[Funland] Smartbanking của BIDV thông minh quá hóa dồ!

Tommytep

Xe tăng
Pass mới chỉ cần khác 1 số cũng được mà cụ, em đang đặt theo kiểu abc@#$1@, lần sau thì đặt abc@#$2@, thế nó với không quên được, chứ giờ có đến cả trăm cái pass
ko đc ấy cụ. thằng BIDV với Tech, nó bắt pass mới phải ko có gì na ná như pass cũ. đã thế sau 6 tháng nó báo pass expired lại phải lóc cóc ra bank xin lại :))

present

Xe điện
Nó ko cập nhật đến lúc cụ mất tiền thì ai đền
Oh, nó cập nhật hay không thì kệ nó nhưng nó có quyền đọc các phần mềm khác trên máy điện thoại của khách hàng không vậy cụ?
Câu hỏi của cụ kể cũng nguy hiểm phết đấy chứ!

thinhtd

Xe container
Em thấy nó có hướng dẫn cách xử lý kia. Cụ vào đọc xem có hướng dẫn cụ phải gỡ pm Bit đi không đã.

present

Xe điện
Nó cảnh báo thế là đúng rồi, không cảnh báo đến lúc nó hack cho mất mẹ tiền lại gào mồm cào phím ra ăn vạ như Chí Phèo tân thời.
Cảnh báo khác với cấm ko cho dùng nếu ko tắt đi.
Mịa, đọc với nhìn ko kỹ còn gào mồm ra khuyên mới hài chứ.
Nó cảnh báo cả phần mềm bảo mật điện thoại có bản quyền đàng hoàng đấy, như vậy mới là Chí phèo đấy.
Dùng từ sang mồm thế!

X0000

Xe điện
ko đc ấy cụ. thằng BIDV với Tech, nó bắt pass mới phải ko có gì na ná như pass cũ. đã thế sau 6 tháng nó báo pass expired lại phải lóc cóc ra bank xin lại :))
Cụ thử chưa mà chém thế, em vừa thử đổi xong đấy, chỉ cần khác 1 số thôi
Của em, BIDV vẫn cảnh báo, nhưng bỏ qua được

hunggal

Xe tăng
Oh, nó cập nhật hay không thì kệ nó nhưng nó có quyền đọc các phần mềm khác trên máy điện thoại của khách hàng không vậy cụ?
Câu hỏi của cụ kể cũng nguy hiểm phết đấy chứ!
Nó không có quyền đọc các phần mềm khác mà nó đọc xem trên điện thoại những phần mềm nào được cấp quyền truy cập vào các mục nhạy cảm mà nó coi là nguy hiểm và nó hiện cảnh báo.

vstock

Xe tải
Thông báo lỗi kiểu này là dở hơi rồi, cấm luôn KH sử dụng App chỉ vì 1 số các vấn đề bảo mật là Bank sai hoàn toàn rồi.
Nếu cứ lỗi hoài như vậy thì bác chủ xem xét chuyển dùng iOS, nó an toàn hơn Android nhiều. App trên Android nó như bãi rác ngay từ trong quan điểm thiết kế rồi, các hãng cố vá víu cũng ko ăn thua.

X0000

Xe điện
Thông báo lỗi kiểu này là dở hơi rồi, cấm luôn KH sử dụng App chỉ vì 1 số các vấn đề bảo mật là Bank sai hoàn toàn rồi.
Dùng App của nó, thì phải theo điều khoản sử dụng của nó cụ nhé, ai chả muốn khách hàng dễ dùng, nhưng Ngân hàng nó không muốn dính vào kiện cáo vì khách hàng cài phần mềm vào điện thoại không đủ an toàn - theo quan điểm của ngân hàng
Nó không có quyền đọc các phần mềm khác mà nó đọc xem trên điện thoại những phần mềm nào được cấp quyền truy cập vào các mục nhạy cảm mà nó coi là nguy hiểm và nó hiện cảnh báo.
Giống kiểu máy đã bị root xong, lên chửi tàu sân bay cái app ngân hàng nó không cho cài vào máy nhỉ cụ.

vstock

Xe tải
Dùng App của nó, thì phải theo điều khoản sử dụng của nó cụ nhé, ai chả muốn khách hàng dễ dùng, nhưng Ngân hàng nó không muốn dính vào kiện cáo vì khách hàng cài phần mềm vào điện thoại không đủ an toàn - theo quan điểm của ngân hàng

Giống kiểu máy đã bị root xong, lên chửi tàu sân bay cái app ngân hàng nó không cho cài vào máy nhỉ cụ.
Đánh giá nguy cơ rủi ro trong case này là không trực tiếp, ông làm phần mềm kém thì mới chọn giải pháp an toàn cho ông là cấm, nhưng có hại cho KH và trực tiếp gây hại cho uy tín của Bank. KH giờ ai cũng có vài tk ở vài bank, họ dễ dàng bỏ bank này đi dùng bank khác ngay khi gặp lỗi vài lần
Dùng App trên mobile hiện giờ còn an toàn hơn nhiều nếu so với giao dịch qua web trên máy tính. cứ hơi tí là chặn DV thì sẽ mất hết khách. Bên sale, marketing tốn bao tiền mới kéo được 1 khách về mà ông IT làm phát ngu là có khi công cốc hết ngay.

vstock

Xe tải
Mình làm thanh toán ví điện tử đã có lần chặn DV kiểu như này và cái kết là bị sếp cho ăn chửi sấp mặt. User họ chửi cho quá trời luôn qua mọi kênh

present

Xe điện
Oh, ko nói ra thì thôi chứ nói ra xong thì ai cũng biết nguy hiểm hết phần người khác.
Lại còn so sánh với việc cảnh báo cả phần mềm bảo mật của một hãng lớn (Bitdefender) với việc tự root điện thoại thì khôn quá rồi!
Em thì chắc là nhân sự của cái hãng Bitdefender đó trình hơn nhiều mấy anh làm CNTT ở BIDV đấy ợ.
Kiểu như cụ quê em chạy đầy ngõ (:|

aiamvivu

Xe đạp
trong đây có cụ nào dùng app lienviet24h của LPBANK không cho ý kiến với ạ, em mới mở tk bên này mới cài app mà chưa dùng mấy (chỉ check tk với thẻ) nên chưa dám í kiến ho he ạ :)

Tommytep

Xe tăng
Cụ thử chưa mà chém thế, em vừa thử đổi xong đấy, chỉ cần khác 1 số thôi
Của em, BIDV vẫn cảnh báo, nhưng bỏ qua được
View attachment 7979769
báo cáo cụ là lần nào em cũng phải ra bank để xin lại mật khẩu ạ :)) 3-4 lần rồi. nó cấp mk mặc định cho xong mình đổi về cái gần giống cũ lại bảo không đc. thằng này với thằng Tecombank nữa, mà mk của Tech có 6 ký tự chứ ko như bên khác, cũng khó chịu ko kém.

MrMilan

Xe điện
Cụ cứ chém, em đổi mỗi số sau cùng thôi, còn lại y hệt pass cũ, em xài từ khi BIDV ra app tới giờ nhé

tquang

Xe tăng
báo cáo cụ là lần nào em cũng phải ra bank để xin lại mật khẩu ạ :)) 3-4 lần rồi. nó cấp mk mặc định cho xong mình đổi về cái gần giống cũ lại bảo không đc. thằng này với thằng Tecombank nữa, mà mk của Tech có 6 ký tự chứ ko như bên khác, cũng khó chịu ko kém.
Các ngân hàng cháu đều sử dụng faceid để đk nên quên hết mk rồi. Nhưng dùng faceid ko thấy nó yc đổi mk định kì nữa thì phải :D

X0000

Xe điện
Cụ thử đi, mở app BIDV ra và làm ngay, em vừa thử tức thì xong lúc sáng đó, chỉ cần đổi 1 ký tự của pass cũ thôi. Và để dễ lần nếu quên thì đổi theo kiểu abc(X)zzzz và abc(X+1)zzz, X là số nhé, cứ thế mà tịnh tiến thôi
Oh, ko nói ra thì thôi chứ nói ra xong thì ai cũng biết nguy hiểm hết phần người khác.
Lại còn so sánh với việc cảnh báo cả phần mềm bảo mật của một hãng lớn (Bitdefender) với việc tự root điện thoại thì khôn quá rồi!
Em thì chắc là nhân sự của cái hãng Bitdefender đó trình hơn nhiều mấy anh làm CNTT ở BIDV đấy ợ.
Kiểu như cụ quê em chạy đầy ngõ (:|
CỤ ĐÚNG

niceshot

Xe container
Sớm hay muộn mấy cái ngân hàng cũng bị bọn Techcombank nó lấy hết khách mà thôi... mình có 2 tài khoản ACB và Tech.. trước sử dụng ACB nhiều giờ quay sang dùng Tech vì nó thuận tiện và nhanh chóng.... Dùng Tech bấm phát tiền đi luôn trong khi dùng ACB còn phải ngồi đợi có lúc gần 1giờ đồng hồ để "ngân hàng thực hiện" mối khi chuyển khoản
Cụ có là nhân viên Tech thì cũng ko nên seeding thô như vậy!

Heliosii

Xe tải
Có vẻ trên iphone app nó ổn định hơn android phải không các cụ, BIDV của em trên con 8 plus cùi vẫn chạy phà phà

present

Xe điện
Có vẻ trên iphone app nó ổn định hơn android phải không các cụ, BIDV của em trên con 8 plus cùi vẫn chạy phà phà
Cụ ko cài phần mềm bảo mật cho điện thoại thì chả sao cả cụ nhé. Cái này là App đểu của Bank nhận diện ngu gây khó dễ cho khách hàng thôi chứ ko liên quan gì đến IOS hay Android cả. Em thử trên con 6 plus của cụ già cũng bị thông báo như vậy mà.

PNTJSC

Xe tải
sao e thấy rất nhiều cụ dùng android thích cài cái này :)) chắc để hạn chế bấm nút nguồn cho đỡ hư. Giống bên iOS thì bật cái nút tròn trên màn hình để thay cho bấm phím home ;))
cụ 0 dùng thì thôi chứ e thấy tiện, có phải lúc nào cũng sờ đúng nút nguồn đâu. dùng xong khóa cái nhét luôn vào túi, 0 bị chạm màn hình. dùng đâu quen đấy, e dùng 2 cái androi cài cùng 1 ứng dụng, đặt chơ lơ giữa 1 màn hình, tiện hơn là sờ nguồn