Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

PoBeo

Xe điện
Cái này hình như năm 93 gì ấy ! Năm 97 Cháu nằm ở bên này 3 tháng, chán chả muốn chết !
Từ cái thời em còn đang mài mông ở trên ghế nhà trường mà cụ đã đi nước ngoài rồi, mà cho hỏi cụ hồi này có nhiều em theo ko ạ :)) em thấy cụ đẹp trai ra phết :))

PoBeo

Xe điện
Kết thúc chuyến đi thăm quan lịch sử - văn hóa Sing đây ạ

PoBeo

Xe điện

Ngay sau khi chui ra thì nhà cháu phải đi qua 1 cửa hàng lưu niệm rất đẹp - nhưng giá cao

Đủ các loại, cái gì cũng bán....kiểu này được áp dụng ở Thác Dalanta ở Đà Lạt ạ....đi thăm cung Bảo Đại là phải đi qua cửa hàng lưu niệm

Ngay lập tức mấy bà mái là táp vô ngắm nghía ngay

PoBeo

Xe điện

Hành trình tiếp theo - cả nhà em chơi trò xe trượt núi....tức là đi từ đỉnh núi xuống dưới biển = 1 cái xe oto nhỏ tí xíu, rất đáng yêu. Con đường được làm uốn éo để tăng cảm giác khi vào cua ạ

Bọn em làm 1 phát kỉ niệm trước khi lên đường

Lái xe lái xe lái xe đi nào.......

Chơi cái món này thích lắm các cụ à....phê phê là.....

PoBeo

Xe điện
Cả ngày hôm nay em họp hành suốt nên ko ngồi post ảnh được - giờ mới rảnh 1 chút. Em xin tiếp tục câu chuyện vui chơi ở đảo Sentosa.

Sau khi chơi trò Lude - tức trượt xe từ trên đỉnh núi xuống - nhà em đáp xuống bãi biển đứng chụp 1 vài kiểu ảnh rồi lại tiếp tục bắt cáp treo đi lên đỉnh núi chơi tiếp

Bãi biển Sing trong một ngày nắng đẹp

Hehehe 2 đứa chụp cái ảnh kỉ niệm chơi

Ngay sau đó, nhà em đi ăn kem - rồi mới bắt cáp treo lên ngược trở lại trên núi. Tuyệt quá các cụ à, ngồi cáp treo mà không có cái gì che chắn cả....cảm giác rất là mạnh vì mình nhìn thấy phong cảnh, cảm giác tiếng gió, độ cao

PoBeo

Xe điện
ĐỀ NGHỊ CÁC CỤ VỪA XEM VỪA CHO EM XIN LY VODKA Ạ....KỂ CẢ ĐÃ TỪNG VODKA EM RỒI :D

Ngồi nhìn xuống có cảm giác hơi sợ sợ vì nó cao quá mà lại không che chắn gì :(

Nhìn các cabin đi ngược chiều lại mà chẳng có mấy khách ngồi

Vậy là cuối cùng nhà em lại đi lên đỉnh núi để vui chơi tiếp

Ở trên này nhà em cũng tham gia mấy trò chơi như kiểu bắn súng, hoặc là xem phim 4D. Nhưng có lẽ thú vị nhất chính là trò chơi khá mạo hiểm là du dây văng từ trên đỉnh núi cao nhất của Sensota trượt xuống bãi biển - với khoảng cách gần 1,5km, độ cao khoảng 80m 1- 150m so với mặt đất.....phải nói là cực kì thích

PoBeo

Xe điện
Thèm rượu quá các cụ ơi, rượu nữa đi ạ :)) :)) :))

Sau khi kết thúc chuyến xem phim 4D, nhà em bắt đầu trèo lên đỉnh đồi....quãng đường thật là xa, là cao, đi phải đến 30 phút mới lên đến nơi. Đây là đỉnh cao nhất trên đảo Sentosa vì nó chơi mấy trò bungee và trò mà nhà em chơi, đó là trượt dây văng từ đỉnh núi xuống biển.....rất là thú vị

Các cụ có thấy bãi dây này không ạ.....tây ta nhìn đều có cảm giác....run run

Chỉ có 1 người chơi nhưng có đến 2 người buộc dây, kiểm tra.....vì đây là trò chơi mạo hiểm ạ

Các cụ xem em có khác gì nhảy dù không......:)) phải buộc kĩ như vậy vì lúc bắt đầu chơi là chỉ còn 1 cái dây kéo toàn thân em đi xuyên qua núi rừng, biển thôi

bau67

Xe container
Bãi biển bây giờ lại có 1 cái Cầu Tầu để làm gì đấy ạ ? Mà còn cái dải Phao rất lớn và dài bao quanh khu tắm để chống Dầu loang không ạ ?
Cái Cáp treo và các Trò Chơi là sau này mới có. Xưa chỉ đi bộ thôi, dọc đường có vài điểm vui chơi. Nói chung hồi ấy Sing thì buồn, chỉ có Sentosa với Haw Par Vila ở trên đường Pasir Panjang (Jurong) là có trò chơi. Ocean Park HK vui hơn nhiều

chuotlang

Xe lừa
Càng xem càng phát hiện ra nhà Pobeo này chắc mới lấy vợ

Mê post ảnh Gấu kinh người ;)

Vẫn đang IN LOVE có khác

PoBeo

Xe điện

PoBeo

Xe điện
Đây là trò chơi mà em thích nhất - như đã mô tả ở trên, nhà em phải trèo lên đỉnh núi với 1 quãng đường khá là xa - rồi lại tiếp tục trèo lên 1 cái tháp để chuẩn bị cho trò chơi này.

Nếu gọi là sợ thì cũng sợ vì nhìn xuống rất rất sâu....mà lại chỉ được nối bởi 1 cái dây duy nhất ở phía trên.

VODKA NÀO CÁC CỤ

Ở cảnh này, nếu nhìn kĩ ra xa, chắc các cụ cũng thấy sau lưng bà già em chính là điểm đến của trò du dây....1 khoảng cách....mù mịt :)) :)) :))

Thật tiếc vì em là người ôm máy ảnh nên chẳng có ai chụp cho em cả.....nên đành xuống trước và chụp ảnh lại cho bà già + Gấu

Cảm giác thích lắm các cụ ơi, phía dưới chân là rừng cây, rồi lao ra biển, ặc ặc....phê mà chết

Cụ nào mắt tinh sẽ nhìn thấy 2 cái đốm là Gấu + Bà Già đang di chuyển từ đằng xa về

Về gần đến nơi rồi.....vượt qua 1 đoạn biển

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện

Đáp cánh về gần đến nơi thì mọi người sẽ được rơi vào 1 cái lưới.........

Đây ạ, rất an toàn, chỉ tiếc là do độ cao chưa đủ + tốc độ quá nhanh nên em chưa được "sướng" nhiều thì phải hạ cánh rồi

PoBeo

Xe điện
Kết thúc chuyến đi Sentosa, nhà em đói quá nên về khách sạn một cái là đi oánh chén ngay.

Ở khu vực này là chợ ăn của người Tàu, đủ các món như kiểu há cảo, mỳ vằn thắn rồi cơm, thịt, v.v......

Có một món thịt lợn quay, ông chủ tự hào quảng cáo là mày có thể đi hết Sing cũng không thể tìm được vị ngon như thế này

Công nhận là thức ăn Tàu nó hợp mồm hợp miệng nhà em ghê gớm :)) :)) :))

Phần tiếp: Thăm quan Marina Sand Bay............

PoBeo

Xe điện

Tối nhà em bắt đầu.....nhảy taxi lên thăm quan Marina Sand Bay.....nghĩ đến mà thấy hồi hộp lắm ạ vì em cũng thích ngắm các khối kiến trúc lạ lẫm

Hôm trước chỉ được ngắm khi ở Clarke Quay thôi - còn hôm nay thì chính xác là được đặt chân đến....nhìn từ xa đã thấy hoành tráng rồi

Chài, cái cửa vào nó đã đẹp hơn cả khách sạn 5 sao thế này rồi.....

danngoc

Xe tăng
Nhà cụ Béo chăm vợ thế nào mả để muỗi nó cắn nham nhở thế kia hở?!@

PoBeo

Xe điện
Nhà cụ Béo chăm vợ thế nào mả để muỗi nó cắn nham nhở thế kia hở?!@
Không phải đâu ợ! Tại nàng ham chơi thể thao nên hay bị xước ạ :)) =)) cụ tinh mắt ghê nhỉ ;));));))

PoBeo

Xe điện

Úi chà, cái vòm của Maria Sand Bay này thật là rộng lớn.....toàn bộ 3 tòa nhà này được thông với nhau ở tầng dưới cùng

Đây là cái mô hình đặt ở cửa ra vào tòa nhà ạ

Rất lịch sự, họ có 1 ban nhạc ngồi chơi nhạc cổ điển, dù nghe không thật rõ nhưng nếu ngồi uống cafe ở đây mới thấy thích thú.