Sh 2015

superboy4ever

Xe tải
Hôm trước cháu đọc đâu đó trong thớt này mà giờ lội lại không thấy: tên của loại dầu máy và dầu lap dùng để thay cho xe SH nhỉ? Cụ nào biết chỉ cho cháu với. Cháu mới mua xe nên không rõ lắm: Khi mới mua lần thay dầu đầu tiên là bao nhiêu km, các lần sau thì bao nhiêu km lại thay, khi thay dầu máy thì thay luôn dầu láp ạ?
Cháu rót rượu sẵn hầu các cụ ạ!

tuan_hl90

Xe hơi
K cần tra đâu. Bác nhìn trong tờ đăng kiểm, xe bác xuất xưởng trước 6/10 thì chắc chắn bị nhé. Bác mua ở đâu thì mang ra đó, nếu có khoá mới thì được thay luôn. E mang ra nhưng chưa có khoá mới, lại phải đợi head order khoá từ hãng
Cảm ơn các cụ. Hôm nay bên Thắg Lợi tự giác alo cho e hẹn cn tuần này ra thay cụ ợ. Hê hê

kphisilver

Xe đạp
Mọi người trong group cho mình hỏi vấn đề về vành xe sh hoặc đĩa hay phanh sau của trường hợp mình xem như thế nào ạ ?
Mình mua xe sh 2015 150i , khi mua xe về và chạy khoảng 50 đến 100km thì xe khi dẫn bộ nghe ken két phía bánh sau, sau đó mình kiểm tra bằng cách gạt chân chống đứng xe và quay bánh thì phát hiện nó kêu ở phần đĩa thắng 1 đoạn mình có đánh dấu lại đoạn nó phát tiếng kêu, và khi quay bánh xe tới đoạn đó thì nó bị khựng lại cảm giác giống như là vành xe hoặc đĩa bị van

Sau đó mình đem tới head gần nhà và đc vệ sinh bố thắng, sau khi vệ sinh xong thì hết nghe ken két nhưng chạy vài lần là dẫn bộ phát tiếng kêu tiếp tục . Mình vệ sinh head gần nhà tầm 3 lần như thế và vẫn bị ken két ... .

Tức mình, mình gọi tổng đài nhờ chăm sóc, tổng đài kêu mình đem tới head nơi mua xe để làm, khi tới head sau khi kiểm tra đc gắn bố thắng mới vào, nhưng khi chạy về nhà thì má phanh sau khi sờ vào đĩa rất là nóng . Mình tiếp tục dựng chổi đứng lên và lấy tay quay bánh thì tình trạng khi bánh xe quay tới đoạn mình đánh dấu vẫn bị khựng lại ...
Mình gọi tổng đài lần 2 và đc huớng dẫn mang qua head angimex 2 ở an giang . Kiểm tra sơ bộ bằng cách lấy cái đồng hồ xo để kiểm tra đĩa thắng thì thấy nó bị van trên kim nhảy tới số 20. ( mình sẽ upload video và hình lên sau ) .. Head bảo nó bị van "ở tình trạng cho phép" ...... nhưng khi mình kêu kiểm tra vành xe thì HEAD bảo rằng ko có cái trục quay để kiểm tra vành xe ......

Sau đó HEAD angimex có ghi biên bản làm việc với mình. MÌnh gọi tổng đài để báo sự việc cụ thể nên bây giờ chưa có kết quả . sau khi có kết quả mình sẽ cho ae hay sau

PS: Mình có câu hỏi là vấn đề kiểm tra vành xe hoặc thắng đĩa bằng dụng cụ trên thì có đúng kỹ thuật ko ?
Vành xe hay thắng đĩa sau khi kiểm tra kim đồng hồ nhảy trên 20 thì có đc gọi là trong tình trạng cho phép ko ? Đơn vị tính của cái đồng hồ đo là đơn vị gì ?
Mong mọi người trên group hướng dẫn mình thêm. Thanks mọi người đã đọc ạ !!!

QuanNguyen278

Đi bộ
Honda giờ bảo hành cũng mất dạy thật, nội cái công chạy lên xuống mấy lần như bác đã thấy mệt chia buồn với bác

kphisilver

Xe đạp
$-) Xe mình

:)) Bác qua topic em bên kia em cũng đang kêu vì vụ phanh đĩa sau nhiều người nói là bình thường chả hiểu bình thường kiểu gì
vâng, em tạo topic mới theo bác để xem vấn đề này xử lý như thế nào ạ ....
tình hình xe em giờ nó mài bố thắng đĩa làm xe em hết nghe ken két mà giờ quay tới đoạn đánh dấu thì nghe xẹt xẹt

Meo Kon

Xe hơi
Cháu muốn mua cái bao da bọc smart key. Các cụ có biết bán ở đâu ko ạ?

cuongdeco

Xe đạp
Mọi người trong group cho mình hỏi vấn đề về vành xe sh hoặc đĩa hay phanh sau của trường hợp mình xem như thế nào ạ ?
Mình mua xe sh 2015 150i , khi mua xe về và chạy khoảng 50 đến 100km thì xe khi dẫn bộ nghe ken két phía bánh sau, sau đó mình kiểm tra bằng cách gạt chân chống đứng xe và quay bánh thì phát hiện nó kêu ở phần đĩa thắng 1 đoạn mình có đánh dấu lại đoạn nó phát tiếng kêu, và khi quay bánh xe tới đoạn đó thì nó bị khựng lại cảm giác giống như là vành xe hoặc đĩa bị van

Sau đó mình đem tới head gần nhà và đc vệ sinh bố thắng, sau khi vệ sinh xong thì hết nghe ken két nhưng chạy vài lần là dẫn bộ phát tiếng kêu tiếp tục . Mình vệ sinh head gần nhà tầm 3 lần như thế và vẫn bị ken két ... .

Tức mình, mình gọi tổng đài nhờ chăm sóc, tổng đài kêu mình đem tới head nơi mua xe để làm, khi tới head sau khi kiểm tra đc gắn bố thắng mới vào, nhưng khi chạy về nhà thì má phanh sau khi sờ vào đĩa rất là nóng . Mình tiếp tục dựng chổi đứng lên và lấy tay quay bánh thì tình trạng khi bánh xe quay tới đoạn mình đánh dấu vẫn bị khựng lại ...
Mình gọi tổng đài lần 2 và đc huớng dẫn mang qua head angimex 2 ở an giang . Kiểm tra sơ bộ bằng cách lấy cái đồng hồ xo để kiểm tra đĩa thắng thì thấy nó bị van trên kim nhảy tới số 20. ( mình sẽ upload video và hình lên sau ) .. Head bảo nó bị van "ở tình trạng cho phép" ...... nhưng khi mình kêu kiểm tra vành xe thì HEAD bảo rằng ko có cái trục quay để kiểm tra vành xe ......

Sau đó HEAD angimex có ghi biên bản làm việc với mình. MÌnh gọi tổng đài để báo sự việc cụ thể nên bây giờ chưa có kết quả . sau khi có kết quả mình sẽ cho ae hay sau

PS: Mình có câu hỏi là vấn đề kiểm tra vành xe hoặc thắng đĩa bằng dụng cụ trên thì có đúng kỹ thuật ko ?
Vành xe hay thắng đĩa sau khi kiểm tra kim đồng hồ nhảy trên 20 thì có đc gọi là trong tình trạng cho phép ko ? Đơn vị tính của cái đồng hồ đo là đơn vị gì ?
Mong mọi người trên group hướng dẫn mình thêm. Thanks mọi người đã đọc ạ !!!
Xe e cũng bị như cụ. Đi rất khó chịu, bọn hãng nó chỉ lau dầu cho trơn đỡ kêu đc vài hôm. Cụ chịu khó như e thỉnh thoảng ra đường vắng vít cật lực rồi phanh gấp, tầm chục lần đĩa và má phanh mòn là hết

newch

Xe tăng
Các cụ chạy xe mới thấy kêu ken két là do đĩa phanh bẩn.
Lau sạch sẽ hết nhưng sẽ sớm bị lại.
Chạy tầm 2000km sẽ hết.

Cái này khả năng cao do dùng má phanh nissin việt

uran

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước cháu đọc đâu đó trong thớt này mà giờ lội lại không thấy: tên của loại dầu máy và dầu lap dùng để thay cho xe SH nhỉ? Cụ nào biết chỉ cho cháu với. Cháu mới mua xe nên không rõ lắm: Khi mới mua lần thay dầu đầu tiên là bao nhiêu km, các lần sau thì bao nhiêu km lại thay, khi thay dầu máy thì thay luôn dầu láp ạ?
Cháu rót rượu sẵn hầu các cụ ạ!
Dầu máy bạn thay Motul tổng hợp (nhãn cam) 800ml
Dầu lap thay liqui moly
Đảm bảo xe chạy êm, không gào.
Chia sẻ người đi SH Việt đời đầu 2012.

wwwbmv

Xe máy
$-) Xe mình

:)) Bác qua topic em bên kia em cũng đang kêu vì vụ phanh đĩa sau nhiều người nói là bình thường chả hiểu bình thường kiểu gì
Cho e xin link hóng với, xe e cũng kêu cả trước lẫn sau luôn, đi 1500 rồi chưa thấy giảm~X( mang ra head 3 lần vẫn cứ bảo bình thường

tony love

Xe đạp
cập nhật giá SH hnay nhé các b, 125 73.8 và 150 86.8 ở KN. PH thì 74 và 87, NA thì 74 và 87.5 e thịt 1 chú 125 r ah

Asmye

Xe tải

thangnv2

Đi bộ
Không sao đâu cụ, đi lên tầm 4 -5k là hết . Xe em trước cũng đi kêu ken két em tưởng chuột nó chịch xã giao trong cốp xe. Cẩn thận thì cụ quay bánh lau cái đĩa hàng ngày đi
Bác này nói chuẩn nè các cụ, lấy cái giẻ lau đĩa sạch là hết kêu thôi

SHvsGts150

Xe đạp
Cho e xin link hóng với, xe e cũng kêu cả trước lẫn sau luôn, đi 1500 rồi chưa thấy giảm~X( mang ra head 3 lần vẫn cứ bảo bình thường
E củng bị tình trạng vậy nhưng là xe lead 2015 bị hú dây curoa. Bọn head làm ăn chán lắm! Ko lẽ đem ra thợ ngoài. E củng chả biết làm sao

kphisilver

Xe đạp
Không sao đâu cụ, đi lên tầm 4 -5k là hết . Xe em trước cũng đi kêu ken két em tưởng chuột nó chịch xã giao trong cốp xe. Cẩn thận thì cụ quay bánh lau cái đĩa hàng ngày đi
mấy bác nào nói đi 4 5k hay đi lâu hết nghe ken két thì thật sự chưa nắm rõ nguyên nhân vì sao nghe ken két . Thực tế mâm vành xe hoặc thắng đĩa nó bị van trong 1 khoảng nào đó khi xe chạy chậm hoặc dẫn bộ nó sẽ cạ vào bố thắng nên mới phát tiếng kêu
Chạy đc tới 4 5k em nghĩ má phanh và bố thắng đã bị mòn dần rồi thì làm gì còn kêu nữa ....
Chắc các cụ đem tới head rồi nó kiểm tra sơ và phán rằng chạy 1 thời gian sẽ hết thôi, còn ko đem lại nó vệ sinh xong film

eragon_bn_9x

Xe đạp
Hôm nay em vừa bốc biển xong, quận hai bà trưng, đầu số đang đẹp 86xxx. các bác nào máu thì quất xe, dk luôn đi.
Biển xe em đây ạ, cũng gọi là mãn nguyện!!!