[Funland] Sinh tử

trungnvmt

Xe tải
Các cụ khắt khe quá. Em thấy phim này xem khá được, ghét cái mỗi tập nó ngắn quá. Phim này nó liên quan tới nhiều nhân vật, không phân biệt chính phụ mấy nên yêu cầu ai cũng đóng hay cả là khó. Cá nhân em thấy chú Việt Anh đóng hay mà đạt nhất, đúng chất doanh nghiệp nửa lưu manh nửa trí thức. Cu này em thấy rất hợp với những vai kiểu này từ trước đến nay. Nhiều cụ cứ chửi với chê nó nhưng em cam đoan nếu xem mấy thằng khác đóng các cụ còn thấy lởm hơn nhiều. Tiếp theo là bác Hoàng Dũng đóng chủ tịch Nghĩa, cũng quá đạt luôn. 70 tập thì thế nào chả có sạn, các cụ ko nên soi xét quá, nhưng đánh giá chung là xem được. Nhưng em Trinh với dàn đàn em thì thua xa dàn trong Quỳnh búp bê. Đóng chán nhất là em Thanh Hương nhà báo, chú Trí Nhân con chủ tịch, và anh Cảnh Phó giám đốc công an.=))

hatinh5760

Xe điện
Tập tối qua có đoạn Vũ gọi điện cầu cứu nhân vật nào đó khi tình hình quá căng, giọng miền Nam trả lời làm e rựt cả mình. Động chạm ghê.

viethau

Xe hơi
Phim tàm tạm, mỗi tội toàn bàn chuyện cơ mật ngoài hành lang!

Kiabuoisang

Xe container

dealer-ck

Xe tăng
Mấy e gái đc phết mà các cụ cứ chê

agrimeco

Xe lăn
Phim xem được đấy chứ, mà tối vtv cũng chẳng có gì xem ngoài thời sự với bộ phim này ;))

Grandtouring

Xe điện
Em chả xem phim nào có lão HD đóng. Chán ngắt.
Ngày xưa lão ấy đóng kịch thì còn tàm tạm. Nghe mấy câu lão ấy thốt ra trong phim Người phán xử là em thấy chán lắm rồi.

tranvanhuy

Xe tải
Em thấy trong thời gian này đây là phim xem ổn nhất. Mỗi cái tập ngắn quá

Hieumos

Xe container
Các cụ khắt khe quá. Em thấy phim này xem khá được, ghét cái mỗi tập nó ngắn quá. Phim này nó liên quan tới nhiều nhân vật, không phân biệt chính phụ mấy nên yêu cầu ai cũng đóng hay cả là khó. Cá nhân em thấy chú Việt Anh đóng hay mà đạt nhất, đúng chất doanh nghiệp nửa lưu manh nửa trí thức. Cu này em thấy rất hợp với những vai kiểu này từ trước đến nay. Nhiều cụ cứ chửi với chê nó nhưng em cam đoan nếu xem mấy thằng khác đóng các cụ còn thấy lởm hơn nhiều. Tiếp theo là bác Hoàng Dũng đóng chủ tịch Nghĩa, cũng quá đạt luôn. 70 tập thì thế nào chả có sạn, các cụ ko nên soi xét quá, nhưng đánh giá chung là xem được. Nhưng em Trinh với dàn đàn em thì thua xa dàn trong Quỳnh búp bê. Đóng chán nhất là em Thanh Hương nhà báo, chú Trí Nhân con chủ tịch, và anh Cảnh Phó giám đốc công an.=))
Anh trưởng phòng cơ quan CSĐT em thấy là lởm nhất. Mặt non choẹt, nói thì như kiểu trả bài không tự nhiên. Nhưng hài nhất là từ đầu phim đến giờ mặc áo quá chật, lòi hết cả mỡ. Còn lại em thấy cũng ổn, phim như nồi lẩu xào nấu tất cả các sự kiện nóng trong thời gian qua, từ Vũ Nhôm cho đến cổ phần hóa doanh nghiệp nhà nước, vụ Đồng Tâm, còn thấp thoáng hình bóng vụ trốn ra nước ngoài của Huy - Nhật Cường nữa.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Biết đến bao giờ có tập ... 6 phát vang lên, 3 người ngã gục , chắc năm 3000.

kimvanthang

Xe hơi
Đạo diễn chán quá chọn diễn viên sinh 1988 đeo lon thượng tá, mặt non choẹt.

hoá trang tóc bạc 2 bên mà nhìn vẫn non quá cụ nhỉ. Em thấy vai này chọn diễn viên trẻ quá

Phim này ông Khải Hưng với một người nữa làm đạo diễn. Em là dân ăn lương 3 củ nên xem phim thấy sạn kinh. Em cũng xem đúng cái đoạn cụ nói ở trên, thấy 2 thằng mặt non choẹt đóng hàm trung tá, thượng tá đã thấy éo ngửi được rồi.
Cụ ko hiểu ý tứ người ta cụ lại bảo cảnh đó sạn. Phim mình thì có nhiều sạn thật nhưng cảnh cụ nói điều là ý tứ của đạo diễn lồng vao phim cả.
- Mấy ông công an mặt non choẹt, chức cao: Phản ánh hiện thực xã hội hiện tại, chạy chức chạy quyền, con ông cháu cha lên lon nhanh hơn tên lửa.
1 ông phụ trách giao thông mà lên hàm Trung tướng. Trong khi ngày xưa cụ Hoàng Đan xông pha trận mạc mãi mãi mới lên được Trung tướng. 100 năm sau con cháu đọc trên Wiki 2 ông này bằng nhau.
- Cái đoạn 2 ông công an giao tiếp nhau em ko xem nhưng qua ý tứ các cụ nói trên thì em nghĩ rằng ông Sếp sợ có ghi âm thòng nên câu trc chỉ đạo hoành tráng, câu sau bật đèn xanh để cho thằng cấp dưới biết mà làm láo.

zen_ky84

Xe tải
Hoa hồng trên ngực trái, chiều ngang qua phố cũ, cả một đời ân oán. E xem cả 3 rồi, đều là phim Bắc do Vfc sx. Trong nam thì thấy có gạo nếp gạo tẻ nổi lắm nhưng e chưa xem
Gạo nếp , gạo tẻ hay lắm cụ. Vừa hài vừa xoay quanh cuộc sống. Cụ nên xem đi vì e cũng đang xem mà