Singapore - Gia đình & Tự túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

Masters

Xe buýt
Thôi, cháu nói nốt lần này. Cháu thật, cụ mà book được giá 468$ với cái lịch trình trên kia của cháu cho 04 người thì hehe, cháu nể. :D. Không tin cụ cứ thử đi, hoặc nhờ ai thử cũng được. Đừng Nười.:P Nếu không được, cháu chỉ khuyên cụ đừng tự sướng không đúng chỗ. Hại sức khỏe lắm=))

Gúc để rẻ mà không cần xác định time thì hehe, thằng cu lớn nhà cháu nó gúc ầm ầm. :-* Xong đắc chí chém gió còn kinh hơn cụ.=))

Lại gặp cụ chuột ở đây rồi, em ở Sing 3 năm mà chả viết được một bài, còn cụ đi đâu cũng lưu lại chứng cứ - y như quy trình quy chuẩn ISO 9001:2000 :P

PoBeo

Xe điện
Thôi, cháu nói nốt lần này. Cháu thật, cụ mà book được giá 468$ với cái lịch trình trên kia của cháu cho 04 người thì hehe, cháu nể. :D. Không tin cụ cứ thử đi, hoặc nhờ ai thử cũng được. Đừng Nười.:P Nếu không được, cháu chỉ khuyên cụ đừng tự sướng không đúng chỗ. Hại sức khỏe lắm=))

Gúc để rẻ mà không cần xác định time thì hehe, thằng cu lớn nhà cháu nó gúc ầm ầm. :-* Xong đắc chí chém gió còn kinh hơn cụ.=))

Khổ quá, cụ nói chuyện nghe thật là buồn cười ý.....em đã nói là em book với cái lịch khác của cụ ngay từ đầu rồi....cụ đọc lại xem là cụ chỉ nói cụ book vào dịp 30/04 - thế cụ đi ngày nào về ngày nào thì đó là chuyện của cụ, thế em mới bảo là em đặt được rẻ nhưng có nói chính xác là ngày nào đâu, nếu ko phải là cuối tuần thì 30.04 hay 1.5 cũng ko ảnh hưởng gì cụ hiểu chửa?....em mặc xác :(( cụ cứ vặn vẹo linh tinh mà không chịu đọc lại mình đã nói cái gì ban đầu à

"Hệ, Nhà cháu vừa book 4 cái vé khứ hồi đi Sing vào dịp 30/4 sang năm của Jesta (hôm nay t6 có KM) Hình như vẫn đang còn. Cụ nào có hứng thì chiến đi sang đó còn tụ tập.

4 người (em với gấu cùng 2 ông nhõi) hết 15 củ. Tạm coi là rẻ. Đánh dấu bài này của cụ chuột để nghâm cứu đã
;))"

PoBeo

Xe điện

Hic, nói thật, em đọc mấy dòng này của cụ xong em chả thấy còn hứng thú nói chuyện với cụ . Theo em thì sau khi cụ xem xong cái em post thì cụ cộng với thằng lớn nhà cụ chắc còn phải học em dài dài đấy ạ.....

Em đặt trên Tiger Airways, lịch đi ngày 29.04, lịch về là 02.05 cho cụ mở to mắt ra mà tham khảo nhé.....rồi sau đó thì xin cụ hãy giữ chút sĩ diện cho mình. Total price gồm taxes là $406 nhưng chưa gồm các chi phí khác nhé, nhưng với kinh nghiệm của em đặt thì khoảng tầm $600++ cho tất cả các loại phí + hành lý là chuẩn.....chán lắm....không muốn vào cái topic này 1 tẹo nào nữa cả

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Lại gặp cụ chuột ở đây rồi, em ở Sing 3 năm mà chả viết được một bài, còn cụ đi đâu cũng lưu lại chứng cứ - y như quy trình quy chuẩn ISO 9001:2000 :P
Em sợ ko viết ngay thì những chuyến đi dài ngày của em em sẽ quên mất 1 nửa ;)
Viết lại thỉnh thoảng nửa năm 1 năm lôi ra đọc lại cũng hay
Tại em lười cài GPS vào ảnh nên nhìn Folder nhiều quá ko nhớ hết đâu vào đâu

chuotlang

Xe lừa
Mà góp ý cụ Chuột lần sau post hình ảnh, thông tin những nơi mình đã đi thì 80% tần suất ảnh là phải có cái mẹt của mình (hoặc gđ) cho nó đúng chất Show hàng giống cụ gì cũng đi Sing nhá
Master:

Nhà Pobeo còn trẻ, vợ cả còn teen nên show được, vợ chồng nhà em gần 40 rồi, show người ta cười chết, già khắm khú ;))

Thớt này nhà em đã 1 năm rồi, thanks các bác đã móc lên bình luận

Masters

Xe buýt
Hic, nói thật, em đọc mấy dòng này của cụ xong em chả thấy còn hứng thú nói chuyện với cụ . Theo em thì sau khi cụ xem xong cái em post thì cụ cộng với thằng lớn nhà cụ chắc còn phải học em dài dài đấy ạ.....

Em đặt trên Tiger Airways, lịch đi ngày 29.04, lịch về là 02.05 cho cụ mở to mắt ra mà tham khảo nhé.....rồi sau đó thì xin cụ hãy giữ chút sĩ diện cho mình. Total price gồm taxes là $406 nhưng chưa gồm các chi phí khác nhé, nhưng với kinh nghiệm của em đặt thì khoảng tầm $600++ cho tất cả các loại phí + hành lý là chuẩn.....chán lắm....không muốn vào cái topic này 1 tẹo nào nữa cả

Chán nhỉ, cái này người ta gọi là "tiểu nhân đắc chí":P

Chuyến bay ngày 29/12. TR 2309. HAN to SIN/ 10h50-15h10

Vé 1 người 87.27 USD x 4 + 56 USD tax = 405.08 USD. (chưa có phí hành lý) Đồng ý, đồng ý.

Hehe, thế còn chiều về . Đã post ảnh lên thì nhân nốt đi chứ ai lại thế. Chuyến bay ngày 2-5, TR 2308/ SIN to HAN . 11h55-14h15

Vé 1 người 97.50 USD x 4 + tax = ....Ôi, nhà cháu bị cái bệnh cứ nhìn thấy nhiều số 0 là đau đầu.:))

Nó ở đây này, giá cả đi lẫn về. Chơi bời cắt cúp thế bao giờ=)). Cháu là cháu bắt đầu khoái cụ Pobeo rồi đấy.

Đã bảo post cuối rồi còn không để yên, móc phát nữa cho thớt cụ Chuột rôm rả:D

PoBeo

Xe điện
Chán nhỉ, cái này người ta gọi là "tiểu nhân đắc chí":P

Chuyến bay ngày 29/12. TR 2309. HAN to SIN/ 10h50-15h10

Vé 1 người 87.27 USD x 4 + 56 USD tax = 405.08 USD. (chưa có phí hành lý) Đồng ý, đồng ý.

Hehe, thế còn chiều về . Đã post ảnh lên thì nhân nốt đi chứ ai lại thế. Chuyến bay ngày 2-5, TR 2308/ SIN to HAN . 11h55-14h15

Vé 1 người 97.50 USD x 4 + tax = ....Ôi, nhà cháu bị cái bệnh cứ nhìn thấy nhiều số 0 là đau đầu.:))

Nó ở đây này, giá cả đi lẫn về. Chơi bời cắt cúp thế bao giờ=)). Cháu là cháu bắt đầu khoái cụ Pobeo rồi đấy.

Đã bảo post cuối rồi còn không để yên, móc phát nữa cho thớt cụ Chuột rôm rả:D
:)) em công nhận là càng ngày cụ càng có vấn đề.....với cái mental của cụ :))

Nói chính xác là sáng nay còn đang bận họp nên em post cho cụ vội vàng chứ chưa kịp nói thêm...còn việc đi lại chọn ngày là tùy ở gia đình nhà cụ......nếu là em thì em sẽ đặt đi 28.04 và về 03.05 vì nếu cụ đặt đi ngày 29.04 của Tiger nhé, thí dụ, thì cụ đến thành phố Sing là 5h chiều rồi ạ....coi như đứt 1 ngày ạ. Việc đặt sớm 1 ngày và về muộn 1 ngày để đi chơi thoải mái thì là tùy ở từng hoàn cảnh của mỗi gia đình, cũng là 1 dịp nghỉ giống nhau nhé. Còn cụ đừng bảo thủ nói là nhà cụ chỉ đi được từ 29.04 và phải về đúng 02.05 thì em ạ cụ....cụ quá chuẩn ạ...

Và nếu đặt như em: đi 28.04 về 03.05 em sẽ chỉ mất có $625 cho 4 người / 1 round trip. Như vậy rõ hơn rồi nhỉ?

Em cũng chán với cụ lắm, cái câu "tiểu nhân đắc chí" đúng là từ cụ thốt ra có khác.....nó hợp với cụ đến "từng centimet" hic hic ngừng tranh luận với cụ nhé. Cụ giàu, tiêu tiền không phải nghĩ, cụ đúng, em sai ạ

Masters

Xe buýt
Hè hè, đánh tráo khái niệm dư này là khả năng của những người có sở thích lấy đá tự ghè vào chân:))

Story: 29/4 đến 02/05. Khứ hồi HN-Sing cho 4 người tốn 14,7 củ. Giá đã bao gồm tất tật lệ phí, hành lý, cả chọn chỗ ngồi.:P

Pobeo (sau đây gọi tắt là P) Hehe, các bác gà quá, em book rẻ hơn nhiều. Có 488$. Đừng để chúng nó lừa.=))

Masters (sau đây gọi tắt là M) Hỏi lại, có đúng giá đấy vào ngày đấy ko? Đen quá, Nhà cháu phải sắp xếp time vì trẻ con còn đi học, trẻ lớn đi cày.;)

P. Tây nó quan trọng gì ngày nghỉ của mình. Em book giờ rẻ hơn có 468$ trước 488 là em nhầm.>:P

M. Cụ chắc không? Nhờ cụ nào check hộ thông tin cái!

P.Trả lời. Đã bảo Tây nó không quan trọng 29/4 với 02/5 mà lại. Mạng mủng bố con bác còn phải học em dài dài. Check đi, lười vãi lúa thế.b-(

M. Nhà cháu đã check và khẳng định với cái lịch trình trên thì không có giá đó. Cụ thử đi, nếu không được đừng tinh tướng:P

P. Trả lời hơi bị máu, bằng hình ảnh hẳn hoi. Khẳng định luôn chỉ có 406$ chưa lệ phí. (Rẻ hơn 2 lần trước, hehe) Nhưng hỡi ôi. Nhầm mẹ nó roài, giá đấy có nhõn chiều đi.=))

M. Chứng minh quả mìn phá đá của P bằng phép nhân, phép cộng lớp 3. (cảnh cáo thêm cái ảnh) Đề phòng trường hợp cộng trừ nhân chia có vấn đề:D

P. Ca bài ca con cá: Hehe, cụ đi vào ngày nào kệ cụ. (Ơ hay chửa?^:)^) Nếu là em thì em đi vào ngày 28/04 về 03/05. Giá chỉ 625$ chưa bao gồm lệ phí, hành lý... Hô hô, dững 6 ngày ở cái đất nước bé tẹo??? :P Cũng tròm trèm 14 củ. Vụ chữ xanh đậm phía trên lờ lớ lơ lun.

Chuyện đến đây hết rồi.=)) Chào cụ chủ thớt cháu về.

PoBeo

Xe điện
Hệ, Nhà cháu vừa book 4 cái vé khứ hồi đi Sing vào dịp 30/4 sang năm của Jesta (hôm nay t6 có KM) Hình như vẫn đang còn. Cụ nào có hứng thì chiến đi sang đó còn tụ tập.

4 người (em với gấu cùng 2 ông nhõi) hết 15 củ. Tạm coi là rẻ. Đánh dấu bài này của cụ chuột để nghâm cứu đã;))
Thế cái này gọi là cái gì hử cụ Masters.....cụ nên nhớ và lưu giữ trong đầu rằng cụ bắt đầu câu chuyện = việc chỉ nói mình đi vào dịp 30.04 thôi nhé :))

Vì cụ hiểu biết và ăn chơi nên cụ đã đặt và vui vẻ chấp nhận việc đặt đi chơi đắt hơn bình thường còn em chỉ đang cố gắng giúp cụ hiểu rằng cụ đã lựa chọn cho mình cách đặt "hiệu quả, tiết kiệm" nhé :P

Vậy là chúng ta hiểu nhau rồi phải không cụ?

PoBeo

Xe điện

M. Chứng minh quả mìn phá đá của P bằng phép nhân, phép cộng lớp 3. (cảnh cáo thêm cái ảnh) Đề phòng trường hợp cộng trừ nhân chia có vấn đề:D

P. Ca bài ca con cá: Hehe, cụ đi vào ngày nào kệ cụ. (Ơ hay chửa?^:)^) Nếu là em thì em đi vào ngày 28/04 về 03/05. Giá chỉ 625$ chưa bao gồm lệ phí, hành lý... Hô hô, dững 6 ngày ở cái đất nước bé tẹo??? :P Cũng tròm trèm 14 củ. Vụ chữ xanh đậm phía trên lờ lớ lơ lun.

Chuyện đến đây hết rồi.=)) Chào cụ chủ thớt cháu về.
Rốt cuộc 1 câu cũng là vì sự thiếu hiểu biết phải ko ạ? Chuẩn ạ, cuối cùng cụ cũng thấy giá em đưa ra rẻ hơn thôi....cụ nói gì cũng vô ích vì em nghèo nên em hay cười vào những chú hỡm nhiều tiền hơn em nhưng luôn coi là rất hiểu biết ạ - cuối cùng lại thành ra ;)) vâng, thế thôi, em cũng chả bàn nhiều với cụ vì mất mấy ngày vào đây giải thích còn không VỠ ra được....em xem ra cụ cũng cần phải bổ sung thêm không thì cháu lớn nhà cụ nó vượt cụ mất. Ừ, "con hơn cha là nhà có phúc" - nhưng mới học hết cấp 1 mà đã hơn cha thì.....cái này phải xem lại

Masters

Xe buýt
Chệt chệt, cụ lại giận quá mất khôn rồi (nếu như có để mất)=P~

Nhà cháu muốn chỉ ra cái sự khoe khoang nhố nhăng của cái phần xanh xanh kia bằng cách chỉ cần sử dụng toán lớp 3. Chứ không phải ông nhõi nhà cháu học lớp 3. Nó lớp 4 rồi cụ hiểu chửa. Trình cụ dư này nhẽ tranh luận với nó hơi khó.:D Cháu thề!

Tóm lại, lượn lờ tốn xăng. Lảng là lảng thế nào. Nếu mợ Phó béo không thừa nhận vụ chữ xanh xanh dưới đây là "lổ" hoặc không chứng minh được nó đúng thì hehe, mời mợ bốc Mứ t ăn vã đi cho nhanh. Không lằng nhằng.

Bài #264 với #267 là đủ, không cần thêm bớt, Có phỏng?

Thớt nào của cụ Chuột cũng hót mới gét. Cụ trả dép cháu về (thật):D.

PoBeo

Xe điện

Nhà cháu muốn chỉ ra cái sự khoe khoang nhố nhăng của cái phần xanh xanh kia bằng cách chỉ cần sử dụng toán lớp 3. Chứ không phải ông nhõi nhà cháu học lớp 3. Nó lớp 4 rồi cụ hiểu chửa. Trình cụ dư này nhẽ tranh luận với nó hơi khó.:D Cháu thề!

Tóm lại, lượn lờ tốn xăng. Lảng là lảng thế nào. Nếu mợ Phó béo không thừa nhận vụ chữ xanh xanh dưới đây là "lổ" hoặc không chứng minh được nó đúng thì hehe, mời mợ bốc Mứ t ăn vã đi cho nhanh. Không lằng nhằng.

Bài #264 với #267 là đủ, không cần thêm bớt, Có phỏng?

Thớt nào của cụ Chuột cũng hót mới gét. Cụ trả dép cháu về (thật):D.
Cụ đúng là nên sinh ra làm đàn bà hơn làm đàn ông....

Thứ nhất, em đã nói là sáng bận họp nên có 1 vài thứ nhầm lẫn...cụ đọc kĩ lại ở trên nhé. Cái phần $406 là nhầm, còn vế sau em nói chỉ khoảng $600++ cho 4 người là chuẩn.

Thứ hai, câu chuyện của cụ và em rất rõ ràng - cụ cần đi vào dịp 30.04, cụ đặt vé GÀ - em chứng minh ngược lại cho cụ thấy cũng vào dịp đó mà biết chọn khéo => rẻ hơn.

Thế nên em mới cảm thấy cụ rất có vấn đề về mặt mental khi cụ đang cố gắng tìm vài điểm để bóp méo câu chuyện.....nói vậy là hiểu....đừng cố gắng giải thích theo kiểu của mình. Làm đàn ông, sai thì nhận, có gì phải xấu hổ nhỉ :) em rất ghét thể loại đàn ông hèn nhát không có bản lĩnh ạ ;)

Lần cuối cùng vào tranh luận với cụ vì tự nhiên em cảm thấy mình bị ...."thấp" ạ

Masters

Xe buýt

Cụ đúng là nên sinh ra làm đàn bà hơn làm đàn ông....

Thứ nhất, em đã nói là sáng bận họp nên có 1 vài thứ nhầm lẫn...cụ đọc kĩ lại ở trên nhé. Cái phần $406 là nhầm, còn vế sau em nói chỉ khoảng $600++ cho 4 người là chuẩn.

Thứ hai, câu chuyện của cụ và em rất rõ ràng - cụ cần đi vào dịp 30.04, cụ đặt vé GÀ - em chứng minh ngược lại cho cụ thấy cũng vào dịp đó mà biết chọn khéo => rẻ hơn.

Thế nên em mới cảm thấy cụ rất có vấn đề về mặt mental khi cụ đang cố gắng tìm vài điểm để bóp méo câu chuyện.....nói vậy là hiểu....đừng cố gắng giải thích theo kiểu của mình. Làm đàn ông, sai thì nhận, có gì phải xấu hổ nhỉ :) em rất ghét thể loại đàn ông hèn nhát không có bản lĩnh ạ ;)

Lần cuối cùng vào tranh luận với cụ vì tự nhiên em cảm thấy mình bị ...."thấp" ạ
Ơ thế bắt người khác chống mắt chống mũi xong vưỡn nhầm ạ:D Mợ chỉ khoe là mợ họp chứ "đã" nhầm lẫn lúc nào? Thế thôi, mợ không phải ăn vã nữa đâu. Ăn dè cũng được.:21:

Cái thứ nhất của mợ léo chuẩn. Vì nó sai cái tiêu chí quan trọng cụ thể về ngày giờ xác định (mà mợ nhẩy vào khẳng định như đúng rồi) Mục đích riêng về time là để trẻ con đi học, trẻ lớn đi cày. Ngày khác thì thằng cu nhà cháu nó cũng Gúc được.:P

Cái thứ 2 của mợ nó liên quan đến cái sai thứ nhất về thời gian. Tuy nhiên, kể cả mợ kéo dài thành 6 ngày (hâm) vẫn là >600$++(x tỷ giá) => không rẻ mấy so với 14,7 trẹo. Vì thế, khiêm tốn luôn được hoan nghênh.>:D<

Cái thứ 3, chuyện đàn bà, đàn ông. Mợ học cháu hơi bị nhanh. Hehe, trúc mừng, trúc mừng!

Cuối cùng. Nếu là góp ý chân tình, nhà cháu luôn lắng nghe. Nhưng hehe, quả thật. Cái kiểu nhẩy vào cười sằng sặc như mợ ở post #252, Rùi lại còn nhắn tin Gà vịt, cháu đâm khoái! :D Mợ đúng của hiếm, cứ ở chơi cho vui, nhà cháu hứa không ăn vã mợ đâu.:D

nguyenduchiep

Xe tải
nhìn đẹp thế nhỉ các cụ

chuotlang

Xe lừa
Xong, tranh luận gay gắt nhỉ hehe. Dịp 1/5 bác M đc nghỉ mấy hôm? Hay bác đi Maldives nghỉ đi, em thấy nơi đó đẹp tuyệt vời, thích hợp cho gia đình

zeromanvp

Xe tăng
Xong, tranh luận gay gắt nhỉ hehe. Dịp 1/5 bác M đc nghỉ mấy hôm? Hay bác đi Maldives nghỉ đi, em thấy nơi đó đẹp tuyệt vời, thích hợp cho gia đình
Em ủng hộ cụ, đây mới là thiên đường nghỉ dưỡng này. Sing có cái vẹo gì mà các cụ cãi nhau mất hết cả hòa khí thế nhỉ

Masters

Xe buýt
Hehe, Cụ chuột cứ làm như ai cũng đi nhiều và có đ/k như cụ không bằng:D. Vụ Maldives chắc phải đánh dấu ngâm cứu để kiếm xiền cho hè sang năm. Vả lại, tầm đó bọn trẻ còn mới được nghỉ (hè) dài ngày.

Dịp 1/5 Nhà cháu đi 4 ngày thôi, chắc không thay đổi vì đã rủ thêm 1 g/đ người bạn nữa đi cùng.

chuotlang

Xe lừa
Hehe, Cụ chuột cứ làm như ai cũng đi nhiều và có đ/k như cụ không bằng:D. Vụ Maldives chắc phải đánh dấu ngâm cứu để kiếm xiền cho hè sang năm. Vả lại, tầm đó bọn trẻ còn mới được nghỉ (hè) dài ngày.

Dịp 1/5 Nhà cháu đi 4 ngày thôi, chắc không thay đổi vì đã rủ thêm 1 g/đ người bạn nữa đi cùng.
Nếu so ra ko đắt hơn Sing nhiều lắm đâu, cụ suy nghĩ lại là nên đi với F hay 2 vc đi thôi
Em khuyên thất nếu đã đi HK thì Sing ko đáng đi đâu
Đầu bài em đã bảo là đi 1 lần cho biết, và em ko dự định quay lại du lịch Singapore

Trạng thái
Thớt đang đóng