[Funland] Số phận Chị thẩm phán Thái Nguyên này có hơn anh Phó chủ tịch

Tuan Can

Xe container
Con này sinh năm 76 thì dh năm 1994. Vào Luạt năm đó rất khó. Ko biết là vào bằng ngoại giao hay ko.

ngoc_phuong

Xe lăn
Các cụ tỉnh táo 1 chút, đừng để bọn câu view câu like nó dắt mũi, em ở TN và em biết khá rõ về nhân sự ở tòa án thành phố và tòa án tỉnh TN. Thẩm phán bị tước bằng ĐH Luật và thẩm phán xử vụ lái xe inova đi lùi là 2 người hoàn toàn khác nhau. Thẩm phán vụ bằng đại học luật đã ko còn là thẩm phán, ko còn làm công tác xét xử từ năm ngoái, hiện chỉ làm việc tạp vụ
Có lẽ cụ chuẩn.
Khi có thông tin trên mạng. E đã định lập thớt. Sau khi rà soát lại nhân sự toà án tp TN. Nghiên cứu lại thông tin. E đã ko lập thớt.
Khú khú

ina

Xe Cứu Trợ
Thu bằng sao vẫn cho xử nhỉ? :bz

sonvtc2

Xe điện
Em cũng hóng xem có phải 2 người là 1 không.
Án sơ thẩm thì hình như ở Sông Công, còn vụ phúc thẩm hôm vừa rồi thì hình như ko phải mụ này vì hôm đó xem live stream thấy bảo con mụ này đã đi bán rau và dưa chuột rồi.

Dragon_golden

Xe hơi
Chị ấy dùng bằng giả, hạn chế về mặt nhận thức nên chẳng cần thẩm mà cứ phán bừa thôi ~X(

hailuatn

Xe container
Quả lấy bài thi tốt nghiệp THPT năm 2018 để hợp thức cái bằng ĐH từ năm 1998 có lẽ là hài nhất mà em biết từ trước đến giờ, mặc dù một thời gian dài em thường xuyên đọc báo TTC. Cụ Thắng_Sơn Tây nhỉ :P.

daibo888

Xe tải
Không đâu như cái xứ này.Bằng cấp nhập nhằng mà vẫn đàng hoàng ngồi xét xử người khác.Cảm giác bất lực thật sự với bất công và lừa lọc ở thời đại bây giờ.Chả nhẽ ko tống cổ nó về vườn được hay sao?????!!?

daibo888

Xe tải
Ít ra ông phó hiệu trưởng trường Luật còn làm 1 việc tử tế là kiên quyết ko cấp lại bằng cho con Nga ( em xin phép gọi bằng con vì tư cách quá bẩn ).Còn loại vô liêm sỉ như con Nga,ko hiểu da mặt nó dày cỡ nào mà vẫn ngồi ghế chủ toạ được?Ko lẽ nó ko có 1 chút tự trọng nào hay sao?????

Anh túc đen

Xe tải
Vậy cụ có thể vui lòng thông tin thêm về thẩm phán xử vụ ỉn đi giật lùi này, xem chị ý thiếu bằng hay thiếu tiền được không ạ
Các cụ tỉnh táo 1 chút, đừng để bọn câu view câu like nó dắt mũi, em ở TN và em biết khá rõ về nhân sự ở tòa án thành phố và tòa án tỉnh TN. Thẩm phán bị tước bằng ĐH Luật và thẩm phán xử vụ lái xe inova đi lùi là 2 người hoàn toàn khác nhau. Thẩm phán vụ bằng đại học luật đã ko còn là thẩm phán, ko còn làm công tác xét xử từ năm ngoái, hiện chỉ làm việc tạp vụ

nowhereland

Xe điện
Riêng cái topic này đếm sơ sơ cũng quá 50% các cụ auto chửi, hài vãi.
Bạn Nga kia thẩm phán cấp huyện xử sơ thẩm, còn phúc thẩm lên tỉnh rồi nhé các cụ. Về nguyên tắc xét xử 2 cấp tòa khác nhau, nhân sự cũng khác nhau.
Còn thông tin chính thức thì bạn Nga kia đã bị đình chỉ thôi thẩm phán sau khi bị thu bằng, giờ làm chân sai vặt của tòa huyện thôi nhé. Mà bạn ấy mua bằng cấp 3 để thi trường Luật, còn bằng Luật là có học có thi chứ không phải mua nhé. Kể ra bạn ấy cũng đen vãi, tự nhiên nhận xử vụ lằng nhằng này để nó lôi hết ra thế là toi.
Chốt lại phúc thẩm chẳng liên quan mẹ gì đến bạn Nga bị bãi nhiệm thu bằng, bình hay chửi cũng nên tìm hiểu cho có tí động não các cụ.ạ.

Anh túc đen

Xe tải
Hị hị, Hải Dương quê cụ đúng là nhiều hồng phúc lắm, vì ngày xưa bạn cùng lớp Đại Học với cháu cho cả lớp biết rằng "bố t bảo không cần học, chỉ cần có bằng và uống rượu cho giỏi là được", giờ bạn cháu cũng làm lãnh đạo rồi ạ
quê em Hải Dương đầy trường hợp kiểu này, nhất là thế hệ trước. giờ thi đh dễ rồi đứa nào chả đỗ nên con quan về quê lập nghiệp, mình ở lại HN thì mới có cơ hội :).

duytrong

Xe lăn
Nghe thiên hạ đồn chị thẩm phán Nguyễn Thị Nga này là người tuyên án vụ lùi xe trên cao tốc. Nếu đúng thì rất có thể Chị lại đi theo sự ngu dốt của anh Phó chủ tịch Cần Thơ. Không biết là sự ngu dốt hay là quen thói coi trời bằng vung ta là quan chức có quyền thì thích thế nào cũng được.

Đây cũng là một bài học cho người có trách nhiệm tuyển dụng đề bạt cán bộ. Sau này nếu có chọn người thì cũng nên chọn người đã đủ biết đọc biết viết. Cho dù là bằng chạy bằng mua mà chưa biết đọc biết viết sẽ không có khả năng nhìn thấy sai sót những gì mình đã làm.

Thẩm phán TAND TP. Thái Nguyên dùng bằng giả thi đại học: “Bác” đề nghị phục hồi bằng cử nhân luật.

Bằng tốt nghiệp Đại học Luật Hà Nội của bà Nguyễn Thị Nga - Thẩm phán TAND thành phố Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên vừa bị thu hồi

Ngày 22.10, ông Trần Quang Huy - Phó Hiệu trưởng phụ trách Trường ĐH Luật Hà Nội cho biết, đã có văn bản trả lời TAND Tối cao và TAND tỉnh Thái Nguyên - khẳng định, không phục hồi bằng cử nhân của bà Nguyễn Thị Nga (SN 1976) – thẩm phán TAND TP Thái Nguyên.

https://laodong.vn/phap-luat/tham-phan-tand-tp-thai-nguyen-dung-bang-gia-thi-dai-hoc-bac-de-nghi-phuc-hoi-bang-cu-nhan-luat-637450.ldo
Có báo đăng là không phải thẩm phán Nga sử vụ này rồi cụ ạ.bà khác cơ.nguyễn thị hồng phương thì phải.

Matiz 1.0

Xe điện
Các bản án do chị Nga này xử có hủy ko?!

xegiacmo

Xe container
Riêng cái topic này đếm sơ sơ cũng quá 50% các cụ auto chửi, hài vãi.
Bạn Nga kia thẩm phán cấp huyện xử sơ thẩm, còn phúc thẩm lên tỉnh rồi nhé các cụ. Về nguyên tắc xét xử 2 cấp tòa khác nhau, nhân sự cũng khác nhau.
Còn thông tin chính thức thì bạn Nga kia đã bị đình chỉ thôi thẩm phán sau khi bị thu bằng, giờ làm chân sai vặt của tòa huyện thôi nhé. Mà bạn ấy mua bằng cấp 3 để thi trường Luật, còn bằng Luật là có học có thi chứ không phải mua nhé. Kể ra bạn ấy cũng đen vãi, tự nhiên nhận xử vụ lằng nhằng này để nó lôi hết ra thế là toi.
Chốt lại phúc thẩm chẳng liên quan mẹ gì đến bạn Nga bị bãi nhiệm thu bằng, bình hay chửi cũng nên tìm hiểu cho có tí động não các cụ.ạ.
“Mà bạn ấy mua bằng cấp 3 để thi trường Luật, còn bằng Luật là có học có thi chứ không phải mua nhé.”
Nghĩa là như nào ?