Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

PoBeo

Xe điện
Thanks cụ đã post bài, lại muốn đi Sing thăm F1, F2. Tiếp đi cụ.
Oài! F1, F2 nhà cụ đang ở Sing à.....hic hic, thế thì cụ cũng phải đi thường xuyên ấy nhỉ :)

À, mà cám ơn suông là ko được đâu ạ, cứ vodka là em vui rồi :))

PoBeo

Xe điện
Buổi tối: Đội nhà em chạy ra khu Clarke Quay chơi - nghe nói khu này dân du lịch bụi rất thích đến nên kiểu gì cũng phải đến cho biết. Đặc biệt, Clarke Quay có những quán nước dọc bờ sông, nếu mà ngồi thuyền ngắm cảnh cũng vui, không thì ngồi uống nước chém gió - mỗi tội giá cao. Mà từ đây có thể nhìn được Marina Sand Bay

Đề nghị các cụ vodka em ạ :))

Đặc biệt khu vực giữa được trang trí bởi những mái vòm rất to và rộng, phía dưới là các quán nước, quán ăn nhỏ, mỗi cửa hàng là 1 phong cách rất lạ lẫm

Nhà em dừng lại trước 1 quán nước, ở đây có 1 cô gái đứng múa bụng rất sexy.....quán thu hút rất nhiều khách du lịch tò mò (trong đó có em)

Do trình độ chụp ảnh còn non nên em chụp không đẹp lắm, không rõ được khuôn mặt xinh xắn của cô vũ công này

Đấy! Em phải vất vả chen lên trước mấy ông Tây to béo mới làm được tấm ảnh này - dù hơi mờ

Quay sang thấy Gấu nhà cũng đang bắt chước ạ :)) :)) :))

Nhà em đi bộ ra bờ sông, ở đây hàng quán cứ gọi là đông vui, mọi người ngồi uống nước ở các quán dọc sông rất nhiều.....chi phí cũng khá là cao...khoảng 8-10$ Sing cho 1 cốc sinh tố hoặc cocktail

PoBeo

Xe điện

Các quán nước dọc bờ sông thu hút khá đông khách....có thiết kế bắt mắt

Nhìn sang bên kia bờ là Central - một khu trung tâm thương mại cũ

Buổi tối ở Clarke Quay có đủ các thứ để vui chơi giải trí - thậm chí người ta chơi cả trò chơi mạo hiểm ở đây luôn

Đoạn này là trước khi đi vào đường đi bộ dọc bờ sông....em làm 1 tấm cho Gấu

Đấy, các cụ nhìn ra đằng xa, phía bên phải của góc ảnh là trò đu dây văng, em cũng định tham gia mà đắt quá, $50 Sing lận huhu nhưng kì cục là người ta chơi ban đêm, rất là thú vị.....

Chỉnh sửa cuối:

manutd_bk

Xe tải
cụ chủ thớt có đến Red Light District ko ợ, show cho e ít ảnh đi ợ :D. hum vừa rùi e sang đấy nhưng ko đến đc đấy. :(

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
cụ chủ thớt có đến Red Light District ko ợ, show cho e ít ảnh đi ợ :D. hum vừa rùi e sang đấy nhưng ko đến đc đấy. :(
Bẩm cụ là em đi với gia đình nên không xuống dưới đó.....nhưng hôm ở Sing cũng có xuống qua Geylang vì là trên đường xuống bến xe Bus đi Malay ạ :))

Mấy đứa em em cũng đi rồi, chê là không thích như ở Thái, giá tiên thì cao, mà lại còn có cả girl VN nữa....chán lắm....dịch vụ thì ko thể như các em ở các nước khác ạ (vì nó là hoạt động hợp pháp nên em mới dám nói hehehe)

PoBeo

Xe điện
Ở Clarke Quay, các cụ có thể đứng ngắm Marina Sand Bay - một công trình đang là niềm tự hào của người Sing với 1 bể bơi lộ thiên nằm trên 3 tòa tháp.....trong những bài viết sau em sẽ tiếp tục post ảnh bên trong tòa nhà vĩ đại này của Sing

Tiếp tục chờ vodka của các cụ

Đây là hình ảnh của Marina Sand Bay nhìn từ Clarke Quay. Vì thành phố Sing cũng bé bé nên mấy tòa nhà vĩ đại này đều có thể dễ dàng nhìn thấy khi ở Trung tâm

Hai đứa em nhí nhảnh tí xíu.....tạo dáng bên cạnh tòa tháp

Vì đi đúng vào dịp Kỉ niệm 1000 năm Thăng Long nên cũng là thời gian tổ chức lễ hội bia Octoberfest nổi tiếng - Gấu nhà em và em gái ra chụp với 2 chị phục vụ Bia người Đức....họ rất vui tính và nói chuyện niềm nở....

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Oài! F1, F2 nhà cụ đang ở Sing à.....hic hic, thế thì cụ cũng phải đi thường xuyên ấy nhỉ :)

À, mà cám ơn suông là ko được đâu ạ, cứ vodka là em vui rồi :))
Không thường xuyên lắm đâu ạ. Chủ yếu chúng về VN vào các kỳ nghỉ.
Các cụ mà đi Sing bằng TigerAirways cũng rẻ lắm ạ, vào các đợt khuyến mại có khi chỉ có 100USD cặp khứ hồi.
Muốn vote tiếp cho cụ nữa nhưng máy nó ứ cho. Hic, nó bảo sao lại chú ý đến cụ nhìu thía.

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Hic! Sang Sing mới phải trải nghiệm cảm giác đứng chờ taxi ở bến.....xếp hàng ngay ngắn, ko chen lấn xô đẩy

Vodka đi nào các cụ :D

Em đứng chờ gần 30 phút mới đến lượt mình ....khiếp người

Chờ lâu quá, làm 1 pô ảnh kỉ niệm

PoBeo

Xe điện
Buổi đêm, nhà em kéo ra ăn 1 quán ăn thịt Gà theo kiểu người Tàu (gọi là Bô Tung Ki - em viết theo phiên âm) rất là ngon. Thịt gà được tẩm mềm, ăn như thịt thỏ. Ở đây, người ta nói không đi ăn cái món này là không được.

Mà công nhận thức ăn ở Sing rất hợp mồm hợp miệng em - vì đi xa nên em không dám ăn nhiều chứ ở nhà là em ăn tới bến =))

PoBeo

Xe điện
Không thường xuyên lắm đâu ạ. Chủ yếu chúng về VN vào các kỳ nghỉ.
Các cụ mà đi Sing bằng TigerAirways cũng rẻ lắm ạ, vào các đợt khuyến mại có khi chỉ có 100USD cặp khứ hồi.
Muốn vote tiếp cho cụ nữa nhưng máy nó ứ cho. Hic, nó bảo sao lại chú ý đến cụ nhìu thía.
Cụ phải vodka thêm 10 cụ nữa thì mới vodka được tiếp cho em ạ :))

PoBeo

Xe điện
Gia đình bác hạnh phúc quá. Cô em gái của cụ đã có ai dạm hỏi chưa để em ghé thăm? Cụ thân sinh ra bác không đi chơi cùng à?
Cụ thân sinh giới tính nam thì còn đang bận bịu công việc cụ à :)) còn cụ thân sinh giới tính nữ là bà béo mặt tròn đấy ạ.....cụ nhà em nghỉ hưu được 3 năm rồi - nhưng được cái là nhà em trông đều trẻ hơn nhiều so với tuổi :D

PoBeo

Xe điện
Tiếp tục cuộc hành trình, nhà em đặt kế hoạch lên Sentosa chơi .....

Ngẫm mà thấy buồn cười khiếp, sáng ra cả nhà hí hửng ra bến xe bus ngay cạnh khách sạn để chờ xe....cơ mà nghĩ lại lười biếng vì phải chuyển bến.....thẻ MRT thì còn nguyên $8 mỗi người nhưng cũng lại....lười.....nên ngồi chụp ảnh ở bến xe bus 1 lúc thì ....lại đi taxi ạ =)) :))

Vâng! Thế là cả nhà kéo nhau lên taxi đi ....cho nhanh ạ....hết đâu $17 thì phải

Xem ra dân nhà quê VN như nhà em chắc không khá được....vì ghét xài phương tiên công cộng à :)) chỉ thích riêng tư thôi

Wow, cuối cùng thì cũng đặt chân lên đỉnh núi - nơi có Cáp treo đi thẳng đến đảo Sentosa....Đứng trên này nhìn xuống thành phố, quá đẹp ạ....

chuotlang

Xe lừa
Cụ thân sinh giới tính nam thì còn đang bận bịu công việc cụ à :)) còn cụ thân sinh giới tính nữ là bà béo mặt tròn đấy ạ.....cụ nhà em nghỉ hưu được 3 năm rồi - nhưng được cái là nhà em trông đều trẻ hơn nhiều so với tuổi :D
Nhà cụ này chắc ăn Đông trùng hạ thảo nhiều ;)

PoBeo

Xe điện
mới đi về à cụ.
may cụ ko ở cái 81 Bencoleen ấy, ko lại bị mắng =))
Không cụ chánh ạ! Em đi năm ngoái, đợt 10.10.20110 hehehe trốn cái "đông" của Hà Nội

Đợt vừa rồi em đi Đà Lạt - Nha Trang - Sài Gòn - Quảng Bình thôi ạ :P

PoBeo

Xe điện

qkace

Xe điện
Ủa, sao lại ở 81 Bencoleen lại bị mắng thế cụ :)) có vụ gì vui kể em nghe với :))
Mắng vì bên Sing gọi 81 Becoleen này là "love hotel" bác ạ !

Hóa ra nhà em cũng có đi Singapore tự túc. Mạn phép bác spam mấy cái ảnh:

Ra chỗ Fullerton One ngắm nhà bác Sands:

Sư tử biển ngoài đảo Sentosa:

Thăm Jurong Birds Park:

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Mắng vì bên Sing gọi 81 Becoleen này là "love hotel" bác ạ !

Hóa ra nhà em cũng có đi Singapore tự túc. Mạn phép bác spam mấy cái ảnh:

Ra chỗ Fullerton One ngắm nhà bác Sands:

Sư tử biển ngoài đảo Sentosa:

Thăm Jurong Birds Park:

=)) Hệ thống Bencoleen nói chung là....khách sạn giá bình dân rồi

Nhưng mà cụ nói đúng.....ông taxi cứ cười cười khi em bảo là em muốn ở đó =)) :)) giờ em mới nhớ ra đấy ạ

Vodka cụ cái nhé

PoBeo

Xe điện
Tiếp theo: Nhà em bắt đầu cuộc hành trình sang đảo Sentosa từ trên đỉnh núi - nơi đặt cáp treo...từ đây, chuyến thăm quan thú vị bắt đầu

Ngắm Singapore từ trên xuống

3 đứa bọn em làm 1 tấm kỉ niệm trước khi trèo lên cáp treo

Tuy nhiên do chưa có cáp treo vì đến sớm quá nên đành ngồi chờ 1 chút...em ra ngắm bể cá

Cá ở đây.....khôn lắm....em sờ vào nó, xoay đầu như xoay đầu chó đầu mèo mà chúng nó ko sợ, cũng chẳng thèm chạy :x :x :x