SH2012: mua theo giá chặt chém của các HEAD hay tiếp tục lượn xe ghẻ?

babyboo14189

Xe tải
Xe mới ra có mấy ai đi được 4000km đâu mà cụ pán kinh thế, chắc chắn cụ có nhiều thông tin về HONDA, em cũng có 1 thông tin là tất cả xe SH đầu số khung máy < 5000 sau khi đi 1 thời gian sẽ xảy ra lỗi .... (lỗi rì các cụ nào muốn biết thì pm em nhé, em ko muốn pot trên này)

Chắc cụ cũng pải đi con nào trên 4000km rồi mới pán được như thế, không biết cụ đã gặp cái lỗi ... chưa ợ
lỗi j thế cụ ei :O mời cụ sang trang này phốt lỗi để anh em còn tránh :-s
http://www.otofun.net/threads/416178-[hoi-sh-2012-viet-nam]-hoi-cua-nhung-nguoi-thich-va-da-dang-va-se-so-huu-danh-gia

Em nói thật, nói vào lại mất lòng nhau, cụ nói linh ta linh tinh quá. Xe lỗi gì thì a e đi cảm nhận và biết ngay, nếu có lỗi thì cũng là lỗi quá nhỏ ko ảnh hưởng gì vì cái xe ko bao giờ có thể hoản hảo dc.A e đã đi đã cảm nhận đều ko thể chê con này dc. Còn chuyện xe đi trên 4000km đi sướng hơn thì ai ai có kiến thức về xe cộ đều biết vì thực ra lúc này nó mới hết rotda hoàn toàn, máy móc nó trơn chu, bảo dưỡng tốt thì đương nhiên là đi sướng hơn và tiết kiệm hơn so với lúc còn rotda rồi. Có người còn bảo phải đi hơn 1 vạn mới hết rotda, cái này cũng đúng, e ví dụ như con spasy ý, đi chục năm càng đi lâu càng thấy sướng và tiết kiệm nhiên liệu. Đâu chỉ nguyên xe SH mới như vậy, xe máy, ô tô khác đều như vậy cả thôi. TUy nhiên e cũng có lời khen ngợi cụ vì cụ tung hỏa mù làm bất an lòng a e chưa mua xe và góp phần đẩy xe về giá gốc nhanh hơn
cụ cứ kệ cụ ý đi , ở topic này bọn em quan tâm giá cả ,em tiếc quá chưa vốt ka đủ 10 ng để quay lại cụ :)) em cũng đag đợi đây về 67 thì thơm .

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Bây giờ giá rẻ hơn so với tháng 9 nhiều nhưng e cứ bị ám ảnh bởi ý nghĩ, ví dụ mình mua dc giá 67,5. Vậy sao ko dùng 1,5tr đấy đi ra bác Ánh số 1 LVL để làm đẹp xe nhỉ, nếu mà bh mua giá 68 thì mình đã mua từ lúc vừa qua tháng 7 âm rồi. Đã mất công kìm hãm sự sung sướng vậy thì quyết tâm kìm nén nốt đi để lúc mua xe xong mình ko cảm thấy ân hận vì đã vội vã vài ngày để rồi mất toi thêm hơn 1 củ:>

Chỉnh sửa cuối:

BuLoong

Xe máy
Hôm qua có cụ múc con trắng 68.5, cụ này múc 68.2, có vẻ giá đang giảm dần, các Head cố kiếm thêm từng trăm một
Sáng nay em vừa khuân con 125 màu đen ở KN giá 67,9. Hỏi con màu trắng cho cô em chú sale bẩu em lấy anh bằng tiền con đen luôn :D
Sau 2 ngày: 68.5 -> 68.2 -> 67.9. Mỗi ngày giảm 3 loét. Các cụ chờ độ tuần nữa là xúc đẹp :))

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Sau 2 ngày: 68.5 -> 68.2 -> 67.9. Mỗi ngày giảm 3 loét. Các cụ chờ độ tuần nữa là xúc đẹp :))
CỤ nói chuẩn ko cần chỉnh, các cụ nhà mình cứ thử 1 tuần ko mò đi đến các HEAD hỏi xe xem, tự nhiên qua 1 tuần thấy nó mời mình vào như mời vua, giá lại còn 66t khuyến mại thêm cái mũ bh hay thảm lót sàn nữa chứ :)). EM nhận thấy bây giờ bọn Kường NGân đang đi tiên phong cho phong trào giảm giá :)) chúng nó tồn trong kho nhiều quá vì đợt trước bán giá cao ko bán dc + đợt hàng này về nên thừa ra 30 40 xe là ít :D HEAD VAC Xuân Thủy vẫn còn đầy xe các cụ nhé, 125 150 đủ cả 3 màu đen, đỏ, nâu + thêm em sale tóc vàng khè nhìn cũng ngon như xe nữa, cụ nào biết số dt của e no k?:)) Màu trắng tầm ngày mai or ngày kia về tiếp cùng với tất cả các HEAD khác. Giá hôm này thì e ko biết vì e mới chỉ đi qua ngó chứ ko vào hỏi

Chỉnh sửa cuối:

ngocanh0787

Xe tải
CỤ nói chuẩn ko cần chỉnh, các cụ nhà mình cứ thử 1 tuần ko mò đi đến các HEAD hỏi xe xem, tự nhiên qua 1 tuần thấy nó mời mình vào như mời vua, giá lại còn 66t khuyến mại thêm cái mũ bh hay thảm lót sàn nữa chứ :)). EM nhận thấy bây giờ bọn Kường NGân đang đi tiên phong cho phong trào giảm giá :)) chúng nó tồn trong kho nhiều quá vì đợt trước bán giá cao ko bán dc + đợt hàng này về nên thừa ra 30 40 xe là ít :D HEAD VAC Xuân Thủy vẫn còn đầy xe các cụ nhé, 125 150 đủ cả 3 màu đen, đỏ, nâu + thêm em sale tóc vàng khè nhìn cũng ngon như xe nữa:)) Màu trắng tầm ngày mai or ngày kia về tiếp cùng với tất cả các HEAD khác. Giá hôm này thì e ko biết vì e mới chỉ đi qua ngó chứ ko vào hỏi
em thấy bác dự đoán tin thị trường xe SH hợp lý đấy, bác có kèm thêm bản tin dự đoán giá vàng nữa không để ae còn có phương án mua vào, em fun tí ^^ he he

cowboy_a76

Xe tải
em thấy bác dự đoán tin thị trường xe SH hợp lý đấy, bác có kèm thêm bản tin dự đoán giá vàng nữa không để ae còn có phương án mua vào, em fun tí ^^ he he
Giá vàng thì khó hơn vì nó là thế giới,cũng như xe nhập vậy :D
Chứ SH2012 VN này thì từ đầu e cũng nghĩ không làm giá được lâu đâu,xe thì sản xuất trong nước,mẫu mã không bắt mắt với thanh niên lắm,đang giai đoạn khó khăn tài chính,các cụ máu thì đã xúc hết trong 2 tháng đầu rồi,giờ chỉ còn những cụ chờ về sát giá niêm yết thôi :D

caoquy8x

Xe hơi
150 sau thời kì khoảng 4000Km đầu mới phát huy hết công suất nhé các cụ. Lúc đấy đi sướng hơn 125 là chắc chắn đới, chẳng wa e ko có tiền nhiều + xót tí xăng bị chênh e mới chọn và đợi 125
Chẳng pải đợi sau 4000Km thì mới cảm nhận 150 sướng hơn 125 đâu cụ ah, kể cả 2 con mới cứng cưới lên thì 150 đã sướng hơn rồi. Thế nên cụ không pải giải thích về việc chạy Rotda làm rì cho nó lạc đề đâu, chạy Rotda thì có lẽ ko phải dài dòng giải thích ra làm rì vì ae ở trên này chắc hẳn ai cũng biết.

Em nói thật, nói vào lại mất lòng nhau, cụ nói linh ta linh tinh quá. Xe lỗi gì thì a e đi cảm nhận và biết ngay, nếu có lỗi thì cũng là lỗi quá nhỏ ko ảnh hưởng gì vì cái xe ko bao giờ có thể hoản hảo dc.A e đã đi đã cảm nhận đều ko thể chê con này dc. Còn chuyện xe đi trên 4000km đi sướng hơn thì ai ai có kiến thức về xe cộ đều biết vì thực ra lúc này nó mới hết rotda hoàn toàn, máy móc nó trơn chu, bảo dưỡng tốt thì đương nhiên là đi sướng hơn và tiết kiệm hơn so với lúc còn rotda rồi. Có người còn bảo phải đi hơn 1 vạn mới hết rotda, cái này cũng đúng, e ví dụ như con spasy ý, đi chục năm càng đi lâu càng thấy sướng và tiết kiệm nhiên liệu. Đâu chỉ nguyên xe SH mới như vậy, xe máy, ô tô khác đều như vậy cả thôi. TUy nhiên e cũng có lời khen ngợi cụ vì cụ tung hỏa mù làm bất an lòng a e chưa mua xe và góp phần đẩy xe về giá gốc nhanh hơn
Cảm ơn cụ đã có lời khen về tung hòa mù nhưng cụ cứ chờ thêm ít thời gian nữa nhé. Em chẳng liên quan rì đến việc kinh doanh của HONDA và cũng chẳng thù ghét rì mà pải tung hỏa mù vì hiện tại nhà em cũng mua đến 3 con SH việt rồi ợ, có sao em nói vậy thôi, và em nghĩ cụ cũng tự biết.

// Cụ nào bây giờ mua xe thì cứ vô sờ tư đi nhé, số máy toàn > 6000 rồi ợ.

ngocanh0787

Xe tải
Xe mới ra có mấy ai đi được 4000km đâu mà cụ pán kinh thế, chắc chắn cụ có nhiều thông tin về HONDA, em cũng có 1 thông tin là tất cả xe SH đầu số khung máy < 5000 sau khi đi 1 thời gian sẽ xảy ra lỗi .... (lỗi rì các cụ nào muốn biết thì pm em nhé, em ko muốn pot trên này)

Chắc cụ cũng pải đi con nào trên 4000km rồi mới pán được như thế, không biết cụ đã gặp cái lỗi ... chưa ợ
bác nói làm em lo lo, vậy tất cả xe SHVN 2012 đợt đầu khung máy < 5000 dính hết lỗi đó hả bác ??? cách khắc phục có khó không, đã PM bác mà chưa nhận được hồi âm ~o)

caoquy8x

Xe hơi
bác nói làm em lo lo, vậy tất cả xe SHVN 2012 đợt đầu khung máy < 5000 dính hết lỗi đó hả bác ??? cách khắc phục có khó không, đã PM bác mà chưa nhận được hồi âm ~o)
Thực ra là có lỗi, nhưng mà là lỗi ko đáng kể đâu cụ ợ, xe < 5000 sau khi đi 1 thời gian thường bị kêu và réo hơi to 1 chút, nhưng không pải xe nào < 5000 cũng bị, nói chung là cụ cứ yên tâm mà sài đi ợ, nhà em cũng 1 con SH125 đầu máy 46.. ;)

// Em là em muốn chém xem bác Khôi làm ở HEAD có biết vụ đó thôi không ý mà =))

ngocanh0787

Xe tải
Thực ra là có lỗi, nhưng mà là lỗi ko đáng kể đâu cụ ợ, xe < 5000 sau khi đi 1 thời gian thường bị kêu và réo hơi to 1 chút, nhưng không pải xe nào < 5000 cũng bị, nói chung là cụ cứ yên tâm mà sài đi ợ, nhà em cũng 1 con SH125 đầu máy 46.. ;)

// Em là em muốn chém xem bác Khôi làm ở HEAD có biết vụ đó thôi không ý mà =))
he he, vậy ahf bác, ko phải lỗi mất an toàn là em yên tâm rồi :D

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
bác thì lạ gì số e nó chứ, voka bác cái nhỉ, rất chăm chỉ dạo quanh HN vào các HEAD khảo giá hộ ae :D, cơ mà VAC là cụ vào nhiều nhất hỏi giá mà ko mua ko thấy ngại ah :(
Em có vào mấy đâu. Từ tuần trước đến giờ vào đúng 2 lần. Nhà e gần đó ngày nào e di qua e cũng ngó qua mà. Về giá cả ở HEAD đó thì chủ yếu nghe qua các cụ nói, còn về trong showroom có bày hàng màu gì là e nắm dc chuẩn hết ạ. Mà e vào hỏi nhiều thì cũng ko ngại đâu, Cái đợt HEAD ở An Dương Vương còn đúng 1 con trắng e vào hỏi giúp anh em 5 ngày 3 lần đến hỏi :))

caube_luumanh

Xe máy
Vừa qua heah xuân thủy đen vs xám vẫn nhất quyết 68 ko giảm e thì quyết đợi xuống 67 còn head điện biên phủ thì tận 69 xong lại gạ mua pcx có 51 bán dưới giá niêm yết

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Vừa qua heah xuân thủy đen vs xám vẫn nhất quyết 68 ko giảm e thì quyết đợi xuống 67 còn head điện biên phủ thì tận 69 xong lại gạ mua pcx có 51 bán dưới giá niêm yết
Cụ đợi sang tuần đi xe về nhiều hơn thì sẽ giảm. Lúc nãy đi qua HEAD Xuân Thủy thấy 2 con màu nâu đang lắp ác quy ở sân, khách đến mua ác thật. Bh 1 ngày kiểu gì nó cũng bán dc ít nhất là 2 xe. Cụ thử qua KN cụ trả giá nó xem, thấy có cụ mua giá 67,8 mà

Chỉnh sửa cuối:

caoquy8x

Xe hơi
he he, vậy ahf bác, ko phải lỗi mất an toàn là em yên tâm rồi :D
Bác cứ yên tâm mài sài, nhà em cũng đang có con đầu 46xx đây ợ, có thông tin rì em sẽ update lên ngay ợ ;)

// Lại vừa đi bếch hộ con bạn 1 con 125i mầu trắng giá 67tr5 ở KN nhé các cụ, mai chắc xuống 67 :(

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Bác cứ yên tâm mài sài, nhà em cũng đang có con đầu 46xx đây ợ, có thông tin rì em sẽ update lên ngay ợ ;)

// Lại vừa đi bếch hộ con bạn 1 con 125i mầu trắng giá 67tr5 ở KN nhé các cụ, mai chắc xuống 67 :(
KN rẻ hơn Xuân Thủy rồi, các cụ ra KN múc đi, đến lúc này thì chúng ta lại chuyển hướng đổi dấu sang KN mua, kệ bọn Xuân Thủy cho nó giảm xuống 67 đê các cụ :)) HEAD này dc a e quan tam nhiều đâm ra giá vẫn 68

tuananh_free

Xe tăng
Tình hình rất khả quan cho những a e đã quyết tâm đưa xe về giá gốc. Cố lến a e.:))

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Tình hình rất khả quan cho những a e đã quyết tâm đưa xe về giá gốc. Cố lến a e.:))
Em mua sau cụ 2 tháng kiểu gì e cũng phải mua dc giá bét nhất 66,5. CHứ e mua hơn giá hơn cụ thì e ko phục công lao e chờ đợi, lặn lội đi tìm@@

Chỉnh sửa cuối:

tuananh_free

Xe tăng
Em mua sau cụ 2 tháng kiểu gì e cũng phải mua dc giá bét nhất 66,5. CHứ e mua hơn giá cụ thì e ko phục công lao e chờ đợi@@
Vì mình chót bán xe đi r, k có cái để đi nên mới lấy xe ngay khi nó 66,8 hơn tháng trước, k thì cũng quyết tâm cùng các bác chung tay nói k với làm giá rồi.:)

runi2410

Xe hơi
Em k hiểu mặt e có hiện ra chữ g.a k mà ra head honda ở trần quang khải bọn nó hét giá sh150 là 83.3tr. Ra KN ở nguyễn bỉnh khiêm hỏi thì báo giá 84 giật hết cả mình, ra lê duẩn hỏi thì k có hàng các bác check giá hộ em con 150 ở các head khác nhé

Chỉnh sửa cuối:

toilatoi8x

Xe tải
Chieu nay e lượn ra đường thấy bây giờ nhiều SH 2013 quá. Minh ko codn lẻ loi nữa kaka..