[SH Việt Nam 2012] Làm đẹp xe - Độ xe - Sơn xe - Dán xe - Phủ Carbon - Nano (vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

baoviet201073

Xe đạp
dao này không thấy các cụ đã phủ cho ý kiến để anh em tìm hiểu

nhatlongcamera

Xe tải
em chỉ biết lái mỗi máy bay

longuy2222

Xe tăng
Con của tớ đây các bác,các bác xem giùm coi còn gì ko được ko nhé.Tớ là mem mới !!!chụp bằng ip4 nên hơi mờ.Bắt chước theo bác trangiangkt,nhưng phần đầu của bác ấy tớ ko thích,đen thui nhìn kỳ wá..

cho hỏi 1 số vấn đề cụ ơi :
- cụ sơn đen sần đúng ko....sơn thường hay tĩnh điện vây.....lúc sơn nó có cạo đánh đi lớp sơn cũ của mình đi ko ?.... sơn hết bao nhiu tiền...... thấy bảo sơn đen phần ốp máy bị nóng cụ đã kiểm tra chưa ?
- Cái tay bọc cao xu bao tiền hả cụ ?
- còn theo e cái thảm inox ko đc đẹp lắm, thảm cao su e thấy đẹp hơn..........

HuynhGiaTuan

Xe đạp
cụ iamacule làm tông màu sáng và đen + inox nhìn xe sáng rực lên, ko có cái thảm inox xe sẽ hơi bị dìm liền. sẽ gần giống như cụ trangiangkt mất. Mỗi người 1 nét. Theo mình thì 2 cụ này làm tốt đấy :D

iamacule

Xe đạp
Bác nói chính xác,thảm cao su thì như thảm zin thôi thà khỏi gắn,gắn thảm Inox nhìn xe sạch và cứng cáp hơn hẳn.
Xe mình là sơn thường màu đen nhám,sơn đè lên lớp sơn cũ 1 lớp,khi khô đè lên thêm 1 lớp nữa.Mình sơn Baga,gắp,phuộc trước,ốp máy,cặp mâm hết 800k.Cái ốp máy cụ cứ sơn thoải mái nhé,mình đi đến giờ vẫn ko có vấn đề gì,ok hết.
Cái bọc tay cao su mình mua 8k/cặp màu đen lun.hihi.

Theo lời khuyên của mình : bác nào có xe màu trắng thì ko cần suy nghỉ,đem ra tiệm sơn đen nhám liền đi.Xe zin màu bạc bạc yếu lắm.Mình sơn xong 1 bài ra đường 10 người khen hết 10.Lên diễn dàn thì khen hay chê các bác đã biết....

Chỉnh sửa cuối:

iamacule

Xe đạp
Mình cũng đang tính lắp 2 cái ống phuộc Inox.Phuộc zin cát bụi dính khó rữa xe quá.Mà gắn vô sợ không đẹp...hix

longuy2222

Xe tăng
Mình cũng đang tính lắp 2 cái ống phuộc Inox.Phuộc zin cát bụi dính khó rữa xe quá.Mà gắn vô sợ không đẹp...hix
cám ơn cụ. e thì lăn tăn mỗi khoản sơn sợ bị cạo đi lớp sơn zin của nó thôi là e ko thích rồi... di mưa lại rỉ sét ra thì chết... mà cụ sơn trong bao lâu thì lấy đc vậy........ cụ thêm cái bọc yên viền đỏ nữa đi là đẹp hết ý.......

Chỉnh sửa cuối:

longuy2222

Xe tăng
Bác nói chính xác,thảm cao su thì như thảm zin thôi thà khỏi gắn,gắn thảm Inox nhìn xe sạch và cứng cáp hơn hẳn.
Xe mình là sơn thường màu đen nhám,sơn đè lên lớp sơn cũ 1 lớp,khi khô đè lên thêm 1 lớp nữa.Mình sơn Baga,gắp,phuộc trước,ốp máy,cặp mâm hết 800k.Cái ốp máy cụ cứ sơn thoải mái nhé,mình đi đến giờ vẫn ko có vấn đề gì,ok hết.

Theo lời khuyên của mình : bác nào có xe màu trắng thì ko cần suy nghỉ,đem ra tiệm sơn đen nhám liền đi.Xe zin màu bạc bạc yếu lắm.Mình sơn xong 1 bài ra đường 10 người khen hết 10.Lên diễn dàn thì khen hay chê các bác đã biết....
cụ cho e hỏi thêm cái gắp và baga nó nằm ở đâu thế, cụ chụp hình cụ thể chỗ đấy cho e xem đc ko ;))

vipkoj

Xe máy
sao ko ai chú ý độ phần đầu vậy ạ. đầu xấu ko ai làm gì. đuôi đẹp rùi mà làm nhiều kiểu quá. hj

honda_SH

Xe tải
bộ tem vs bộ yên tốn mấy tạ lúa thế bác :D cho e xin cái địa chỉ làm cái yên chỉ đỏ kia đc ko :D

Jolly Joker

Xe máy
Hàng hot quá anh zai eiiii he he :D

iamacule

Xe đạp
cụ cho e hỏi thêm cái gắp và baga nó nằm ở đâu thế, cụ chụp hình cụ thể chỗ đấy cho e xem đc ko ;))
Gắp và baga nè bác...Nhà nuôi chó nên dính lông hơi nhìu,mấy bữa nay mưa chưa rữa xe nữa.thông cảm nha...

Còn về vấn đề sơn thì khoảng 2-3h là xong,ngồi đợi xem nó làm lun kẻo nó luộc đồ thì chết.....

longuy2222

Xe tăng
Gắp và baga nè bác...Nhà nuôi chó nên dính lông hơi nhìu,mấy bữa nay mưa chưa rữa xe nữa.thông cảm nha...

Còn về vấn đề sơn thì khoảng 2-3h là xong,ngồi đợi xem nó làm lun kẻo nó luộc đồ thì chết.....
thanks cụ hehe thế cụ có định bọc lại yên ko vậy :D

minhnasa

Xe hơi
Theo em bác nên bỏ bớt mấy cái viền màu đỏ ở phần nhựa ra .chỉ để màu đỏ ở yên xe thôi ,nhiều mầu đỏ quá nhìn rối mắt .sơn vành và thụt màu đen nữa là ok .

LeeTran

Đi bộ
Em hơi gà về xe cộ và ngày mai cũng định nhấc em Sh này về đi cho đẹp .Các bác cho em hỏi . Cái vành đúc của xe này được làm bằng gì nhỉ . Và cái yên viền đỏ kia có bán ở đâu ạ :D . Cảm ơn các bác trước nha. Và cho em hỏi luôn là lên sơn tĩnh điện hay là sơn thường ạ :x

Chỉnh sửa cuối:

longuy2222

Xe tăng
Em hơi gà về xe cộ và ngày mai cũng định nhấc em Sh này về đi cho đẹp .Các bác cho em hỏi . Cái vành đúc của xe này được làm bằng gì nhỉ . Và cái yên viền đỏ kia có bán ở đâu ạ :D . Cảm ơn các bác trước nha. Và cho em hỏi luôn là lên sơn tĩnh điện hay là sơn thường ạ :x
bạn ở HN hay HCm. dán xe thì số 2 Cao bá quát,bọc yên thì 12b Hà trung 250k, vành thì bằng thép, mọi ng đây sơn đen thừong, thấy bảo sơn ở Lê Văn Luơng và ngã tư Trần Phú - Tôn Thất Thiêp.... hỏi mấy cụ đấy địa chit 9 xác nhé......

Phạm Anh Khôi

Xe buýt

Cụ sơn ở đâu mà rẻ thế ạ? Chỗ Lê Văn Lương sơn nó hơn cái gì mà tận 1tr3 cụ nhỉ

needforspit

Xe hơi
[Show hàng] SH150i 2012VN - Xám - version 1.0

Kính các cụ,
;))
Do SH2012 150i nhà cháu là màu xám, quả thực nhà cháu hơi khó nghĩ cách để "trang điểm" cho nó ấn tượng hơn. Để nguyên bản nhìn nó hơi mềm mại và có dấu hiệu "ai ái" ^#(^, cho nên nhà cháu quyết tâm thay đổi, cuối cùng quyết định làm quả version 1.0 này để thực nghiệm, cần gì thì chỉnh sửa nâng cấp tiếp ạ !

Tranh thủ vừa ăn tối xong, bố cháu ngồi up ảnh lên show hàng với các cụ !

Tổng hợp:
1. Dán nylon toàn thân (tháo toàn bộ nhựa, dán bọc mép): 400K - nhà Hùng Bích (2 Cao Bá Quát)
2. Dán carbon chỗ để chân + phần nhựa đen + 2 chỗ để chân 2 bên + ốp ổng xả + dán nylon "chấm bi" viền inox trên ốp ống xả: 250K - nhà Hùng Bích (2 Cao Bá Quát)
3. Dán nylon "chấm bi" 2 xi-nhan trước + 2 xi-nhan sau:150K - nhà Hùng Bích (2 Cao Bá Quát)
3. Dán tem chỉ đỏ: 100K + tem SH đỏ dán phía trước 50K - nhà Hùng Bích (2 Cao Bá Quát)
4. Thảm để chân cao su: 100K - cửa hàng phụ tùng xe máy (hình như ngã 4 Hòa Mã - phố Huế)
5. Bọc tay lái + bọc tay phanh: 30K
6. Bọc yên da đen chỉ đỏ: 250K - cửa hàng Cường 12B Hà Trung

Hiện tại nhà cháu mới chỉ trang điểm được đến thế.

Chú thích thêm: đã có nắp inox (hay là nhựa mạ inox thì phải) cho phần đầu phía trước của SH2012, nhưng nhà cháu đang phân vân. Giá rổ khoảng 200K.

Còn về dầu nhớt, nhà cháu đi được 500km roài nên đã thay dầu máy Top1Matic 10w30 MB (0,8l) + dầu hộp số Motul 300 Gear synthetic 100%

Một số hình ảnh mời các kụ ngự lãm (do chụp nhanh bằng điện thoại nên ảnh hơi mờ ạ):

Trạng thái
Thớt đang đóng