Sh vn vs sh nhập

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bác này nói dóc tổ . nhà em có 2 chiếc vn và ý . chạy ngon như nhau . do shvn nặng hơn vài kg nên đầm xe hơn . ko biết tay lái shvn có tro lực không mà nhẹ lắm lái không mỏi tay !
Tay lái nặng hay nhẹ là do xe cụ có bảo dưỡng tra dầu cổ phốt với cả bơm lốp trước đủ cân ko thôi ah. Chứ Sh lấy đâu ra trợ lực, cụ kiểm tra xem con SH Ý lốp có non ko? và cổ phốt lần cuối cụ bảo dưỡng bao lâu roài???

haint

Đi bộ
Em là người đi qua, gặp topic nên vào xem nhưng thấy các bác trả lời chỉ thể hiện 1 điều là dân trí của người tiêu dùng Việt Nam ta quá kém!
Em có đi SH 150 nhập (mua 1/2010) và bán vào 12/2010, mua ngay sau đó 1 em SH 150 việt.
Em đánh giá thế này:
- 2 xe nếu k xét ngoại hình, chỉ tính đến chất lượng thì HOÀN TOÀN giống nhau tại điều kiện đi xe trong nước ta! Chẳng có cái gọi là chất lượng khác nhau đâu các bác à
- Ngoại hình thì nhìn qua, hoặc có lên xe, thì chẳng thấy khác nhau mấy ( các bác bảo màu sơn, khung xe này nọ cũng chỉ là nghe hoặc xem bên kĩ thuật nói cho, chứ cũng k cảm nhận đc), lốp xe thì đi chất lượng như nhau, chỉ có cái màu xe hơi hạn chế và xấu hơn màu nhập thật.
- Độ ăn xăng hay máy bền thì qua mỗi xe đi 1 năm rồi, em thấy như nhau hết.
Tóm lại là SH nhập và của việt nam lắp ráp là như nhau. Chênh lệch giá như thế tiết kiệm đc 1 khoản kha khá làm việc khác. Sở dĩ như vậy vì đơn giản, mọi xe Việt Nam lắp ráp đều theo tiêu chuẩn của honda toàn cầu, bọn đứng đầu honda việt nam cũng là người nhật đấy chứ, nó làm ăn đâu bát nháo đâu mà các bác kêu ca( có chăng là dịch vụ bán hàng và chăm sóc khách hàng lởm thôi, vì đó là do các đại lý ủy nhiệm làm, k fải trực tiếp do honda việt nam bán)
Các bác cứ đem so sánh này nọ, từ đời Dream thái - Dream việt, wave thái - wave việt, đến bây h là airblade thái - airblade việt và SH, nói thật với các bác là chất lượng y hệt nhau, xe nhập nó đắt hơn vì thuế nên các bác có lẽ đi giữ gìn hơn, tự thấy nó tốt hơn mà thôi. Rồi lan sang cả piagio nữa chứ, thật buồn cười.
Mọi người bảo chả dại gì mua xe việt, cứ mua xe nhập cho nó lành -> thể hiện dân trí của ta quá thấp!
Em thừa nhận, các mặt hàng do ta tự sản xuất thì mẫu mã kém hơn hàng nhập, chất lượng có kém hơn so với sản fầm tương đương của nước ngoài. Nhưng các sản fẩm liên doanh thì hoàn toàn như nhau vì đã có tiêu chuẩn quốc tế.
Hãy là người tiêu dùng thông thái!!!

BoyHn

Xe máy
Lúc trước em mới tập tành chơi xe , đi múc con SHVN . Ôi giời ơi !!! Chạy rồi mới biết nó tởm đến thế nào ...Bây h` em đổi qua con SH Italy , chạy 2 con nói thật nó có cảm giác khác hẳn...Yên xe mềm mại hơn . Sốc ít hơn...Bệnh cũng ít hơn nữa
bác này trên rừng về à :)) em đi cả 2 xe đều thấy ngon như nhau , đúng là mấy ông sính ngoại =)) ng có tiền bây h cũng chưa chắc lao đầu vào mua sh nhập đâi :))

bimbim1976

Xe điện
Loạn thông tin quá,đứng ở ngã ba đường thì sh việt hay sh nhập thì vẫn chưa đến hồi kết.Cứ tranh luận thế này đến bao giờ nhỉ?

babymilo1210

Xe tải
Em là người đi qua, gặp topic nên vào xem nhưng thấy các bác trả lời chỉ thể hiện 1 điều là dân trí của người tiêu dùng Việt Nam ta quá kém!
Em có đi SH 150 nhập (mua 1/2010) và bán vào 12/2010, mua ngay sau đó 1 em SH 150 việt.
Em đánh giá thế này:
- 2 xe nếu k xét ngoại hình, chỉ tính đến chất lượng thì HOÀN TOÀN giống nhau tại điều kiện đi xe trong nước ta! Chẳng có cái gọi là chất lượng khác nhau đâu các bác à
- Ngoại hình thì nhìn qua, hoặc có lên xe, thì chẳng thấy khác nhau mấy ( các bác bảo màu sơn, khung xe này nọ cũng chỉ là nghe hoặc xem bên kĩ thuật nói cho, chứ cũng k cảm nhận đc), lốp xe thì đi chất lượng như nhau, chỉ có cái màu xe hơi hạn chế và xấu hơn màu nhập thật.
Tóm lại là SH nhập và của việt nam lắp ráp là như nhau. Chênh lệch giá như thế tiết kiệm đc 1 khoản kha khá làm việc khác. Sở dĩ như vậy vì đơn giản, mọi xe Việt Nam lắp ráp đều theo tiêu chuẩn của honda toàn cầu, bọn đứng đầu honda việt nam cũng là người nhật đấy chứ, nó làm ăn đâu bát nháo đâu mà các bác kêu ca( có chăng là dịch vụ bán hàng và chăm sóc khách hàng lởm thôi, vì đó là do các đại lý ủy nhiệm làm, k fải trực tiếp do honda việt nam bán)
Các bác cứ đem so sánh này nọ, từ đời Dream thái - Dream việt, wave thái - wave việt, đến bây h là airblade thái - airblade việt và SH, nói thật với các bác là chất lượng y hệt nhau, xe nhập nó đắt hơn vì thuế nên các bác có lẽ đi giữ gìn hơn, tự thấy nó tốt hơn mà thôi. Rồi lan sang cả piagio nữa chứ, thật buồn cười.
Mọi người bảo chả dại gì mua xe việt, cứ mua xe nhập cho nó lành -> thể hiện dân trí của ta quá thấp!
Em thừa nhận, các mặt hàng do ta tự sản xuất thì mẫu mã kém hơn hàng nhập, chất lượng có kém hơn so với sản fầm tương đương của nước ngoài. Nhưng các sản fẩm liên doanh thì hoàn toàn như nhau vì đã có tiêu chuẩn quốc tế.
em rất thông thái bác ạ theo bác nói thì liên doanh xe nào chả như xe nào SH thì em chịu chả biết nhưng Wave việt với Wave thái và Air Blade việt với Air Blade thái khác nhau 1 trời 1 vực bác ạ :)) con Air Blade thái lướt êm lắm còn con Air Blade việt rất là gằn tiếp đến là Wave việt luôn có 1 bệnh là hú :)) hú nhông côn thì thôi rồi =)) còn con wave thái tàn phá gần chục năm mà bộ côn chỉ mòn chứ cũng chưa hú to bằng con wave việt :)) chất lượng thì về lâu về dài mới đánh giá đc bác ạ :))

anhminh1

Xe hơi
Cái khác em không biết vì chưa đi, chứ zim thái Zim Vịt, Wave Thái Wave Vịt mà bác kêu chất lượng giống nhau thì em ạ bác luôn ợ :))
Thế nên theo em xe nhập vẫn chất hơn :P

mr new

Xe tải
Em cũng ko đồng ý lắm quan điểm Dream Thái vs Dream Việt như nhau. Nhà em còn em Dream thái hơn 12 năm tuổi mà em vẫn ko đồng ý bán. Khác hẳn Dream Việt ạ!

ttn2009

Xe tải
Cứ mua việt nam mà đi bác, tốt mấy cũng chỉ là 2 bánh, mưa gió cũng như ai, hư thì mua xe khác, e thấy 1 số bác sính ngoại quá mức,

chichvn

Xe buýt
khổ cho thread này xuống đi ko nhiều bác ném đá nhau vô viện hết bây giờ

Dương Phong

Xe tải
Em đánh giá thế này:
Bác có bị ngủ mơ ko thế mà bảo hàng thái vs hàng vn chất lượng như nhau? =)).Bác nói câu này ra thì ai ai cũng sẽ nghĩ bác mới chỉ đi xe đạp Thống Nhất chứ chưa hề ngồi lên cái gọi là "xe máy" đâu:-<

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại cụ nào đi SH nhập (và các nhà nhập khẩu SH) thì bảo SH hơn.
Cụ nào đi SH Việt thì bảo SH Việt chả kém gì SH nhập.
Lúc xe ậm ạch, phải mang đi sửa suốt ngày thì SH nhập với V = như nhau^#(^
Cụ nào nhiều xiền thì cứ mua SH nhập (nhớ dán thêm con tem bên sườn xe: Xe tao đi là SH Nhập!), cụ nào tiết kiệm và thực dụng thì mua SH Việt (đừng quên tắt đèn pha ban ngày và nói: Xe tao SH Việt), vậy thôi.;))

Chỉnh sửa cuối:

seadogs

Xe tăng
Nói chung dòng xe cao cấp thì em nghĩ chất lượng lắp tại VN cũng xấp xỉ xe nhập, nhưng còn loại làng nhàng từ PCX đổ xuống thì chất lượng ko thể nào bằng xe của Nhật hoặc Thái được.

viet308

Xe hơi
nếu các bác để ý kỹ thì thụt trước của con SH nhập sơn mịn chứ ko sằn sùi như con SH Việt :)) quan điểm của em là SH bật chìa khóa là phải lên đèn và hok có công tắc đèn nên em chọn SH nhập 2011 8200$ ^^

bimbim1976

Xe điện
nếu các bác để ý kỹ thì thụt trước của con SH nhập sơn mịn chứ ko sằn sùi như con SH Việt :)) quan điểm của em là SH bật chìa khóa là phải lên đèn và hok có công tắc đèn nên em chọn SH nhập 2011 8200$ ^^
Cụ muàmaua gì và nó tính tỷ giá tính ra VND là bao tiền?đăng kí bao nhiêu nữa,cho 500 ảnh đi cụ

viet308

Xe hơi
Cụ muàmaua gì và nó tính tỷ giá tính ra VND là bao tiền?đăng kí bao nhiêu nữa,cho 500 ảnh đi cụ
em mua màu trắng, tỷ giá hôm đó là 20.020 cả thuế vào rơi tầm gần 182 củ :D ảnh bác lên google hộ em nhá ;))

bimbim1976

Xe điện
em mua màu trắng, tỷ giá hôm đó là 20.020 cả thuế vào rơi tầm gần 182 củ :D ảnh bác lên google hộ em nhá ;))
Giờ em mà mua chắc nó tính đô là 22.5 mất nhỉ?Em hợp màu đen,kị màu trắng,bạc,vàng,em mà mua em mua đen,xanh tím than,hay xanh vỏ ốc ,tóm lại cá màu xanh hay đỏ đều được,ko biết mất bao nhiêu tất tần tật nhỉ?

viet308

Xe hơi
đen ở HP bán rẻ hơn 50$ ^^ còn các màu còn lại bằng tiền nhau bác ạ :D

ducanh91

Xe điện
sao mình thấy đâu đâu cũng thấy cái thớt so sánh sh vn và sh nhập thế nhỉ =))

- Nói chung thì sh vn và nhập cũng y chang như nhau chẳng khác gì cả từ máy móc đến điện đóm ( điểm khác duy nhất là con sạc sh vn có thêm tản nhiệt sạc và có thêm công tắc đèn và trở sứ xả điện) , kể cả dàn nhựa cũng vậy . Chỉ khác nhau đúng nc sơn bên ngoài thui .
- Còn ai thk nhập cứ mua nhập , thk vn cứ mua vn có gì đâu mà so sánh .
- Chẳng wa là mấy ôg đi sh vn rùi chế cháo ba lăng nhăng cho thành sh nhập cho oai ,lừa mấy con gà chứ lừa đứa nào biết nó chả chửi cho vào mặt thì chẳng biết chui mặt vào cái lỗ nào =))