Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

PoBeo

Xe điện

Trong khu vực Đông Nam Á thì Sing chắc là nơi có nhiều bệnh viện cao cấp nhất và dịch vụ, khả năng chữa bệnh cũng tốt hơn cả.....đặc biệt là lĩnh vực Ung thư

Sau 1 buổi đi khá mỏi chân, nhà em vào đây ăn kem - chuỗi siêu thị loại nhỏ

Ở Sing, con người ta sẽ phát triển bắp chân mất vì ko đi MRT hay Bus, Taxi thì chỉ có đi bộ :)) :)) :))

Cầu vượt đi bộ được mọi người chấp hành nghiêm chỉnh, ko vượt qua đường kiểu VN

Sau khi đi bộ mỏi quá, nhà em lại nhảy taxi về.....ở Sing, cứ chiều giờ cao điểm hoặc tối, ngày nghỉ là họ thu phụ phí 50% tiền taxi :(( :(( :((

Phần tiếp theo: Đi chơi tối trên con đường danh tiếng Orchard - nơi tập trung các trung tâm thương mại sang trọng nhất của Sing

Chỉnh sửa cuối:

letung

Xe tải
Em thích Hồng Hạc này Cụ ạ, trông đẹp, nhưng đứng gần vẫn hôi lắm :D. Vào công viên này cũng lười không xem các con khác

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Buồn quá! Nhà cháu có nhận được vodka mà chả thấy cụ nào comment cả.....kiểu này chắc phải dừng lại thôi :(

Buổi tối, cháu cùng Gấu và em gái đi chơi.....đường phố Sing tuy nhỏ mà các phương tiện chạy nhanh ác

Đứng trên cầu vượt quan sát gần 10 phút, chạy nhận thấy là các xe đi rất đúng làn, không vượt ẩu

Ở khu phố nhà cháu ở, khổ nhất là gọi taxi vào buổi tối vì có khi phải chờ đến 20 phút mới có 1 cái, lại còn tranh nhau

.......

.............

...............

Sau khi bắt được taxi cực khổ, nhà cháu vào 1 trung tâm chuyên hàng dành cho Teen :))

Từ người bán hàng đến người mua hàng ....đều là Teen ạ

giaophuong

Xe điện
Ấy,no stop,có anh đây,khỏi Cụ ,mợ gì nhé vì A hơn tuổi Chú kha khá,Chú đang viết hay lắm,Chụp ảnh cũng đẹp nữa vì anh thường xem Bố cục ảnh hơn là kĩ thuật,chụp như Chuột Lang thì khỏi bàn rồi,em viết chi tiết nữa đi vì đã đi với Gấu thì không có gì là "nhạy cảm" cả,nhìn Chú thì Anh không thấy quen nhưng Vợ của chú thì A nhìn hơi quen quen,nhà a ở khu vực Bà Triệu,Bùi Thị Xuân,Phố Huế..viết tiếp đi nào.Bé gái 6 tuổi nhà A sang Sing đi bộ giỏi lắm nhé,còn Mẹ nó thì cũng toàn phệt Taxi thôi.

PoBeo

Xe điện
Ấy,no stop,có anh đây,khỏi Cụ ,mợ gì nhé vì A hơn tuổi Chú kha khá,Chú đang viết hay lắm,Chụp ảnh cũng đẹp nữa vì anh thường xem Bố cục ảnh hơn là kĩ thuật,chụp như Chuột Lang thì khỏi bàn rồi,em viết chi tiết nữa đi vì đã đi với Gấu thì không có gì là "nhạy cảm" cả,nhìn Chú thì Anh không thấy quen nhưng Vợ của chú thì A nhìn hơi quen quen,nhà a ở khu vực Bà Triệu,Bùi Thị Xuân,Phố Huế..viết tiếp đi nào.Bé gái 6 tuổi nhà A sang Sing đi bộ giỏi lắm nhé,còn Mẹ nó thì cũng toàn phệt Taxi thôi.
Cụ ơi! Em nhất trí là cụ hơn tuổi em thì ngoài đời em sẵn sàng gọi cụ = Anh ....tuy nhiên trên diễn đàn OF thì chúng ta cứ theo văn hóa của OF là "cụ" và "em" nhé

Phần chụp ảnh thì em cũng mới xài máy ảnh KTS bán chuyên nên còn ngô nghê lắm....cơ bản là chưa có thời gian để học cách chụp....phần này nếu được các cụ dành thời gian chỉ giáo ngoài đời thì em xin lãnh hội ạ :)) :)) :))

Gấu nhà em làm ở Lý Thường Kiệt ạ, chắc đi ăn hay "đụng độ" nhau =)) :)) cụ làm lĩnh vực gì là em có thể tra ra ngay

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Mà cho em hỏi không phải chứ cụ sinh năm nhiêu ạ vì em mới chợt nhớ thằng em em cũng có con trai 6 tuổi =)) :)) không biết cụ dựa vào tiêu chí nào lại cho rằng em kém tuổi cụ vậy ạ :)) =))

giaophuong

Xe điện
Mà cho em hỏi không phải chứ cụ sinh năm nhiêu ạ vì em mới chợt nhớ thằng em em cũng có con trai 6 tuổi =)) :)) không biết cụ dựa vào tiêu chí nào lại cho rằng em kém tuổi cụ vậy ạ :)) =))
29 tuổi,kể cả tuổi mụ,hehe

giaophuong

Xe điện
Em tạt sang LPC hỏi GP bao nhiêu tuổi,ai cũng bảo GP teen nhất LPC cho mà xem.

jack_jack

Xe hơi
chúc mừng kụ có chuyến đi tuyệt! vok kụ và chờ ảnh của cụ!!! tiếp đi nào!!!!

giaophuong

Xe điện
Mình chỉ biết mấy chỗ này ở LTK thôi:Du lịch HN,K/s Melia,Trường THCS TV,cafe 4 LTK,Trường DHDK,và cả 86 nữa,hehe,thỉnh thoảng đến đấy có tí việc.

vietran

Xe ba gác
Cám ơn cụ chủ đã bót bài lên để mọi người thưởng thức
Hình như bên Chin ga boa phụ phí taxi ngày nghỉ được miễn cụ ạ, với lại nó có điểm bắt chứ không thơ lơ giữa đường như mình, taxi thì xịn nhất ( ben ly, mẹc đầy) nhưng cũng có loại xấu nhất (vì dc quá 10 năm chứ k như xe tư nhân đi làm), còn chủ yếu là sonata 2010, hihi

PoBeo

Xe điện

PoBeo

Xe điện
Tiếp theo: Nghe thiên hạ đồn phố Orchard bán toàn hàng hiệu - đắt - nhiều dân chơi - (nhiều girl xinh) xong cá nhân em cho rằng girl ở Sing là khá xấu - chỉ bằng 1/3 với chị em Việt Nam thôi ạ

Cái này không chỉ riêng em nhận xét mà ngay cả bọn Sing nó cũng phải thừa nhận là gái Sing hơi bị tệ....cũng phải thôi, vì dân Ấn, Malay cũng chiếm đa số ở Sing mà :)) =))

Mặc dù lang thang lúc 21h nhưng em chỉ có cảm giác là 18h - 19h thôi, đường phố bật đèn tưng bừng, sáng trưng, đi mà tỉnh người lắm ạ

Đây là khu vực tấp nập nhất, để chụp được ảnh, em đã phải chờ 1 lúc để ít người đi lại và ....chụp

Good to be good! Một câu slogan ngay cửa ra vào trung tâm thương mại

Riêng khu phố này, gọi taxi rất dễ vì nó đông khách du lịch nhất

Trước cửa Gallery Shopping Mall này rất đẹp, cả bên trong và bên ngoài đều có nhiều bức tượng nghệ thuật, bên trong thì có tranh ảnh nghệ thuật

Nhiều cụ đi SIEM PARAGON ở Thái Lan chắc nhận ra nhà bán lẻ có tiếng này phải không ạ? Trong này công nhận là bài trí cực đẹp, rất muốn chi tiền mua đồ

NGEE AN CITY - Mắt em cận, lúc đầu thì cứ tưởng là NGHỆ AN CITY =)) :))

Bên trong Gallery Shopping Mall đây ạ

Em tranh thủ ném lên tí xíu vì mạng chậm! Giờ có cái hẹn ở Hồ Xuân Hương nên em chưa tiện viết kĩ hơn lời bình dưới từng bước ảnh.....tối về em upload tiếp ạ

Chỉnh sửa cuối:

Chuột bạch

Xe container
Cụ chủ top có chuyến đi tuyệt thật :-* cơ mà em ghét nhất thèn Sin, cái gì nó cũng cấm x-( dân nghiện như em qua đấy như tra tấn

PoBeo

Xe điện
29 tuổi,kể cả tuổi mụ,hehe
Em tạt sang LPC hỏi GP bao nhiêu tuổi,ai cũng bảo GP teen nhất LPC cho mà xem.
Mình chỉ biết mấy chỗ này ở LTK thôi:Du lịch HN,K/s Melia,Trường THCS TV,cafe 4 LTK,Trường DHDK,và cả 86 nữa,hehe,thỉnh thoảng đến đấy có tí việc.
Hôm nay đặc biệt phê bình cụ giaophuong vì tội....hồn nhiên gọi đàn anh 3x là em ...tuy nhiên, kể ra cũng vui :)) :)) :)) vì em khoái những ai cho rằng em còn rất trẻ nên em không hề giận tí nào cả. Nếu có dịp, cụ cứ gọi: 0904 257 742 gặp Trung - PoBeo bên hội KFC nhé

Em đoán giọng cụ chắc cụ sinh 1983 phải ko :D

Có thể cụ đã gặp Gấu nhà em thật vì Gấu làm ở 83 Lý Thường Kiệt nhé :P

Giờ em lên khu vực đó đây, cụ rảnh thì alo em sau 5h30 đi cafe giao lưu nhé :)) gặp ngoài đời cụ sẽ thấy em không trẻ như trong ảnh đâu =)) :))

Chỉnh sửa cuối:

INFI

Xe máy
Thớt của cụ sẽ hấp dẫn hơn nếu như có nhiều lời bình hơn dưới mỗi bức ảnh đó. Cụ tiếp tục post ảnh lên nhé.

PoBeo

Xe điện
Ấn tượng với 1 shop quần áo của Gucci...em có đứng lại làm vài pô, sáng tạo kiểu chụp như kiểu ma quỉ :)) =))

Cách bố trí của cái Shopping Mall này phải nói là cực đẹp, bên trong còn có rất nhiều ghế ngồi. Lúc đấy em lên, còn thấy mấy đôi trai gái đang ngồi uống nước (kiểu dạng takeaway) và ôm nhau. Hay là không có bảo vệ lên đuổi, quá 21h không bán hàng nhưng không hề đuổi khách, khách thích thì cứ việc đi chơi

Lúc này sao mà em muốn cướp ....cái dây chuyền thế :))

Bố trí thế này thì bố ai dám vào mua cơ chứ....trông kinh khiếp

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Thớt của cụ sẽ hấp dẫn hơn nếu như có nhiều lời bình hơn dưới mỗi bức ảnh đó. Cụ tiếp tục post ảnh lên nhé.
Cám ơn cụ! Chiều nay đi vội quá nên chưa kịp viết lời bình....em đã thêm...và tiếp tục thêm :D

5starsdba

Xe buýt
Qua thớt của LPC thì em biết là con cụ GP 29 tuổi cụ chủ thớt ạ :D