[Funland] Smart TV và Andoi TV Box chọn cái nào

bomon

Xe tăng
Đun nấu không chạy hệ điều hành mà cụ. Thế nên nó ko trong nhóm smart.
Hệ điều hành vẫn phải có chứ không làm sao nó chạy, mà giải pháp tốt nhất bây giờ cho thể loại này là android. Vì nó thì dễ làm ứng dụng, ví dụ như mấy cái hdviet, thúy nga, tv của cụ ý mỗi cái làm sẵn cái app đơn giản thì nhanh mà thuê người khác làm cũng gọn. Có thể không quảng cáo chạy android, không cho cài đặt lung tung nhưng em nghĩ thời bây giờ ít khi người ta tự làm firmware riêng cho sản phẩm kiểu này như hồi xưa. Cụ Fad có vào xác nhận cho em không :D

fadco

Xe container
Nói vậy chứ so cái Đun nấu của cụ với cái điện thoại của em cùng là android thì nó không duyệt web đọc tin tức, đọc Ô fun được, không chơi game được.
Ố ồ, cụ lại nghe nói roài, lướt web, youtube, facebook, game flash rầm ràm cụ nhá:)

Còn thiếu gì ko cụ nhỉ:)

bomon

Xe tăng
Ố ồ, cụ lại nghe nói roài, lướt web, youtube, facebook, game flash rầm ràm cụ nhá:)

Còn thiếu gì ko cụ nhỉ:)
Em xin nhận lỗi quan liêub-) vừa đọc link cụ giới thiệu hóa ra nó chạy Linux. Cái game kia là cài sẵn hả cụ, liệu có thể cài thêm không. Em đang chơi Candy crush saga có lên đấy chơi được không. Đọc Ô fun thì cụ bấm link kiểu gì nhỉ, dùng 4 mũi tên di di con trỏ à, nói túm lại không sướng được như điện thoại, chạm phát là được nhẩy, thế làm sao chơi được Angry bird :D

fadco

Xe container
Em xin nhận lỗi quan liêub-) vừa đọc link cụ giới thiệu hóa ra nó chạy Linux. Cái game kia là cài sẵn hả cụ, liệu có thể cài thêm không. Em đang chơi Candy crush saga có lên đấy chơi được không. Đọc Ô fun thì cụ bấm link kiểu gì nhỉ, dùng 4 mũi tên di di con trỏ à, nói túm lại không sướng được như điện thoại, chạm phát là được nhẩy, thế làm sao chơi được Angry bird :D
Có cổng USB để cụ gắn thêm bàn phím hoặc chuột răng xanh nhá:), có duyệt webbrowser mà cụ ơi, so sao với điện thoại được:), game có thể cài thêm được nhưng chỉ chạy game flash thôi cụ nhé

bomon

Xe tăng
Có cổng USB để cụ gắn thêm bàn phím hoặc chuột răng xanh nhá:), có duyệt webbrowser mà cụ ơi, so sao với điện thoại được:), game có thể cài thêm được nhưng chỉ chạy game flash thôi cụ nhé
Vậy là cụ tự giới hạn game flash cho cái cục của cụ, không tận dụng được đống game và app trên google play, gắn chuột đương nhiên được nhưng tv box là loại đặt cạnh tv, không phải loại ôm trên giường nên chuột với bàn phím em nghĩ không ai dùng, nếu dùng phải mua con không dây (?). Em mua loại nào nó giống với cái sì mát phôn của em với màn hình là cái tv cơ há há =))

fadco

Xe container
Vậy là cụ tự giới hạn game flash cho cái cục của cụ, không tận dụng được đống game và app trên google play, gắn chuột đương nhiên được nhưng tv box là loại đặt cạnh tv, không phải loại ôm trên giường nên chuột với bàn phím em nghĩ không ai dùng, nếu dùng phải mua con không dây (?). Em mua loại nào nó giống với cái sì mát phôn của em với màn hình là cái tv cơ há há =))
Thế thì cụ mua Apple tivi là chuẩn nhất, mỗi tội chỉ xem được app của Apple thoai:))))

Ngo nho

Xe tăng
Em phải đánh dấu cái, chứ nhà em mấy năm nay hầu như không xem tivi luôn

oplaoplep

Xe tải
Các cụ cho em hỏi dùng Android TV box loại nào thì được ạ?? Em cũng đang muốn sắm loại này nhưng không biết hãng nào thì ổn :D

yennhi3041985

Xe máy
dùng cái này phải có mạng khủng thì ko.ko thi.........

mamsport

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà e dùng rồi quá tiện các cụ ạ .

namtran83

Xe đạp
dùng smart tivi tiện lợi nhất, giá hơi mắc 1 tý cụ ah

bomon

Xe tăng
Cụ mô tả rõ hơn được hem?
Đơn giản là giá của TV không internet + smart box giá < TV tuơng đuơng có hỗ trợ thêm internet. Chưa tính tới cái box mang đi đâu cũng dùng được, đem gắn vào tv khác thoải mái. Cái gì smart tv làm được thì smart box kèm tv cũng làm được, còn ngược lại thì không như vậy.

synctonic

Đi bộ
Em vote cho Dune! Chất lượng thì khỏi chê! Ứng dụng online nhiều, xem online cũng được Full HD và âm thanh 5.1 luôn! Hàng chính hãng nên yên tâm!