Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

PoBeo

Xe điện

Một shop thời trang ở bên trong - phải nói là nó trang trí....rất sang trọng, cảm giác bỏ tiền ra mua thật là.....đẳng cấp ạ

PoBeo

Xe điện

Không hiểu cái này là cái gì như em nhìn nó và ngẫm....liệu nó có phải là đèn lồng chăng :))

Cái gì trông này cũng.....to khác thường....từ cái ĐÈN LỒNG cho đến cái CHẬU CÂY CẢNH này ạ

PoBeo

Xe điện

Người người đi lại - khách du lịch thì đông khiếp

Sao mà em muốn ngồi xuống cafe ở đây thế.....nhưng mà, thời gian ít, mình lại phải trèo lên nóc nhà để ngắm cảnh nữa....đi thôi

berryfun

Xe điện
Nhà cháu vừa vodka cho cụ pobeo nhá nhá. Ảnh cụ chụp đẹp quá. gần bằng cụ chuotlang rồi. Em ngưỡng mộ nhất ở cụ là thấy cụ yêu vợ quá:D.

PoBeo

Xe điện
Nhà cháu vừa vodka cho cụ pobeo nhá nhá. Ảnh cụ chụp đẹp quá. gần bằng cụ chuotlang rồi. Em ngưỡng mộ nhất ở cụ là thấy cụ yêu vợ quá:D.
Dạ dạ cụ quá khen ạ.....em chụp ảnh còn non nớt lắm :)) =)) còn lâu mới đuổi kịp cụ chuotlang

Em thì yêu ai cũng yêu hết mình thôi ..... =)) :))

Em xin bún chả cụ ngay :D

PoBeo

Xe điện

Mua vé hết $15 đô Sing chỉ để lên ngắm cái bể nước vớ vẩn của tụi nó....công nhận là gà thiệt :(

Đây ạ! Trong khi mọi người thì không được vào khu vực này vì không phải khách của khách sạn .....cái bọn ở khách sạn lại bơi bơi, nằm ưỡn trông phát ghét :P

Nhà em đã cam kết lần tới quay lại Sing sẽ ở đây để cho nó bõ ghét....mình là khách du lịch, chỉ lang thang 1 tí rồi phải xuống, phí cả tiền

PoBeo

Xe điện

Chán quá, nhà em đi lang thang xung quanh, tranh thủ chụp cái ảnh merry-go-round này =)) :)) nhưng cái theo phương thẳng đứng

PoBeo

Xe điện
dạo này chả thấy ai vodka topic này nữa nhỉ ......

f1_hn

Xe container
hom trc vừa Vod cụ nhưng chưa đủ 10 người kế để Vod tiếp...nhìn bài của cụ làm e nhớ lại quãng thời gian 3 năm ở Mã và Sing. Đang rình giá thật rẻ của Air để dẫn gấu đi lần nữa...lần này chắc đi Biển cho phê ;)

bau67

Xe container
Cháu vẫn đang hóng Thớt của Cụ đấy, dưng chưa Vod tiếp được ạ !

PoBeo

Xe điện
hom trc vừa Vod cụ nhưng chưa đủ 10 người kế để Vod tiếp...nhìn bài của cụ làm e nhớ lại quãng thời gian 3 năm ở Mã và Sing. Đang rình giá thật rẻ của Air để dẫn gấu đi lần nữa...lần này chắc đi Biển cho phê ;)
Cháu vẫn đang hóng Thớt của Cụ đấy, dưng chưa Vod tiếp được ạ !
Hehehe các cụ nói câu làm em mát lòng....vừa đi nhậu về thấy tỉnh cả người.....sáng mai em post tiếp nhé :P

PoBeo

Xe điện

Thành phố nhìn từ trên cao, quả là.....đẹp :x :x :x

Cái này là cái rạp hát phải không nhỉ? Có bác nào biết không ạ?

Cứ uống cafe mà được ngắm cảnh như thế này thì quả là tuyệt vời ạ

PoBeo

Xe điện
Lâu rồi em không có thời gian rảnh ngồi úp cho các cụ tiếp cuộc hành trình của nhà em

Tiếp tục: Cuộc hành trình được tiếp tục sau khi nhà em rời khỏi Marina Sand Bay để lên đường sang Malaysia.....chuyến xe bus bắt đầu đi lúc 23h. Vì còn nhiều thời gian nên nhà em cũng lang thang ăn uống ở gần trạm xe bus - nơi này phải nói là cực giống cái chợ Đồng Xuân. Tuy nhiên, chủ yếu tập trung toàn dân Thái Lan buôn bán.

Lên xe, chỉ có 23 ghế giường nằm, rất to, sạch sẽ và mát lạnh.....cuộc hành trình tiếp tục

Đến cửa khẩu của Sing và Malay, tất cả hành khách phải xuống xe bus để làm thủ tục nhập cảnh. Nghe nhiều người nói là dân VN khi đi qua rất hay bị hải quan Sing và Malay tra hỏi ngày đi ngày về, book khách sạn nào chưa (vì gái VN sang đây nhiều - chỉ có ngày đi không có ngày về) :)) :)) :)) May là nhà em ăn mặc trông cũng được, nước hoa xịt thơm phức nên không bị nghi ngờ ạ :))

Cuộc hành trình đến Malay thật quá nhanh, 5pm sáng bị tụi nhà xe đánh thức, hóa ra đã đến KL - sớm quá, chả biết làm gì, cả nhà em chui tọt vào quán.....KFC vì ở KL trông ghê lắm, toàn tụi ma cô, đầu xanh đầu đỏ đi lại trong thành phố buổi đêm

Sáng hôm sau, khoảng 10h, nhà em bắt xe taxi chạy lên tòa tháp đôi nổi tiếng của Malay

Bên này, các trung tâm thương mại đều mở cửa khoảng 10h30 nên đến sớm quá thì chỉ có.....ngồi cafe thôi

Vắng vẻ ghê gớm.....thôi thì ta....tranh thủ đi vệ sinh cái đã

Tha hồ chụp ảnh

Đói quá, nhà em tranh thủ vào Coffee Bean vừa ăn sáng vừa uống cafe.....

PoBeo

Xe điện
Công nhận là lúc đói thì nhìn món gì cũng thèm rỏ rãi.....ực ực =P~

Gấu và em gái đang lựa chọn các loại bánh - cafe cũng khá ngon, kiểu vị như Star Bucks

Vì to béo nên năng lượng em luôn bị thiếu, thế nên phải bổ sung bằng....cái bánh này

Cả nhà em đều là người to béo, nên ăn uống phải giữ gìn, không dám ăn nhiều.....trừ em

Không khách sáo gì hết rứa, ta chén thôi

Kỉ niệm với Coffee Bean cái nào

PoBeo

Xe điện
Lang thang 1 lúc thì cũng đến giờ mở cửa - chẹp, nhà cháu thích cái món shopping lắm ạ - cứ được tiêu tiền là thích (mua rồi về ngồi ăn mì gói uống trà đá cũng bõ) =)) :))

Các cửa hàng trở nên nhộn nhịp, màu sắc hơn

Một cửa hàng quần áo dành cho giới trẻ - cả Gấu và em gái đều khoái trá

Tranh thủ chụp nghịch tí

Huhu quần áo của cái shop này giá bèo lắm....đụng vào tính ra toàn tầm $1000 ++ trở lên thôi. Nghe Gấu bảo ở UK thì thương hiệu này cũng ko hề rẻ

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Lọ mọ - nhà cháu kéo sang khu Parkson để mua đồ - nói cho cùng thì Parkson bán hàng cũng có tí yên tâm và cũng có mức giá trung bình với túi tiền của nhà cháu

Phải công nhận là hàng BONIA ở Malay có giá khá rẻ (so với giá của VN)

Em chân vòng kiềng, mong các cụ thông cảm ạ :)) :)) :))

Oài, như có ma ..........

Đôi này mua về tặng ông già :)) :)) :))

PoBeo

Xe điện

Công cuộc mua sắm của nhà cháu chỉ dừng lại khi.....đã thấy hòm hòm.....và tiêu cũng kha khá

Lúc này thì khách du lịch và khách bản địa đã lao vào đông nghịt rồi

Còn nhà cháu lúc này thì chuẩn bị đi lên khu Genting - thay vì bắt xe bus - nhà cháu lại gọi taxi cho nó.....sướng ạ :)) du lịch mà, tội gì không tiêu tiền cho thoải mái

PoBeo

Xe điện

Nhìn cái ảnh nền em lại tưởng tượng đến tạp chí PlayBoy ạ - nhưng không, quảng cáo cho FCUK đấy

PoBeo

Xe điện

Ôi, mỹ phẩm thì đúng là Gấu của nhà cụ nào cũng.....đam mê hết cả :)) :)) :))

29V3-5586

Xe buýt
nhiều ảnh bị band quá cụ Po ới
Up lại cho nhà cháu xem lại đi
Vuốt rồi nhá