[Funland] Số lượng tỉ phú Việt làm ăn với TQ và tỉ phú Việt làm ăn với Mẽo!

dannongthon

Xe tăng
Em dạo này thấy nhiều bác thần tượng mẽo quá mà những người em biết thì chưa có ai làm với mẽo mà đông xiền cả! Ngược lại số lượng người đông xiền do làm ăn với TQ và sử dụng thiết bị TQ cho dây chuyền sản xuất khá nhiều! Lý do gì nhỉ?
Trên báo ( em không kể ra mối quan hệ cá nhân vì không thích hợp) em thấy Asanzo, Kanguru, Hòa Phát, Geleximco, T&T hay đến anh Vũ Trung Nguyên cũng ước mơ đẩy mạnh bán cafe và xuất khẩu sang TQ! Bác nào thần tượng Mẽo kể giúp em vài tỉ phú Việt đang kiếm ăn được từ kỹ thuật , mối quan hệ hay sản xuất xuất khẩu sang Mẽo đi để thống kê số lượng và mức đông tiền cho anh em ngó và học tập!
Có thực mới vực được đạo!

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Em dạo này thấy nhiều bác thần tượng mẽo quá mà những người em biết thì chưa có ai làm với mẽo mà đông xiền cả! Ngược lại số lượng người đông xiền do làm ăn với TQ và sử dụng thiết bị TQ cho dây chuyền sản xuất khá nhiều! Lý do gì nhỉ?
Trên báo ( em không kể ra mối quan hệ cá nhân vì không thích hợp) em thấy Asanzo, Kanguru, Hòa Phát, Geleximco, T&T hay đến anh Vũ Trung Nguyên cũng ước mơ đẩy mạnh bán cafe và xuất khẩu sang TQ! Bác nào thần tượng Mẽo kể giúp em vài tỉ phú Việt đang kiếm ăn được từ kỹ thuật , mối quan hệ hay sản xuất xuất khẩu sang Mẽo đi để thống kê số lượng và mức đông tiền cho anh em ngó và học tập!
Cụ sai mịa nó từ quan điểm rồi còn đâu mà phát biểu? Hay cụ định hướng dư luận?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
À, lại vấn đề bà bán nước thu nhập 10 củ hơn lương ông giáo sư 5 củ đây mà ;))

dannongthon

Xe tăng
Mọi luận điệu bảo kiếm tiền ít hơn nhưng lọ với chai em cho là đạo đức giả! Nhân dân bọn em cần xiền và chẳng quan tâm mother đứa nào!

huyyy

Xe buýt
Một thằng sát nách có chút tương đồng văn hóa mà so với thằng tít tận bờ kia thái bình dương. Cái cụ nói ai cũng biết nhé.

dannongthon

Xe tăng
Cụ sao không nêu tên các tỉ phú mà làm về mảng nông sản, xuất đi Mẽo đầy ra @@
Em lại tin số lượng tỉ phú làm nông xuất sang TQ nhiều hơn! Dựa trên thống kê số lượng và giá trị hàng nông sản xuất khẩu! Đơn giản cả huỵen Lục Ngạn xuất vải sang TQ và dân đó giàu hơn dân vùng khác!

Horus

Xe tải
Có một lực lượng trẻ chuyên đánh hàng Tàu bán qua Mẽo cũng khá đông đảo mà toàn cuối 8x đầu 9x cũng kiếm triệu đô đấy ạ

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Đơn giản mà Cụ.
Làm ăn với Mẽo không chụp giật được hơn nên khó giàu hơn.
Chưa kể với Mẽo không phải ai muốn làm ăn với nó cũng được.
Nhất là làm ăn lớn.

dannongthon

Xe tăng
Ơ thế cá tra, cá ba sa, thủy sản VN xuất đi đâu , kiện tụng đầy ra đó. Ơ thế Obama sang ăn bún chả xong xuất vải thiều đi đâu đó :o
Cụ có đủ trí tuệ tối thiểu để search google số lượng vải thiều sang Mẽo và số lượng vải thiều sang TQ cũng như số lượng nông sản sang TQ và Mẽo để bần nông như em được mở mắt ra không?

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Em không tranh luận với cụ. Cụ nên hiểu câu của cụ dưới này, trước khi định đặt vấn đề tiếp theo.
đúng mịa nó ồi
Mẽo cấm vận bao năm đé o chết chỉ ngắc ngoải thoi thóp
chừ anh Tập chỉ cấm biên cỡ chục ngày nửa tháng là tá hỏa tam tinh mắt nổ đom đóm ngay và nhuôn

--Lamborghini--

Xe cút kít

NGC

Xe tăng
Trên bình diện quốc gia : Việt nam xuất siêu với Mỹ và nhập siêu với Tàu . Nên em thấy làm ăn với Mỹ thì Việt dễ giàu hơn he he .

IP man

Xe lăn
Ơ thế cá tra, cá ba sa, thủy sản VN xuất đi đâu , kiện tụng đầy ra đó. Ơ thế Obama sang ăn bún chả xong xuất vải thiều đi đâu đó :o
Cụ nên chứng minh bằng con số chứ đừng theo mấy anh bồi bút tuyền phán bằng mồm :))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em biết có bên Europlas làm việc với cả China, US mấy năm nay, doanh thu cũng khủng, nhân viên thì đông. Còn nhiều tiền mặt hay vẫn đi vay để sản xuất hàng làm ăn với US và China thì em không rõ nội tình như nào ạ.

IP man

Xe lăn
Không nói đâu xa nông sản của mình bị nó bóp cho ra bã kia kìa.
Làm ăn với bọn TQ nguy hiểm bỏ mẹ ra.
Làm ăn với thằng Mẽo còn nguy hiểm hơn.
Thằng Tàu nó có bóp thì bán rẻ đi vẫn gỡ gạc được tí.
Thằng Mẽo thì nó dựng cmn luật chống bán phá giá, muốn bán rẻ cũng deck bán được mà gỡ :))