[Funland] Shopee đổi trả hàng củ chuối thật!

hoangduc.sbr

Xe container
Em mua cái tai nghe bên Khựa về thì bị bên to bên nhỏ, nghe âm thanh lệch hẳn về bên phải nên bị ong ong đầu. Yêu cầu hoàn trả hàng ngay hôm nhận hàng là 5/8 thì từ đó đến giờ Shopee ko thèm gọi 1 cuộc đ/thoại ngoài cái Gmail này. Ko thèm nhắn tin đến tài khoản ở Shopee luôn thì khách họ theo dõi làm sao nếu ko để ý mail (vì tình trạng đơn hàng nó hiện trên app chứ đâu phải Gmail).
Mà các cụ đọc cái hướng dẫn hoàn trả hàng này mới thấy Shopee củ chuối ra sao khi bắt khách phải chạy xuống tận Q7 để gửi hàng (từ em mà chạy thì mất 40'). Nếu ko muốn tự đi thì phải thuê các dịch vụ ship hàng do Shopee chỉ định.
Chưa hết, kể cả khách có tự mang hàng đến thì vẫn phải mất 1 khoản gọi là "phí trả hàng"=)). Và lại phải đợi tiếp 3-7 ngày nữa để Shopee q.định có hoàn trả đc hay ko:-)). Sau khi hoàn trả thì tiền lại đi lại vào Ví Shopee chứ ko phải tk bank (có nghĩa các cụ chỉ nhận đc tiền khi... tiếp tục mua đồ trên Shopee;))).
Đìu mịa, trần đời mới thấy nên em cho luôn, éo thèm back lại nữa. Ko bù bên Laz, có yêu cầu đổi trả hay hoàn tiền cái thì Laz nó đặt luôn giới hạn yêu cầu shop phải phản hồi ngay trong 1 ngày. Nên thường các shop tự trao đổi với khách rất nhanh và nếu đồng ý hoàn trả thì Laz nó gọi điện trc để hẹn qua tận nơi lấy hàng luôn. Và tất nhiên tất cả đều free, hàng sau khi gửi trả lại về tay shop, shop xác nhận cái là tiền hoàn trả gửi thẳng vào tk bank luôn, rất đàng hoàng.

vkthang

Xe container
Các cụ thích mua hàng online thì phải chịu, hên xui mà.

mega_fun

Xe điện
1000 thằng cùng trả hàng thì nó sập tiệm à. Như cụ mua hàng ở của hàng về muốn trả hàng thì cụ gọi cho cửa hàng bảo cho người qua lấy hay mang hàng đến trả, nói chán bcm

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cái này em thấy bên shopee bị phán ánh khá nhiều, mua hàng của gian hàng trong nước nó luôn đứng về khách hàng khách đòi hoàn nó cho hoàn luôn, còn mua hàng cua gian hàng bên khựa nó rất khó khăn trong việc đổi trả luôn tìm lý do thoái thác để không đổi được hàng vì vận chuyển ngược sang đó khá khoai hơn

hai.tranhr

Xe container
Mua on nai thì xác định khó trả hàng rồi. Iem cũng bị đôi vố rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
1000 thằng cùng trả hàng thì nó sập tiệm à. Như cụ mua hàng ở của hàng về muốn trả hàng thì cụ gọi cho cửa hàng bảo cho người qua lấy hay mang hàng đến trả, nói chán bcm
Cụ éo biết j mà cũng bi bô, cụ gọi cho thằng shop bên Khựa đi, em đố cụ gọi đc đấy. Như em thì em yêu cầu hoàn trả hàng và gửi yêu cầu cho nó mà shop nó ko thèm phản hồi lại thì rõ ràng là phải chờ làm theo quy định trả hàng của Shopee thôi. Mà đọc cái q.định trả hàng nó gửi về sau 5 ngày thấy quá chuối.

Huyalibaba

Xe buýt
Chủ thớt cứ thực hiện theo hướng dẫn của Shopee thôi, việc gì cụ phải mang trả tận nơi làm gì cho mệt, cụ dùng cpn thôi, sau nó hoàn xu trả cụ tiền cước còn gì nữa, có mất cước đâu mà sợ

hbu082

Xe container
đã on nai lại còn hàng nước ngoài thì xác định tốt dùng xấu bỏ thôi cụ.

xgamox

Xe tải
Em mua cái tai nghe bên Khựa về thì bị bên to bên nhỏ, nghe âm thanh lệch hẳn về bên phải nên bị ong ong đầu. Yêu cầu hoàn trả hàng ngay hôm nhận hàng là 5/8 thì từ đó đến giờ Shopee ko thèm gọi 1 cuộc đ/thoại ngoài cái Gmail này. Ko thèm nhắn tin đến tài khoản ở Shopee luôn thì khách họ theo dõi làm sao nếu ko để ý mail (vì tình trạng đơn hàng nó hiện trên app chứ đâu phải Gmail).
Mà các cụ đọc cái hướng dẫn hoàn trả hàng này mới thấy Shopee củ chuối ra sao khi bắt khách phải chạy xuống tận Q7 để gửi hàng (từ em mà chạy thì mất 40'). Nếu ko muốn tự đi thì phải thuê các dịch vụ ship hàng do Shopee chỉ định.
Chưa hết, kể cả khách có tự mang hàng đến thì vẫn phải mất 1 khoản gọi là "phí trả hàng"=)). Và lại phải đợi tiếp 3-7 ngày nữa để Shopee q.định có hoàn trả đc hay ko:-)). Sau khi hoàn trả thì tiền lại đi lại vào Ví Shopee chứ ko phải tk bank (có nghĩa các cụ chỉ nhận đc tiền khi... tiếp tục mua đồ trên Shopee;))).
Đìu mịa, trần đời mới thấy nên em cho luôn, éo thèm back lại nữa. Ko bù bên Laz, có yêu cầu đổi trả hay hoàn tiền cái thì Laz nó đặt luôn giới hạn yêu cầu shop phải phản hồi ngay trong 1 ngày. Nên thường các shop tự trao đổi với khách rất nhanh và nếu đồng ý hoàn trả thì Laz nó gọi điện trc để hẹn qua tận nơi lấy hàng luôn. Và tất nhiên tất cả đều free, hàng sau khi gửi trả lại về tay shop, shop xác nhận cái là tiền hoàn trả gửi thẳng vào tk bank luôn, rất đàng hoàng.

Chính sách của Shopee củ chuối như vậy, nên các gian thương bên này hay lừa đảo. Chỉ các cửa hàng làm ăn uy tín, chỉ cần mình gửi tin khiếu nại là họ giải quyết, không cần thông qua shopee. Nhiều khi món hàng không đáng bao nhiêu, mà thủ tục hoàn trả rất lằng nhằng. Bản thân Shopee cũng không thiện chí trong câu chuyện này. Bên Lazada xử lý tốt hơn. Trả hàng do giao sai sản phẩm là bên Lazada đến tận nơi thu hồi và xử lý.

hoangduc.sbr

Xe container
Chủ thớt cứ thực hiện theo hướng dẫn của Shopee thôi, việc gì cụ phải mang trả tận nơi làm gì cho mệt, cụ dùng cpn thôi, sau nó hoàn xu trả cụ tiền cước còn gì nữa, có mất cước đâu mà sợ
Nó chỉ trả 1 phần phí ship thôi chứ ko phải free như bên Laz cụ ah.
Sau đó tất cả tiền đơn hàng back lại thì nó back mịa về ví Shopee chứ trả lại trực tiếp cho mình mới đểu:))

trihoan

Xe tải
Cụ đặt quá nhiều liềm tin vào Shopee rồi. Em chỉ mua hàng ít tiền, hoặc shop thực sự uy tín, ít nhất cũng phải Mall. Và mua cũng trong tâm lý 5 ăn 5 thua, tốt thì dùng lởm thì thanh lý thôi, chứ hy vọng gì cái trò trả hàng hoàn tiền của bọn nó. =))

phuongmit

Xe cút kít
hệ hệ mua sóp pi dc cái giá cháy đít thôi chứ chế độ khá phức tạp. Em thì mua món gì 200-300k mua chơi chơi thì mua ở sóp pi thôi, còn cao tiền hơn mà vẫn mua ở sóp pi thì phải có kĩ năng. Đó là tìm giá hợp lý, sau đó tìm thẳng bên bán và...mua của nó. Nó sẽ k thích đâu, vì nó muốn doanh số hiện trên sóp pi nhưng...kệ nó, k bán thì lại chạy sang thằng bên cạnh. Có lần em mua 1 món gần 4 triệu, rẻ hơn chỗ bán rẻ nhất dc hơn 1 triệu, hàng nguyên seal như nhau hết về chất lượng và thời gian bảo hành, khác là bán ở shop nhiều đèn với điều hòa lạnh mông và bán ở sóp pi thôi. Em gọi thẳng cho bên bán, hỏi địa chỉ và qua xem luôn. Nó cũng hơi ngạc nhiên k hiểu khách kiểu quái gì ngồi nhà nó free ship k thích lại mò qua :)) em thì đồ điện tử điện lạnh hay đồ chơi em thích ngó tận nơi rồi mua và phá trinh luôn chứ k thích ngồi nhà chờ vài hôm mất nhiệt đi

CFY

Xe tải
Em thấy cũng ổn mà.
Trước em mua cái ốp ip11 nó ship nhầm cho em cái ốp s10+. Em nhắn tin báo shop thì shop nó bảo anh cho em tài khoản em bắn lại tiền còn cái ốp anh vứt đi giúp em :)

poiuy

Xe ba gác
Cụ yên tâm mà gửi trả hàng, mô tả thật kỹ lỗi vào. Em gửi trả hàng mất phí ship có 10k mà shopee nó hoàn cho em 40k xu để bù phí shíp đấy.

Bui Bach

Xe hơi
trộm vía e mua shopee toàn thanh toán trước qua airpay chưa phải đổi trả cái nào :D

poiuy

Xe ba gác
cái này em thấy bên shopee bị phán ánh khá nhiều, mua hàng của gian hàng trong nước nó luôn đứng về khách hàng khách đòi hoàn nó cho hoàn luôn, còn mua hàng cua gian hàng bên khựa nó rất khó khăn trong việc đổi trả luôn tìm lý do thoái thác để không đổi được hàng vì vận chuyển ngược sang đó khá khoai hơn
Em thì thấy shop khựa uy tín hơn shop VN mặc dù hay mắc lỗi hơn VN nên bị em trả hàng hơi bị nhiều. Tuy nhiên lần nào cũng OK cả. Có lần gửi nhầm hàng nó đề nghị em giữ luôn rồi đề nghị mua lại món đó với giá tượng trưng. Còn shop VN em đã bị lừa 1 vố bán đồ đểu (sim) rồi mất hút.

hunggal

Xe tăng
Nó chỉ trả 1 phần phí ship thôi chứ ko phải free như bên Laz cụ ah.
Sau đó tất cả tiền đơn hàng back lại thì nó back mịa về ví Shopee chứ trả lại trực tiếp cho mình mới đểu:))
Bác dùng ví airpay ấy, nó sẽ hoàn tiền về ví để bác rút ra được. Còn vụ đổi trả thì tùy vào shop. Hôm trước em order 3 món từ TQ, nó ship thiếu 1 món, em yêu cầu hoàn tiền cái là hôm sau nó hoàn ngay. Còn 2 lần dính lỗi ở Việt nam thì cũng ổn, em giao dịch trực tiếp với shop, xử lý trong 1 nốt nhạc.

À, còn 1 lần mua cái pin cho con irobot của 1 shop trong SG thì chán, pin đểu nên phải gửi vào bảo hành, nó fix xong gửi lại còn bắt mình trả tiền ship mà cuối cùng cũng không hoạt động nên đành vứt đi. Nói chung mua online cũng hên xui.

CFY

Xe tải
Em thì thấy shop khựa uy tín hơn shop VN mặc dù hay mắc lỗi hơn VN nên bị em trả hàng hơi bị nhiều. Tuy nhiên lần nào cũng OK cả. Có lần gửi nhầm hàng nó đề nghị em giữ luôn rồi đề nghị mua lại món đó với giá tượng trưng. Còn shop VN em đã bị lừa 1 vố bán đồ đểu (sim) rồi mất hút.
Cụ gặp shop nào nó còn muốn kinh doanh lâu dài nên thế thôi. Chứ vớ thằng nghỉ nó đang thanh lý thì ngồi đấy mà đợi :)) Em dính 1 phát rồi, gửi tố cáo hàng đểu mà shoppe nó chả phản hồi gì

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chắc chính sách mới nhỉ ! Trước em trả hàng có phải đi đâu đâu , gói hàng xong có shiper đến lấy mà nhỉ !

Toilaai08

Xe tăng
Mua từ nước ngoài thì xác định khả năng 30% mất tiền ngu. Mình mua mấy lần, xác định ko xài dc thì bỏ thôi. ;))