[Funland] Sinh tử

kuok

Xe tải
Đồng ý với cụ. Lờ đờ bên CA phải để mấy cụ này nó phù hợp về độ tuổi.
Cũng không được nếu cụ đem tuổi thật diễn viên áp vào vai. Nhiều bác diễn viên hơn 60 lâu rồi, quá tuổi hưu rồi, không thể làm lãnh đạo mãi được. Ngày đến Hoàng Dũng, Trọng Trinh đều 62, 63 tuổi rồi, ngoài đời cũng nghỉ hưu rồi.

billtmb

Xe hơi
Chỗ em ở thổ đu, PGĐ cơ quan ngang sở hàng ngày vẫn đi xe máy đi làm, cuối tuần cưỡi Land cruiser đi đánh golf bình thường cụ ơi.
ah vâng, em nói cái phổ biến, vs lại pgd ca khác pgd các sở khác mà. ông này nhìn đóng ko xứng lắm.
Còn đi xe máy thì em thấy có tỉnh bí thư tỉnh vẫn đi xe máy mà.

Laixetruongson

Xe container
Chỗ em ở thổ đu, PGĐ cơ quan ngang sở hàng ngày vẫn đi xe máy đi làm, cuối tuần cưỡi Land cruiser đi đánh golf bình thường cụ ơi.
Tập hôm qua tay xx cũng đi xe máy được dúi gói gì trong cốp :P đi xe máy thặc là giản dị :))

blumhafele

Xe tải
Website
vecto.com.vn
Các kụ có xem phin này trên Vê Tê Vê 1 không ạ:P
Em mới xem có một quãng mà có vẻ động chạm phết nhể :)
Được phép thì mới dám làm cụ ơi. Tầm này động chạm là chuyện thường ở huyện

blumhafele

Xe tải
Website
vecto.com.vn
Em không xem nhưng vừa bật tivi có đoạn 1 anh Công an béo béo ( tạm gọi là anh béo) gặp xếp công an ở cửa đơn vị ( gọi là anh xếp) , anh xếp bẩu " Thôi , lên phòng mình nói chuyện" , cảnh tiếp theo trong phòng anh xếp, 2 anh vừa vào, anh xếp đặt cặp lên bàn và bảo anh béo kia " Vụ này tỉnh chỉ đạo làm kỹ" xong bảo tiếp " Thôi, cậu xuống làm việc tiếp đê" , anh béo quay đi anh xếp mới " À... ".
Em xin chắc luôn phim chắc ít tiền thuê đạo diễn lởm khởm, cảnh trước, cảnh sau như chửi nhau. vừa mời lên phòng nói chuyện, lên đến phòng lại bảo " Xuống làm tiếp" thế thì cảnh tiếp theo phải là cảnh anh béo đánh vào mặt anh xếp chứ!
Phim làm theo trend, nóng chắc theo đó thôi chứ đạo diễn thế này thì vứt đi rồi.
Công nhận là diễn viên chán kinh khủng. Thiếu gì người đứng tuổi đàng hoàng mà chọn 2 ông như lưu manh đóng công an. Bảo sao mà ông Đam kia trả lời phỏng vấn bảo: đóng công an mà tướng đi như thằng ăn cướp. đúng thậty

kia2008

Xe tải
Cho em ké topic hỏi 1 phát. Em muốn tìm phim VN cho mẹ em xem (vì mẹ e ko đọc được phụ đề nên xem phim NN hơi khó). Hôm trước thấy có Về nhà đi con nổi quá nên cũng mở cho mẹ xem, bà khen hay. Các cụ có phim VN nào xem được giới thiệu với ah. Xem cũng phải được được 1 tí chứ phim VN trước h mẹ em ko thèm xem. Ko cần hay bằng Về nhà đi con, chỉ cần 70% của phim đó là được rồi. Em cảm ơn

Hieumos

Xe container
ah vâng, em nói cái phổ biến, vs lại pgd ca khác pgd các sở khác mà. ông này nhìn đóng ko xứng lắm.
Còn đi xe máy thì em thấy có tỉnh bí thư tỉnh vẫn đi xe máy mà.
Em thấy thực tế là: các cụ sắp về hưu thì sử dụng xe cơ quan biển xanh đón rước hàng ngày (dù không đủ tiêu chuẩn), còn 1 khóa thì dùng ô tô cá nhân biển trắng, tuổi trẻ tài cao còn nhiều khả năng bay nhảy thì hay đi xe máy lém :D

Au79 Dragon

Xe điện
Cũng không được nếu cụ đem tuổi thật diễn viên áp vào vai. Nhiều bác diễn viên hơn 60 lâu rồi, quá tuổi hưu rồi, không thể làm lãnh đạo mãi được. Ngày đến Hoàng Dũng, Trọng Trinh đều 62, 63 tuổi rồi, ngoài đời cũng nghỉ hưu rồi.
Đối với chức danh Bí thư, Chủ tịch Tỉnh thuộc TW quản lý thì không có quy định nào rõ ràng về độ tuổi nghỉ hưu như công chức đâu, thậm chí còn được gia hạn nữa.

Au79 Dragon

Xe điện
Em không xem nhưng vừa bật tivi có đoạn 1 anh Công an béo béo ( tạm gọi là anh béo) gặp xếp công an ở cửa đơn vị ( gọi là anh xếp) , anh xếp bẩu " Thôi , lên phòng mình nói chuyện" , cảnh tiếp theo trong phòng anh xếp, 2 anh vừa vào, anh xếp đặt cặp lên bàn và bảo anh béo kia " Vụ này tỉnh chỉ đạo làm kỹ" xong bảo tiếp " Thôi, cậu xuống làm việc tiếp đê" , anh béo quay đi anh xếp mới " À... ".
Em xin chắc luôn phim chắc ít tiền thuê đạo diễn lởm khởm, cảnh trước, cảnh sau như chửi nhau. vừa mời lên phòng nói chuyện, lên đến phòng lại bảo " Xuống làm tiếp" thế thì cảnh tiếp theo phải là cảnh anh béo đánh vào mặt anh xếp chứ!
Phim làm theo trend, nóng chắc theo đó thôi chứ đạo diễn thế này thì vứt đi rồi.
Vâng đạo diễn là NSND Khải Hưng dày dạn kinh nghiệm đấy. Tổ sư chỉ đục khoét là giỏi, cái bộ phim kém chất lượng thế này cũng đưa lên giờ vàng.

Laixetruongson

Xe container
Ơ thế xem tập hôm nay hóa ra chức GĐ sở là của bố con ông Chủ tịch ạ :)

Phúc XO

[Tịch thu bằng lái]
Mời có chùm phim hót à các cụ

Laixetruongson

Xe container
Quay film này tốn Mắc Ca Lần phết nhể :P

onano69

Xe container
Tay VA đc vào toàn vai ăn chơi sướng phết nhờ :P khổ nhất chắc vai Tị :))

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Em thấy giới thiệu từ lâu rồi nhưng ko để ý, hôm qua mới lọ mọ ngồi xem. Về cơ bản thì phim Việt lúc nào cũng nhiều sạn, thậm chí sạn to, nhưng về tổng thể nội dung phim này em thấy khá thực tế, phản ánh chuẩn những mối quan hệ và vấn đề ngoài đời thực.

Em ấn tượng nhất là quay đến nhà cán bộ nào cũng to cũng hoành tráng :D

onano69

Xe container
Đang chuẩn bị ĐH mà tập này nhạc sống ác phết nhể :))