thứ 2 thôi. Riêng về văn hóa giải trí thì Củ Sâm mạnh, nó ảnh hưởng và đồng hóa đến cả lớp trẻ ở Nhật.
Thế tại sao ngày xưa ít người dùng samsung mà nay nhiều thế. Vì ngày xưa ai cũng coi đt là tài sản , dùng nokia cho nó lành, bán ít mất giá, và cho rằng samsung không bền, bán hay mất giá và mẫu mã lòe loẹt, giờ quan niệm khác rồi

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Thôi, em nghe bác và tự kết luận cho mình là nếu có mua gì liên quan đến 2 loại này thì (có vần có điệu 1 tý nhé)
1/ Về cơ khí chế tạo: Huyndai phải hơn Hondai (Honda) còn Kia là phải hơn Toyota.
2/ Về thiết bị điện tử: Samsung phải hơn Denon còn Eozi (LG) thì phải hơn Sony.
Chuẩn chưa cụ Dynamat?
Mai em ra Audio Hi-End Hai Bà Trưng quát thằng sale, mày cho anh bộ Hi-end LG, anh nghe mấy bộ Hi-end Denon như kẹc. Nó mà tẩn em là cụ phải đến giải thích đấy.

Dynamat

Xe buýt
Thôi, em nghe bác và tự kết luận cho mình là nếu có mua gì liên quan đến 2 loại này thì (có vần có điệu 1 tý nhé)
1/ Về cơ khí chế tạo: Huyndai phải hơn Hondai (Honda) còn Kia là phải hơn Toyota.
Chuẩn chưa cụ Dynamat?
Mai em ra Audio Hi-End Hai Bà Trưng quát thằng sale, mày cho anh bộ Hi-end LG, anh nghe mấy bộ Hi-end Denon như kẹc. Nó mà tẩn em là cụ phải đến giải thích đấy.
Đừng lạc đề bác. Theo bác vios và accent có cai gì hơn,cấi gì kém hơn,và phải dẫn chưng cụ thể, không nói kiểu là vios đi 10 năm chưa hỏng và bền hơn eccent. Ở vn thành công chưa bán xe này 10 năm trước. Và bác thấy kia pride vẫn chạy tốt sau mấy chục năm. Ai bảo xe Hàn lởm

dngduc

Xe điện
Cụ mát không biết Kia pride bền vì nó là mazda 121 à !
Làm sale mà như thế thì accent cả năm bán không bằng một tháng doanh số của vios mắt lác là đúng rồi !

Chỉnh sửa cuối:

anhminh.1610

Xe hơi
mối em một vẻ nhưng cháu thích vios hơn các cụ cứ binh đi

RAVA

Xe ba gác
Cụ mát không biết Kia pride bền vì nó là mazda 121 à !
Làm sale mà như thế thì accent cả năm bán không bằng một tháng doanh số của vios mắt lác là đúng rồi !
-Xe vừa rẻ vừa đẹp lại tốt sao bọn taxi nó ko chạy nhỉ, cứ chạy Vios với Ỉn làm gì, cứ thử 1 năm làm độ 7-8 vạn km xem sau 3 năm thì thành cái gì, cần gì phải đến 10 năm bác nhỉ?:-h

sieuanh

Xe hơi
Website
ivinciexpress.com
-Xe vừa rẻ vừa đẹp lại tốt sao bọn taxi nó ko chạy nhỉ, cứ chạy Vios với Ỉn làm gì, cứ thử 1 năm làm độ 7-8 vạn km xem sau 3 năm thì thành cái gì, cần gì phải đến 10 năm bác nhỉ?:-h
Bác nói chí phải. Cơ mà Vios ngoài 40 tuổi chạy thì hợp hơn.

Isu_zu

Tháo bánh
Chuẩn chưa cụ Dynamat?
Nói với người biết, chứ nói người u mê thì mất thời gian cụ ơi! Nếu có tiền, hãy dùng hàng phát xít, mà trong 3 thèng ấy, ko có Hàn!

DangHoangDe

Xe điện
keke, con Xì Pêy e mua 2001. Chạy Sài Gòn. Trung bình ngày chạy 700Km. đến nay vưỡn chạy ầm ầm chả sao ạ. Đến nay cũng cỡ 400 vạn Km rùi ợ.
Xe bé thì cứ làm e Ác cọt. Ăn tịt là ổn rùi. Ko sang ko hèn. Còn có xèng đi ô tô là ngon rùi, VN mới có mấy triệu ô tô đủ các loại mà có gần 100 củ người cơ mà :D

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
keke, con Xì Pêy e mua 2001. Chạy Sài Gòn. Trung bình ngày chạy 700Km. đến nay vưỡn chạy ầm ầm chả sao ạ. Đến nay cũng cỡ 400 vạn Km rùi ợ.
Xe bé thì cứ làm e Ác cọt. Ăn tịt là ổn rùi. Ko sang ko hèn. Còn có xèng đi ô tô là ngon rùi, VN mới có mấy triệu ô tô đủ các loại mà có gần 100 củ người cơ mà :D
Kéo chân cụ tí: 400 vạn e nghĩ ko có xe nào chịu nổi đâu ạ!

DangHoangDe

Xe điện
Kéo chân cụ tí: 400 vạn e nghĩ ko có xe nào chịu nổi đâu ạ!
Đấy là e còn chưa kể con AERO CITY đời 96 cụ nhé. Có khi còn hơn ấy cụ ạ.
Cụ cứ thử tính dùm e: County chạy khách : Ngày 300 km. Tháng chạy 26 ngày. 12 năm rùi khoảng bn Km. ( Đi gần ) Còn đi Sài Gòn 1.5 ngày cho gần 2000Km nhé.
Xe BUS DEAWOO Hà Nội, ngày chạy khoảng 300-400km. Chạy 1o năm. cụ xem bao nhiêu ợ?:D ( vẫn đang chạy ầm ầm nhé )

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ cứ thử tính dùm e: County chạy khách : Ngày 300 km. Tháng chạy 26 ngày. 12 năm rùi khoảng bn Km. ( Đi gần ) Còn đi Sài Gòn 1.5 ngày cho gần 2000Km nhé.
Xe BUS DEAWOO Hà Nội, ngày chạy khoảng 300-400km. Chạy 1o năm. cụ xem bao nhiêu ợ?:D ( vẫn đang chạy ầm ầm nhé )
E tính luôn: 300 x 26 x 12 x 12= 1.123.200km (112 vạn) cho County. 350 x 365 x 10= 1.277.500 (127 vạn).

Nhôm nhựa

Xe điện
Máy móc bổ bung bét chục lần cụ nhỉ :D