So sánh VIOS và HYUNDAI ACCENT

CR-Vic

Xe container
chắc thế! em cả ngày ngồi lái xe cũng hay để ý các loại xe lưu thông thì gần như ít gặp siêu xe accent lắm!

tạm kết luận:

những người thường phải đi lại nhiều thích chọn xe tốt, lành và giữ giá. còn ngược lại thì các vị ít đi thì mua xe đẹp, nhiều tính năng nhưng kém bền :D

Trên đường VIOS nhiều hơn Accent vì làm taxi nhiều bác ạ. Người đi Accent chủ yếu là công chức, lúc bác ra đường họ còn đang làm việc. Lúc bác làm việc họ lại ra đường.

Luu Lehong

Xe container
Bác đưa ra cái hình ảnh xem tăm tối chỗ nào. Mà nhìn ảnh em post ở #1 thì ai cũng thừa biết là ACcent đẹp hươn. Bác không biết rằng VÌ VIos nhẹ hơn hơn nên các hãng Taxi mới mua nhiều. Do đó doanh số VIOS mới cao. Còn lại các cá nhân mua xe đã từng ngồi Accent không ai mua VIOS cả.
Xe nhỏ cùng phân khúc với Vios nhưng accent nhiều chi tiết nút đèn xanh đỏ loè loẹt dẫn đến rối rắm, bí tạo cảm giác bị chi phối lúc lái!
Vios được nhiều người cùng hãng TX mua bởi nó quá bền, tiết kiệm xăng!
Chả hãng TX nào điên mà lại chọn cái accent làm taxi cả, có mà phá sản, họ dùng morning để thu bỏ vốn ít hơn và thu hồi lại nhanh hơn. Nhưng hiệu quả nhất vẫn là vios limo!

rabbit

Xe tải
Em muốn hỏi chủ thớt một câu: tại sao cụ tập trung so sánh xe Hàn xe Nhật nhiều như thế ạ? Em thấy các bài viết & post của cụ chủ yếu là về vấn đề này. Hay cụ có một nỗi niềm uẩn khúc riêng cần anh em OF chia sẻ?

Thanks cụ.

CR-Vic

Xe container
đang ế ẩm không bán được hàng thì mới phải chịu khó như thế! cụ cứ hỏi khó anh em :))

nếu bán tốt thì nick thông thái đấy đã trực phụ cho cụ mod xóm hàn xẻng rồi :D

Em muốn hỏi chủ thớt một câu: tại sao cụ tập trung so sánh xe Hàn xe Nhật nhiều như thế ạ? Em thấy các bài viết & post của cụ chủ yếu là về vấn đề này. Hay cụ có một nỗi niềm uẩn khúc riêng cần anh em OF chia sẻ?

Thanks cụ.

Luu Lehong

Xe container

Thanks cụ.
Cả mấy tháng nay chả bán được xe nào, tổ trưởng doạ cắt hợp đồng, tâm trạng rối bời, tâm thần bất định còn biết làm gì hơn để giải tỏa bức xúc :))

Nhôm nhựa

Xe điện
Chỉ thấy nhiều người mua Vios bởi nó thoáng, lành chứ không mua accent rối rắm, tăm tối độ bền chưa được kiểm định. Thế là rõ, cần gì phải bao biện nữa :D
Nói cho chuẩn là người tiêu dùng thì chọn cái xe nó phải ưa nhìn một tý, xe đã nhỏ rồi thì nhìn nó phải được mắt. Vào trong xe nó phải thoáng :D

Chốt lại là vios ngon hơn hay hơn, đi dễ chịu hơn, dùng thoải mái hơn ác sen :D

raklei

Xe điện
đang ế ẩm không bán được hàng thì mới phải chịu khó như thế! cụ cứ hỏi khó anh em :))
e đoán là quả trc bị ông nào lên gối cho phát bay cả thớt lẫn níc nên vẫn cay lắm.
sau chuyến đấy giọng hằn học hận đời hơn :))

Dynamat

Xe buýt
Xe nhỏ cùng phân khúc với Vios nhưng accent nhiều chi tiết nút đèn xanh đỏ loè loẹt dẫn đến rối rắm, bí tạo cảm giác bị chi phối lúc lái!
Vios được nhiều người cùng hãng TX mua bởi nó quá bền, tiết kiệm xăng!
Chả hãng TX nào điên mà lại chọn cái accent làm taxi cả, có mà phá sản, họ dùng morning để thu bỏ vốn ít hơn và thu hồi lại nhanh hơn. Nhưng hiệu quả nhất vẫn là vios limo!
Altis là dòng Toyota không ai làm Taxi? lý do là cũng như bác bảo à? Accent không làm taxi đơn giản chỉ vì nó xa xỉ quá. Vả lại Khi chọn VIOS làm Taxi thì các hãng Taxi có điều kiện dùng phụ tùng nhái giá rẻ của Toyota thay thế. Các phụ tùng của Accent đều khó tìm ra hàng nhái. Đi xe Taxi Toyota nguy hiểm lắm. Phanh nói mà thay phụ tùng nhái thì phi xuống sông có ngày. Nói như bác thì trên các dòng xe sang có quá nhiều Option như BMW thì cũng hay bị chi phối lái đấy. Đúng là lý luận cùn .

Dynamat

Xe buýt

Thanks cụ.
Vấn đề này đang là vấn đề hot của OF mà. Em chỉ mang lại sự lựa chọn đúng đắn cho người mua. Bác thấy em có câu nào bôi nhọ TOyota không.

Nhôm nhựa

Xe điện
Altis là dòng Toyota không ai làm Taxi? lý do là cũng như bác bảo à? Accent không làm taxi đơn giản chỉ vì nó xa xỉ quá. Vả lại Khi chọn VIOS làm Taxi thì các hãng Taxi có điều kiện dùng phụ tùng nhái giá rẻ của Toyota thay thế. Các phụ tùng của Accent đều khó tìm ra hàng nhái. Đi xe Taxi Toyota nguy hiểm lắm. Phanh nói mà thay phụ tùng nhái thì phi xuống sông có ngày. Nói như bác thì trên các dòng xe sang có quá nhiều Option như BMW thì cũng hay bị chi phối lái đấy. Đúng là lý luận cùn .
tư vấn bán hàng thế này khách không ký hợp đồng là phải rồi.
nói chuyện cứ cái nọ sọ cái kia khách nó ù tai :D
xe thì đã xấu, nội thất rối, bí, lại đc ông sêu oang oang vào tai thì thôi em sang làm con vios cho lành :))
vios ngồi lái nó thoáng, khoan thai, đậu xe ở đâu nhìn cũng bề thế hơn ác sen cái đấy là chuẩn luôn khỏi phải tranh cãi nhiều.
:D

lapin

Xe container
Vấn đề này đang là vấn đề hot của OF mà. Em chỉ mang lại sự lựa chọn đúng đắn cho người mua. Bác thấy em có câu nào bôi nhọ TOyota không.
Đến ạ bác, làm gì có cụ nào xem những thớt như thế này để căn cứ ra quyết định mua xe? Bác có vốt trừ đến khi nghỉ hưu cũng chả thuyết phục được em:21: Nhớ hôm nay phải tăng số lượng so với hôm quá nhé, chờ mãi chưa thấy đâu:))

Nhôm nhựa

Xe điện
Đến ạ bác, làm gì có cụ nào xem những thớt như thế này để căn cứ ra quyết định mua xe? Bác có vốt trừ đến khi nghỉ hưu cũng chả thuyết phục được em:21: Nhớ hôm nay phải tăng số lượng so với hôm quá nhé, chờ mãi chưa thấy đâu:))
lại có chai vang thiu đem ra rót à cụ :D

Smile Lion

Xe buýt
Để em bù sau cho bác vậy nhé, chú ý đang hận đời do bị xếp sạc nên hôm qua đi đổ vang vung vít vào mọi người, cụ thông cảm :D

lapin

Xe container
Khổ, chắc bí hạ:21:

bigboong

Xe tải
Em so sánh trực quan bằng hình ảnh. các bác cứ tranh luận, đề nghị không chém, gây chiến, khích bác nhau!
Hình như cụ chủ đang quảng cáo cho Accent. Em thấy cụ bảo so sánh bằng hình ảnh, nhưng hình ảnh của Vios cụ cứ đưa lung tung lên, lúc thì Vios 2011, lúc thì vios 2009.

Nhôm nhựa

Xe điện
Hình như cụ chủ đang quảng cáo cho Accent. Em thấy cụ bảo so sánh bằng hình ảnh, nhưng hình ảnh của Vios cụ cứ đưa lung tung lên, lúc thì Vios 2011, lúc thì vios 2009.
lung tung lắm cụ ạ, đang đòi vác thước ra đo cơ cụ ạ, không chỉ là qua hình ảnh đâu cụ :))