Sidecar mối tình của tôi

babolat

Xe đạp
@ Noza ! xe mình đời 88 kg có số lùi,SDK chỉ từ 90 về sau mới có, đấy là gần đây mình nghe nói thế, lúc mới thấy xe chính cái cần nhôm nhỏ và trăng trắng ấy đã khiến mình lầm tưởng là số lùi , Thực ra mình phải cám ơn Noza và cái topic Phục chế sdk nhiều lắm.
@ Saigonfvw-Kar và nhiều bác khác. Nếu có lần 2 thì chắc chắn phải theo các bác chứ hiện tại thì lỡ tay tháo loạn cả rồi

Và bây giờ mình xin tiếp tục:
Chắc các bác và Noza còn nhớ, cách đây kg lâu mình đã lên đây (OF) để xin hỏi về cách chạy mạch điện sdk? nhưng kết quả kg khả quan lắm nhưng may sao có 1 bác nào đó đã cho mình số ĐT của Công bác sỹ.
... Thực ra, mình quan tâm hàng đầu chính là máy và hệ truyền động của em nó, nhưng trình kg có nên tạm tháo gỡ phần ngoài trước trong khi tìm tòi học hỏi. khi các đồ cần xi mạ hay sơn đã được mang đi, mình chần chừ tìm giải pháp mãi... nhưng rồi cũng đến lúc quyết định phải cho nổ máy, trước đó phải tìm mua cho được 2 quả mobin này

Cùng với 2 sợi dây fin đúng của Liên xô

Kiểm tra xăng nhớt đâu đấy mình nhờ 1 thợ honda gần nhà vào nổ máy giúp, khi kiểm tra vít lửa thì ôi thôi đã bị ai đó đổ keo AB cứng ngắc, cạy mãi cả buổi mới xong, từ 9g sáng đến hơn 12g mới giải quyết ổn để bugi có lửa, nhìn tia lửa xanh bắn ra từ bugi mình khấp khởi mừng và cầu mong cho máy sẽ nổ rộn ràng... sau khi đạp được khoảng 10 cái thì kg thể đạp được nữa, loay hoay đến 14g phải tháo 1 đầu bò ta kiểm tra thì ôi thôi piton xước dài, secmawng bị bó chặt khiến piton kẹt trong xi lanh không thể đạp được nữa, thợ honda chào thua khăn gói ra về để lại cho mình 1 bãi chiến trường tan hoang, sự chán nản trong mình đã lên gần cực điểm, ngoài đường hàng xóm đi qua liếc mắt mỉa mai, trong nhà vợ cả thì đã kg nói gì từ lúc mang cái xe về, con thì nhỏ hễ cứ thấy cái gì của xe mà thuận tay lại lôi ra làm đao làm kiếm... xua vội đống sắt rỉ vào góc sân, lấy bạt che lên cho khuất mắt mọi người, mình quên luôn cái xe mất mấy ngày.
Rồi 1 hôm tỉnh táo mình gọi điện thoại cho Công bác sỹ, ở hiền gặp lành, có thể nói mình chưa gặp ai Trách nhiệm, tận tình và đầy tinh thần thượng võ như Công. và rồi vào 1 ngày mưa gió, mình gói cái máy xe thành 3 cục to tổ bố cùng tiết chế và đám giây điện lùng nhùng 11g đêm chạy hơn 10km ra quốc lộ gửi về cho Công bác sỹ. Có lẽ đây là quyết định sáng suốt nhất!
( mạng kém quá, kg up hình được... so ry...sỏy..)
CÒN TIẾP

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
He he ... bán xe ko thầy ? Để lâu nó hỏng phí đi, sửa vớ vẩn thế thì chạy ngon thế nào được :D

Cụ chủ thớt cho em hỏi lại có phải xe cụ ko có số lùi đúng ko ạ ? Em hỏi chỉ muốn kiểm tra kiến thức của mình :D
anh ơi,mink làm thuyền độ lên sidecar có khả thi ko anh
nhiều người bảo ko đc :s

saigonvw

Xe tăng
anh ơi,mink làm thuyền độ lên sidecar có khả thi ko anh
nhiều người bảo ko đc :s
Quan trọng là Chú muốn độ xong thì chiếc xe giống con giáp nào ? Honda Dame, ss67, Dream, chaly hoặc xe đạp....muốn độ thuyền cũng được mà ( Không ai cấm ) Nhưng xét kỹ hơn về mặt kỹ thuật và Mỹ thuật thì TẤT CẢ NHỮNG XE TIỀN THÂN LÀ 2 BÁNH THÌ KHÔNG NÊN GẮN THÊM THUYỀN
Tại sao à ? BỐ A BẢO THẾ :D :D :D

sexylam

Xe tải
Noza ! xe mình đời 88 kg có số lùi,SDK chỉ từ 90 về sau mới có, đấy là gần đây mình nghe nói thế, lúc mới thấy xe chính cái cần nhôm nhỏ và trăng trắng ấy đã khiến mình lầm tưởng là số lùi , Thực ra mình phải cám ơn Noza và cái topic Phục chế sdk nhiều lắm.
@ Saigonfvw-Kar và nhiều bác khác. Nếu có lần 2 thì chắc chắn phải theo các bác chứ hiện tại thì lỡ tay tháo loạn cả rồi

Và bây giờ mình xin tiếp tục:
Chắc các bác và Noza còn nhớ, cách đây kg lâu mình đã lên đây (OF) để xin hỏi về cách chạy mạch điện sdk? nhưng kết quả kg khả quan lắm nhưng may sao có 1 bác nào đó đã cho mình số ĐT của Công bác sỹ.
... Thực ra, mình quan tâm hàng đầu chính là máy và hệ truyền động của em nó, nhưng trình kg có nên tạm tháo gỡ phần ngoài trước
Kiểm tra xăng nhớt đâu đấy mình nhờ 1 thợ honda gần nhà vào nổ máy giúp, khi kiểm tra vít lửa thì ôi thôi đã bị ai đó đổ keo AB cứng ngắc, cạy mãi cả buổi mới xong, từ 9g sáng đến hơn 12g mới giải quyết ổn để bugi có lửa, nhìn tia lửa xanh bắn ra từ bugi mình khấp khởi mừng và cầu mong cho máy sẽ nổ rộn ràng... sau khi đạp được khoảng 10 cái thì kg thể đạp được nữa, loay hoay đến 14g phải tháo 1 đầu bò ta kiểm tra thì ôi thôi piton xước dài, secmawng bị bó chặt khiến piton kẹt trong xi lanh không thể đạp được nữa, thợ honda chào thua khăn gói ra về để lại cho mình 1 bãi chiến trường tan hoang, sự chán nản trong mình đã lên gần cực điểm, ngoài đường hàng xóm đi qua liếc mắt mỉa mai, trong nhà vợ cả thì đã kg nói gì từ lúc mang cái xe về, con thì nhỏ hễ cứ thấy cái gì của xe mà thuận tay lại lôi ra làm đao làm kiếm... xua vội đống sắt rỉ vào góc sân, lấy bạt che lên cho khuất mắt mọi người, mình quên luôn cái xe mất mấy ngày.
Rồi 1 hôm tỉnh táo mình gọi điện thoại cho Công bác sỹ, ở hiền gặp lành, có thể nói mình chưa gặp ai Trách nhiệm, tận tình và đầy tinh thần thượng võ như Công. và rồi vào 1 ngày mưa gió, mình gói cái máy xe thành 3 cục to tổ bố cùng tiết chế và đám giây điện lùng nhùng 11g đêm chạy hơn 10km ra quốc lộ gửi về cho Công bác sỹ. Có lẽ đây là quyết định sáng suốt

Hay lắm anh bạn mình vote cho bạn , Thực tế chơi SK đơn giản quá nhưng chính vì sự đơn giản ngô nghê , thô sơ một cách đáng yêu và cá tính của nó mà làm cho bao trái tim phải rung động mất ăn mất ngủ vì nó . tiếp đi bạn

thangngviet

Xe tăng
Cụ ơi , tiếp nhanh phần sau nhé, cái nhà ông NOZA cũng làm em nghiện em 3 bánh này rồi

khoihoang553

Đi bộ
ban o dau co the cho minh dia chi dc ko minh rat hom mo com sdc wa ban

babolat

Xe đạp
... Mùa đông cùng những ngày mưa bão rồi cũng qua và mùa xân đã về, theo quy luật ấy của tự nhiên mối tình của tôi cũng từng ngày thay da đổi thịt

Tết Canh dần thật khó quên, đó là những ngày rảnh rỗi của riêng mình để lau chùi, chà rửa rỉ sét... lạ thay, những thứ rỉ sét như vành, phuộc nhún trước sau, ghi đông, ống xả... ngoại trừ những nơi mục thì còn lại chỉ cần xà phòng, bàn chải, bùi nhùi rửa bát chà kỹ thì lại long lanh như mới...Công bác sỹ sau khi lắp mày xong cho lên xe chạy thử, canh xăng, lửa, canh tiết chế... bó gọn các dây điện cùng các bóng đèn cắm sẵn cho mình .... và kết quả là 1 phát nổ ngay.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Em post hộ bác babolat. Bác ấy cho nhiều ảnh trong 1 post nên em phải tách ra.

THAY CHO LỜI KẾT!

Cám ơn otofun, cám ơn toppic Dự án phục chế SDK, cám ơn bác tay lông, Duyanhpt và các bác rất nhiều.
GHI CHÚ:
- SDK mối tình của tôi ( phỏng theo fim Mạc Tư Khoa Tình yêu của tôi)
- Hình ảnh chụp bằng Nokia 6300 nên kg được đẹp lắm
- Hình ảnh chụp khi xe chưa xong nên bụi bám nhiều... hiện nay xe đã chạy tốt.
CHÚC SDK MẠNH MẼ VÀ BỀN BỈ.

daigiang6868

Đi bộ
Một tinh yêu sidecar điển hình, em cũng gần 2 năm rồi nhưng chưa có duyên với em nào cả (tới giờ vẫn cô đơn). Em vẫn theo từng bước đi của các anh em sidecar, từng hình ảnh của anh em. Và gần đây nhận được thông tin anh em tập trung ở Lý Nam Đế em đã chạy từ Bắc Ninh ra trước 1 tiếng chờ các bác tới. Em hôm rồi định post một số hình ảnh của sidecar lên để anh em cùng ngắm nhưng khốn nỗi không biết làm thế nào up ảnh lên, anh em giúp tí nhé. Bác chủ thớt ở đâu vậy, cho e số đt đi khi nào em bén được duyên em phải kiếm bác học hỏi nếu bác không ngại giao lưu với bần nhân này.
E tên Hoàn: 0986 666 916

truvu2001

Xe tải
em thật kinh nể bác xe như thế mà bác tân trang lên đẹp quá
bác cho em hỏi giờ em muốn cưới cô vợ như thế khoang bao tiền

anhdesigner

Xe đạp
Một tinh yêu sidecar điển hình, em cũng gần 2 năm rồi nhưng chưa có duyên với em nào cả (tới giờ vẫn cô đơn). Em vẫn theo từng bước đi của các anh em sidecar, từng hình ảnh của anh em. Và gần đây nhận được thông tin anh em tập trung ở Lý Nam Đế em đã chạy từ Bắc Ninh ra trước 1 tiếng chờ các bác tới. Em hôm rồi định post một số hình ảnh của sidecar lên để anh em cùng ngắm nhưng khốn nỗi không biết làm thế nào up ảnh lên, anh em giúp tí nhé. Bác chủ thớt ở đâu vậy, cho e số đt đi khi nào em bén được duyên em phải kiếm bác học hỏi nếu bác không ngại giao lưu với bần nhân này.
Bác lập 1 tài khoản bên photobucket rồi vào phần upload ảnh bên đấy upload lên rồi copy đuôi IMG code cho vào đây là đc.
nếu không thì bác cứ theo http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=10302 là đc ?

sexylam

Xe tải
Hoan nghênh chú emmmmmmmmmmm
Theo như anh nghĩ chú em vẫn cô đơn , bởi vì em chưa có định hướng rõ ràng Chưa biết
chơi dư lào ( liệu có nên chơi cái này cái nọ , cái kia rốt cuộc chẳng biết thế nào )
_- Có vài lời tư vấn chú em
1- Làm 1 em ngon luôn chỉ việc đổ xăng chạy ( Ural M67 lành nhất )
2- Bỏ ý định mua trường giang ở trung quốc ( Vì e ko biết về xe nên rễ mua phải hàng lởm"" có khoảng 4 loại khác nhau
Chang jang , xiang jang , nan fang , loại tồi nhất là gia công , )
3- Mua xác ural về rọn thì rất tốn kém và mất công
Đấy có mấy kách cho em trọn , nhưng theo anh nên trọn kách 1 cho lành ( kách này thì phải chịu khó giao lưu với ae mới được )
CHÚC CHÚ EM TÌM ĐƯỢC CHIẾC XE MÌNH THÍCH

hoanphe

Xe đạp
Cảm ơn bác sexylam!
e thấy nick kia nó dính đến nhiều thứ quá nên e lấy ngại đành bỏ để lấy nickname ngoài đời của em vậy.
1. E cũng muốn giống các bác đi lên từ...=P~
2. E đã bỏ, nhưng e cũng hỏi thêm được một số phụ kiện khác: ghi đông, yên rời, chế ( e không biết có nhiều loại không?), để chân sau, thụt trước thụt sau... bác nào cần loại gì pm cho e sớm (mỗi cái 1 chỗ ko tập trung, nên e tập kết về gần vn rồi múc 1 phát cho đỡ đi lại nhiều)...
3. Ở mục này em chân thành cảm ơn bác sexylam trước (e không uống được bia, rượu nhưng hôm nào gặp bác chắc cố cũng được vài phát) Bác xem trước cho em nhé, mấy hôm nay em đang bận chuẩn bị khai trương vp ở BNinh nên chưa ra kiến diện bác được.
(Đấy có mấy kách cho em trọn , nhưng theo anh nên trọn kách 1 cho lành ( kách này thì phải chịu khó giao lưu với ae mới được )
CHÚC CHÚ EM TÌM ĐƯỢC CHIẾC XE MÌNH THÍCH ) e vẫn sẽ tham gia thường xuyên khổ nỗi trước mắt em đang một mình một chốn, không ngựa cũng không đao. Em sẽ cố gắng học hỏi các bác thêm.
Hoan nghênh chú emmmmmmmmmmm
Theo như anh nghĩ chú em vẫn cô đơn , bởi vì em chưa có định hướng rõ ràng Chưa biết
chơi dư lào ( liệu có nên chơi cái này cái nọ , cái kia rốt cuộc chẳng biết thế nào )
_- Có vài lời tư vấn chú em
1- Làm 1 em ngon luôn chỉ việc đổ xăng chạy ( Ural M67 lành nhất )
2- Bỏ ý định mua trường giang ở trung quốc ( Vì e ko biết về xe nên rễ mua phải hàng lởm"" có khoảng 4 loại khác nhau
Chang jang , xiang jang , nan fang , loại tồi nhất là gia công , )
3- Mua xác ural về rọn thì rất tốn kém và mất công
Đấy có mấy kách cho em trọn , nhưng theo anh nên trọn kách 1 cho lành ( kách này thì phải chịu khó giao lưu với ae mới được )
CHÚC CHÚ EM TÌM ĐƯỢC CHIẾC XE MÌNH THÍCH

stainlessman

Xe đạp
Ôi nước Nga - quê hương Ural

[video=youtube;lXgH_NBMACA]http://www.youtube.com/watch?v=lXgH_NBMACA&NR=1[/video]

babolat

Xe đạp
... Cả 1 quãng thời gian dài hơn 4 tháng vui buồn, bận rộn vì xe thì ra lại là quãng thời gian hạnh phúc. giờ đây xe sửa xong rồi, kg có việc gì làm lại thấy buồn và nhớ, vì vậy, mấy hôm nay mình lại dấn thân phiêu lưu 1 lần nữa...!
Mình lại tháo tung em này để bắt đầu... ( có lẽ đây là em SDK cuối cùng còn lại ở vùng mình)

babolat

Xe đạp
... Lại bắt đầu tháo gỡ, nhưng lần này dạn tay hơn nhiều, máy móc và hệ truyền đồng đã được kiểm tra trước

lại kg lên hình rồi... nhà noza đâu ấy nhẩy?

Sửa hộ bác nốt lần này nhé :D Bác thừa cái này "http://"

babolat

Xe đạp

KhiKhot

Xe hơi
Vẫn nhớ cảm giác 1 đứa ngồi là em ngồi bên thùng xe, 1 đứa ngồi ghế đằng sau, 2 đứa ngồi thùng trước, anh ngồi ghế lái, đến đoạn cua., anh vỉa bốc bánh thứ 3 1 phát, cả bọn hú hét và 1 trong 2 đứa ngồi đằng trước văng ra ngoài =))

babolat

Xe đạp

Kg dám tháo tung máy, nhưng vẫn kiểm tra sơ sơ, chủ yếu là cầu mong Trời, Phật phù hộ độ trì sao cho máy vẫn nổ tốt...
NHưng 1 đầu bò đã lờn gai bugi phải trồng lại hết 100.000đ.