SH2012: mua theo giá chặt chém của các HEAD hay tiếp tục lượn xe ghẻ?

tuananh_free

Xe tăng
chả cần hỏi cũng biết 150 ngon hơn rồi.còn lý do mua 125 thì 70% vì nó rẻ hơn 15 củ. còn 30% thì hợp với nhu cầu đi làm,đi dạo.chứ không cần động cơ khỏe làm j.mà e thấy 125 cung khá bốc.hôm e đèo ông anh họ hơn 100kg mà vẫn lướt nhẹ nhàng :))
125 gọi là ngon bổ rẻ bác à.hehe

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
150 sau thời kì khoảng 4000Km đầu mới phát huy hết công suất nhé các cụ. Lúc đấy đi sướng hơn 125 là chắc chắn đới, chẳng wa e ko có tiền nhiều + xót tí xăng bị chênh e mới chọn và đợi 125

Knight Mars

Xe máy
Cụ có nhầm ko? trừ con SH này ra con nào nó chẳng bán đúng giá đề xuất, thậm chí còn thấp hơn nhất là con Ai bờ lết khuyến mại trước bạ. Cái giá 67 68 nó cũng chỉ tồn tại nốt trong tháng 10 này thôi, sang tháng 11 thì lại về giá gốc hết. CỤ nên biết xe rẻ như con Lead nó còn về đúng giá gốc sau 1,2 tháng nữa là SH giá cao, có phải ai cũng có điều kiện mua dc SH như mua xe Lead đâu. Những người máu mua bất chấp giá chênh 3,4tr đều đã mua đầy đủ cả, bây giờ chỉ con bộ phận găm tiền chờ đúng giá hoặc chênh 1tr đổ xuống. Mà bộ phận này thì chênh 2tr còn lâu mới mua
Cụ phân tích lúc nào cũng chuẩn. Cuối ngày về nhà e mới vào đc thớt này nên cứ ngóng phân tích thị trường của cụ ;) e sẽ chờ đến Cn rồi lượn một vòng quanh các Head. Ưu tiên vac trước vì giá em nó luôn rẻ hơn. E kết 125 màu đen. Các cụ dự là hôm đó nó xuống được bi nhiêu ợ? Hay vẫn giữ mốc 68 như bây giờ?

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Cụ phân tích lúc nào cũng chuẩn. Cuối ngày về nhà e mới vào đc thớt này nên cứ ngóng phân tích thị trường của cụ ;) e sẽ chờ đến Cn rồi lượn một vòng quanh các Head. Ưu tiên vac trước vì giá em nó luôn rẻ hơn. E kết 125 màu đen. Các cụ dự là hôm đó nó xuống được bi nhiêu ợ? Hay vẫn giữ mốc 68 như bây giờ?
Xe màu đen nó ế nhiều lắm, CN e dự cụ sẽ mua dc giá 67,5. Nếu mặc cả siêu thì 67 :D. Mặc cả thì e gợi ý cụ cứ chém nó bảo a mua con Future con Lead cho bà xã đi đều ở chỗ e, chỗ khách quen e bớt cho a tí đi rồi lúc đó cụ đưa cọc tiền ra cho nó nhìn. Lúc đấy lực hấp dẫn của đồng tiền sẽ làm nó có thể thay đổi suy nghĩ, đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn mà :))

Chỉnh sửa cuối:

Tungkeu

Xe đạp
@Phạm Anh Khôi: Chắc cụ khéo ăn nói lắm. E mặc cả gẫy lưỡi nó bảo thôi bớt cho 100k lấy may. Xong lúc lấy xe lại phải mua xăng mất 50k.
HEAD Kường Ngân ạ. Củ chuối!

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
@Phạm Anh Khôi: Chắc cụ khéo ăn nói lắm. E mặc cả gẫy lưỡi nó bảo thôi bớt cho 100k lấy may. Xong lúc lấy xe lại phải mua xăng mất 50k.
HEAD Kường Ngân ạ. Củ chuối!
trường hợp của cụ e ví dụ cụ muốn mặc cả thêm khoảng 500k nữa thì cụ dơ tiền ra trước mặt cho nó nhìn thấy rồi cụ chốt 1 câu bây giờ a chỉ mang gần này tiền và a cũng chỉ mua trong giá tầm này tiền, e bán thì a sang tiền luôn, còn ko bán thì thôi a đi về a sang Piagio mua luôn Liberty. Hành động của cụ dứt khoát vào. CỤ nói như thế e dự 70% nó bán luôn đấy ạ

tuananh_free

Xe tăng
trường hợp của cụ e ví dụ cụ muốn mặc cả thêm khoảng 500k nữa thì cụ dơ tiền ra trước mặt cho nó nhìn thấy rồi cụ chốt 1 câu bây giờ a chỉ mang gần này tiền và a cũng chỉ mua trong giá tầm này tiền, e bán thì a sang tiền luôn, còn ko bán thì thôi a đi về a sang Piagio mua luôn Liberty. Hành động của cụ dứt khoát vào. CỤ nói như thế e dự 70% nó bán luôn đấy ạ
Cách này hay. Chả thằng nào chê tiền cả, chỉ cành cao vớ vẩn thôi.:))

Tungkeu

Xe đạp
e Cũng mang tiền ra dọa ( không đủ mua xe) nhưng nó không nghe. Mua hôm 27/9 nó chặt cho 69,5tr. Ngọt xớt. Cái tội chọn ngay đẹp mới đi mua xe. lând sau e rút king nghiệm.:-s

caotannew

Xe hơi
thôi, cụ làm ở HEAD nào thì chỉ cho nhanh, ae đến đó gặp cụ mua vừa rẻ vừa ngon là ok, chứ phán như thánh làm gì

haivh111667

Xe máy
Hiện tại nhà e có 3 con, 1 con đen 125, 1 con trắng 150, sáng nay múc thêm 1 e trắng 125. Theo đánh giá cá nhân thì 125 đi khá bốc và êm hơn 150, phù hợp với đường hà nội và bác nào thích êm ái nhẹ nhàng. 150 thì bốc hơn rất nhiều nhưng lại gằn và kêu hơn 125. Cá nhân e thì thích 125 hơn. Đôi điều chia sẻ với các bác ;)
Đúng là thông tin em đang cần. Vậy theo bác là nên mua 125 à? Em thì chúa ghét cái vụ run run giật giật. Xã nhà thì lại máu 150. Mình thì lại tiết kiêm, nên chắc ủng hộ em 125. Có bác nào có thêm ý kkiến chia sẽ thì em hoan nghênh ạ.

caoquy8x

Xe hơi
Cụ có nhầm ko? trừ con SH này ra con nào nó chẳng bán đúng giá đề xuất, thậm chí còn thấp hơn nhất là con Ai bờ lết khuyến mại trước bạ. Cái giá 67 68 nó cũng chỉ tồn tại nốt trong tháng 10 này thôi, sang tháng 11 thì lại về giá gốc hết. CỤ nên biết xe rẻ như con Lead nó còn về đúng giá gốc sau 1,2 tháng nữa là SH giá cao, có phải ai cũng có điều kiện mua dc SH như mua xe Lead đâu. Những người máu mua bất chấp giá chênh 3,4tr đều đã mua đầy đủ cả, bây giờ chỉ con bộ phận găm tiền chờ đúng giá hoặc chênh 1tr đổ xuống. Mà bộ phận này thì chênh 2tr còn lâu mới mua
Cụ cứ như người của HEAD ý, nếu không pải thì cụ cũng pải là FAN của HONDA :)
Căn bản là mấy lần mua xe của honda cũng chẳng để ý giá cả như SH lần này đâu, nhưng lần nào cũng mua pải cái giá cao hơn đề xuất, nhờ có đợt SH lần này mới lên đây học hỏi kinh nghiệm của cụ =D>

Đúng là thông tin em đang cần. Vậy theo bác là nên mua 125 à? Em thì chúa ghét cái vụ run run giật giật. Xã nhà thì lại máu 150. Mình thì lại tiết kiêm, nên chắc ủng hộ em 125. Có bác nào có thêm ý kkiến chia sẽ thì em hoan nghênh ạ.
Cá nhân em thì sẽ chọn 125, ngon bổ rẻ, tiết kiệm xăng, phù hợp với địa hình đi lại ở hà nội ;)

caoquy8x

Xe hơi
150 sau thời kì khoảng 4000Km đầu mới phát huy hết công suất nhé các cụ. Lúc đấy đi sướng hơn 125 là chắc chắn đới, chẳng wa e ko có tiền nhiều + xót tí xăng bị chênh e mới chọn và đợi 125
Xe mới ra có mấy ai đi được 4000km đâu mà cụ pán kinh thế, chắc chắn cụ có nhiều thông tin về HONDA, em cũng có 1 thông tin là tất cả xe SH đầu số khung máy < 5000 sau khi đi 1 thời gian sẽ xảy ra lỗi .... (lỗi rì các cụ nào muốn biết thì pm em nhé, em ko muốn pot trên này)

Chắc cụ cũng pải đi con nào trên 4000km rồi mới pán được như thế, không biết cụ đã gặp cái lỗi ... chưa ợ

kenshin1412

Xe đạp
Xe mới ra có mấy ai đi được 4000km đâu mà cụ pán kinh thế, chắc chắn cụ có nhiều thông tin về HONDA, em cũng có 1 thông tin là tất cả xe SH đầu số khung máy < 5000 sau khi đi 1 thời gian sẽ xảy ra lỗi .... (lỗi rì các cụ nào muốn biết thì pm em nhé, em ko muốn pot trên này)

Chắc cụ cũng pải đi con nào trên 4000km rồi mới pán được như thế, không biết cụ đã gặp cái lỗi ... chưa ợ
xe SH đầu số khung máy < 5000 sau khi đi 1 thời gian sẽ xảy ra lỗi .... gì vậy cụ????cụ report lên cho cả nhà cùng biết để chia sẻ kinh nghiệm cụ nhé.e nói ko với làm giá đợi đúng giá mới mua mà nghe cụ nói thế này mai mốt phải chon xon nào có đầu số khung máy > 5000 quá.hixhix

longgay1990

Xe máy

Lỗi j thế cụ.nghe bí hiểm quá

tuan4nh

Xe hơi

cụ nói luôn đi cho ae đỡ hoang mang em cũng định mua xe mà nghe cụ nói ghê chết :-ss

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Chả có lỗi gì đâu các cụ đừng hoang mang, cụ kia cụ ý chém đấy. Em cha phải đi trên 5000 km gì, mà theo thông thường máy móc đi hết rotda mới thoát hết máy là bt, thậm chí càng đi về lâu đi càng sướng và tiết kiêm nhiên liệu nếu dc bảo dưỡng tốt.

Chỉnh sửa cuối:

HangChatGiaTot

Xe đạp
Sao ở HCM vẫn chưa thấy xe về nhỉ. Cực kỳ khan hiếm xe !!!!!!!!!!!
Giá ở HCM thì giờ khỏi phải bàn, 125 là toàn 76-77tr, 150 thì trên 91tr (bao ra biển số - phí đăng ký ở HCM rẻ hơn ở HAN) mà hỏi cả chục HEAD cũng không có xe.

Linh_piano

Xe điện
Sáng nay em vừa khuân con 125 màu đen ở KN giá 67,9. Hỏi con màu trắng cho cô em chú sale bẩu em lấy anh bằng tiền con đen luôn :D

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Sáng nay em vừa khuân con 125 màu đen ở KN giá 67,9. Hỏi con màu trắng cho cô em chú sale bẩu em lấy anh bằng tiền con đen luôn :D
E gia cát dự chuẩn quá :)) Các cụ đợi tuần sau mua chỉ còn 67 thôi :)) bớt thêm dc 1 củ đới, cụ mặc cả khéo tí thì còn 67,5

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt

Em nói thật, nói vào lại mất lòng nhau, cụ nói linh ta linh tinh quá. Xe lỗi gì thì a e đi cảm nhận và biết ngay, nếu có lỗi thì cũng là lỗi quá nhỏ ko ảnh hưởng gì vì cái xe ko bao giờ có thể hoản hảo dc.A e đã đi đã cảm nhận đều ko thể chê con này dc. Còn chuyện xe đi trên 4000km đi sướng hơn thì ai ai có kiến thức về xe cộ đều biết vì thực ra lúc này nó mới hết rotda hoàn toàn, máy móc nó trơn chu, bảo dưỡng tốt thì đương nhiên là đi sướng hơn và tiết kiệm hơn so với lúc còn rotda rồi. Có người còn bảo phải đi hơn 1 vạn mới hết rotda, cái này cũng đúng, e ví dụ như con spasy ý, đi chục năm càng đi lâu càng thấy sướng và tiết kiệm nhiên liệu. Đâu chỉ nguyên xe SH mới như vậy, xe máy, ô tô khác đều như vậy cả thôi. TUy nhiên e cũng có lời khen ngợi cụ vì cụ tung hỏa mù làm bất an lòng a e chưa mua xe và góp phần đẩy xe về giá gốc nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối: