[SH Việt Nam 2012] Làm đẹp xe - Độ xe - Sơn xe - Dán xe - Phủ Carbon - Nano (vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuananh_free

Xe tăng
Bác nào biết cho em hỏi chút là sơn ở số 1 LVL thì tháo vành, tay xách... ra thì phải để xe ở đấy ah?? có an toàn ko mấy bác?? đang tính mua xong con xe ra đấy sơn nhưng mà em chưa đi sơn ở đáy bao h nên hơi lo:|
Nếu bác có thời gian thì ngồi đấy luôn, sao phải để đấy. chõ này khá uy tín, nhiều a e đã làm r, mỗi tội hơi đắt thôi. 1,3 tr cho vanh, thụt, tay cầm và hộp số thì phải.

tuananh_free

Xe tăng
Cũng đang thắc mắc là dán nilon thì nó tháo hết phần nhựa ra hả các bác, xe mới mà tháo nhựa liệu có nên ko ạ?
Tháo hết thì dán nilong nó mới gập vào trong thì nó mới đẹp bác à. thợ đã tháo đc là thợ chuyên nguyên r bâc k phải lo. Bác ra số 2 cao bá quát để thấy họ chuyên nghiệp thé nao nhé.;)

zailucdien1210

Xe tải
Nếu bác có thời gian thì ngồi đấy luôn, sao phải để đấy. chõ này khá uy tín, nhiều a e đã làm r, mỗi tội hơi đắt thôi. 1,3 tr cho vanh, thụt, tay cầm và hộp số thì phải.
Nhận sơn buổi sáng, buổi chiều đến lấy mà ngồi đấy mà trông chắc ăn trưa tại đấy luôn ah bác =))

tuananh_free

Xe tăng

zailucdien1210

Xe tải
Chắc đông khách thì mới lâu thế chứ nhỉ??? :D
Sơn còn phải để cho sơn khô nữa bác ah, em mấy hôm nữa cũng định sơn tay xách và 2 bên viền xe trên đó, chắc tháo ra mang đến, còn thụt và vành xe mang về quê sơn tĩnh điện kái cho bền :D

hung.kta2006

Xe đạp
Sao e phủ nano xong rồi đc 1 tuần thấy bụi bẩn bám trên miếng nhựa cạnh mặt đồng hồ, lấy cái giẻ khô lau thấy xước những vết nhỏ mờ mờ là sao vậy??? Tưởng là phủ nano thì tránh những vết xước như vậy chứ, cả những lúc đi rửa xe cũng bảo là tránh bị xước do lấy giẻ lau chứ ah. Nếu như này chắc e phải đi dán nilon thôi ah :(
đó chưa phủ nghe quảng cáo thì thấy thích nhưng phủ rồi thất vọng là nhiều mà lại tốn kém.hazzz

Minh6789

Xe hơi
Yên zin của xe thì để nguyên, còn yên đã dán rồi thì bóc ra chức bác, chả nhẽ chồng mãi lên nhau cho nó dày cộp ra à??:D. Bọc thì bác ra 12b hà trung nhé. 240k là đã mặc cả, 250k chưa mặc cả. hehe
Ý e hỏi là bọc yên viền đỏ thì cái lớp vỏ yên cũ tháo ra bỏ đi rồi bọc vỏ yên mới vào hay là để nguyên vỏ yên cũ rồi bọc vỏ yên mới vào ạ. Nếu mà để vỏ yên cũ mà bọc thêm vỏ yên mới vào thì nó thành 2 lớp có dày quá k bác

tuananh_free

Xe tăng
Ý e hỏi là bọc yên viền đỏ thì cái lớp vỏ yên cũ tháo ra bỏ đi rồi bọc vỏ yên mới vào hay là để nguyên vỏ yên cũ rồi bọc vỏ yên mới vào ạ. Nếu mà để vỏ yên cũ mà bọc thêm vỏ yên mới vào thì nó thành 2 lớp có dày quá k bác
Thường là bọc chồng lên chứ, dày gì mà dày. Chả ai bỏ lớp yên zin đi bác à.:D

cyanure111

Xe tải
Bẩm các cụ. Tình hình là e đã gọt yên và bọc da xịn rồi. Lý do e gọt cho phù hợp với gấu nhà e. Nhưng giờ gấu nhà e lại ko dùng tới xe em nữa.

e thì lại sau khi gọt ngồi lại hơi thấp và cũng thành thật nói luôn là hơi cứng so với trọng lượng e ngồi lên.

Nen kính mong cụ nào định bọc yên da và gọt yên cho phù hợp chiều cao thì đổi cho e đỡ mất tiền( e bọc ở 12b hà trung)

E có sao nói thế. Ko các cụ lại bẩu e ko dùng đc đem đổi.

Khi đổi tốt nhất các cụ cứ nhẩy lên mà phá, nếu thấy ổn thì đổi. Ko thì e mời cafe, dạo này cũng đang thất nghiệp

P/S: nếu các cụ thấy thiệt thòi e lại mời bia mực luôn kèm ca 2 luôn. Nên cụ nào khi đi nhớ xin phép gấu trước nhá. Còn cụ nào lăn tăn chuyện tiền thì e nói thật. Giao lưu là chính thôi

phuongmit

Xe cút kít
Nếu cụ k bỏ gương vì thói quen rồi thì thôi nhưng 2 gương vướng và trông xe k năng động lắm :D e góp ý là bỏ chữ honda bên dưới gầm đi nữa

tuananh_free

Xe tăng
Nếu cụ k bỏ gương vì thói quen rồi thì thôi nhưng 2 gương vướng và trông xe k năng động lắm :D e góp ý là bỏ chữ honda bên dưới gầm đi nữa
Cám ơn bác góp ý, đấy là một bộ khi dán bác à, mà dán một thời gian nó cũng tự bong ý mà bác. hehe

tuananh_free

Xe tăng
Bẩm các cụ. Tình hình là e đã gọt yên và bọc da xịn rồi. Lý do e gọt cho phù hợp với gấu nhà e. Nhưng giờ gấu nhà e lại ko dùng tới xe em nữa.

e thì lại sau khi gọt ngồi lại hơi thấp và cũng thành thật nói luôn là hơi cứng so với trọng lượng e ngồi lên.

Nen kính mong cụ nào định bọc yên da và gọt yên cho phù hợp chiều cao thì đổi cho e đỡ mất tiền( e bọc ở 12b hà trung)

Khi đổi tốt nhất các cụ cứ nhẩy lên mà phá, nếu thấy ổn thì đổi. Ko thì e mời cafe, dạo này cũng đang thất nghiệp

P/S: nếu các cụ thấy thiệt thòi e lại mời bia mực luôn kèm ca 2 luôn. Nên cụ nào khi đi nhớ xin phép gấu trước nhá. Còn cụ nào lăn tăn chuyện tiền thì e nói thật. Giao lưu là chính thôi
Đúng là k cái dại nào như cái dại nào bác nhể??:D

betheone123

Xe đạp
Cám ơn bác góp ý, đấy là một bộ khi dán bác à, mà dán một thời gian nó cũng tự bong ý mà bác. hehe
Bác thấy hôm qua E nói cái Thread bác lập chính xác ko :) Dán decal thì bỏ cái chử Honda đó đi. Nhìn kì lắm. Làm như nhìn chữ SH ko biết của Honda không bằng >.<

Tuongquan

Xe hơi
Sao e phủ nano xong rồi đc 1 tuần thấy bụi bẩn bám trên miếng nhựa cạnh mặt đồng hồ, lấy cái giẻ khô lau thấy xước những vết nhỏ mờ mờ là sao vậy??? Tưởng là phủ nano thì tránh những vết xước như vậy chứ, cả những lúc đi rửa xe cũng bảo là tránh bị xước do lấy giẻ lau chứ ah. Nếu như này chắc e phải đi dán nilon thôi ah :(
up cái cho cụ nào biết vào trả lời giùm nhỉ :-s

tuananh_free

Xe tăng
Bác thấy hôm qua E nói cái Thread bác lập chính xác ko :) Dán decal thì bỏ cái chử Honda đó đi. Nhìn kì lắm. Làm như nhìn chữ SH ko biết của Honda không bằng >.<
E sợ nhầm sang Shark lăm bác à.=))

Tuongquan

Xe hơi

Cụ gọt đi nhiều không cụ, mà sau khi gọt thì có bị ảnh hưởng gì không nhỉ

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ dùng khăn lau xe mềm mà lau đừng lấy giẻ bẩn vừa cứng vừa co sạn là không tốt..những vệt mờ chỉ cần lấy khăn mềm hơi ẩm lau là hết ngay mà cụ

tuananh_free

Xe tăng

greenday90

Xe hơi
đã trang điểm cho kon vợ xong.nhưng không up được ảnh.bực mình thật

tuananh_free

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng