Khoe xe SH cafe mới tậu nhờ các cụ oánh giá

namhoanhao

[Tịch thu bằng lái]
Em thắc mắc là với tầm giá đó sao nhiều người lại ko chọn con SH 2017, tuy là động cơ SH Việt không bằng hàng Italy nhưng được cái hàng zin, thiết kế mới cũng đẹp hơn, đó chưa kể được trang bị vô số công nghệ (Smartkey, Idling Stop, ABS, đèn LED ...).
Nhưng cũng công nhận là SH Italy đẳng cấp thật, ra gần chục năm mà giá vẫn ngang con SH Việt đời mới.
Mỗi người thik 1 kiểu mà cụ . E vote xe nhập

quangld3478

Xe máy
em ko thích đầu xe con này cho lắm

lmhlmt

Xe hơi
Xe nhìn đẹp. Mua xe này bh khó tìm đc con nào máy ngon.

650i

Xe đạp
Đẹp cụ ah

"không am hiểu về xe" sẽ chọn sh việt mới cứng :)) em xin lỗi cụ chứ ko cần con su hào 2017 chỉ cần con 2k15 nó đớp xăng thì chỉ hơn nửa con sh thần thánh của cụ tí thôi :)) còn cái thích thì tùy sở thích nhưng cụ nói vậy là sai đấy cụ ơi, các ofer nó cười chết :V
còn "ăn nhiều thì làm khỏe " là cái mà ai cũng biết cụ à
Mỗi người một sở thích và quan niệm cụ ạ.
Hai chiếc xe mới cứng (nhập và Việt). Nhập có giá đắt gấp đôi, đương nhiên chất lượng vênh nhau quá nhiều rồi. Những người chọn Việt mà không chọn nhập vì lý do kinh tế (ông nào giàu và không suy nghĩ đến tiền 90% chọn nhập, và chắc chả ai lăn tăn vấn đề tốn xăng mà không chọn nhập )
Hai chiếc Việt (mới cứng), nhập (cũ gần chục năm) có giá tương đương nhau, thì chất lượng cũng ngang bằng. Thằng này mạnh điểm này, thằng kia mạnh điểm kia. Nhưng những ông chọn xe nhập hầu như là người không lăn tăn về xăng. Tuy nhiên, theo cụ nói nó chỉ già nửa thì hơi quá. Con cafe của em chỉ ngốn tầm 3,5 lít/ 100km, thế SH việt chỉ ăn 2 lít thôi ah?
Nói chung, em cứ bị nghiện tiếng thổi hơi của xe nhập (nhất là dòng 2008), xe việt ga lên tý máy cứ gằn gằn không sướng....

GodsmackCT

Đi bộ
Chủ thớt còn biết mối nào bán con tương tự ko

Chủ thớt còn biết mối nào bán con tương tự ko
Em ko biết cụ ah. Em đang gạ một ông ở Trung ương Đoàn có con cafe chưa 1 vết xước, mới đi hơn vạn. Nếu mua dc em bán cho cụ con này. E nhích lên 120 mà ổng vẫn lắc đầu nói để cho con gái sắp vào đại học. Hĩ hĩ

Isu_zu

Tháo bánh
Em ko biết cụ ah. Em đang gạ một ông ở Trung ương Đoàn có con cafe chưa 1 vết xước, mới đi hơn vạn. Nếu mua dc em bán cho cụ con này. E nhích lên 120 mà ổng vẫn lắc đầu nói để cho con gái sắp vào đại học. Hĩ hĩ
Về kỹ thuật e ko bàn, nhưng kiểu dáng e thik nhất là Sh 2k8, màu nào cũng thấy đẹp :).

Mỗi người một sở thích và quan niệm cụ ạ.
Hai chiếc xe mới cứng (nhập và Việt). Nhập có giá đắt gấp đôi, đương nhiên chất lượng vênh nhau quá nhiều rồi. Những người chọn Việt mà không chọn nhập vì lý do kinh tế (ông nào giàu và không suy nghĩ đến tiền 90% chọn nhập, và chắc chả ai lăn tăn vấn đề tốn xăng mà không chọn nhập )
Hai chiếc Việt (mới cứng), nhập (cũ gần chục năm) có giá tương đương nhau, thì chất lượng cũng ngang bằng. Thằng này mạnh điểm này, thằng kia mạnh điểm kia. Nhưng những ông chọn xe nhập hầu như là người không lăn tăn về xăng. Tuy nhiên, theo cụ nói nó chỉ già nửa thì hơi quá. Con cafe của em chỉ ngốn tầm 3,5 lít/ 100km, thế SH việt chỉ ăn 2 lít thôi ah?
Nói chung, em cứ bị nghiện tiếng thổi hơi của xe nhập (nhất là dòng 2008), xe việt ga lên tý máy cứ gằn gằn không sướng....
tất nhiên em biết tiền ai thì người đó tiêu , quan điểm khác nhau ,chưa kể thiết kế người bảo đẹp hơn người bảo xấu hơn.
còn cái chuyện giá phản ánh chất lượng ngang bằng thì theo em còn tùy cái con xe cũ mà cụ so sánh , chứ mới là mới còn cũ là cũ , sh giờ nó toàn cầu rồi nên chắc em nói thế các cụ cũng hiểu . còn sở thích ai thích máy mạnh bốc nổ to thì chơi dòng nhập ý cũ ,rộng tay thì chơi 300i mới , còn ai thích an toàn tiết kiệm thì chơi dòng việt ,còn dĩ nhiên mạnh thì phải tốn và bốc , còn ăn ít thì phải yếu gằn hơn là chắc .
còn xăng thì ăn tầm 2,5 lít 100 cây với 150 , còn con 125 thì chỉ hơn 2 lít tí thôi đều với xe zin chưa làm côn nồi gì hết ,sh abs có thêm cảm biến đếm xung cho cái abs nên em chắc rằng nó không báo điêu cho cụ đâu.
đấy là quan điểm của em , còn em cũng trả thớt cho các cụ thôi vì em cũng chả đam mê cái dòng sh nhập này.

Chỉnh sửa cuối:

newch

Xe tăng
tất nhiên em biết tiền ai thì người đó tiêu , quan điểm khác nhau ,chưa kể thiết kế người bảo đẹp hơn người bảo xấu hơn.
còn cái chuyện giá phản ánh chất lượng ngang bằng thì theo em còn tùy cái con xe cũ mà cụ so sánh , chứ mới là mới còn cũ là cũ , sh giờ nó toàn cầu rồi nên chắc em nói thế các cụ cũng hiểu . còn sở thích ai thích máy mạnh bốc nổ to thì chơi dòng nhập ý cũ ,rộng tay thì chơi 300i mới , còn ai thích an toàn tiết kiệm thì chơi dòng việt ,còn dĩ nhiên mạnh thì phải tốn và bốc , còn ăn ít thì phải yếu gằn hơn là chắc .
còn xăng thì ăn tầm 2,5 lít 100 cây với 150 , còn con 125 thì chỉ hơn 2 lít tí thôi đều với xe zin chưa làm côn nồi gì hết ,sh abs có thêm cảm biến đếm xung cho cái abs nên em chắc rằng nó không báo điêu cho cụ đâu.
đấy là quan điểm của em , còn em cũng trả thớt cho các cụ thôi vì em cũng chả đam mê cái dòng sh nhập này.
Hehe, thớt này của mấy cụ mê đời 2006 mà cụ ơi.
Mỗi đời có đặc điểm riêng nhưng giá ngang nhau ko phải chất lượng ngang nhau nhé cụ, xe cũ ko có giá. Giá xe cũ là sở thích, hiểu biết.... cộng lại.
Lão anh em trước có con CD, mua 1300$ chạy 5 năm bán lại đúng 3100$ còn khuyến mại cho chú mua xe câu ' chú biết chơi đới, tiền nào của đấy' keke

Độ bốc của xe là câu chuyện muôn thủa, ai cũng cho là ít xăng thì ko bốc bằng. Cái này ko hẳn đúng vì là việc của kỹ sư Honda roài. Cái 2009 lúc mới ra bị chê ko bốc bằng nhưng đội test xe thử thì ngược lại, con 2013 ra cũng bị chê là yếu... trước có đội test xe rồi, vọt lên 60 cũng như 2011 thoai.

Đi xe nào cũng được, nó là sở thích. Như em thì chỉ thích đời mới.

Các cụ cứ fun thôi, căng làm gì ợ

Isu_zu

Tháo bánh
...
Ngoài dòng Sh 2008-2011, vẫn bán đc giá, chứ từ 2012 trở đi, ko còn chuyện xe cũ đắt hơn xe mới nữa đâu cụ ạ. Nói gì thì nói, Sh 2008-2011 vẫn đc nhiều người coi là thiết kế đẹp nhất, và do đó, nó giữ giá tốt nhất.

newch

Xe tăng
Ngoài dòng Sh 2008-2011, vẫn bán đc giá, chứ từ 2012 trở đi, ko còn chuyện xe cũ đắt hơn xe mới nữa đâu cụ ạ. Nói gì thì nói, Sh 2008-2011 vẫn đc nhiều người coi là thiết kế đẹp nhất, và do đó, nó giữ giá tốt nhất.
Từ đời 2013 trở đi đội phố Huế ko dám đánh hàng về nữa, ko có hàng tồn nên ko làm giá.

Người thích xe thật sự thì quan tâm gì giữ giá, nó là phương tiện thì thích là được

Nói chung tuỳ sở thích mà lựa chọn thôi. Thế nên cuộc sống mới phong phú các cụ ah
Quan điểm cá nhân em. Những ông thích sh nhập đời 2007-2009 chủ yếu hơi hâm, không coi cái xe là phương tiện đơn thuần mà nghĩ nó như một tác phẩm nghệ thuật.
Hâm lắm các cụ ạ

Isu_zu

Tháo bánh
Còn đầy cụ ạ. Nhưng họ không bán thôi
E cũng thế. Nhiều nguời hỏi mua, e chỉ cười, nói giữ cho vui thôi, ko có nhu cầu bán. Còn cho số đt, khi nào bán a nhớ gọi em :)).

Isu_zu

Tháo bánh
Nói chung tuỳ sở thích mà lựa chọn thôi. Thế nên cuộc sống mới phong phú các cụ ah
Quan điểm cá nhân em. Những ông thích sh nhập đời 2007-2009 chủ yếu hơi hâm, không coi cái xe là phương tiện đơn thuần mà nghĩ nó như một tác phẩm nghệ thuật.
Hâm lắm các cụ ạ
Chính xác luôn, e mà ở gần cụ, chắc gạ cafe chém gió cho vui. Nếu coi Sh chỉ là phương tiện, e ko mua Sh và ko giữ nó đến giờ. Nghĩ cũng hâm thật cụ ạ :)).

SH nhập 2008 - 2010 là dòng xe cực bền, có những chiếc chủ nhân đi giữ gìn, như mới
Tuy nhiên, những người sở hữu xe đó lại thừa điều kiện nên không bán, một nguyên nhân khác chiếc xe gắn với kỷ niệm của gia đình họ. Và quan trọng, dù giàu đến mấy, nhà nào cũng cần có xe máy, bán đi cũng chả biết mua xe gì hơn được
Những chiếc xe được bán có nhiều nguyên nhân (Dân cờ bạc mua dc lúc thua lại bán (loại này không nhiêu); xe có bệnh nên mới bán (loại này nhiều hơn). Chính vì vật, đa phần những chiếc xe đã bán cho thợ thường có bệnh và được chỉnh lại rồi

RAVA

Xe ba gác
-Cậu bạn e cũng có 1 em màu cafe ntn, 1 tháng chắc chạy đc vài lần, toàn để trong tầng hầm nên còn mới lắm, ngày trc nó còn làm thợ sửa xe nữa nên chăm sóc chắc khỏi bàn!

Vừa cho em nó đi spa các cụ ah
Khác hẳn