Shadow Brothers!

Trạng thái
Thớt đang đóng

RidingMan

Xe máy
Ô hay cụ chả đọc quy tắc, quy tắc đầu tiên của SB là tự nguyện, ko ràng buộc, rảnh thì đi CF chém gió, ngứa chân thì đi xa nhưng nhớ lời vợ dặn phải sáng đi tối về...chấm hết...:D. Cỡi mô tô là yêu cái sự tự do, thế mà lại trói cái tinh thần tự do trong quy tắc thì hỏng roài.
Nhớ lời vợ dặn là một quy sợi giây thít nghẹt trái tim tự do. Dẫu đến lão rider cũng chả mấy người ngoại lệ. Em quyết giữ cái tự do cho mình và cho vợ nên hiện vẫn tự do bên ngoài ngưỡng cửa hôn nhân. :)

Bigisbest

Xe container
Nhớ lời vợ dặn là một quy sợi giây thít nghẹt trái tim tự do. Dẫu đến lão rider cũng chả mấy người ngoại lệ. Em quyết giữ cái tự do cho mình và cho vợ nên hiện vẫn tự do bên ngoài ngưỡng cửa hôn nhân. :)
Ô thế thì cụ còn gì phải băn khoăn...dzô đi cho vui cụ uôi, tham gia được đến đâu cũng tốt, ko thì lên thớt chém gió...lấy thâm niên =)).

RidingMan

Xe máy
Ô thế thì cụ còn gì phải băn khoăn...dzô đi cho vui cụ uôi, tham gia được đến đâu cũng tốt, ko thì lên thớt chém gió...lấy thâm niên =)).
Dạ cảm ơn cụ
Em xin đọc dần dần để tìm hiểu trước ạ.

RidingMan

Xe máy
Đang băn khoăn chọn kiểu dáng, chất âm nào cho hạp với Aero đấy cụ ạ. Lọc pọc như cobra streetrods thì chỉ hạp với chopper, bobber...đang vẽ thiết kế để nhờ dịch vụ...khoan cắt bê tông thửa mấy cặp pô từ ống nước sông Đà đây :D.
1 Cách làm bô hay của Cruise dung tích khá đến lớn đó là cộng hưởng âm.
Đối với máy ngang thì dễ.
Nhưng máy V thì khó hơn.
Bầu cộng hưởng phải thiết kế để âm thanh dội vào và thoát ra đồng thời thì mới có tiếng vang trầm mạnh được.Nên đối với xe 2 bô thì thiết kế cầu nối bô phải chéo và 2 bô phải so le. Cụ cứ làm 2 gióng tuýp thổi cùng vào 1 cái tuýp phi 300mm đảm bảo trầm hùng như "tiến quân ca' luôn.
Lưu ý độ dài từ cổ 2 bô đến ống cộng hưởng phải bằng nhau.

Chỉnh sửa cuối:

alex_pagulayan

Xe điện
1 Cách làm bô hay của Cruise dung tích khá đến lớn đó là cộng hưởng âm.
Đối với máy ngang thì dễ.
Nhưng máy V thì khó hơn.
Bầu cộng hưởng phải thiết kế để âm thanh dội vài và thoát ra đồng thời thì mới có tiếng vang trầm mạnh được.Nên đối với xe 2 bô thì thiết kế cầu nối bô phải chéo và 2 bô phải so le. Cụ cứ làm 2 gióng tuýp thổi cùng vào 1 cái tuýp phi 300mm đảm bảo trầm hùng như "tiến quân ca' luôn.
Phập ga lên phát có mà nát người :))

Panguyen

Xe hơi

Cái xe cổ dư lày í mà. E có chơi chữ Lão đâu.keke.
Mà thấy a e SB sinh hoạt vui quá làm e lại thèm Shadow roài ;)
-------------------------------------------------------
Vợ 2 của cụ đẹp quá, nét cổ điển không chê vào đâu được! Chúc mừng cụ

Panguyen

Xe hơi
Đang băn khoăn chọn kiểu dáng, chất âm nào cho hạp với Aero đấy cụ ạ. Lọc pọc như cobra streetrods thì chỉ hạp với chopper, bobber...đang vẽ thiết kế để nhờ dịch vụ...khoan cắt bê tông thửa mấy cặp pô từ ống nước sông Đà đây :D.
-----------------------------------
Cụ băn khoăn là đúng, vì mình mua đâu có được sờ được nghe đâu, em mất cả tuần chọn đấy cụ ạ!
Cụ vào trang này chọn loại và đời xe của cụ cho đúng rồi nó ra kết quả cho cụ chọn. Muốn tiếng mạnh, giòn, to thì chọn gióng ngắn, bé còn muốn phành phạch phành phạch thì gióng to dài...! :D
http://www.amazon.com/b/ref=s9_acss_bw_ct_Auto15Mo_ct4_a4?_encoding=UTF8&node=404737011&pf_rd_m=ATVPDKIKX0DER&pf_rd_s=merchandised-search-6&pf_rd_r=18GJYXCKGM0CNV2X64VF&pf_rd_t=101&pf_rd_p=2155041022&pf_rd_i=346333011#
Còn cụ alex Pagulayan bảo ống đoạn từ cổ xả tới bầu giảm âm luôn bằng nhau thì chưa chuẩn lắm, mỗi hãng làm Po họ có triết lý và vật liệu riêng nhưng để tiếng cả bộ có tiếng nổ liên thanh hay thì phụ thuộc vào độ trễ pha và cấu tạo giữa các ống trong bộ.

TONGIA

Xe lừa
-------------------------------------------------------
Vợ 2 của cụ đẹp quá, nét cổ điển không chê vào đâu được! Chúc mừng cụ
Tấm này demo ảnh thật lão ý đẹp choai hơn nhiều cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng