[Funland] Smart TV và Andoi TV Box chọn cái nào

bomon

Xe tăng
Em vote cho Dune! Chất lượng thì khỏi chê! Ứng dụng online nhiều, xem online cũng được Full HD và âm thanh 5.1 luôn! Hàng chính hãng nên yên tâm!
Và nhược điểm của Dune là không phải android box nên không cài được kho ứng dụng bạt ngàn trên Google Play, chỉ có sẵn 1 số ứng dụng khi mua box và lâu lâu update firmware.

fadco

Xe container
Và nhược điểm của Dune là không phải android box nên không cài được kho ứng dụng bạt ngàn trên Google Play, chỉ có sẵn 1 số ứng dụng khi mua box và lâu lâu update firmware.
Bạt ngàn ứng dụng đa phần ko mấy khi dùng, em dùng mãi ăn roi roài lạ gì đâu:)

minhson2811

Xe hơi
nói chung cái smart của tivi thì cũng chẳng ngon các cụ ạ

phongem

Xe hơi
khuyên b là nên mua 1 e stupid tv, chỉ cần chất lượng hình ảnh ngon, màn to nhất có thể rồi làm 1 em adroid box, tha hồ vọc vạch ,ứng dụng thoải mái chứ ko như cái bon smart tv nửa vời. quan điểm là việc gì đi việcddasays, chuyên bao giờ cũng hơn là all in one

saithanhhd

Xe hơi
Bác có dùng cả trăm ứng dụng trên đó không nhỉ?

mamsport

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

bomon

Xe tăng
Bác có dùng cả trăm ứng dụng trên đó không nhỉ?
À mình không dùng cả trăm nhưng mình cần cái gì thì lên search và cài. Ví dụ tv 40'' trở lên ở nhà mình cài app Báo mới đọc rất tiện.

rebels

Xe điện
Theo em thì Full HDTV (màn hình nhớn) + Android TV Box (lõi tứ) + Cáp quang (FTTH) = Tuyệt đỉnh giải trí cho gia đình

mamsport

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thỉnh thoảng vẫn hơi lỗi tí a .

Tứ Vạn

Xe điện
Cụ ko nên mua smart tivi, dùng bực mình lắm, theo em cụ chỉ cần làm 1 em full HD và mua thêm đầu phát Dune của em ấy, xem online miễn phí 1 năm HDviet+ Thúy Nga 109 đĩa, nhạc lossless, lướt web, youtube, facebook, ca nhạc, truyền hình HD..... đủ cả, thớt của em bị mod xóa roài nếu cụ quan tâm ới em giải thích cho nhé:)
Đường truyền theo yêu cấu hình tối thiểu bao nhiêu Mê để dùng được Dune hả cụ, sau một năm thì bắt đầu tính tiền ợ?? mức phí thế nào cụ tư véo em phát. Thanks

robotfpt

Xe tải
Cháu muốn mua thiết bị chỉ cần xem tivi và đọc báo, đã có internet của VNPT và hàng tháng ko muốn mất thêm phí xem TV, các cụ tư vấn cho cháu với!

thinhkieuphong

Xe điện
Cháu muốn mua thiết bị chỉ cần xem tivi và đọc báo, đã có internet của VNPT và hàng tháng ko muốn mất thêm phí xem TV, các cụ tư vấn cho cháu với!
<br />
<br />
em nghĩ cụ mua SmartTV có cổng LAN là OK :D

Em đang dùng:
+ Smart TV SONY Led 46" (dù gì, nếu cùng kích cỡ màn hình thì Smart TV đời sau sẽ có công nghệ mới hơn, mạnh hơn TV ngu đời trước. Môm na là xem nét hơn, hình ảnh trên TV kg bị nhòe khi di chuyển tốc độ cao....) Em chọn TV cỡ 46" vì công nghệ của TV 46" trở lên thường tốt hơn loại 42" trở xuống (kg tin các cụ cứ so giá giữa 2 loại TV này thì rõ dù nó chỉ màn hình chỉ chênh nhau có 4"). Em cũng kg chọn loại Smart TV đời cao quá, màn hình to quá vì có nhiều tính năng kg cần hoặc ít dùng và màn hình to quá so với kích thước phòng nhỏ nhìn lâu sẽ mỏi mắt... Túm lại dùng trong gia đình thì 46 hoặc 50" là đẹp nhất :)) .
+ 1 MyTV đấu với TV qua đường HDMI cho âm thanh, hình ảnh chất lượng cao (con này chủ yếu để xem các kênh TV kỹ thuật số + xem phim trong kho phim... Quan trọng nhất là có thể xem lại các chương trình TV đã phát. Ít nhất cũng "tua" lui được 2 tiếng đồng hồ, kg bị lỡ chương trình nếu đang bận hoặc quên...)
+ Dùng Smart phone, Ipad (trong nhà của ai dùng người đấy) để điều khiển và giao tiếp với Smart TV => chơi kiểu này thay thế được Android TV box và còn nghịch được khối thứ có sẵn trên S.P/Ipad với màn hình TV. Mình lại kg mất thêm tiền mua Android TV box.
+ Nối ngõ ra audio của Smart TV với amply qua đường optical (cáp quang) để chuyển âm thanh từ TV sang amply cho ra âm thanh stereo chất lượng cao (bộ giải mã âm thanh của âm ly audio bao giờ cũng ngon hơn bộ giải mã âm thanh của TV) . Đấu kiểu này, các cụ sẽ ngạc nhiên khi xem các chưong trình phim, ca nhạc, các đoạn clip HD trên Internet hay các chương trình phim/nhạc cài sẵn trên Smart TV. Đảm bảo âm thanh TV nghe qua dàn kg khác giề nghe từ DVD disc. :))

+ Tý quên, kg thể thiếu 1 đường WIFI ổn định. Em dùng gói ADSL thấp nhất của VNPT để phát wifi cho cả hệ thống mà xem film trên con TV thông manh nhà em vô tư (kg hiểu sao nhiều cụ cứ đòi phải có đường cáp quang mới chạy được Smart TV ???? )

Túm lại, các cụ đã có các đồ nghề như em kể thì tốt nhất là làm một em Smart TV chứ đừng chơi TV ngu + Android TV box mà phí xiền.

Chỉnh sửa cuối:

AMATAX

Xe điện
Dùng đâu thu của truyền hình An Viên cho TV cũng rất nét và hạt dẻ, qua youtube xem HD cũng đc.

Dùng đâu thu của truyền hình An Viên cho TV cũng rất nét và hạt dẻ, qua youtube xem HD cũng đc.
Kinh nghiệm từ em là kg chơi mấy chú KTS từ trên trời rơi xuống (DTH, VTC, An viên và kể cả K+). An viên bị hội truyền hình KTS tẩy chay thì phải.
Tụi VNPT đã liên kết với hội TV KTS để có cả K+ , VTVcab, VTC trên MyTV rồi. Chơi MyTV giờ là ổn nhất (trong đám KTS dùng cáp)

Chỉnh sửa cuối:
Cụ chơi 1 con Smart TV đê. Nó đáp ứng được yêu cầu tối thiểu của cụ đấy (nhưng TV thì kg có nhiều kênh được như đầu KTS).

Mr Ham choi

Xe buýt
dùng smart ngon hơn ạ

quanxu

Xe máy
khuyên bác nên dùng Andoi Box

quanxu

Xe máy
Mà bây giờ có mấy con Andoi Box như Himedia Q10ii hay Livebox 2 tầm 3tr ngon nghẻ

chuotdong

Xe điện
Em đang dùng:
+ Smart TV SONY Led 46" (dù gì, nếu cùng kích cỡ màn hình thì Smart TV đời sau sẽ có công nghệ mới hơn, mạnh hơn TV ngu đời trước. Môm na là xem nét hơn, hình ảnh trên TV kg bị nhòe khi di chuyển tốc độ cao....) Em chọn TV cỡ 46" vì công nghệ của TV 46" trở lên thường tốt hơn loại 42" trở xuống (kg tin các cụ cứ so giá giữa 2 loại TV này thì rõ dù nó chỉ màn hình chỉ chênh nhau có 4"). Em cũng kg chọn loại Smart TV đời cao quá, màn hình to quá vì có nhiều tính năng kg cần hoặc ít dùng và màn hình to quá so với kích thước phòng nhỏ nhìn lâu sẽ mỏi mắt... Túm lại dùng trong gia đình thì 46 hoặc 50" là đẹp nhất :)) .
+ 1 MyTV đấu với TV qua đường HDMI cho âm thanh, hình ảnh chất lượng cao (con này chủ yếu để xem các kênh TV kỹ thuật số + xem phim trong kho phim... Quan trọng nhất là có thể xem lại các chương trình TV đã phát. Ít nhất cũng "tua" lui được 2 tiếng đồng hồ, kg bị lỡ chương trình nếu đang bận hoặc quên...)
+ Dùng Smart phone, Ipad (trong nhà của ai dùng người đấy) để điều khiển và giao tiếp với Smart TV => chơi kiểu này thay thế được Android TV box và còn nghịch được khối thứ có sẵn trên S.P/Ipad với màn hình TV. Mình lại kg mất thêm tiền mua Android TV box.
+ Nối ngõ ra audio của Smart TV với amply qua đường optical (cáp quang) để chuyển âm thanh từ TV sang amply cho ra âm thanh stereo chất lượng cao (bộ giải mã âm thanh của âm ly audio bao giờ cũng ngon hơn bộ giải mã âm thanh của TV) . Đấu kiểu này, các cụ sẽ ngạc nhiên khi xem các chưong trình phim, ca nhạc, các đoạn clip HD trên Internet hay các chương trình phim/nhạc cài sẵn trên Smart TV. Đảm bảo âm thanh TV nghe qua dàn kg khác giề nghe từ DVD disc. :))

+ Tý quên, kg thể thiếu 1 đường WIFI ổn định. Em dùng gói ADSL thấp nhất của VNPT để phát wifi cho cả hệ thống mà xem film trên con TV thông manh nhà em vô tư (kg hiểu sao nhiều cụ cứ đòi phải có đường cáp quang mới chạy được Smart TV ???? )

Túm lại, các cụ đã có các đồ nghề như em kể thì tốt nhất là làm một em Smart TV chứ đừng chơi TV ngu + Android TV box mà phí xiền.
xem được myTV mà chỉ cần đường truyền gói ADSL thấp nhất là cụ được ưu tiên đấy. Trang bị cụ cũng kha khá tiền bao gồm cả amply, Smart TV ...