Sh & Lx cùng độ côn Dr Pulley !!!!!!!!!!!!!!

duyjet297

Xe tải
Bài này cá nhân em đã thử và thấy được. Tuy nhiên vẫn thấy có 1 lỗi là hay bị tiếng nổ "pạch pạch" như đuối hơi khi thả tay ga. Ko biết làm sao nữa :D
Xe me là SH125 VN
nếu tiếng pạch pạch như thế ko phải là côn đâu cụ ạ , có thể thiếu xăng ...........

rikikudo1988

Xe đạp
m×nh ë xa qua b¸c S¬n mua hµng vÒ rïi ra head cho tôi nã l¾p ®c ko nhØ?

rikikudo1988

Xe đạp
Oái bác viet gì thế ạ,em đọc mãi chả ra được cái gì cả ạ:((
Sr bác, máy ở cơ quan bị lỗi. Em đang định hỏi bác mấy thứ mua về ra head lắp đc ko, vì em ở xa nên hôm nào có dịp mới qua hn thăm bác đc.Xe em là SH125VN,nhu cầu của e bây giờ là muốn khỏe hơn ở mọi tốc độ đề pa êm hơn,xe đi lướt hơn.(có tham quá ko ạ?)
Em định hỏi mấy thứ này: bộ bi + côn + nồi + 3 càng Dr Puley(tính mua bộ chuông khoan + 3 càng nhưng nghĩ lại thấy puley có khi chuẩn hơn và bền hơn), dây bando + bugi
tổng thiệt hại bao nhiêu và các bác căn chỉnh giúp em về chỉ việc ra head lắp thôi có vấn đề gì ko?thanks bác nhìu.

LiemBlue

Xe lăn
Sr bác, máy ở cơ quan bị lỗi. Em đang định hỏi bác mấy thứ mua về ra head lắp đc ko, vì em ở xa nên hôm nào có dịp mới qua hn thăm bác đc.Xe em là SH125VN,nhu cầu của e bây giờ là muốn khỏe hơn ở mọi tốc độ đề pa êm hơn,xe đi lướt hơn.(có tham quá ko ạ?)
Em định hỏi mấy thứ này: bộ bi + côn + nồi + 3 càng Dr Puley(tính mua bộ chuông khoan + 3 càng nhưng nghĩ lại thấy puley có khi chuẩn hơn và bền hơn), dây bando + bugi
tổng thiệt hại bao nhiêu và các bác căn chỉnh giúp em về chỉ việc ra head lắp thôi có vấn đề gì ko?thanks bác nhìu.
Bác ơi như vậy bác call me cho cụ Sơn béo giúp em nhé thì sẽ rõ ràng với cụ ạ,còn đây dây chun quần của cụ Sơn béo ú ợ(0982396818)

jinyo89lie

Xe tăng
sr cho em hỏi hơi lộn chuồng. em mới mua 1 em su hào 2008 thấy lúc xe chạy cái đèn pha nó nóng kinh khủng,cả cái phần sát cái còi nữa, chỗ pha đèn sờ vào vỏ mà cảm giác rát cả tay, như vậy là xe em có sao ko ạ?

LiemBlue

Xe lăn
sr cho em hỏi hơi lộn chuồng. em mới mua 1 em su hào 2008 thấy lúc xe chạy cái đèn pha nó nóng kinh khủng,cả cái phần sát cái còi nữa, chỗ pha đèn sờ vào vỏ mà cảm giác rát cả tay, như vậy là xe em có sao ko ạ?
Nếu đúng như bác nói thì là hiện tượng nóng bất thường rồi đấy ạ,bác nên cho đi kiểm tra ngay đi nhé nghe bác tả thế em hơi soắn đới ạ:D

jinyo89lie

Xe tăng
Nếu đúng như bác nói thì là hiện tượng nóng bất thường rồi đấy ạ,bác nên cho đi kiểm tra ngay đi nhé nghe bác tả thế em hơi soắn đới ạ:D
vâng. mọi khi em cũng ko để ý. hôm nay rửa xe xong để chạy ko một lúc xong sờ vào mà hãi. nóng kinh khủng :(

LiemBlue

Xe lăn
vâng. mọi khi em cũng ko để ý. hôm nay rửa xe xong để chạy ko một lúc xong sờ vào mà hãi. nóng kinh khủng :(
Việc xác định nguyên nhân gây nóng bất thường như vậy thì phải tìm ngay bác nhé,chứ đừng mạo hiểm khi sử dụng đấy ạ.

anhmtbds_hnl

Xe hơi
Mình vừa mua em Vespa S125ie của bác piaggio Bà Triệu. Được 2 hôm đầu đi êm, bj đi tốc độ dưới 20km/h là giật như bị Parkinson ý, đi trên 20km/h thì ngon. Mình mới đi dc hơn 100km thì có nên mang wa bác chủ topic thay côn ko hay là chờ đến hết 500km đầu hả bác???

jinyo89lie

Xe tăng
Mình vừa mua em Vespa S125ie của bác piaggio Bà Triệu. Được 2 hôm đầu đi êm, bj đi tốc độ dưới 20km/h là giật như bị Parkinson ý, đi trên 20km/h thì ngon. Mình mới đi dc hơn 100km thì có nên mang wa bác chủ topic thay côn ko hay là chờ đến hết 500km đầu hả bác???
cụ mà dư giả thì thay luôn đi cho sướng. sao phải khổ ạ :))

LiemBlue

Xe lăn
Dạ thưa bác,với 1 chi phí rất vừa phải và cân chỉnh lại 1 tí và thay bộ bi côn khác(độ)bảo hành cho bác đến khi nào rung trở lại nhé.Bác cứ mang qua bác Sơn béo ú trong vòng 1 giờ là mọi thứ Ok ngay bác ạ.

communicator

Xe đạp
bác Liem cho em hỏi em đang đi GT ,đi dây curoa zin sao mua dây mới tinh nghe cũng lách tách lọc cọc,đã thay luôn côn mới 9g cuả hãng,vẫn thế,nghe bác gì nói thay dây bando thì êm ru luôn ,nhưng em mới thay dây hãng,chưa biết thế nào ,bác cho em xin ý kiến chỉ đạo với ,thanks bác

anhmtbds_hnl

Xe hơi
Vâng bác nói chí phải. Đi mà giật giật nó lại đập mẹt F2 nhà e vào đồng hồ thì khổ. Dc bác Sơn béo ở 55 Sơn Tây phải ko a? Thanks bác nhé

LiemBlue

Xe lăn
bác Liem cho em hỏi em đang đi GT ,đi dây curoa zin sao mua dây mới tinh nghe cũng lách tách lọc cọc,đã thay luôn côn mới 9g cuả hãng,vẫn thế,nghe bác gì nói thay dây bando thì êm ru luôn ,nhưng em mới thay dây hãng,chưa biết thế nào ,bác cho em xin ý kiến chỉ đạo với ,thanks bác
Bác ơi nếu xe bác vẫn thay bộ bi côn 9g thì chắc chắn vẫn bị giật bác ạ,thay bộ có trọng lượng lớn hơn chút xíu là ok đới ạ.Bqcs cứ mang qua bác Sơn béo ú kiểm tra teong vòng khoảng 1h là xe bác ngon ngay đấy ạ:))
Vâng bác nói chí phải. Đi mà giật giật nó lại đập mẹt F2 nhà e vào đồng hồ thì khổ. Dc bác Sơn béo ở 55 Sơn Tây phải ko a? Thanks bác nhé
Dạ địa chỉ là 55 phố Sơn Tây gần chợ Ngọc Hà đường ra phố Kim Mã ý bác ạ,bác có thể alo tinh tinh ho bác Sơn béo ú theo số(0982396818) ạ!Em đảm bảo bác mang xe lên bác Sơn xong về đi rất sướng và thoải mái đấy ạ:P

communicator

Xe đạp
hic em ở tận SG thế mới khổ bác ơi ,có cách nào bày 1 chút cho anh em trong SG khắc phục không nhỉ ?

namcaothu

Xe buýt

communicator

Xe đạp
nhưng SG em kiếm không ra chỗ độ bác namcaothu ơi ,có 1 điều kì lạ ,em có bộ bi con 7.2gr cuả GT cuả chủ trước,em đi hơn năm mà không giật không gì,thay bi con 9gr của hãng mới thấy hơi rung nhẹ đầu,mở ra xem thì thấy bi con 7.2gr bên trong mỏng,còn 9gr cuả hãng dày lắm,có phải mỏng thì xe đi bốc nhưng nước hậu không tốt phải không các bác

Mà cho em hỏi là các bác vẫn đi dây curoa cuả Pi hay đi loại Bando cuả Nhật ?,sao nghe bảo Bando đi êm hơn mà em chưa hỏi được để kiểm chứng thay cho êm xe ạ

mentinh

Xe hơi
Chào các bác!Các bác cho em hỏi tý.Em có con xe Sh150i nhập đời 2010 bị hiện tượng giật giật khi đi chậm hoặc lúc mới xuất phát, máy đi cảm giác hơi bị gào...Hôm trước qua chỗ Anh Sơn thay bộ Chuông khoan + bố ba càng + bi côn loại 12,5g mới (made in chỗ bác "Sơn") rùi. Lúc đầu thay thì đi cũng được,đỡ giật (chưa hoàn hảo lắm).Nhưng đi dc khoảng 100Km thì lại bị hiện tượng như trước.....Thế rồi lại mang lại qua chỗ bác Sơn nhờ bác ý kiểm tra và chỉnh lại, lại đi khoảng 200k nữa thì lại bị hiện tượng cũ.....xong lại mang ra kiểm tra lại.......rùi về đi dc mấy chục Km thì lại bị như cũ..........xin hỏi các bác có giải pháp nào cho xe em hết bị hiện tượng trên không.nhiều lúc đi khó chịu quá......

ducanh91

Xe điện
Chào các bác!Các bác cho em hỏi tý.Em có con xe Sh150i nhập đời 2010 bị hiện tượng giật giật khi đi chậm hoặc lúc mới xuất phát, máy đi cảm giác hơi bị gào...Hôm trước qua chỗ Anh Sơn thay bộ Chuông khoan + bố ba càng + bi côn loại 12,5g mới (made in chỗ bác "Sơn") rùi. Lúc đầu thay thì đi cũng được,đỡ giật (chưa hoàn hảo lắm).Nhưng đi dc khoảng 100Km thì lại bị hiện tượng như trước.....Thế rồi lại mang lại qua chỗ bác Sơn nhờ bác ý kiểm tra và chỉnh lại, lại đi khoảng 200k nữa thì lại bị hiện tượng cũ.....xong lại mang ra kiểm tra lại.......rùi về đi dc mấy chục Km thì lại bị như cũ..........xin hỏi các bác có giải pháp nào cho xe em hết bị hiện tượng trên không.nhiều lúc đi khó chịu quá......
ba búa chưa ăn đều nó vậy bác ak :D chứ bn ae làm có sao đâu bác .muốn ngon bác phải đi tầm 1000km côn ăn đều mới ngon đc :D