Sh vn vs sh nhập

chinhn81

Xe đạp
uh cộng nhận mấy cái màu của shvn em chả kết màu nào sao nó ko ra màu trăng ta ???

Các bác bẩu sh đổ dầu nào chạy ngon nhất nhể

Chỉnh sửa cuối:

tuổirồng

Xe hơi
Cứ Mobil gold 1 mà xài

emthichoto

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi mốn dán xe thì ở đâu tốt nhất và rá rổ thế nào ạ? Cảm ơn các cụ nhiều....

bancuocdoi

Xe đạp
hơn ở cái chữ Nhập, hơn ở dàn điện, hơn ở nước sơn, hơn ở cái giá, hơn ở đôi lốp, hơn ở độ oai khi đi đg
Đồng ý vs cụ này . Nếu mua xe để cày thì wave , dream là sự lựa chọn đúng đắn . Còn đã chơi đến đẳng cấp này rồi thì wuc' 1 em italy cho nó lành...Em sợ cái câu "Tôi yêu việt nam" của bọn HDVN lắm rồi , nhà em bây h` chỉ toàn Yamaha or xe nhập đẩy tới chứ chẳng chơi vs tụi HDVN nữa.

mexeaudi

Xe buýt
Thực tế em đã xem rất nhiều bài nói về vấn đề sh vn ko bằng sh nhập Nhưng nói thực ra em vẫn ko hiểu nó ko bằng ở cái điểm gì .Hay chỉ do quan điểm sinh ngoại của 1 số người chỉ có nhập mới tốt còn đâu đã có chữ vn là ko tốt.
Em lập ra cũng mong các pro giải thích rõ hộ em cái đứng ném đá em tột nghiệp
em nghĩ rằng Sh việt chả qua xét về ngoại hình thì không đẹp và bóng bẩy bằng Sh ngoại nhưng xét trên khả năng vận hành thì Sh nội cũng khá tốt không thua kém ngoại.mà giá cả phải chăng vì rẻ hơn Sh ngoại đến 25 hay 35 triệu đồng 1 mức chênh khá lớn

to.be

Xe buýt
không lên đánh giá chung chung cho cái tổng thể...mỗi hãng và mỗi nơi khác nhau mà các cụ

SH sao lại đi vác yamha rồi hàng ý ra được...

nhưng chốt đâu của bền vẫn tại người...

trừ điều ko may xe mua về đã bị vấn đề

h xe honda wave máy mới mua cũng kêu ầm ầm đó thôi

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy lốp Dunlop đắt hơn nhưng sau một thời gian sử dụng thì lốp IRC đúng là ít bị dính đinh hơn thật.

pham_trungthang

Xe máy
Em thì thấy ShVN mà có đủ màu y như Sh nhập thì e cam đoan với các bác là người ta sẽ ko còn chuộng Sh nhập nữa đâu ạh! Ngu ý của e là vậy có gì ko phải mong các bác tha cho e >:D<

bancuocdoi

Xe đạp
SH sao lại đi vác yamha rồi hàng ý ra được..
Cụ này không hiễu rồi , ng ta đang nói là nói chung chất lượng của hãng HDVN . Chứ ai mà so sánh Sh vs YAMAHA ??? Đọc kĩ trước khi nói đi cụ

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em thì thấy ShVN mà có đủ màu y như Sh nhập thì e cam đoan với các bác là người ta sẽ ko còn chuộng Sh nhập nữa đâu ạh! Ngu ý của e là vậy có gì ko phải mong các bác tha cho e >:D<
Với cái giá xe như hiện nay thì kể cả Sh Vn có sơn đủ màu thì dân mình vẫn chuộng Sh nhập hơn cụ ợ.

Z4y

Xe đạp
Đã bẩu mọi sự so sánh đều là khập khiễng rồi mà các cụ,tùy theo túi tiền mà mua, dư nhà iem là có tiền đủ để mua SH nhập nhưng em cứ chơi SH Việt còn dư 30t làm đc nhiều việc khác :D, cái xe mấy h bây h cũng chỉ đi tầm 3 năm là các cụ lại đổi hết ấy mà, nó mà ra SH 2011 2012 đẹp hơn là các cụ lại máu đổi ngay :))
SH việt thích màu như nhập đi sơn lại là long lanh ngay :D...
Mà mua xe thì hên xui ai may thi gặp đc xe ngon k hỏng hóc j, ai đen thì gặp xe lởm thôi, cơ mà cái số em nó cũng may toàn chơi Honda Việt hết Wave alpha, Wave S, AB chả con lào bị làm sao, chả hiểu SH việt mới mua này có ngon tiếp dư thế nữa ko hê hê...con Wave Alpha h để lại cho ng nhà đi 8 năm vẫn chạy tốt... do cách chay xe thôi các cụ ơi,
Kể ra con SH việt đồ nhập cũng nhiều nên giá cả thế cũng là hợp lý so v SH nhập nguyên chiếc, h lại còn rẻ hơn giá niêm yết 5 củ nữa chứ....

haipsvms1

Xe tải
Đã bẩu mọi sự so sánh đều là khập khiễng rồi mà các cụ,tùy theo túi tiền mà mua, dư nhà iem là có tiền đủ để mua SH nhập nhưng em cứ chơi SH Việt còn dư 30t làm đc nhiều việc khác :D, cái xe mấy h bây h cũng chỉ đi tầm 3 năm là các cụ lại đổi hết ấy mà, nó mà ra SH 2011 2012 đẹp hơn là các cụ lại máu đổi ngay :))
SH việt thích màu như nhập đi sơn lại là long lanh ngay :D...
Mà mua xe thì hên xui ai may thi gặp đc xe ngon k hỏng hóc j, ai đen thì gặp xe lởm thôi, cơ mà cái số em nó cũng may toàn chơi Honda Việt hết Wave alpha, Wave S, AB chả con lào bị làm sao, chả hiểu SH việt mới mua này có ngon tiếp dư thế nữa ko hê hê...con Wave Alpha h để lại cho ng nhà đi 8 năm vẫn chạy tốt... do cách chay xe thôi các cụ ơi,
Kể ra con SH việt đồ nhập cũng nhiều nên giá cả thế cũng là hợp lý so v SH nhập nguyên chiếc, h lại còn rẻ hơn giá niêm yết 5 củ nữa chứ....
Chuẩn, thích thì sơn lại thôi cụ nhể. Các cụ muốn HDVN thêm màu thì cứ vào website honda mà complain, em cũng vừa vào đấy đề xuất. Nhưng muốn hỏi các cụ có ai biết tại sao xe nhập chỉ nặng có 127kg mà xe Việt lại 140kg nhỉ?~X(

Steff

Xe máy
Sao lắm người muốn so sánh thế nhỉ, ý kiến của e là lên bốn bánh đi các bác ạ, từ hồi e có bằng B2 e toàn vứt e SH 2009 nhập màu trắng ở nhà =))

Mũm Mĩm

Xe đạp
Chuẩn, thích thì sơn lại thôi cụ nhể. Các cụ muốn HDVN thêm màu thì cứ vào website honda mà complain, em cũng vừa vào đấy đề xuất. Nhưng muốn hỏi các cụ có ai biết tại sao xe nhập chỉ nặng có 127kg mà xe Việt lại 140kg nhỉ?~X(
SH2009 hàng nhập nặng 136kg mà cụ,xe VN 140kg

haipsvms1

Xe tải
Hi, mong HDVN sớm ra thêm màu mới cho SH, đây là trả lời của hãng cho em:

Em thì thích những mầu như này, có tiền là mua luôn :
Màu vàng nõn chuối

Hoặc đỏ đô

Ngoài ra nếu HDVN có thêm màu trắng và đen nữa thì chắc sẽ bán chạy hơn.

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Theo cơ chế thị trường thì cứ: tiền nào của đấy cụ ợ.
- Cụ cứ để 2 chiếc cạnh nhau sẽ thấy 1 phần
- Tháo hết giàn áo ra sẽ thấy phần thứ 2
- Đem ra sáng soi từ chi tiết sẽ thấy phần thứ 3.

Các cụ cứ so sánh thử đi, đến con ốc cũng khác ợ.

LADS

Xe hơi
Cái cụ thể mà cụ chủ topic hỏi em chưa thấy ai chỉ ra đc. Toàn chém gió, ném bão vớ vỉn.
Vậy nên tùy vào điều kiện mà mua xe cho đúng nhu cầu.
Nhiều $ thì múc xe nhập. Nhiều tiền + biết tiêu tiền đúng mục đích thì múc SHVN.
SH nó cũng chỉ là cái xe, cái phương tiện thôi. Ko khện đc với ai nữa đâu. Thích, kết thì mua.
Topic này nên đóng lại. Để lâu chỉ tổ mất tình cảm. Xe nào cũng là xe.
Xe mình, mình đi giữ gìn là NGON NHẤT.
Em xin tặng voska bác vì em thấy bác là nhà nhập khẩu xe nhưng vẫn nói những lời nói hết sức công tâm
nếu tiền em em có rủng rỉnh em cũng làm con nhập, mầu sắc đẹp hơn, chẳng tội gì.
Còn nếu ko rành về xe cộ, tiền nong cũng phải cân nhắc thì làm cái Việt Nam đi a

raninc

Xe tải
Cái cụ thể mà cụ chủ topic hỏi em chưa thấy ai chỉ ra đc. Toàn chém gió, ném bão vớ vỉn.
Bản thân em bán, sử dụng, các loại, các dòng Sh từ trước giờ. Khi HDVN ra Sh e cũng lon ton chạy thử đc vài tuần thì cảm nhận như sau :
Ngoài sự khác biệt bên ngoài như lốp, sơn, tem.... thì ko bàn.
Còn lại thì hầu như ko phân biệt đc trong điều kiện bình thường.
2 xe đổ cùng 1 loại nhớt, 1 loại xăng và chạy với điều kiện như nhau thì cho độ phê... như nhau.
Về lâu dài thì chưa biết thế nào chứ 3 năm đầu thì chất lượng SHVN vs SH Ita tương đương nhau mà thôi.
Mà cụ nào đi giữ lắm thì con SH cũng chỉ đi đến 5 năm.
Vậy nên tùy vào điều kiện mà mua xe cho đúng nhu cầu.
Nhiều $ thì múc xe nhập. Nhiều tiền + biết tiêu tiền đúng mục đích thì múc SHVN.
SH nó cũng chỉ là cái xe, cái phương tiện thôi. Ko khện đc với ai nữa đâu. Thích, kết thì mua.
Topic này nên đóng lại. Để lâu chỉ tổ mất tình cảm. Xe nào cũng là xe.
Xe mình, mình đi giữ gìn là NGON NHẤT.
chuẩn nhất câu này cái chủ đề này có đc gần 1 năm rồi mà vẫn bị nhai lại nhìu qua thế :D

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
em thề là có tiền em cũng không mua Sh, thêm tiền vào mua 4 bánh ghẻ còn hơn, tiêu tiền thông minh không bọn bán hàng nó cười đểu ^^

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
em thề là có tiền em cũng không mua Sh, thêm tiền vào mua 4 bánh ghẻ còn hơn, tiêu tiền thông minh không bọn bán hàng nó cười đểu ^^
Khi nào có tiền thì hãy nói câu này nhé, chưa có tiền mà nói câu này ng ta cười cho đấy. Tiền tôi kiếm tôi mua xe gì thì kệ tôi, tôi thích mua SH thay vì 4b ghẻ cũng là tiền của tôi, cụ thông minh hơn tôi thì cụ kiếm tiền mua "4b ghẻ" đi nhé !!! LMAO