[SH Việt Nam 2012] Làm đẹp xe - Độ xe - Sơn xe - Dán xe - Phủ Carbon - Nano (vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ. Tình hình là e đã gọt yên và bọc da xịn rồi. Lý do e gọt cho phù hợp với gấu nhà e. Nhưng giờ gấu nhà e lại ko dùng tới xe em nữa.

e thì lại sau khi gọt ngồi lại hơi thấp và cũng thành thật nói luôn là hơi cứng so với trọng lượng e ngồi lên.

Nen kính mong cụ nào định bọc yên da và gọt yên cho phù hợp chiều cao thì đổi cho e đỡ mất tiền( e bọc ở 12b hà trung)

E có sao nói thế. Ko các cụ lại bẩu e ko dùng đc đem đổi.

Khi đổi tốt nhất các cụ cứ nhẩy lên mà phá, nếu thấy ổn thì đổi. Ko thì e mời cafe, dạo này cũng đang thất nghiệp

P/S: nếu các cụ thấy thiệt thòi e lại mời bia mực luôn kèm ca 2 luôn. Nên cụ nào khi đi nhớ xin phép gấu trước nhá. Còn cụ nào lăn tăn chuyện tiền thì e nói thật. Giao lưu là chính thôi
Giời, hôm kia vừa đi làm ở đấy xong, chán thật

BadBoy8X

Xe đạp
Bẩm các cụ. Tình hình là e đã gọt yên và bọc da xịn rồi. Lý do e gọt cho phù hợp với gấu nhà e. Nhưng giờ gấu nhà e lại ko dùng tới xe em nữa.

e thì lại sau khi gọt ngồi lại hơi thấp và cũng thành thật nói luôn là hơi cứng so với trọng lượng e ngồi lên.

Nen kính mong cụ nào định bọc yên da và gọt yên cho phù hợp chiều cao thì đổi cho e đỡ mất tiền( e bọc ở 12b hà trung)

E có sao nói thế. Ko các cụ lại bẩu e ko dùng đc đem đổi.

Khi đổi tốt nhất các cụ cứ nhẩy lên mà phá, nếu thấy ổn thì đổi. Ko thì e mời cafe, dạo này cũng đang thất nghiệp

P/S: nếu các cụ thấy thiệt thòi e lại mời bia mực luôn kèm ca 2 luôn. Nên cụ nào khi đi nhớ xin phép gấu trước nhá. Còn cụ nào lăn tăn chuyện tiền thì e nói thật. Giao lưu là chính thôi
.....Hix E đi gọt ở số 2 Hà Trung ,lót thêm cao su vào các lỗ dưới yên mất 300k ! Đúng là dại khi đi gọt yên ,đau mông ,đau lưng kinh khủng ! chưa kể sau này đi nó bẹp dí nốt mút đệm thì thôi rồi ....
Chốt : E cũng có nhu cầu đổi yên cho cụ nào muốn gọt !!! Giao lưu beer + mực như cụ cyanure111 luôn :)

tuananh_free

Xe tăng

duongtu81

Xe tải
E cũng gọt yên ở 12b Hà trung, e lại thấy gọt yên xong đi đỡ đau lưng hơn hẳn lúc trước.E gọt đi có 1cm thôi, trước e đi thấy mỏi lưng kinh.Nhưng từ hôm gọt xong đi ko còn cảm giác này.Hôm mới mua chạy đi chạy lại 50 km mỏi lưng thì nghĩ lâu lâu ko chạy xe dài như vậy.Nhưng mấy hôm sau đi làm cả đi và về có 10km mà lúc về gần đến nhà thấy lưng mỏi.Nên e quyết đi gọt bớt và thấy cũng hết mỏi lưng :D.
À gọt yên mà cảm tháy bì hơn có lẽ vì mút yên SH2012 khá là mỏng đấy cụ ạ.Nên khi gọt xong thì ko còn cảm thấy êm như trước.Nếu gọt quá 1 cm thì thằng gọt ở 12 hà trung nó bảo a phải gọt thêm cả nhựa yên nữa vì mút quá khá mỏng.Vì hôm e ra làm yên thì thấy nó cũng đang làm và than vãn có 1 e gái nấm lùn nhưng thik SH 2012 nên nó phải hạ yên xuống 5cm ^^.

Chỉnh sửa cuối:

Tuongquan

Xe hơi
Thôi thì cố gắng đi cẩn thận khỏi gọt vậy.
Em cũng hơi nấm nấm tí nên đi con này hơi khổ so với AB:-s

Tuongquan

Xe hơi
Mà nghe chừng vụ nano nghe thì hay chứ các bác làm xong ai cũng thấy kêu nhỉ
Các bác cho lại tí ý kiến đi ạ

tuananh_free

Xe tăng
Mà nghe chừng vụ nano nghe thì hay chứ các bác làm xong ai cũng thấy kêu nhỉ
Các bác cho lại tí ý kiến đi ạ
Xước thì nó vẫn xước, chỉ hơn chưa phủ thôi chứ làm sao mà tránh được, được cái bụi, bẩn nó k bám nên dễ lau rửa hơn và nghe nói giữ được màu sơn.Có vài lời chia sẻ với bác thế (e phủ cho con Future 2012 của e rồi)

cowboy_a76

Xe tải
E cũng gọt yên ở 12b Hà trung, e lại thấy gọt yên xong đi đỡ đau lưng hơn hẳn lúc trước.E gọt đi có 1cm thôi, trước e đi thấy mỏi lưng kinh.Nhưng từ hôm gọt xong đi ko còn cảm giác này.Hôm mới mua chạy đi chạy lại 50 km mỏi lưng thì nghĩ lâu lâu ko chạy xe dài như vậy.Nhưng mấy hôm sau đi làm cả đi và về có 10km mà lúc về gần đến nhà thấy lưng mỏi.Nên e quyết đi gọt bớt và thấy cũng hết mỏi lưng :D.
À gọt yên mà cảm tháy bì hơn có lẽ vì mút yên SH2012 khá là mỏng đấy cụ ạ.Nên khi gọt xong thì ko còn cảm thấy êm như trước.Nếu gọt quá 1 cm thì thằng gọt ở 12 hà trung nó bảo a phải gọt thêm cả nhựa yên nữa vì mút quá khá mỏng.Vì hôm e ra làm yên thì thấy nó cũng đang làm và than vãn có 1 e gái nấm lùn nhưng thik SH 2012 nên nó phải hạ yên xuống 5cm ^^.
Em thấy nếu nấm quá thì thôi chọn Lib cho hợp,cố quá trông không đẹp bằng ^^

Tuongquan

Xe hơi
Xước thì nó vẫn xước, chỉ hơn chưa phủ thôi chứ làm sao mà tránh được, được cái bụi, bẩn nó k bám nên dễ lau rửa hơn và nghe nói giữ được màu sơn.Có vài lời chia sẻ với bác thế (e phủ cho con Future 2012 của e rồi)
Bác phủ future mà SH lại đi dán à.
Có lẽ em cũng đi dán cho lành:-s

tuananh_free

Xe tăng
Bác phủ future mà SH lại đi dán à.
Có lẽ em cũng đi dán cho lành:-s
Đang định phủ nốt cho SH nhưng hôm làm SK của bác Chiến, bác ý bảo lên Cao bá Quát dán thì tiện bác ý lắp luôn cho. Thế là lại phải dán.:D

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Các cụ gọt yên xong thử hỏi người ta có cách lót mấy miếng đệm vào cho êm đc ko?
Khổ thân nhất là cụ gọt cho bạn gái...
Còn vụ phủ nano thì em là người theo dõi các topic từ đầu tới giờ em có nhận định thế này:
Ai cũng nói phủ nano thì đẹp hơn, bóng hơn này nọ...
Nhưng phủ xong thì vẫn phải dán.
Nên cụ nào nhiều $$$ thì nên phủ xong dán.
Còn cụ nào ko có nhiều $$$ thì nên dán loại nilon dày 1 tí cho lành.
Va quệt cũng ko xước đc.
Xe em dán xong bị quyệt 1 quả thấy đen xì tưởng ăn vào thịt.
Ai zè đi bóc ra lại chẳng thấy gì, hóa ra là nó dính cái màu đen trên cái nilon sâu quá nên mình ko lau, rửa đc.
Mừng rơn... :P

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Hic... cụ mới cho thêm ảnh gấu vào.
Thể nào mà anh em vào cm sau toàn nhắc đến gấu.
Mình lập tức phải quay trở lại topic đầu và quả đúng là... blah blah... gấu nhà cụ xinh thế!
Happy ghê :x
Chúc cụ chủ đi với cả 2 gấu đều luôn bình an nhé ;)

vipkoj

Xe máy
vẫn chờ đợi sự đột phá phần mặt lạ mà vẫn chưa thấy gì. bgio mới có mặt lạ đẹp đây

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
vẫn chờ đợi sự đột phá phần mặt lạ mà vẫn chưa thấy gì. bgio mới có mặt lạ đẹp đây
He he... có 1 cụ làm mặt nạ giống của 2011 và có cải tiến đi 1 tỉ rồi đó thôi cụ.
Cụ thấy cái topic đó chưa?
Nhưng cá nhân e thì ko thích làm giống đời trước.
Mà phải có cái gì đó khác đi và đặc biệt hơn chứ giống thì lại ko hay lắm ợ.

tuananh_free

Xe tăng
Hic... cụ mới cho thêm ảnh gấu vào.
Thể nào mà anh em vào cm sau toàn nhắc đến gấu.
Mình lập tức phải quay trở lại topic đầu và quả đúng là... blah blah... gấu nhà cụ xinh thế!
Happy ghê :x
Chúc cụ chủ đi với cả 2 gấu đều luôn bình an nhé ;)
Hôm nào off ẹp e cho đi theo bám càng rót rượu cho các bác.hehe

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Hôm nào off ẹp e cho đi theo bám càng rót rượu cho các bác.hehe
Ôi đc thế thì còn gì bằng.
Nhưng mà cụ chủ xem chị nhà có em gái hay bạn gái gì không cho đi cùng rồi 2 ta mà 4 gấu cho khí thế nhé ;) :P

tuananh_free

Xe tăng

xedap_dien

Xe hơi
Giống xe Mình quá, tối về chụp ảnh rồi show lên cho các cụ nhìn nhé. Xe mình thêm chỉ đỏ vành xe nữa.

tuananh_free

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng