[Funland] Ship COD bên nào uy tín, giá hợp lý

ducnc11

Xe hơi
Đơn hàng của em thì 65% khách đặt giao hàng nhanh. Tiếp theo đến Giaohangtietkiem, J&T, NinjaVan và Best. Em có một đối tác trong Quảng Ngãi gửi hàng ra Hà Nội qua J&T, các lần vuông đét trong vòng 48h là thấy báo nhận hàng rồi !
của cụ chủ hàng điện máy,. loại to thế mấy bên ý cũng nhận à cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
của cụ chủ hàng điện máy,. loại to thế mấy bên ý cũng nhận à cụ
Em gửi cây đàn dài 1,3m vẫn nhận cụ nhé :D
Cây piano điện gần tạ họ điều oto qua lấy

ducnc11

Xe hơi
Em gửi cây đàn dài 1,3m vẫn nhận cụ nhé :D
Cây piano điện gần tạ họ điều oto qua lấy
thế cách đây 1 tháng :( e nhọc nhắn mua bộ badosoc của xe GL từ sài gòn ra HN. gửi xe khách nó k nhận, gủi giao hàng nó k lấy ( nhẹ nó 5kg nhưng nó cồng kềnh) mãi sau bảo gửi xe lồng hay chở oto nó mới chở hộ free

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
thế cách đây 1 tháng :( e nhọc nhắn mua bộ badosoc của xe GL từ sài gòn ra HN. gửi xe khách nó k nhận, gủi giao hàng nó k lấy ( nhẹ nó 5kg nhưng nó cồng kềnh) mãi sau bảo gửi xe lồng hay chở oto nó mới chở hộ free
Do quy cách đóng gói nữa cụ , đóng gói ko an toàn nó ko nhận đâu . Nó nhận thì sẽ bắt cụ ký vào giấy xác nhận hỏng vỡ không khiếu nại nhé ;))

cargoman

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã có ý kiến tư vấn. Viettel em hỏi thì thấy bẩu không nhận hàng giá trị lớn :-o. Còn ông bưuđiện thì thú thật là em cũng không tin tưởng lắm. Em đang hướng về GHTK và GHN.

ducnc11

Xe hơi
Do quy cách đóng gói nữa cụ , đóng gói ko an toàn nó ko nhận đâu . Nó nhận thì sẽ bắt cụ ký vào giấy xác nhận hỏng vỡ không khiếu nại nhé ;))
à đúng rồi. nó bảo cái đồ này nó phải đóng gỗ,... chi phí cao. nếu k đóng thùng nó k nhận,

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cảm ơn các cụ đã có ý kiến tư vấn. Viettel em hỏi thì thấy bẩu không nhận hàng giá trị lớn :-o. Còn ông bưuđiện thì thú thật là em cũng không tin tưởng lắm. Em đang hướng về GHTK và GHN.
Cụ gửi từ đâu đi đâu ạ ? để em tra ghtk xem có ổn không ! nếu ko ngại cụ có thể cho em xin kích thước và cân nặng em tra cước luôn cho

0978617028

Xe hơi
Viettel Post tớ nghĩ là số 1

Phuongraudo

Xe hơi

DuongTOTO

Xe buýt

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi bên nào ship COD uy tín, giá cả hợp lý? Thi thoảng em có mấy đơn hàng đồ gia dụng, điện máy đi các tỉnh. Em cảm ơn các cụ đã tư vấn.
Thấy các shop đơn hàng nhiều thì họ làm với các hãng tư nhân như Shopee làm ấy, ví dụ Giaohangtietkiem,... Nhưng thấy một số bán qua mạng hàng giá trị tương đối lớn thì lại gọi Viettel. Thấy cũng rẻ. Hôm họ gửi cho mỗ hàng 7kg từ SG ra Vinh cước chỉ 100k.

buikhacthinh

Xe tăng
COD mình gửi VNPost phí ship hơi đắt nhưng lấy tiền nhanh,đem cmt+ vận đơn ra là lấy tiền.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Để em review sơ bộ cho cụ chọn nhé , em dùng qua nhiều hãng rồi :
- Viettel và bưu điện đã nói cỏ còm trước
- GHTK : nhanh , phủ sóng rất kín , trừ một số khu vực miền nam đang thiếu nhân lực nên om hàng ở kho . Cước lúc trước rẻ nhưng vừa rồi nâng lên khá đắt . Nhan viên lấy hàng nhiều , bưu cục ở HN cũng dày đặc , app đầy đủ thông tin nhất . Đơn hàng nặng hơn 20kg hoặc kích thước lớn thì phải tự mang ra bưu cục và khách cũng nhận tại bưu cục
- GHN : như GHTK , đơn lẻ thì cước cũng cao lắm , đơn shopee lại rẻ bèo , nhận cả hàng to dài
- Ninja van : Giao cũng nhanh , nhưng bưu cục ít , nhan viên lấy hàng cũng ít nên chủ động mang hàng ra bưu cục là tốt nhất , cước cũng ok , nhận cả hàng to dài
- J&T : bưu cục ít , nhân viên ít , lười lấy hàng nhưng một khi lấy rồi thì giao cũng tốc độ , phí cũng rẻ
- Best : bưu cục thưa thớt , bưu cục không có biển hiệu , khách tự biết mà tìm . cước cũng ok
Em thi thoảng mới dùng chuyển phát nhanh. Nhưng dùng ems em lại thấy chuẩn nhất. Từ SG gửi ra HN: Gửi trước 11h sáng thì sáng hôm sau nhận được hàng. Gửi sau 11h sáng thì trong ngày hôm sau tới HN.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
COD mình gửi VNPost phí ship hơi đắt nhưng lấy tiền nhanh,đem cmt+ vận đơn ra là lấy tiền.
Em thi thoảng mới dùng chuyển phát nhanh. Nhưng dùng ems em lại thấy chuẩn nhất. Từ SG gửi ra HN: Gửi trước 11h sáng thì sáng hôm sau nhận được hàng. Gửi sau 11h sáng thì trong ngày hôm sau tới HN.
Bên này cước ko hề rẻ nếu ship COD , lại có cái dở là ko chuyển khoản , lại còn bắt người gửi trả cước trước cứ như sợ bùng không bằng . Lấy tiền cũng nhiêu khê . hiện em đang có 1 đơn hơn trăm nghìn được gần năm nay chán ko buồn lấy ở bưu cục chỗ nguyễn chí Thanh . lần 1 thì chị nhân viên trả tiền chưa tới mặc dù hơn 8h sáng
Lần 2 mạng lỗi chưa thanh toán được
Lần 3 chị nhân viên vừa đi ra ngoài ( tầm 11h trưa )
Lần 4 .... À quên éo có lần bốn , bố thí cho bọn nó luôn