SH2012: mua theo giá chặt chém của các HEAD hay tiếp tục lượn xe ghẻ?

BMVKTKH

Xe tải
Chiều hqua e xúc 125 màu trắng ở KN các cụ ạ, giá 66,5 nên e k cần mất đến 3s suy nghĩ :))
Mua xong lên cụ Chiến lắp Litech với dán Nilon, nói chung là rất hài lòng :)
Còn hài lòng hơn khi a chủ giải thích về giá của các màu, đơn giản là màu trắng hot trước nên các Head thi nhau đặt, nhiệt tình quá thành ra cung thừa cầu nên mới vậy
2` :))
Cụ ơi, cho em xin contact, địa chỉ của cụ Chiến được không ạ? Em qua lắp cho xe nhà với. Thanks cụ hen.

thanchet_aoden

Xe tải
E gà mờ về công nghệ nhưng Honda hnay công bố em Air Blade 2013 giá có 40 củ mà động cơ Esp, Idle stop tự ngắt, rồi đèn chiếu sáng loại khủng, đồng hồ điện tử... tự nhiên nghĩ có phải chỉ vì bộ vỏ mà đắt hơn những 25 , 30 triệu k hả các cụ... E cứ nhận gà nhé, cụ nào giải thích hộ e với
Làm nên 1 con xe có rất nhiều bộ phận chứ không phải chỉ do cái đèn hay đồng hồ kụ ạ. Động cơ thì công nghệ giống nhau thôi chứ không phải bê nguyên vào đâu kụ ạ.:D

kuti'

Xe tải
chưa có bác nào làm cái review so sánh động cơ SH2012 với động cơ PCX 2011 xem ntnao nhỉ
Bác cần review để làm gì. Tôi làm vài dòng bác tham khảo nhé. PCX 125 VN tôi đi - SH 125 VN mua cho gấu.Về độ êm, PCX chạy máy êm, động cơ nổ âm thanh trầm và ấm. SH chạy nghe âm thanh xè xè xè nhẹ ở máy, chắc đặc trưng máy SH vậy.
Mặc dù PCX tôi chạy gần 2 năm - 14k km. SH mới chạy 20km nhưng vẫn cảm giác máy SH kêu to hơn so với PCX ở tốc độ từ 0-20km/h.
Ngoài 30km/h thì SH chạy cũng nhẹ và thoát máy nên cả 2 như nhau, chỉ nghe tiếng gió thôi.
Khi dựng chống đứng của SH và khởi động, cả xe SH hơi rung, nhất là phần đầu thấy gần như rung bần bật, hay do xe mới nó thế nhỉ, PCX thì cũng rung nhưng khá nhẹ.
Về đề pa, nếu ta kéo ga từ từ, SH không vọt tức thời như PCX mà hơi gào nhẹ rồi mới bắt đầu lăn bánh, có lẽ do bi côn SH nặng hơn PCX nên có hiện tượng vậy.
Tuy nhiên khi bi đã bắt vào bát côn thì xe chạy cũng nhẹ nhàng. Để tránh cảm giác này thì chỉ cần kéo ga lớn SH là xe vọt ngay.
Dàn nhựa thì cùng VN cả nên chất lượng đều ở mức bình thường.
Kiểu dáng: xấu đẹp tùy mắt nhưng SH thì rõ ràng được nhiều người thích hơn PCX rồi.
Tính năng: PCX có báo chống trộm, SH không; SH có đồng hồ thời gian, báo nhiệt độ xe, có trip 2 mức, báo thay dầu - PCX không có. Các cái khác thì như nhau.
Cốp thì PCX rộng ít nhất là gấp đôi do đẩy bình xăng lộ ra ngoài, tuy nhiên làm cho xe có cái sống lưng nên để chân không có không gian vuông, rộng như SH.
Tư thế ngồi: Chắc do ngồi quen PCX là dòng xe touring nên khi lái SH khoảng hơn 1h mà tôi mỏi hết cả 2 vai. Khác với ngồi trên PCX thấy thẳng lưng, tư thế thoải mái. Ngồi trên SH cảm giác vai hơi chúi về trước, nhưng đi 1 thời gian chắc là ổn thôi, dù sao cũng còn ngon hơn khi lái mấy xe tay lái thấp như liberty.
Nói chung, nếu được chọn lại, tôi vẫn chọn đi PCX.
Với những người dị ứng pcx thì rõ ràng SH vẫn là ưu tiên số 1 rồi, vì kiểu dáng nó vừa mắt nhiều người mà.

aladin_co

Xe buýt
Công nhận đi PCX có cảm giác êm ái rất thick, cơ mà dân mình còn chuộng hình thức lắm lắm, mà cũng chả chỉ riêng dân mình đâu, ai chả thick đẹp, mặc dù đẹp là ở mắt mỗi người nhưng đa số đều cho là SH đẹp hơn, hơn nữa có lẽ chi phí sản xuất SH lớn hơn dù sao nó vẫn đắt hơn.

caotannew

Xe hơi
Cá nhân e thấy màu trắng rất đẹp, cái dải đèn led đặc trưng đi buổi tối nhìn sang lắm, cụ nào độ lên led xanh hoặc rực rỡ hơn còn đẹp nữa.
Bây h anh em mua xe xong đều bảo nhau lắp chống trộm Litech, nên cũng hạn chế được phần nào rủi ro.
Nhưng e chỉ sợ đến lúc bọn trộm xe nó có cái làm nhiễu sóng, nhiễu từ làm cho khóa Litech vô tác dụng thì hỏng.
màu trắng đẹp nhưng phải độ lên mới khỏe hơn cụ ah

cutkitAMG

Xe tải
Mình ở VN thì phải theo thị trường thôi kụ ơi. Mọi người đua nhau mua màu đẹp thì các head nó phải tăng giá theo màu. Còn mua SH hay PCX thì tùy theo nhu cầu cũng như sở thích của từng người.

philongcar

Xe tăng
cụ nào mua thì fi ngay ra Head Trần Quang Khải nhé
đỏ-nâu-trắng 150 bán nguyên giá 80t, ghi-đen 82t

cowboy_a76

Xe tải
Head nào giờ chả thừa đầy xe,em đi bảo dưỡng con dream của em mà thấy xe chất đống kinh người,chả ma nào hỏi,hàng tồn nhiều lắm =))

cutkitAMG

Xe tải
xe SH2012 150i thì phần lớn các head bán đúng giá, nhưng 125 thì họ bán giá bát nháo lắm. Nếu màu trắng thì lên Kường Ngân ở Nguyễn Lương Bằng, còn màu đen thì phải mặc cả.

philongcar

Xe tăng
xe SH2012 150i thì phần lớn các head bán đúng giá, nhưng 125 thì họ bán giá bát nháo lắm. Nếu màu trắng thì lên Kường Ngân ở Nguyễn Lương Bằng, còn màu đen thì phải mặc cả.
125 giá xấp xỉ 66-68t tùy màu. Trắng rẻ nhất , đen - ghi đắt nhất

Head nào giờ chả thừa đầy xe,em đi bảo dưỡng con dream của em mà thấy xe chất đống kinh người,chả ma nào hỏi,hàng tồn nhiều lắm =))
giờ mua xe quá hợp lý cụ nhể :D VN mình bị tâm lý đám đông, thấy mua đông cứ bu vào mua hỏi sao toàn bị thổi giá :D giờ ko mua cứ chờ sát tết mua rồi lại lên đây chửi um lên là mua đắt ^^
em thì em cứ rình rằm tháng 7, hoặc lúc nào xe ế em mua :))))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

longuy2222

Xe tăng
muốn mua đúng giá thì phải có cả hiệp hội tiêu dùng đứng ra kêu gọi chứ lẻ tẻ như a e mình thì 1 cây làm chẳng nên non đâu, cố gắng cái giá chấp nhận đc thôi...'

drem

Xe hơi
125 giá xấp xỉ 66-68t tùy màu. Trắng rẻ nhất , đen - ghi đắt nhất

giờ mua xe quá hợp lý cụ nhể :D VN mình bị tâm lý đám đông, thấy mua đông cứ bu vào mua hỏi sao toàn bị thổi giá :D giờ ko mua cứ chờ sát tết mua rồi lại lên đây chửi um lên là mua đắt ^^
em thì em cứ rình rằm tháng 7, hoặc lúc nào xe ế em mua :))))
Sao cứ có cái kiểu: " Việt nam mình" em là em ghét nhất kiểu chê bai ấy. K hiểu thế mình "tây" bằng ai? Kụ có thấy Mỹ, Anh, Nhật... Thấy "đám đông" bâu vào mua "táo mới" mỗi khi nó ra không? Em cũng phản đối chuyện làm giá của các H. Nhưng quy luật cung cấu thôi. Nói gì cũng nên cân nhắc kụ ạ.

philongcar

Xe tăng
Sao cứ có cái kiểu: " Việt nam mình" em là em ghét nhất kiểu chê bai ấy. K hiểu thế mình "tây" bằng ai? Kụ có thấy Mỹ, Anh, Nhật... Thấy "đám đông" bâu vào mua "táo mới" mỗi khi nó ra không? Em cũng phản đối chuyện làm giá của các H. Nhưng quy luật cung cấu thôi. Nói gì cũng nên cân nhắc kụ ạ.
ko "Việt Nam mình" chẳng lẽ lại là "Việt Nam nó" hả cụ? bên Tây họ cũng có nhiều từ như "Our English - Người Anh chúng ta". đấy là câu nói hết sức bình thường ko mang hàm ý chê bai hay coi thường

bên mình xếp hàng mấy ngày đầu mua iPhone 5 đố cụ tìm đc con nào dưới 24t. nó lại là 1 khía cạnh khác. đó ko fải là tiêu dùng thông minh.

bên tây xếp hàng mua táo vì họ đam mê, và vì họ đc mua giá gốc của Apple. cụ thấy 1 tháng Apple bán đc mấy triệu táo, mà có nước nào đẩy giá lên như mình ko? đó có fải là quy luật cung-cầu ko, hay là tâm lý lợi dụng đám đông? nếu là cung-cầu thì bên Sing hay HK giá iPhone 5 mới ra ít nhất fải 25t như bên mình cụ nhé :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phuongmit

Xe cút kít
hôm nọ vào Head 7 Âu Cơ sửa xe, thấy tầm 10-15 em SH đang chờ vào kho :)) chán e chả thèm hỏi nên cũng k update dc giá cả

ngocanh2013

Xe đạp
hi, hôm nay e vừa lấy con 2k12 150i ở HEAD VAC xuân thủy, cảm giác đi rất là nuột các bác ự :D
Chờ đăng ký xong là độ thôi, hiiiii

dtgiang

Xe máy
em ở TIỀN GIANG cách nay 2 tháng em mua 83t màu xám ông bạn thấy chạy ngon nên mới đi hỏi nó đòi 85t

philongcar

Xe tăng
em ở TIỀN GIANG cách nay 2 tháng em mua 83t màu xám ông bạn thấy chạy ngon nên mới đi hỏi nó đòi 85t
ở tỉnh giá max thật @@ ở Sài Gòn nghe đâu bị hét lên 92 triệu (mới đọc bài bên bikervn)
ko biết HN có học tập ko :D

el paso

Xe đạp
SG 92tr thật bác à. 86tr + 6tr đăng ký.

cutkitAMG

Xe tải
Sao các bác trong Nam ko mua xe ở ngoài này, rồi chuyển vào bằng tàu hỏa, rẻ hơn đc khá đấy