[Funland] Số phận Chị thẩm phán Thái Nguyên này có hơn anh Phó chủ tịch

lenhhoxung1980

Xe điện
Đùa, giờ mà cho tổng kiểm tra lại tất cả công chức biên chế ăn lương nhà nước, kể cả lực lượng vụ trang có khi phải phân nửa cán bộ có ít nhất 1 thứ giả: bằng cấp, chứng tín chỉ, huân huy chương....v...v........
Tình trạng chung rồi, thời bạn Nga thi đại học mọi chế tài chưa chặt nên bằng cấp 3 giả đi thi có mà đầy. Chỉ riêng việc các bạn đỗ ĐH thì trường ĐH phải xác minh các bằng cấp ấy với các trường cấp 3 liên quan cũng có bao giờ làm đâu.
Em nghĩ truy ra rụng 1/2 chắc.
Khóa 91-94 em không biết thế nào, chứ em khóa 94-97, học hết năm 1 là phải nộp bằng tốt nghiệp cấp 3 rồi.
Mà vụ bằng giả này từ năm ngoái, sao vẫn yên vị thẩm phán được nhỉ?

vihali

Xe container
Khóa 91-94 em không biết thế nào, chứ em khóa 94-97, học hết năm 1 là phải nộp bằng tốt nghiệp cấp 3 rồi.
Em cấp 3 91-94 đây. Vào ĐH năm thứ Tư, bỗng thấy bạn cùng lớp biến mất, sau mới biết bạn chưa tốt nghiệp cấp 3. Mấy năm trước thấy quay lại trường học tiếp. May ko dạy lớp bạn, ngại kinh.

Phuco2007

Tháo bánh
Nghe thiên hạ đồn chị thẩm phán Nguyễn Thị Nga này là người tuyên án vụ lùi xe trên cao tốc. Nếu đúng thì rất có thể Chị lại đi theo sự ngu dốt của anh Phó chủ tịch Cần Thơ. Không biết là sự ngu dốt hay là quen thói coi trời bằng vung ta là quan chức có quyền thì thích thế nào cũng được.

Đây cũng là một bài học cho người có trách nhiệm tuyển dụng đề bạt cán bộ. Sau này nếu có chọn người thì cũng nên chọn người đã đủ biết đọc biết viết. Cho dù là bằng chạy bằng mua mà chưa biết đọc biết viết sẽ không có khả năng nhìn thấy sai sót những gì mình đã làm.

Thẩm phán TAND TP. Thái Nguyên dùng bằng giả thi đại học: “Bác” đề nghị phục hồi bằng cử nhân luật.

Bằng tốt nghiệp Đại học Luật Hà Nội của bà Nguyễn Thị Nga - Thẩm phán TAND thành phố Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên vừa bị thu hồi

Ngày 22.10, ông Trần Quang Huy - Phó Hiệu trưởng phụ trách Trường ĐH Luật Hà Nội cho biết, đã có văn bản trả lời TAND Tối cao và TAND tỉnh Thái Nguyên - khẳng định, không phục hồi bằng cử nhân của bà Nguyễn Thị Nga (SN 1976) – thẩm phán TAND TP Thái Nguyên.

https://laodong.vn/phap-luat/tham-phan-tand-tp-thai-nguyen-dung-bang-gia-thi-dai-hoc-bac-de-nghi-phuc-hoi-bang-cu-nhan-luat-637450.ldo
E nghĩ họ k ngu dốt nhưng cái gì khiến họ qd như thế thì E k biết

Tiger Hunter

Xe container
Các cụ tỉnh táo 1 chút, đừng để bọn câu view câu like nó dắt mũi, em ở TN và em biết khá rõ về nhân sự ở tòa án thành phố và tòa án tỉnh TN. Thẩm phán bị tước bằng ĐH Luật và thẩm phán xử vụ lái xe inova đi lùi là 2 người hoàn toàn khác nhau. Thẩm phán vụ bằng đại học luật đã ko còn là thẩm phán, ko còn làm công tác xét xử từ năm ngoái, hiện chỉ làm việc tạp vụ
Thế chứng tỏ còn nhiều bằng giả chưa bị khui ra.. em xin lỗi chứ xử án thế em cần đ' gì học vẫn xử ngon hơn

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Căng nhở, vụ vàng ở cần thơ thì lộ ra anh phó chủ tịch dính phốt mà vẫn được luân chuyển, vụ thái nguyên lộ ra chị Thẩm phán không có bằng, ở nước ta còn bao nhiêu anh chị chưa bị lộ
cụ có hỉu đông môn là gì hem?;))
Em cũng hóng xem có phải 2 người là 1 không.
Hay là chị nhờ có kinh nghiệm thổi kèn và tuốt cmn trụ mà chạy được vào chức thẩm cmn phán dư lày?
Ubkttw đ.ảng sao thấy im mấy vụ như này nhỉ? Hay là làm xấu mặt đ.ảng? Khổ thân đã đ.ẹp bao giờ đâu mà lo xấu cơ chứ?
Em chả làm gì cả, tích lại còm các cụ mợ để học thêm bài học thôi.

Đời này lắm sự lại cụ mợ nhỉ. Tội nhất chính là anh lái container và gia đình anh.

Cụ nào bảo "đồng môn" là đúng rồi đấy ạ, còm của cụ em tâm đắc nhất.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Đùa, giờ mà cho tổng kiểm tra lại tất cả công chức biên chế ăn lương nhà nước, kể cả lực lượng vụ trang có khi phải phân nửa cán bộ có ít nhất 1 thứ giả: bằng cấp, chứng tín chỉ, huân huy chương....v...v........
Tình trạng chung rồi, thời bạn Nga thi đại học mọi chế tài chưa chặt nên bằng cấp 3 giả đi thi có mà đầy. Chỉ riêng việc các bạn đỗ ĐH thì trường ĐH phải xác minh các bằng cấp ấy với các trường cấp 3 liên quan cũng có bao giờ làm đâu.
NGu sao mà kiểm hở cụ, nhỡ lộ ra thêm thì làm thế nào. =((=((=((

bantci

Xe máy
Chị ý giả cái bằng cấp 3 thôi, chứ bằng ĐH chị ý học thật mà.
Thời 1994-1995 Thi tốt nghiệp cấp 3 ko đỗ thì thi đại Học = niềm tin à bác. Thời đó các trường đại học sang chảnh lắm. Ko vơ vét học sinh như bây giờ nhé. Thời đó vào đại hoc muốn và đại học kiểu chị này phải chạy rất nhiều tiền. Thời nay chẳng cần chạy tiền vẫn vào dc đại học, các đại học mời chào tiếp thị vào như rau cỏ.

nowhereland

Xe điện
Có bằng cấp 3 nộp đàng hoàng, mỗi tội bằng giả thôi.
Chức danh thẩm phán đình chỉ cho làm tạp vụ rồi, cụ chịu khó đọc đi.

nhuthanh10591

Xe tải
Sự ngu dốt nó ăn vào não rồi lên làm việc gì hay ở vị trí nào thì sự ngu dốt đó vẫn thể hiện ra ko dấu được

nhuthanh10591

Xe tải
Sự ngu dốt nó ăn vào não rồi lên làm việc gì hay ở vị trí nào thì sự ngu dốt đó vẫn thể hiện ra ko dấu được

nhuthanh10591

Xe tải

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Nghe thiên hạ đồn chị thẩm phán Nguyễn Thị Nga này là người tuyên án vụ lùi xe trên cao tốc. Nếu đúng thì rất có thể Chị lại đi theo sự ngu dốt của anh Phó chủ tịch Cần Thơ. Không biết là sự ngu dốt hay là quen thói coi trời bằng vung ta là quan chức có quyền thì thích thế nào cũng được.

Đây cũng là một bài học cho người có trách nhiệm tuyển dụng đề bạt cán bộ. Sau này nếu có chọn người thì cũng nên chọn người đã đủ biết đọc biết viết. Cho dù là bằng chạy bằng mua mà chưa biết đọc biết viết sẽ không có khả năng nhìn thấy sai sót những gì mình đã làm.

Thẩm phán TAND TP. Thái Nguyên dùng bằng giả thi đại học: “Bác” đề nghị phục hồi bằng cử nhân luật.

Bằng tốt nghiệp Đại học Luật Hà Nội của bà Nguyễn Thị Nga - Thẩm phán TAND thành phố Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên vừa bị thu hồi

Ngày 22.10, ông Trần Quang Huy - Phó Hiệu trưởng phụ trách Trường ĐH Luật Hà Nội cho biết, đã có văn bản trả lời TAND Tối cao và TAND tỉnh Thái Nguyên - khẳng định, không phục hồi bằng cử nhân của bà Nguyễn Thị Nga (SN 1976) – thẩm phán TAND TP Thái Nguyên.

https://laodong.vn/phap-luat/tham-phan-tand-tp-thai-nguyen-dung-bang-gia-thi-dai-hoc-bac-de-nghi-phuc-hoi-bang-cu-nhan-luat-637450.ldo
Lại thiếu bằng cấp nữa rồi
Thế anh tài xế Container thì sao.

vukinh

Xe máy
Ở đất nước này chuyện gì cũng có thể sẩy ra. Trong Đảng thì các a í bảo nhau "đều người nhà mình cả"...

Thang_Bon_Bon

Xe hơi
Trò hề là sau khi bị phát hiện bằng cấp 3 giả thì lại đăng ký tham gia thi tốt nghiệp ptth năm 2018. Sau đó lại xin cấp lại bằng tốt nghiệp đại học đã học 20 năm trước đó. May là hiệu trưởng trường luật k đồng ý

Thang_Bon_Bon

Xe hơi
Răng giả với học giả chắc k sao cụ nhỉ

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Chị ý giả cái bằng cấp 3 thôi, chứ bằng ĐH chị ý học thật mà.
Sao cụ biết là học thật, bây h cái j chả mua đc. Ngu đến mức trượt cả tn thì học hành j loại này :))

Chỉnh sửa cuối:

Katori

Xe tải
Trời,
hy vọng thẩm phán này đâm vào cột điện tàn phế liệt 1 chỗ cả đời.
Cụ cứ đùa đâm vào cột điện ông điện lực lại phải đền 400tr và đi tù 6 năm vì trồng cột không giữ khoảng cách:))