[CCCĐ] Singapor xinh đẹp trong mắt con bé lơ ngơ lần đầu đi ngoài

X30

Xe tăng
Em vào xem ảnh Mợ đi Sing

Phuco2007

Tháo bánh
Đi tơi vìa được hơn 1 tháng rùi mà bi giờ em mí có can đảm viết bài lên đây. Lần đầu em viết bài phải cách đây 2 năm có lẻ rùi ấy ạ.
Hum nay mưa gió, bùn bùn em rảnh quá, lại được các cụ động viên thế là em viết lun
Ps: Các cụ đừng ném gạch ném đá em nha, tội nghiệp
E vô thăm thớt của người iêu! Ý nhầm: của Nhím iêu:)>-

long.evnfc

Xe hơi
Chưa thấy gì nhỉ? Hóng

Liger

Xe tải
Em vào hóng chuyện chuyến đi của mợ chủ.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Em thật: Ngán nhất đi Sing, kể cả quả du thuyền em cũng đi rồi!
Vậy mà cuối tháng lại phải đi, đáng nhẽ đc sang Thái chơi vui và sướng hơn nhiều!

vihotel.net

Xe máy
Đồ ăn Sing có được không các cụ

Holygraal

Xe hơi
Hì, em lại tiếp tục ạ.
Sau 2 ngày chán ngắt ở Malay thì tụi em lên xe đi Singapor
Lưu ý là ko mặc váy ngắn hay sóc nha, qua được cửa Malay nhưng ko vào được Sing ạ
- Ở Malay thì xin luôn tờ khai và điền đủ

Các cụ có thể xem tờ khai mẫu ở đây ạ
Xin lỗi các cụ chứ em muốn chửi cdmxyzjshdyehd cái thằng Sing mất dậy. Xyzcdcmncn chúng nó phân biệt chị em người Việt vcd mà chị em cứ thích đi Sing làm cái gì. Ừ thì có một số chị em sang đấy làm ăn bằng vốn tự có nhưng con mẹ cái bọn hải quan Sing nó co vẻ đánh đồng hết gái Việt nam hay sao.

Archer

Xe điện
Xin lỗi các cụ chứ em muốn chửi cdmxyzjshdyehd cái thằng Sing mất dậy. Xyzcdcmncn chúng nó phân biệt chị em người Việt vcd mà chị em cứ thích đi Sing làm cái gì. Ừ thì có một số chị em sang đấy làm ăn bằng vốn tự có nhưng con mẹ cái bọn hải quan Sing nó co vẻ đánh đồng hết gái Việt nam hay sao.
Cách đây 3 năm em cũng chửi lồng chửi lộn bọn khốn đó ở ngay sân bay SGP vì tội bắt vợ em double check và dặn vợ u nó đừng bao giờ rủ rê tôi quay lại đống bull **** này nhé. Lần này có con tin là thằng cu Út nên em phải đi cùng nhưng tình hình có vẻ yên ả hơn. Nhưng em ứ thích SGP như HK hay Mã Lai :)

Archer

Xe điện
Phương tiện đi lại tiếp theo là Xe bus và tàu điện ngầm
Các điểm Tàu điện ngầm và tàu trên không đều có ký hiệu MRT, cứ thấy biển báo này là có thể tìm được điểm lên tàu ạ
Để đi được tàu điện thì các cụ mợ cần làm thẻ EZ-link (dùng cho cả MRT và bus) hoặc mua thẻ Standard Ticket (sử dụng trong 1 tháng, chỉ dùng cho MRT)
Các cụ mợ nên dùng EZ-Link. Đi mọi loại phương tiện và được rút tiền ra khi không đi nữa.
Phí làm thẻ là 12$ Sing. Trong đó có 5$ tiền phí và 7$ được tiêu. Tính ra đi từ bên này Sing sang bên kia Sing bằng tàu điện chỉ hết tầm 7$, 3 ngày di chuyển chắc chỉ hết tầm 25$
Chỉ cần có hộ chiếu là mọi người có thể làm được thẻ, tại các trạm tàu điện ngầm đều có điểm làm thẻ, nạp tiền vào thẻ và rút tiền qua cây rút tiền ạ (Như 1 dạng ATM ở VN). Nhân viên ở đây cực kỳ thân thiện, thẻ này còn có giá trị trong 5 năm (Em vẫn còn thẻ, cụ nào cần ới em nhá, em tặng lại)
MRT ở Sing có 5 tuyến đường chính chia rõ các màu, mọi người nhìn bản đồ là có thể đi được ạ
  • East West (EW) – màu xanh lá
  • North South (NS) – màu đỏ
  • North East (NE) – màu tím
  • Circle (CC) – màu cam
  • Downtown line (DT) – xanh da trời

Cái thẻ nó dư lày đây ạ

Mua tourist sim phải chìa passport còn EZ link thì miễn. Quả EZ Link thỉnh thoảng cũng lên cơn. Mới top up 10 đồng xong chạy mấy trạm đã báo hêat tiền. Chạy hỏi lão trực ban kiểm tra hí hoáy 1 hồi lại srry mời anh lên xe. Máy lại báo còn 8-9 đồng lưu thẻ. SGP nó giàu không lại cứ quả quyết nó lừa đảo ;))

New_Carens

Xe điện
Sing nếu chưa biết thì nên đi 1 lần cho biết. Nhà cửa, vui chơi giải trí, cơ sở hạ tầng same same Hà Nội mình, đi 3 ngày là hết chỗ chơi. Giá khách sạn + ăn uống quá đắt đỏ, khí hậu nóng nực. HN hiện chỉ kém mỗi cái bể bơi trên nóc nhà và siêu cây thôi.

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Chuyến đi này của em khá bất ngờ, cũng không kịp tìm hiểu hay chuẩn bị gì nhiều. Mất 1 ngày để đi đổi tiền malay và tiền Sing, gói gém quần áo, xin xép bố mẹ, con cái và lên đường.
Em bay thẳng từ Nội Bài đi Malay rùi mới sang Sing bằng đường bộ
Malay thì không có nhiều điều để nói nên em chỉ kể sơ sơ qua ảnh thui ạ

Sân bay Kuala Lumpur. Ấn tượng ban đầu là nhỏ nhỏ xinh xinh, dưng mà càng đi càng thấy nó rộng khủng khiếp

Bữa cơm đạm bạc trên máy bay ạ

Máy bay Malaysia :))
Ảnh cụ chụp đẹp quá, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và an toàn ạ :))

hongnguyenxd

Đi bộ
em cũng vừa đi tự túc về, góp vui mấy cái ảnh. nói chung singapore có tất cả các thứ mình mơ ước, nhưng thua vietnam ở cảnh đẹp tự nhiên. tiếc là vietnam mình có mà ko biết dùng :)

Sing chỉ được cái sạch chứ không đẹp tự nhiên