[Funland] Skoda Kodiaq có ngon không các cụ?

trungtd_vtic

Xe đạp
Hôm qua em đi chơi thấy có xe này trưng bày nên ghé vào xem.

Nhìn tổng thể có vẻ ok. Bên trong thì em thấy ghế hơi bé. Hàng ghế sau chiều rộng ghế bé, ngồi sẽ bị kiểu mép ghế kê vào đùi chứ ko vào kheo chân, sẽ bị mỏi.

Hỏi sale thì bảo xe này máy Audi khung gầm Volswaghen, sản xuất Séc nhập nguyên chiếc về VN (5 cha 3 mẹ phết, chả biết phang phối thế có ra gì ko).

Cụ nào đã trải nghiệm rồi cho em xin ít review.
Hãng này đang xây nhà máy lắp ráp ở Hải phòng thì phải.

hoviethung

Xe lăn

Langthang_Mercedes

Xe container
Em vừa xem lại thông số thấy xe cỡ gần D mà vẫn treo sau thanh xoắn thì bèo quá.

El Jefe 2

Xe tăng
chiếc này và Q5 dùng chung khung MQB ( toàn bộ phần sàn dưới, thân trong, mái nóc ..) chỉ có phần lắp cản trước, sau và phần lắp mui hàng ghế 2 là được thiết kế khác thôi.
Xe này cty cấp cho bọn em đi làm hàng ngày ạ.
Đi làm ở Việt Nam luôn à cụ?

amylvs

Xe tăng
nhiều ưu điểm quá, giá còn có vẻ hơi cao .... hãng này trước sản xuất xe bus karosa (VN dùng từ những năm 1990 - trong nội thành HN) thì phải?
Không phải ! 😀
Xe buýt Karosa trước hay chạy ở VN mình là sản phẩm của hãng Karosa, viết tắt tiếng Séc của Továrna na Kočáry, Automobily, Rotory, Obráběcí stroje, Sekací stroje a Autobusy ( English:Factory for carriages, cars, rotors, machine tools, cutting machines and buses ) ở thành phố Vysoke Myto, CH séc sản xuất!

còn con Kordiaq này là sản phẩm của hãng Skoda, từ thành phố Mlada Boleslav!

namson229

Xe điện
Không phải ! 😀
Xe buýt Karosa trước hay chạy ở VN mình là sản phẩm của hãng Karosa, viết tắt tiếng Séc của Továrna na Kočáry, Automobily, Rotory, Obráběcí stroje, Sekací stroje a Autobusy ( English:Factory for carriages, cars, rotors, machine tools, cutting machines and buses ) ở thành phố Vysoke Myto, CH séc sản xuất!

còn con Kordiaq này là sản phẩm của hãng Skoda, từ thành phố Mlada Boleslav!
skoda mua karosa của Séc hay sao í cụ; 1990 thì bus karosa do tiệp khắc SX

linh 7

Xe buýt
Em vừa xem lại thông số thấy xe cỡ gần D mà vẫn treo sau thanh xoắn thì bèo quá.
em hồi ms va vấp vs nó cũng thấy thanh xoắn, nghĩ là sẽ xóc và quăng nhưng phải nói 1 tgian đến giờ là gần 7 ngàn km, xoắn này làm chất lượng, tử tế, hơn hẳn đa liên kết của tucson và santafe máy xăng 2.5.

hoviethung

Xe lăn
em hồi ms va vấp vs nó cũng thấy thanh xoắn, nghĩ là sẽ xóc và quăng nhưng phải nói 1 tgian đến giờ là gần 7 ngàn km, xoắn này làm chất lượng, tử tế, hơn hẳn đa liên kết của tucson và santafe máy xăng 2.5.
Thấy Tipcar trên Youtube đánh giá xe này khách quan phết.

linh 7

Xe buýt
Thấy Tipcar trên Youtube đánh giá xe này khách quan phết.
hôm tipcar đánh giá, xong em cũng có comment trên ấy, được nhiều ng ủng hộ và hỏi han về kinh nghiệm dùng xe skoda của em lắm ạ, được 40 likes thì phải ạ

landaumuaxe

Xe điện
Cty E có bạn mua con này năm ngoái, E đã ngồi sau đi độ chục km, cảm giác khung gầm chắc chân, nhưng mà đi ngồi bí lắm, cách âm cũng tạm được, xe 7c mà nhỏ, ghế sau ngồi chật, tầm 1.5 tỉ em mua Everest ăn đứt, cá nhân E thôi