[Funland] Shinhan bank - ngân hàng quốc tế đây sao ?

drchimnon

Xe tăng
Vụ Tech cũng hài. Bạn em làm đại lý thẻ credit cho Tech, em làm để ủng hộ nó mà bên thẩm định Tech ko ok vì thu nhập thực (payslip - sau thuế) khác quá xa so với cái hđ lao động đc ký cách đấy 7 năm :)) . Tuần sau đích thân nv Tech mời em làm thẻ để ko qua trung gian.
Tech phát hành 1 cái credit cho em mà em chỉ phải trả lời qua điện thoại 1 lần, mấy hôm sau nv tech mang đến phòng làm việc của em, em chỉ việc ký nhận

kogenzo

Xe buýt
Em làm rồi mà chả buồn kích hoạt :(

sherlock cốc

Xe buýt
thực ra do quy trình cả thôi, quy trình ngân hàng chưa chuẩn, chắc do ngân hàng mới

Spkt03

Xe tải
Cụ cắt thẻ nó đi, qua ngân hàng khác làm cái khác, nhân viên nó láo thì cụ gọi tổng đài phản ánh thôi

Obama78

Xe hơi
Em cũng thấy đội thẩm định Shinhan hơi xanh và non, dập khuôn cứng nhắc. Cách thức phối hợp các bộ phận sale, sale support, thẩm định kém, thiếu chuyên nghiệp. Đặc bản sắc Hàn Xẻng : áp đặt, bảo thủ, cứng nhắc.

funny_men

Xe tải
Chả biết nhà cháu dùng kiểu gì mà vừa rồi nhận được tin nhắn trúng quả máy ảnh Fujifilm

Nói chung mấy e làm thẻ toàn nhân viên tập sự nên non tay là phải

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em đang có quá nhiều thẻ Ngân hàng.
Một số thẻ làm vì người quen nhờ chạy chỉ tiêu.
Cái thẻ Credit có Ngân Hàng làm sẵn cho, mời lấy và nhận quà mà em éo lấy. E bảo khi nào có nhu cầu thì a tự đi, các em có quyền gì mà tự làm cho anh. Gọi đi gọi lại mấy lần em vẫn k thèm lấy.

endz

Xe buýt
ANZ ra đi, nhượng lại mảng bán lẻ cho Shinhan.
Một số nòng cốt của ANZ ở lại nhưng vẫn ko lại được. Shinhan vẫn quê như.. bản chất.
Sáng, chói và hời hợt. Từ khung cảnh màu sắc cho tới nhân viên.. Cảm giác bất an khó tin tưởng...

Đối lập hoàn toàn với văn hoá của ANZ. Tiếc :(

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Một số nòng cốt của ANZ ở lại nhưng vẫn ko lại được. Shinhan vẫn quê như.. bản chất.
Sáng, chói và hời hợt. Từ khung cảnh màu sắc cho tới nhân viên.. Cảm giác bất an khó tin tưởng...

haha. cụ này chắc xưa dân chuyên văn nhỉ. Cơ mà cụ phán khá chuẩn.

haomeo

Xe tăng
Nhà cháu chỉ làm ở city và standard bank thôi. Bọn shiha mẹ mẹ gì đó gọi suốt nhưng cháu từ chối hết.

Obama78

Xe hơi

Em làm tư vấn cho các ngân hàng về quy trình, hệ thống... Nên em cũng có tí kiến thức và hiểu biết về các bank. ANZ về cơ bản cũng chỉ là 1 ngân hàng của Úc và New Zealand không thể so sánh được với các ngân hàng Globle như Citi, Standard chartered, HSBC,... Ai sử dụng dịch vụ ngân hàng này trước đây sẽ thấy nó có rất nhiều thứ bị hạn chế, phí thì cao. Khi ông Shinhan mua lại thì chủ yếu vẫn là bình mới rượu cũ, thậm chí có nhiều thứ còn không được như ANZ trước đây. Nếu ai làm việc với các đối tác Hàn liên quan đến các lĩnh vực công nghệ rồi sẽ thấy, các hệ thống của họ đều tự phát triển trong nước hết. Và từ trước đến nay chủ yếu phục vụ đối tượng khách hàng trong nước là chính ( Trừ mấy ông như SamSung,LG, Huyndai...) mấy ông như : Shinhan, Worri, Hana bank... cũng không phải là ngoại lệ. Khoảng cách về mọi thứ như : công nghệ, hạ tầng, quy trình, quản lý, con người, tiêu chuẩn,... còn cách khá xa so với các ngân hàng globle. Nên các cụ đừng so sánh cho nó khập khiễng.

Mr.Saclo

Xe tăng

Em sử dụng thẻ tín dụng ANZ lần đầu nhưng vẫn phải ra đi vì cách phục vụ của nó . Ai đời em tới thanh toán dư nợ chỗ chi nhánh Phạm Hùng, nó bảo dư nợ của anh ít quá em không nhận thanh toán , anh ra các điểm liên kết của ANZ thanh toán cho em . Bực quá em bảo anh muốn đóng thẻ luôn , còn nợ bao nhiêu anh trả và bye nó từ đấy .

Gagarose

Xe điện
EM dùng thẻ tín dụng của VCB. Giờ hết hạn, đổi thẻ lại vật vã với bọn nó. Thẻ hết hạn đã nộp lại hơn 1 tháng mà giờ nó còn chưa gia hạn thẻ cho em, dịch vụ chán hẳn.
HSBC, Citibank khi hết hạn thẻ tự gọi điện cho khách bảo sẽ gia hạn thẻ và gửi đến địa chỉ khách, không phải đi xin gia hạn như VCB

Gagarose

Xe điện
ANZ giờ nó chính Shinhan Bank đấy ạ. Em có pha cũng hài: Bọn VPBank gọi điện nói cấp cho cái thẻ Visa Credit hạn mức 5 củ..... :))
nếu nó free phí thường niên cũng hay mà cụ
dùng nó để đăng ký thanh toán grab hay các dịch vụ online đỡ rủi ro mất nhiều tiền
có lần em đăng ký thẻ VCB nó bảo xin hạn mức bao nhiêu em bảo anh chỉ cần 10 củ để đăng ký app store thế bọn nó cấp 10 triệu thật

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
nếu nó free phí thường niên cũng hay mà cụ
dùng nó để đăng ký thanh toán grab hay các dịch vụ online đỡ rủi ro mất nhiều tiền
có lần em đăng ký thẻ VCB nó bảo xin hạn mức bao nhiêu em bảo anh chỉ cần 10 củ để đăng ký app store thế bọn nó cấp 10 triệu thật
Tại VN mình đi sau chứ em thấy thẻ tín dụng (nếu phí thường niên rẻ) rất tiện lợi khi đi nước ngoài và thanh toán ko dùng tiền mặt ở trong nước, thay vì phải dùng thẻ ATM rủi ro cao. kaka

mn2t

Xe điện
em trước thử dùng nhiều thẻ, giờ thấy trụ lâu nhất là với BIDV, hơn 10 năm rồi chưa thấy vđề gì

Obama78

Xe hơi
Em sử dụng thẻ tín dụng ANZ lần đầu nhưng vẫn phải ra đi vì cách phục vụ của nó . Ai đời em tới thanh toán dư nợ chỗ chi nhánh Phạm Hùng, nó bảo dư nợ của anh ít quá em không nhận thanh toán , anh ra các điểm liên kết của ANZ thanh toán cho em . Bực quá em bảo anh muốn đóng thẻ luôn , còn nợ bao nhiêu anh trả và bye nó từ đấy .
Anz ai dùng rồi sẽ thấy phí cao và có rất nhiều bất cập mà cụ. Nhất là vụ ngày xưa nó ko có tin nhắn báo biến động số dư- rất rủi ro. Sau đấy nó mới cố đẻ ra cái tin nhắn chủ động. (Lúc nào cụ cần và thấy nghi nghi thì cụ nhắn tin để truy vấn số dư :) )

blackhole1

Xe tăng
Shinhan em vay dv tốt mà , lãi suất cũng thấp , chán nhất các bank có CP nhà nước