[CCCĐ] Singapor xinh đẹp trong mắt con bé lơ ngơ lần đầu đi ngoài

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu đi NGOÀI mà phải sang tận SING đi Ị hả cụ

tcn4979

Tháo bánh
Có chút kỳ niệm với Singapore chia sẻ với các cụ

Nhìn Sing thế thôi nhưng mà đi chơi mấy hôm thì được, sống ở đó em nghĩ chẳng sướng
Nói thế này để các cụ dễ tưởng tượng: Sing giống như 1 anh học giỏi trong lớp, cái gì cũng chỉn chu, đi đứng ăn nói đều chuẩn chỉ
Việt nam mình như một anh chàng vừa học vừa chơi, thích thì chơi thích thì học, sống phóng khoáng thích thì nhích...
Kiểu kiểu như thế, cụ thấy thằng nào sướng hơn :)
Em sang bên đó, muốn ăn muốn uống đôi khi cũng khó
Mịa, đi cả ngày tối mới về khách sạn, lọ mọ mãi mới tìm được cái siêu thị nhỏ để chọn vào lon bia về nhâm nhi
Lúc đo 11h PM, hỏi thằng bán siêu thị bao xiền 6 lon bia, nó chẳng thèm trả lời chỉ vào cái biển ghi: Cấm bán đồ uống có cồn từ 10h30PM tối đến 6h AM
Mịa .....điên hết cả người

Buồn cười, có hôm em đi taxi, anh tài xế chạc 40t nói nhiều hỏi mày từ đâu, em bảo từ Việt Nam
Nó bảo luôn: Oh Viet nam, very good
Em bảo sao mày bảo Việt Nam good
Nó bảo: Việt Nam mày sướng, dân giàu, vừa làm nhưng cũng được chơi
Em bảo Singapore mày giàu thế còn gì nữa
Nó bảo doanh nghiệp giàu thôi, dân nghèo, chính phủ nghèo, no good
Nó còn bảo ở đây chỉ biết làm, không biết chơi, no good

Nghe nói thế em lại nhớ đến câu chuyện đi mua bia với cả món lòng lơn tiết canh sáng sớm ngày chủ nhật ở Việt Nam mình

Ngẫm cũng đúng: sướng hay không là ở mình các cụ ạ

Nhimyeu1601

Xe hơi
Có chút kỳ niệm với Singapore chia sẻ với các cụ

Nhìn Sing thế thôi nhưng mà đi chơi mấy hôm thì được, sống ở đó em nghĩ chẳng sướng
Nói thế này để các cụ dễ tưởng tượng: Sing giống như 1 anh học giỏi trong lớp, cái gì cũng chỉn chu, đi đứng ăn nói đều chuẩn chỉ
Việt nam mình như một anh chàng vừa học vừa chơi, thích thì chơi thích thì học, sống phóng khoáng thích thì nhích...
Kiểu kiểu như thế, cụ thấy thằng nào sướng hơn :)
Em sang bên đó, muốn ăn muốn uống đôi khi cũng khó
Mịa, đi cả ngày tối mới về khách sạn, lọ mọ mãi mới tìm được cái siêu thị nhỏ để chọn vào lon bia về nhâm nhi
Lúc đo 11h PM, hỏi thằng bán siêu thị bao xiền 6 lon bia, nó chẳng thèm trả lời chỉ vào cái biển ghi: Cấm bán đồ uống có cồn từ 10h30PM tối đến 6h AM
Mịa .....điên hết cả người

Buồn cười, có hôm em đi taxi, anh tài xế chạc 40t nói nhiều hỏi mày từ đâu, em bảo từ Việt Nam
Nó bảo luôn: Oh Viet nam, very good
Em bảo sao mày bảo Việt Nam good
Nó bảo: Việt Nam mày sướng, dân giàu, vừa làm nhưng cũng được chơi
Em bảo Singapore mày giàu thế còn gì nữa
Nó bảo doanh nghiệp giàu thôi, dân nghèo, chính phủ nghèo, no good
Nó còn bảo ở đây chỉ biết làm, không biết chơi, no good

Nghe nói thế em lại nhớ đến câu chuyện đi mua bia với cả món lòng lơn tiết canh sáng sớm ngày chủ nhật ở Việt Nam mình

Ngẫm cũng đúng: sướng hay không là ở mình các cụ ạ
Đúng đấy ạ
Em là em thấy, cứ có xiền ở VN là sướng nhất

ngocmai227

Xe lăn
Đúng đấy ạ
Em là em thấy, cứ có xiền ở VN là sướng nhất
Ở đâu cũng phải làm mới có tiền chứ mợ, còn đã có tiền thì ở đâu chả sướng.
Có xiền ở VN sướng nhất e nghĩ do dân mình tự sướng với nhau thôi, chứ không khí ô nhiễm, thức ăn độc hại, dịch vụ thì thôi, khỏi nói... có f mà sướng.
E đủ xiền e sẽ đi du lịch, còn nhiều nơi e muốn đi quá :)

Nhimyeu1601

Xe hơi
Có xiền ở VN sướng nhất e nghĩ do dân mình tự sướng với nhau thôi, chứ không khí ô nhiễm, thức ăn độc hại, dịch vụ thì thôi, khỏi nói... có f mà sướng.
Hì đương nhiên ở đâu cũng phải làm mới có tiền và có tiền thì sướng nhưng mà đi ra ngoài em lại thấy thích VN mình hơn.
Du lịch ở VN thích hơn ạ. Đồ ăn phong phú, hợp khẩu vị, dịch vụ ok (Trừ miền bắc ra), tiện lợi, thoải mái

meonhobatchuotnho

Xe đạp
Ở đâu có xiền mới sướng, nhưng ở VN vưỡn sướng hơn vì tự do, thích làm gì cũng được, có chăng là những hàng hóa đắt tiền thì phải trả giá cao hơn thôi. Em đi vài nước giàu hơn mình thấy cũng khổ bỏ bà, đi nhẹ nói khẽ cười duyên, không cố giả tạo như vậy thì bọn xung quanh nó nhìn bằng ánh mắt hình viên đạn,... không thì xùy tiền ra nộp phạt.
Sing em không trở lại đã 7-8 năm rồi, nhưng ngoài khung cảnh nhiều tòa nhà to đẹp, hiện đại hơn VN lúc đó ra, thì em thấy shock với chỗ nào cũng phải trả phí sử dụng khá cao so với thu nhập của mình, lúc đấy cái Marina bay, đang trong quá trình hoàn thiện, vào đấy nó cũng thu xèng, chỗ nào cũng có biển cảnh cáo phạt, bla, bla,... như cấm ăn uống khi ở trên sân ga, trong toa tàu điện, vi phạm fine 500 - 1500 SGD, mịa nó chứ, khát nước cũng cấm uống... Nói chung là mệt. Mà lượn lờ ở mấy khu phố tàu Gaylang thì bươm bướm bay đầy, sang khu Tiểu Ấn, thì cái bọn to cao đen hôi rình,...

ngocmai227

Xe lăn
Hì đương nhiên ở đâu cũng phải làm mới có tiền và có tiền thì sướng nhưng mà đi ra ngoài em lại thấy thích VN mình hơn.
Du lịch ở VN thích hơn ạ. Đồ ăn phong phú, hợp khẩu vị, dịch vụ ok (Trừ miền bắc ra), tiện lợi, thoải mái
E nghĩ phần nhiều là do mình đã gắn bó với đất nước, rồi còn bao nhiêu mối quan hệ nữa nên ko thể rời xa đc, chứ mợ mà đi các làng mạc m, các trang trại của người dân thì riêng nhìn rau luống cho nhà ăn luống để bán đã thấy nản rồi. Dịch vụ mợ trừ miền bắn thì mất 1/3 đất nước rồi còn đâu, các tỉnh khác dịch vụ ok nhưng cũng chưa phải tốt so với nhiều nước khác.

Nhimyeu1601

Xe hơi
E nghĩ phần nhiều là do mình đã gắn bó với đất nước, rồi còn bao nhiêu mối quan hệ nữa nên ko thể rời xa đc, chứ mợ mà đi các làng mạc m, các trang trại của người dân thì riêng nhìn rau luống cho nhà ăn luống để bán đã thấy nản rồi. Dịch vụ mợ trừ miền bắn thì mất 1/3 đất nước rồi còn đâu, các tỉnh khác dịch vụ ok nhưng cũng chưa phải tốt so với nhiều nước khác.
Em không bàn luận vấn đề thực phẩm ở VN, vấn đề này quá sức khủng khiếp luôn. Nhà em giờ ăn rau nhà trồng, gà nhà nuôi, cá nhà thả cụ ạ :))
Còn du lịch thì sợ miền Bắc thật ý cụ ạ.
Em đi Tuần Châu, 1 chai lavi 500ml giá 50k, dã man luôn. Hôm sau kiếm được chỗ mua chai nước giá 20k thì ngồi ghế chưa ấm chỗ đã có người ra thu phí ghế ngồi 30k
Em ạ luôn
Miền Bắc em chỉ đi theo kiểu hành xác, đi bộ, leo núi, ngủ lều thoai cụ ạ

ngocmai227

Xe lăn
Em không bàn luận vấn đề thực phẩm ở VN, vấn đề này quá sức khủng khiếp luôn. Nhà em giờ ăn rau nhà trồng, gà nhà nuôi, cá nhà thả cụ ạ :))
Còn du lịch thì sợ miền Bắc thật ý cụ ạ.
Em đi Tuần Châu, 1 chai lavi 500ml giá 50k, dã man luôn. Hôm sau kiếm được chỗ mua chai nước giá 20k thì ngồi ghế chưa ấm chỗ đã có người ra thu phí ghế ngồi 30k
Em ạ luôn
Miền Bắc em chỉ đi theo kiểu hành xác, đi bộ, leo núi, ngủ lều thoai cụ ạ
Miền Bắc e mới đi Q.Ninh và sápa, còn từ HN đổ về nam e đi gần hết các tỉnh rồi. Đi du lịch mà cứ nơm nơm đề phòng chán nhỉ mợ nhỉ!

Nhimyeu1601

Xe hơi
Miền Bắc e mới đi Q.Ninh và sápa, còn từ HN đổ về nam e đi gần hết các tỉnh rồi. Đi du lịch mà cứ nơm nơm đề phòng chán nhỉ mợ nhỉ!
Hi Sapa chắc em đến chục lần rùi ý ạ. Đưa con gái đi khoảng 3 lần, đi leo núi vài lần nữa

Nhimyeu1601

Xe hơi
Nhiều năng thế? Mợ bảo em là cụ năng à?
Em làm được những việc mà người đàn ông có thể làm được cho người phụ nữ.
Sức khỏe và sự an toàn của mợ là tài sản của diễn đàn ô tô phăn, cũng như của cộng đồng yêu thích vòng gỗ sưa toàn quốc.

Đùa mợ tí, nhưng chuyến đi của mợ vậy là ngon òi. Cá nhân em thì thấy Mã lai đẹp hơn Sing ạ. Hồi trước, khi làm việc ở Mã Lai em hay ở cái khách sạn thuộc tổ hợp Time Square màu nâu nâu mợ chụp đây này.
Hihi, e đùa cụ thui ạ.
Ở Mã e chưa dám đi mềnh nên cũng ko thấy nó đẹp lắm. Hẹn lần sau quay lại ạ

tvdung

Xe điện
Em vào hóng riệu

Hulk

Xe tăng
Dạ tiền vé máy bay, khách sạn, ăn uống, đi lại (Em đi grap ở malay và đi xe đạp, tàu điện ngầm, xe bus ở Sing)
Tổng thiệt hại hết khoảng 13tr/5 ngày. 2 ngày ở Malay và 3 ngày ở Sing ạ
Rẻ hơn đi linh tinh trong nước mà lại được trải nghiệm không khí nước ngoài. Vodka mợ.

Jeep2017

Xe tăng
Dạ tiền vé máy bay, khách sạn, ăn uống, đi lại (Em đi grap ở malay và đi xe đạp, tàu điện ngầm, xe bus ở Sing)
Tổng thiệt hại hết khoảng 13tr/5 ngày. 2 ngày ở Malay và 3 ngày ở Sing ạ
chi phí không quá cao cho 1 người

Holygraal

Xe hơi
Lúc mợ nhập cảnh Sing có bị bọn XNC nó làm khó dễ không vậy?

Minhbeboi

Xe buýt
Nghe đến singapore mà thấy tò mò vẻ đẹp nơi đó rồi