Singapore - Gia đình & Tự túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

bác Chã

Xe buýt
Cứ mang nhiều, thật nhiều xèng rồi sang đó lấy vợ, cần j phải set up lung tung :-?
nhà em sang công tác bên đó dài ngày, lần đầu sang nên mới hỏi thế chứ cụ :D

Okane

Xe container
nhà em sang công tác bên đó dài ngày, lần đầu sang nên mới hỏi thế chứ cụ :D
Ah, e cũng đi công tác dài ngày - k ở Vietnam nhá. Khi đi e thề với cụ mang đúng 1 quần đùi (tất nhiên có cả sịp), 1 áo thun, 1 đôi dép lê, 1 passport, 1 điện thoại và 10k USD tiền mặt.

Chấm hết.

Cần j phải setup sét iếc j cho mệt. Tầm đó đủ e ăn chơi ngủ nghỉ 1 tháng òi :x

Okane

Xe container
Khi nào cụ sang Sing nhể, e định tháng sau đi - giá vé từ SG sang đó chẳng khác j từ SG ra Hanoi :-?

bác Chã

Xe buýt
Khi nào cụ sang Sing nhể, e định tháng sau đi - giá vé từ SG sang đó chẳng khác j từ SG ra Hanoi :-?
bỏ ***, nhà e cũng định đầu tháng sau là té dồi, kụ còn có 10k Mẽo mà mang chứ nhà e thì "da tay trắng lắm" :)) e sang tầm 9,10 tháng cụ ạ :)

mrhai64

Đi bộ
Hnay hoặc ngày mai có bác nào về em gửi mấy cái lọ mini móng chân về cái ạ, chừng ba lọ thôi, bé xíu xíu ạ.

mrhai64

Đi bộ
Góp với bác mấy ảnh nha. Kỹ thuật hơi kém mừ tại vừa đi vừa chụp,
Lối ra tàu điện Ngầm..gần Chinatown

. Khu hình chiếc thuyền..

35N1169

Xe điện
Bọn Sing văn minh sạch đẹp quá cụ nhể? Đi đâu cũng thấy cụ chuot nể quá đi mất.

Masters

Xe buýt
Hệ, Nhà cháu vừa book 4 cái vé khứ hồi đi Sing vào dịp 30/4 sang năm của Jesta (hôm nay t6 có KM) Hình như vẫn đang còn. Cụ nào có hứng thì chiến đi sang đó còn tụ tập.

4 người (em với gấu cùng 2 ông nhõi) hết 15 củ. Tạm coi là rẻ. Đánh dấu bài này của cụ chuột để nghâm cứu đã;))

PoBeo

Xe điện
Hệ, Nhà cháu vừa book 4 cái vé khứ hồi đi Sing vào dịp 30/4 sang năm của Jesta (hôm nay t6 có KM) Hình như vẫn đang còn. Cụ nào có hứng thì chiến đi sang đó còn tụ tập.

4 người (em với gấu cùng 2 ông nhõi) hết 15 củ. Tạm coi là rẻ. Đánh dấu bài này của cụ chuột để nghâm cứu đã;))
:)) :)) :)) Hôm nay có bà cô em đang ở Sing cũng nói là JetStar mừng 7 năm sinh nhật nhưng sau khi em thử book trên Tiger Airways thì giá có 488 Obama cụ à =)) :)) xem ra cụ book hơi "rẻ" đấy :)) =))

Còn giá 15tr cụ book cho 4 người = giá năm ngoái em đi đấy ạ =)) chả thấy rẻ gì....mà đợt đó em book trước có 1 tuần =)) :))

Masters

Xe buýt
Ác, thế E thành gà mất rồi, tại thấy có hơn trẹo/vé nên tưởng rẻ. Thảo nào cụ cười nhiều thế. Nhưng khổ cái nhà em với lũ trẻ đi phải đúng dịp 30-4 và 1/5 cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Ác, thế à. Thảo nào cụ cười nhiều thế. Nhưng khổ cái nhà em với lũ trẻ đi phải đúng dịp 30-4 và 1/5 cụ ạ
Bọn nó có coi đó là ngày nghỉ như mình đâu mà cụ phải khổ với không khổ >:P.....keke từ sau, đừng bao giờ tin vào Quảng Cáo cụ nhé

35N1169

Xe điện

Các cụ đã vào thử vận lần nào chưa vậy?

Masters

Xe buýt
Bọn nó có coi đó là ngày nghỉ như mình đâu mà cụ phải khổ với không khổ >:P.....keke từ sau, đừng bao giờ tin vào Quảng Cáo cụ nhé
Cụ bẩu. Vé về có hơn 700k, vé đi 1,8k. Thế đâm nhà cháu mới ham. Với lại chết cái tâm lý tầm đấy bọn trẻ, bọn lớn nó được nghỉ:P. Tất tật cả thuế với lệ phí thành hơn 13 củ. Cháu khoái quá tick lăng nhăng thêm mấy cái lựa chọn, thành ra lúc xuất vé là 14,7 củ. Riêng vụ 1/5 chúng nó không coi đấy là ngày nghỉ như mình thì nhà cháu ghi nhận, ghi nhận:D

Mà 488$ của cụ cũng 4 người khứ hồi à? Có hết các loại thuế với Lệ con bà Phí chưa Cụ? Cụ mua hộ cháu thêm 4 cái nữa. Nhà cháu rủ bạn đi cùng. Đi 29/04 (T7) về 02/05 (T4) cụ nhé. Để 2 thằng nhà cháu nó còn đi học>:P

Hehe, nhà cháu vừa đọc cái thớt cũng đi Sing của kụ. Hiểu dồi, hiểu dồi:D

Chỉnh sửa cuối:

Masters

Xe buýt
Cụ PoBeo chạy đâu mất tiêu rồi, vào chỉ bảo hộ em vụ vé viếc cái đê:P

Nếu cụ "đang tính" quay lại Sing chơi thì sửa lại cái máy ảnh đi cụ. Cụ mang đi bảo hành cái lỗi đo sáng với focus xem=)) Riêng khoản chọn góc chụp nó không bảo hành cụ ợ.=))

Mà góp ý cụ Chuột lần sau post hình ảnh, thông tin những nơi mình đã đi thì 80% tần suất ảnh là phải có cái mẹt của mình (hoặc gđ) cho nó đúng chất Show hàng giống cụ gì cũng đi Sing nhá=))

PoBeo

Xe điện
Cụ bẩu. Vé về có hơn 700k, vé đi 1,8k. Thế đâm nhà cháu mới ham. Với lại chết cái tâm lý tầm đấy bọn trẻ, bọn lớn nó được nghỉ:P. Tất tật cả thuế với lệ phí thành hơn 13 củ. Cháu khoái quá tick lăng nhăng thêm mấy cái lựa chọn, thành ra lúc xuất vé là 14,7 củ. Riêng vụ 1/5 chúng nó không coi đấy là ngày nghỉ như mình thì nhà cháu ghi nhận, ghi nhận:D

Mà 488$ của cụ cũng 4 người khứ hồi à? Có hết các loại thuế với Lệ con bà Phí chưa Cụ? Cụ mua hộ cháu thêm 4 cái nữa. Nhà cháu rủ bạn đi cùng. Đi 29/04 (T7) về 02/05 (T4) cụ nhé. Để 2 thằng nhà cháu nó còn đi học>:P

Hehe, nhà cháu vừa đọc cái thớt cũng đi Sing của kụ. Hiểu dồi, hiểu dồi:D
Cụ PoBeo chạy đâu mất tiêu rồi, vào chỉ bảo hộ em vụ vé viếc cái đê:P

Nếu cụ "đang tính" quay lại Sing chơi thì sửa lại cái máy ảnh đi cụ. Cụ mang đi bảo hành cái lỗi đo sáng với focus xem=)) Riêng khoản chọn góc chụp nó không bảo hành cụ ợ.=))

Mà góp ý cụ Chuột lần sau post hình ảnh, thông tin những nơi mình đã đi thì 80% tần suất ảnh là phải có cái mẹt của mình (hoặc gđ) cho nó đúng chất Show hàng giống cụ gì cũng đi Sing nhá=))
Hic, cụ đừng động vào nỗi đau của em nữa, em chụp ảnh hơi bị kém à T___T em đang phải nghiên cứu cái món đã mà mất thời gian quá.....hehehe

Còn vụ đặt vé, cụ vào ngay Tiger Airways và đặt luôn giúp em.......hôm qua em đặt thử thì toàn bộ taxes, phí sân bay, round trip x4 có 468,8 chứ không phải là 488 cụ (em nhầm tí :P )

Vụ JetStar thì em hiểu rồi, cụ đặt chiều về là vào những ngày cuối tuần nên giá là 1tr8, nếu cụ chọn đi thứ 2 - về thứ 5 thì giá 2 chiều đều là 750k, nếu cộng hết các loại thuế, hành lý thì khoảng 2tr8 1 người thôi cụ à :)

Masters

Xe buýt
:)) :)) :)) Hôm nay có bà cô em đang ở Sing cũng nói là JetStar mừng 7 năm sinh nhật nhưng sau khi em thử book trên Tiger Airways thì giá có 488 Obama cụ à =)) :)) xem ra cụ book hơi "rẻ" đấy :)) =))

Còn giá 15tr cụ book cho 4 người = giá năm ngoái em đi đấy ạ =)) chả thấy rẻ gì....mà đợt đó em book trước có 1 tuần =)) :))
Bằng giá cụ đi năm ngoái cũng giá rẻ của Tiger Airways phỏng?:P

Còn vụ đặt vé, cụ vào ngay Tiger Airways và đặt luôn giúp em.......hôm qua em đặt thử thì toàn bộ taxes, phí sân bay, round trip x4 có 468,8 chứ không phải là 488 cụ (em nhầm tí :P )

Vụ JetStar thì em hiểu rồi, cụ đặt chiều về là vào những ngày cuối tuần nên giá là 1tr8, nếu cụ chọn đi thứ 2 - về thứ 5 thì giá 2 chiều đều là 750k, nếu cộng hết các loại thuế, hành lý thì khoảng 2tr8 1 người thôi cụ à :)
Chán cụ này thật, cứ liên thiên đắc chí vì những cái đâu đâu. Đã nói là đi 29/4 về 2/5 cho bọn trẻ nhà cháu nó đi học, bọn lớn nó đi cày.:D Chứ đang yên đang lành lôi cả vợ, cả mẹ, cả em gái đi vào giữa tháng 10 chỉ để rẻ thêm 1-2 trẹo thì nói làm giề.:))

Cụ nào rảnh vào Tiger Airways check giá hộ em lịch trình trên cái. Nhớ có cả hành lý (điểm xuất phát HN). Hay con Náp tóp của em nó hỏng:D

PoBeo

Xe điện
Bằng giá cụ đi năm ngoái cũng giá rẻ của Tiger Airways phỏng?:P

Chán cụ này thật, cứ liên thiên đắc chí vì những cái đâu đâu. Đã nói là đi 29/4 về 2/5 cho bọn trẻ nhà cháu nó đi học, bọn lớn nó đi cày.:D Chứ đang yên đang lành lôi cả vợ, cả mẹ, cả em gái đi vào giữa tháng 10 chỉ để rẻ thêm 1-2 trẹo thì nói làm giề.:))

Cụ nào rảnh vào Tiger Airways check giá hộ em lịch trình trên cái. Nhớ có cả hành lý (điểm xuất phát HN). Hay con Náp tóp của em nó hỏng:D
Éc, chán cụ thế nhỉ.....bọn Tây nó có coi cái ngày 29.04 hay 2.05 là cái ngày quái gì đâu....em không biết ngày đó có phải là ngày cuối tuần ko (thứ 6, thứ 7 và CN) còn nếu không phải thì vô tư đê......e thì tính đi trong tuần, em ghét nghỉ vào ngày mà toàn dân cùng nghỉ, thích là nghỉ, còn ngày toàn dân nghỉ thì em ở nhà, hoặc thăm bạn bè, họ hàng :P Mà em có nói cụ phải đặt vào tháng 10 như em thì rẻ đâu......cụ thật là.......máy bay giá rẻ chỉ cần đặt sớm, fixed ngày là rẻ liền :))

Cụ chưa check Tiger Airways hả? Sao mà lười vãi lúa thế? Check đi nào...cực kì đơn giản

Trạng thái
Thớt đang đóng