[Funland] Sợ đi máy bay

juve99

Xe cút kít
Tôi xem rất nhiều clip này rồi. Công nhận cảm phục năng lực của họ thật, nhất là khi nhìn cái mô hình nó lắp ráp lại toàn bộ máy bay, từ các mảnh vỡ họ thu lại được.

Nhiều khi lỗi từ những thứ bé như cái kim.
Bác này chuyên lái máy bay siêu hạng nặng [-O<

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế thì cụ giống con bé đối tác người Malay hôm bay với em từ Labuan về Kuala lumpur rồi.. thời tiết xấu hẫng phát mắt nhắm nghiền rồi cầu nguyện luôn.. em động viên là yên tâm đi, còn rung lắc là còn bay được, không rung lắc gì mới sợ vì lúc ấy đang lao cắm đầu xuống đất rồi. Sau nó nói em kéo tấm che cửa sổ xuống, em bảo nhỡ tình huống xấu nhất không muốn nhìn thế giới lần cuối à.. thế là nó giơ nắm đấm lên rồi bịt tai nhắm mắt cầu nguyện tiếp :D
Em mà là con bé ấy em sẽ hủy hợp đồng với cụ, không làm ăn gì nữa :)).

namson229

Xe điện
gọi là hội chứng sợ đi máy bay; cty e cũng 1 cậu cũng thế, toàn phải làm tý cay, mới can đảm lên máy bay

matizvan2009

Xe ba gác
Vì công việc thỉnh thoảng em vẫn đi nhưng thực sự mỗi lần bước chân vào trong máy bay lại có cảm giác căng thẳng. Lần nào không may gặp phải thời tiết xấu, máy bay rập rình rung lắc ói ra mật xanh mật vàng, sợ nhất là cảm giác máy bay rơi tự do, cái ghế của mình rơi hẫng ghê không thể tả, thần kinh căng như dây đạn
Cuối năm phải đi lại nhiều, mỗi lần đi một lần sợ
cách đây cỡ 5 năm em chứng kiến chuyện vui: khi đi xe bus nội bộ ra sb, 2 cha con (cụ con cỡ 5 tuổi) đã gườm gườm nhau rồi. Xe bus vừa dừng cho khách lên cầu thang mb thì cụ con té khói chạy, cụ cha chắc đoán được nên chuẩn bị sẵn ba lăng vi bộ, cỡ 10 bước là túm được cụ con bế lên mb

matizvan2009

Xe ba gác
Máy bay nguy hiểm nhất là khi cất hạ cánh. Nhất là hạ cánh. Còn bay lên được rồi thì nó lại an toàn. Đạt độ cao rồi thì cho nó tự lái luôn ấy chứ.
đúng òi, lúc cất cánh nó hào hứng lắm, lúc đang bay nó cũng lê phê, lúc hạ nó đạp em 1 phát. Đúng là đồ máy bay!

matizvan2009

Xe ba gác
Thế thì cụ giống con bé đối tác người Malay hôm bay với em từ Labuan về Kuala lumpur rồi.. thời tiết xấu hẫng phát mắt nhắm nghiền rồi cầu nguyện luôn.. em động viên là yên tâm đi, còn rung lắc là còn bay được, không rung lắc gì mới sợ vì lúc ấy đang lao cắm đầu xuống đất rồi. Sau nó nói em kéo tấm che cửa sổ xuống, em bảo nhỡ tình huống xấu nhất không muốn nhìn thế giới lần cuối à.. thế là nó giơ nắm đấm lên rồi bịt tai nhắm mắt cầu nguyện tiếp :D
Cách đây cỡ 25 năm em xem bộ phim hài của bồ-li-út có anh danh hài người da màu đóng vai chính. Bối cảnh đầu tiên là cái máy bay rung lắc muốn rơi, thế là ông hành khách ngồi bên nói với nhân vật chính của phim (do anh hài đóng) là thôi sắp đi hết rồi, tao nói cho mày 1 bí mật là tao là trùm mafia đây. Thế nhưng máy bay đếch rớt. Chú nvc (nhân vật chính) biết điều phóng ra khỏi sb là trốn. Chú nvc có ông bạn là chuyên gia trang điểm của holliwood nên hóa trang cho chú thành một người da trắng để có thể trốn truy nã của anh mafia kia. Có đoạn vui: ảnh vào nvs đái, đứng cạnh 1 anh khác, anh kia buồn quá nhìn sang thì thấy ông da trắng có con trăn đen thui....

invisible_life

Xe máy
Em thấy run nhất vẫn là đi xe máy ở những đường nhiều xe tải, xe khách, xe bồn, công ten nơ. Mình có đi chậm đi đúng luật thì cái rủi ro bị hội đấy tông vào cũng là hiện hữu, và xác suất xảy ra nó lớn hơn nhiều so với những loại rủi ro tiềm tàng khác.

VuNgoanMuc

Xe điện
Cách đây cỡ 25 năm em xem bộ phim hài của bồ-li-út có anh danh hài người da màu đóng vai chính. Bối cảnh đầu tiên là cái máy bay rung lắc muốn rơi, thế là ông hành khách ngồi bên nói với nhân vật chính của phim (do anh hài đóng) là thôi sắp đi hết rồi, tao nói cho mày 1 bí mật là tao là trùm mafia đây. Thế nhưng máy bay đếch rớt. Chú nvc (nhân vật chính) biết điều phóng ra khỏi sb là trốn. Chú nvc có ông bạn là chuyên gia trang điểm của holliwood nên hóa trang cho chú thành một người da trắng để có thể trốn truy nã của anh mafia kia. Có đoạn vui: ảnh vào nvs đái, đứng cạnh 1 anh khác, anh kia buồn quá nhìn sang thì thấy ông da trắng có con trăn đen thui....
Google giờ cũng đáng sợ thật.. em gõ mấy thông tin cụ đưa mà nó ra luôn phim True Identity năm 1991

Đại chiến

Xe tải
Website
www.facebook.com
em nhiều khi đi máy bay cũng tâm lý rợn rợn, sau rút kn cứ lên là ngủ...có đợt đi đúng lúc nhiễu động không khí, máy bay nó hụt cho quả làm mng kêu ầm lên, mình cũng run @@

Ac080

Xe tăng
cụ phải sang Nepal- làm vài chuyến bay nội địa mới thấy thể nào là sợ đi máy bay.
Ở VN mình hầu hết các tuyến bay đều dùng máy bay to- Trừ tuyến Cần thơ/HCMC đi Côn Đảo- mùa gió chướng cũng phê phết.

Truongsonnam_37

Xe tăng
Em cũng bị giống cụ, vì mới hôm nọ bay vào Quy Nhơn, gặp thời tiết xấu khi hạ cánh, nên hôm sau về đi qua vùng nhiễu động, máy bay bị lắc, em ngồi gần cửa sổ nhìn ra, cánh máy bay cứ chao chao, sợ kinh, không khí bí bách, tim đập nhanh. Nhìn sang thấy cặp đôi kia vẫn tâm sự, chơi điện tử. Sau em mới lấy điện thoại ra nghịch thấy đỡ hẳn. Bay gần tối, đến khi nhìn ra ngoài thấy ánh sáng phía dưới là yên tâm hẳn ra.

7vienngocrong

Xe tăng
Em cũng bị giống cụ, vì mới hôm nọ bay vào Quy Nhơn, gặp thời tiết xấu khi hạ cánh, nên hôm sau về đi qua vùng nhiễu động, máy bay bị lắc, em ngồi gần cửa sổ nhìn ra, cánh máy bay cứ chao chao, sợ kinh, không khí bí bách, tim đập nhanh. Nhìn sang thấy cặp đôi kia vẫn tâm sự, chơi điện tử. Sau em mới lấy điện thoại ra nghịch thấy đỡ hẳn. Bay gần tối, đến khi nhìn ra ngoài thấy ánh sáng phía dưới là yên tâm hẳn ra.
E bay 20 năm k biết sợ. Vậy mà có tí tuổi thêm bữa bay trúng chuyến bay xui xẻo sợ. Hổm đó e bay hạ TSN mưa to gió lớn, mới nghe phi công thông báo hạ độ cao xong nó rơi tự do én phát, ngồi ruột gan bị đẩy lên á. Ai cũng run, chưa kịp bình tĩnh nó lại rơi thêm phát nữa hồn día lên mây, mấy bà A di đà phật...rồi nhìn ngoài trời đen kịt phi công thông báo thời tiếc xấu ...vừa xong én rơi thêm phát bà con hú lên mặt mũi xanh hết. Rơi 3 phát xong nó rùng rùng rắc rắc tưởng như bị nát cái máy bay ,em nói 15 phút sau nó mới hạ cánh, đáp được xuống đất thở ra phát hồi hồn. Sau chuyến đó e bị tâm lí sợ bay mà phải bay hic hic

datinh

Xe container
có nhớ bộ phim ấy. anh ra màu thét be be. tay liu manh kia nó cười. bảo là hãy chết như một người đàn ông.

tranmanhha

Xe điện
Cụ thớt giống em.
Mỗi lần em lên máy bay, là em nghĩ đến trường hợp nó rơi.
Nên suốt chuyến bay, tâm lý không tốt tí nào.