[Funland] Ship COD bên nào uy tín, giá hợp lý

cargoman

Xe điện
Cụ gửi từ đâu đi đâu ạ ? để em tra ghtk xem có ổn không ! nếu ko ngại cụ có thể cho em xin kích thước và cân nặng em tra cước luôn cho
Em gửi từ Hà Nội đi Quảng Ngãi, nặng khoảng 5kg, trị giá 6tr :)

HaiAn2019

Xe hơi
Để em review sơ bộ cho cụ chọn nhé , em dùng qua nhiều hãng rồi :
- Viettel và bưu điện đã nói cỏ còm trước
- GHTK : nhanh , phủ sóng rất kín , trừ một số khu vực miền nam đang thiếu nhân lực nên om hàng ở kho . Cước lúc trước rẻ nhưng vừa rồi nâng lên khá đắt . Nhan viên lấy hàng nhiều , bưu cục ở HN cũng dày đặc , app đầy đủ thông tin nhất . Đơn hàng nặng hơn 20kg hoặc kích thước lớn thì phải tự mang ra bưu cục và khách cũng nhận tại bưu cục
- GHN : như GHTK , đơn lẻ thì cước cũng cao lắm , đơn shopee lại rẻ bèo , nhận cả hàng to dài
- Ninja van : Giao cũng nhanh , nhưng bưu cục ít , nhan viên lấy hàng cũng ít nên chủ động mang hàng ra bưu cục là tốt nhất , cước cũng ok , nhận cả hàng to dài
- J&T : bưu cục ít , nhân viên ít , lười lấy hàng nhưng một khi lấy rồi thì giao cũng tốc độ , phí cũng rẻ
- Best : bưu cục thưa thớt , bưu cục không có biển hiệu , khách tự biết mà tìm . cước cũng ok
Em cũng quan tâm, note lại để thử xem sao

HaiAn2019

Xe hơi
Các cụ mợ cho em hỏi, nếu gửi hàng có giá trị cao thì nên gửi bên nào thì uy tín? Có sợ mất hàng hoặc bị rút lõi không?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em gửi từ Hà Nội đi Quảng Ngãi, nặng khoảng 5kg, trị giá 6tr :)
Đi máy bay hết khoảng 125k , đường bộ hết 70k cụ nhé !
Nếu cụ gửi sớm buổi sáng thì đi đường bộ hôm sau nhận được luôn nhanh gần bằng máy bay .
Tải app ghtk về điền thông tin địa chỉ và số tk ngân hàng , giao hàng xong họ sẽ chuyển khoản tiền về tk cụ nhé !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ mợ cho em hỏi, nếu gửi hàng có giá trị cao thì nên gửi bên nào thì uy tín? Có sợ mất hàng hoặc bị rút lõi không?
Gửi ghtk , khai đúng giá trị hàng , mất hàng họ sẽ bồi thường ạ . Giá trị hàng dưới 3tr sẽ không phải tốn phí bảo hiểm . Giá trị trên 3tr cụ sẽ phải tốn thêm phí bảo hiểm nhé :) tạo đơn hàng xong có phần chụp ảnh đơn hàng , cụ nên chụp để có bằng chứng khiếu nại nếu bên nhận hàng bị rách nát hay vỡ , hỏng

HaiAn2019

Xe hơi
Gửi ghtk , khai đúng giá trị hàng , mất hàng họ sẽ bồi thường ạ . Giá trị hàng dưới 3tr sẽ không phải tốn phí bảo hiểm . Giá trị trên 3tr cụ sẽ phải tốn thêm phí bảo hiểm nhé :) tạo đơn hàng xong có phần chụp ảnh đơn hàng , cụ nên chụp để có bằng chứng khiếu nại nếu bên nhận hàng bị rách nát hay vỡ , hỏng
Cảm ơn cụ, cụ cho em hỏi thêm là khi mình chụp ảnh, mình chụp sản phẩm trc khi đóng thùng hay mình đóng thùng xong mới chụp ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

quanggialai

Xe tăng
Em vote viettel post, Em hay gửi thế này. Mùa hàng ít em gửi chậm. Mùa hàng nhiều em gửi nhanh. Từ Bình Dương ra Hà Nội em gửi chậm cũng ngang gửi nhanh. Gửi trước 5h chiều thì 9h sáng ngày hôm sau đã giao hàng ngoài Hà Nội. Lúc mang hàng ra em chỉ nói " em tranh thủ cho hàng đi luôn giúp anh nhé " thế là khi ra tới cổng, check phần mềm thì thấy hàng đã trong trạng thái vận chuyển.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vote viettel post, Em hay gửi thế này. Mùa hàng ít em gửi chậm. Mùa hàng nhiều em gửi nhanh. Từ Bình Dương ra Hà Nội em gửi chậm cũng ngang gửi nhanh. Gửi trước 5h chiều thì 9h sáng ngày hôm sau đã giao hàng ngoài Hà Nội. Lúc mang hàng ra em chỉ nói " em tranh thủ cho hàng đi luôn giúp anh nhé " thế là khi ra tới cổng, check phần mềm thì thấy hàng đã trong trạng thái vận chuyển.
Trạng thái đầu tiên là " nhập doanh thu bưu cục " cụ ạ, sau đó còn nhập kho chờ phân loại , xong mới tới vận chuyển . Mới đưa hàng xong mà chuyển trạng thái vận chuyển nghe cứ sao sao

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đóng gói hàng để gửi đi tỉnh đây ;)) mới sáng sớm được 2 đơn cũng ấm lòng . Chỉ việc gói hàng rồi ghi mã vận đơn là xong , việc còn lại bên vận chuyển lo ạ

vitomxau

Xe container
Đóng gói hàng để gửi đi tỉnh đây ;)) mới sáng sớm được 2 đơn cũng ấm lòng . Chỉ việc gói hàng rồi ghi mã vận đơn là xong , việc còn lại bên vận chuyển lo ạ
Em thấy mấy bên lởm lởm thì đội Seed hay đông sao á :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thấy mấy bên lởm lởm thì đội Seed hay đông sao á :))
Bên ghtk cũng nhiều phốt , nhiều cái dở nhưng vẫn dùng vì cái app của nó quá đầy đủ , mấy hãng kia muốn thay đổi thông tin đơn hàng giữa chừng cũng không được :(

cargoman

Xe điện
Đi máy bay hết khoảng 125k , đường bộ hết 70k cụ nhé !
Nếu cụ gửi sớm buổi sáng thì đi đường bộ hôm sau nhận được luôn nhanh gần bằng máy bay .
Tải app ghtk về điền thông tin địa chỉ và số tk ngân hàng , giao hàng xong họ sẽ chuyển khoản tiền về tk cụ nhé !
Vâng em cảm ơn cụ. Để em cài cái GHTK xem sao, em mới check thử cái GHN.

vitomxau

Xe container
Bên ghtk cũng nhiều phốt , nhiều cái dở nhưng vẫn dùng vì cái app của nó quá đầy đủ , mấy hãng kia muốn thay đổi thông tin đơn hàng giữa chừng cũng không được :(
Cái App của bên GHN cũng ổn mà. Đang gửi hàng chưa đến tay khách vẫn thay đổi thông tin được. Tuần có lịch đối soát 2 lần vào thứ 3 và thứ 5. Đơn hàng thành công số tiền COD tự chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng đã đăng ký. Nhưng App thì công nhận là bên ghtk đầy đủ, quy trình nhận hàng và xác nhận đơn hàng cũng ngon !

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vâng em cảm ơn cụ. Để em cài cái GHTK xem sao, em mới check thử cái GHN.
Cái App của bên GHN cũng ổn mà. Đang gửi hàng chưa đến tay khách vẫn thay đổi thông tin được. Tuần có lịch đối soát 2 lần vào thứ 3 và thứ 5. Đơn hàng thành công số tiền COD tự chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng đã đăng ký. Nhưng App thì công nhận là bên ghtk đầy đủ, quy trình nhận hàng và xác nhận đơn hàng cũng ngon !
GHN đơn lẻ thì đắt vãi . Gửi đơn hàng bé bằng bàn tay từ nội thành sang đông anh mà nó giã 70k , hic

hnilqhuy

Xe tăng
Thằng cu nhà e bán giầy và quần áo chủ yếu đi Sài gòn nếu khách trả tiền trước rồi thì gửi GHTK
conf nếu Cod thì EMs ko sợ mất hàng mất tiền
vietel chủ yếu dùng cho hàng nhập nc ngoài về, qua vietel ko bị thuế như tụi dhl, ems

meodenminh

Xe điện
Em bán cao ngựa, chuyển hàng online thường xuyên.
Viettel em ưng ơn VNPost, tốc độ chuyển phát thì ngang nhau nhưng ông VNPost kém chuyên nghiệp hơn hẳn.
Vụ thu cước mới chuối, giả sử bán hàng không thu COD, cước 30k, khách trả cước thì mỗi bên tính 1 kiểu:
- Viettel: chỉ cần ghi khách hàng trả cước --> Auto thu = giá cước = 30k
- VNPost: khách trả cước, nhưng người bán vẫn phải ứng cước. Cước đấy họ ghi thành COD --> khách hàng phải trả cước 30k + phí thu hộ cước 15k = 45k --> Khách hàng thiệt.
Em vẫn nói với nhân viên VNPost là bưu điện ăn bẩn của khách.
Vậy đơn hàng nào không thu cước COD thì không gửi VNPOST nữa cụ nhỉ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thằng cu nhà e bán giầy và quần áo chủ yếu đi Sài gòn nếu khách trả tiền trước rồi thì gửi GHTK
conf nếu Cod thì EMs ko sợ mất hàng mất tiền
vietel chủ yếu dùng cho hàng nhập nc ngoài về, qua vietel ko bị thuế như tụi dhl, ems
Em cụ chơi ngược nhỉ . COD gửi ems lại mất thêm phí thu hộ