Sh 2012 Lý do bạn nên chọn...Theo cảm nhận của mình....

dungthannong

Xe hơi
Tôi cũng đâu thấy bạn Toisorry ném đá SH 2012 bao giờ đâu mà bác nói vậy.

chảnh.boy

Xe buýt
3 cụ chảnh.boy , trungnguyen1505, toisorry là chuyên gia ném gạch Sh mới từ lâu lắm là lâu rồi mà các cụ :)). Nhiều cụ trong hội SH 2013 còn chán chả thèm trả lời mấy cụ ý rồi, các cụ cứ kệ mấy cụ ý đi :D
e chỉ ném gạch mấy cái kiểu : ( trong lòng rất thích đi xe nhập nhưng mà k có tiền mua ) chỉ đủ mua 2012 thế mà toàn há miệng ra chê SH cũ là hết đát, kiểu dáng cũ, thực chất rất hâm mộ và muốn đc sở hữu nó .
e cũng xl những cụ nào đang và sẽ sử dụng SH2012 mà k thuộc diện ở trên nhé . ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

VietDang

Xe đạp
e chỉ ném gạch mấy cái kiểu : ( trong lòng rất thích đi xe nhập nhưng mà k có tiền mua ) chỉ đủ mua 2012 thế mà toàn há miệng ra chê SH cũ là hết đát, kiểu dáng cũ, thực chất rất hâm mộ và muốn đc sở hữu nó .
e cũng xl những cụ nào đang và sẽ sử dụng SH2012 mà k thuộc diện ở trên nhé . ^:)^
Tớ thì khác đấy,dư mua SH nhập nhưng sau khi suy tính thấy SH2012 có nhiều cái hay hơn nên mua(Suy nghĩ gần cả tuần)Số dư để gửi ngân hàng cũng tốt chán.:o3:o3:o3

bibabi

Xe đạp
Tôi chẳng ném ghạch ai cả, chỉ khó chịu cái kiểu: bỏ 160tr mua SH cũ là NGU, SH cũ hết date, SH cũ ở Ý có hơn 3k$ để chở pizza ... bla. Mua được cái xe là tùy quan điểm của mỗi người. Nhưng đừng vừa mua được cái xe mà chê xe người khác (mặc dù cái xe đấy cũng đang là mơ ước của phần lớn thành phần AQ đang cong mồm chê)

(À, đố tìm được bài nào tôi mở mồm chê SH 2012 đấy mà bảo tôi ném gạch 2012. Tôi chẳng mua cái xe đấy, bạn tôi 1 người đã mua thì cớ gì tôi chê cái xe của người khác.)
Cụ xem trong cái thớt này có ai nói ra những lời như cụ bảo không nhé.
Em chỉ thấy cụ bảo " nếu không mang cái danh SH thì thử hỏi có ai mua không " thôi, nghe hơi chối

MrAndrea

Xe hơi
Mấy bác đi Audi còn chả chê Kia morning nói gì Sh 11 với chả 12. Ae OF chả lẽ mất đoàn kết chỉ vì củ Shu hào >"<

Gravita2304

Xe tăng
Cụ xem trong cái thớt này có ai nói ra những lời như cụ bảo không nhé.
Em chỉ thấy cụ bảo " nếu không mang cái danh SH thì thử hỏi có ai mua không " thôi, nghe hơi chối
Vậy nếu ko mang danh Su hào thì tụi Head ko làm giá lâu như thế đc ko cụ?

Gravita2304

Xe tăng
Cụ nói thế hơi ...cùn. Chạy xe thì cái quan trọng là độ an toàn, sự vận hành ... Chỉ xét về độ an toàn thì lâu rồi em chạy wave có lần va quệt vỡ đầu gối đó cụ, chỉ vì cái xe nó bé mà em ngồi rạng 2 chân ra 2 bên.
Cụ chạy thế hơi ... Tham gia giao thông thì quan trọng là cái độ an toàn cho mình và cho người khác. Đường bé tí mà cụ ngồi dạng chân như thế coi chừng va quẹt vỡ đầu gối đó cụ!

SpecX7426

Xe tăng
Nếu mà thích thì E cũng thích SH vì máy móc ngon lành, bền, tiết kiệm xăng, hình thức đẹp, sành điệu trong các dòng xe ga tại VN.
Nhưng khổ nỗi là nếu E đi SH thì xe nuốt người, ko đẹp nên E đành phải chọn Li cho nó nhẹ nhàng, gọn gàng, thanh cảnh, phù hợp với vóc dáng.
Vì E đi cũng ít nên chấp nhận máy móc kém để lấy hình thức, chứ nó mà là phương tiện đi hàng ngày thì cũng mệt.
Ngày trước E đi Dylan cũng nặng nề, dắt ra dắt vào phát mệt nên nghĩ đến SH là oải rồi!
Mà cái khóa điện tử của Pi thì có đánh ở ngoài (ko có chìa nâu) được ko các cụ nhỉ? Xe Pi hình như hiếm khi bị mất vì lý do trộm ko nổ được máy mà chỉ phá khóa cổ và dắt đi thôi thì phải? Sau khi trộm lấy được rồi thì có đi đánh đc chìa mới ko nhỉ? Hay chỉ tháo đồ bán thôi?

Cụ chê thẳng tưng thế ko sợ hội Pi lại sang đây ném đá ah.
Em chỉ hơi chạm 1 tí thôi mà còn chạy mất cả dép này.
Thật ra mỗi người 1 quan điểm thôi.
Thế nên người mua e này cũng vẫn cứ tăng, người thích Li cũng vẫn cứ mua.
Cũng giống như cuộc sống có người giàu, người nghèo, người tốt, người xấu cũng là do cách nghĩ khác nhau thôi mà cụ.
Em thì cũng chỉ mong em nó đi tốt tầm 3 năm thôi.
Rồi xác định phấn đấu để mua được bằng mấy em nó chứ đi nó mãi sao được.
Giờ xe máy có như các cụ nhà mình ngày xưa đi cả chục năm đâu.
Ô tô thì em nghĩ là lâu hơn tầm 5 -> 10 năm. Chứ xe máy giờ e chỉ nghĩ khấu hao 3 năm thôi.
Cũng như trc dùng cái điện thoại phải tính 3 năm trở ra. Nhưng giờ thì 1 -> 2 năm rồi ra con mới và thay là may lắm rồi.
Lắm cậu còn cứ mấy tháng có điện thoại mới lại trải nghiệm, lại vọc cơ...

P/S tí: Thế các cụ lôi bài em ra là chửi với rủa phải ko ahm? :(

Không biết ai suy nghĩ sao thì minh không rõ.
Nhưng thật sự thì mình chọn em nay vì:
1. Nó là của Honda. (Nhà mình chuộng HD từ khi mình còn bé rồi)
2. Trước mình cũng thích PCX lắm (không phải tên là SH nhé).
Vi nhiều người khen PCX vận hành tốt và nhiều cái hay.
Suýt thì mua em nó. Nhưng băn khoăn mãi vì ko thích kiểu dáng của nó lắm.
Nên giờ nó vác công nghệ PCX vào cái vỏ "gần giống sh" thì kể cả có tên là POX hay PBX thì em cũng sẽ vẫn chọn các cụ ợ.
Mà kể cả dáng nó có ko như SH, chỉ cần thanh lịch 1 tí chứ ko lù khù như cụ PCX thì em cũng vẫn chọn.
Đấy là quan điểm của em thôi.
Còn người khác thì e ko dám phát biểu bừa :D

longuy2222

Xe tăng
Nếu mà thích thì E cũng thích SH vì máy móc ngon lành, bền, tiết kiệm xăng, hình thức đẹp, sành điệu trong các dòng xe ga tại VN.
Nhưng khổ nỗi là nếu E đi SH thì xe nuốt người, ko đẹp nên E đành phải chọn Li cho nó nhẹ nhàng, gọn gàng, thanh cảnh, phù hợp với vóc dáng.
Vì E đi cũng ít nên chấp nhận máy móc kém để lấy hình thức, chứ nó mà là phương tiện đi hàng ngày thì cũng mệt.
Ngày trước E đi Dylan cũng nặng nề, dắt ra dắt vào phát mệt nên nghĩ đến SH là oải rồi!
Mà cái khóa điện tử của Pi thì có đánh ở ngoài (ko có chìa nâu) được ko các cụ nhỉ? Xe Pi hình như hiếm khi bị mất vì lý do trộm ko nổ được máy mà chỉ phá khóa cổ và dắt đi thôi thì phải? Sau khi trộm lấy được rồi thì có đi đánh đc chìa mới ko nhỉ? Hay chỉ tháo đồ bán thôi?
cái này lặn bao lâu rồi lại nổi ah....... e thì cứ công nghệ + giá thành phải chăng + kiểu dáng mà súc.... cần j nó tên là SH đâu......... nhưng có 1 số cụ bảo PCX rẻ hơn sao ko mua, máy móc vẫn thế.... thì e xin thưa... pcx e ngồi rồi... nó là 1 xe tạo cảm giác ngồi cho ng lái thoải mái nhất đó ợ.... nhưng tại sao e ko chọn.... đơn giản kiểu dáng của nó e ko thích :))

bibabi

Xe đạp
Cụ chạy thế hơi ... Tham gia giao thông thì quan trọng là cái độ an toàn cho mình và cho người khác. Đường bé tí mà cụ ngồi dạng chân như thế coi chừng va quẹt vỡ đầu gối đó cụ!
Thì thế nên mới mua SH mà chạy, thân to, nếu có va quệt thì đỡ hại thân. Cụ chảnh.boy bảo "thế thì mua wave mà chạy" nên em trả lời cụ ý như thế. Cụ có vẻ chưa hiểu vấn đề !

NDT206

Xe đạp
Cái xe thì xét đầu tiên nó là phương tiện di chuyển, cứ thấy tính năng tốt, vận hành tốt, kiểu dáng phù hợp với sở thích thì mua thôi. Em đi cái 2012 125 vì em thấy bảo nó tiết kiệm xăng & có nhiều công nghệ hay (và đúng là nó tiết kiệm thật), lại cao to phù hợp với cái 1m80 của em. Ban đầu em định mua PCX nhưng về sau ngắm kỹ lại ko thích dáng của nó & gái nhà em cũng chê, bảo "Anh mua thì ngồi 1 mình đi", thế em lại thôi chứ em chả trông vào cái chữ SH làm gì. Em thì chỉ thích Price/performance thôi :D

Thực tế như có cụ trích dẫn bên trên, cái SH ở Ý cũng chỉ 3400$. Về VN bị thổi giá (thuế + làm giá...blah...blah) rồi lại gán cho cái mác đẳng cấp chứ ngày trước em còn học bên Anh ra đường thấy SH toàn dùng chở hàng, Vespa thì giao Pizza đầy ra... Chả ai coi nó là đẳng cấp cả. Thiết nghĩ đàn ông thì cần sĩ (em cũng sĩ), nhưng nên chọn cái mà sĩ cho đáng thì hay hơn, các cụ nhỉ! :D

Maserati90

Xe tải
Em thấy ném đá thì cũng ném cục nhỏ nhỏ thôi, chứ đem AB với Vision mà so với 2012 thì bất công cho em nó lắm ạ
Chung quy lại tiêu chí của ae vẫn là Sh = Sang + Hấp dẫn nên mới thành ra tranh luận. Cũng như ô tô 300Tr cũng lăn bánh mà tại sao người ta cứ thích lăn tiền tỷ ý.
E nghĩ đơn giản, vừa đc cái thương hiệu lại vừa tiết kiệm xăng, đi vừa sướng, dáng cũng tạm ổn --> hợp lý tội gì k mua .
Cụ thử lái 1 cái 4b 300tr vs hơn 1 tỷ đi nhé:D,cảm giác khác nhau nhiểu đấy nhất là đi đg xa cụ ạ :">

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
Cụ thử lái 1 cái 4b 300tr vs hơn 1 tỷ đi nhé:D,cảm giác khác nhau nhiểu đấy nhất là đi đg xa cụ ạ :">
Hêhhe.Cụ nói chuẩn :).Cái xe 1 tỉ đi nó sướng hơn nhiều.Và ăn toàn hơn nhiều nhất là đi đường xa :D.Còn trong nội thành em thấy Mor quá hợp lí :D

Apple_black91

Xe buýt
Website
www.thanhcun.com

^^!.. :) dáng Sh 2011 đẹp,hàng nhập tốt hơn hàng việt.^^! nhưng với em cái xe máy cũng chỉ 3 năm là thay.Em cũng tin cái Sh vn đi 3 năm là vẫn ngon.^^!.Còn đúng ra ai chả thích xe nhập hơn.Nhưng e thấy nó lãng phí,nên em mua xe việt.Tiền h khan hiếm làm nhiều việc tốt hơn.Tiền đẻ ra tiền mà.Hehe.Cụ chảnh boy làm topic em xôm quá

Apple_black91

Xe buýt
Website
www.thanhcun.com
sh2011 và sh2012 đánh vào 2 phân khúc khác nhau, nếu bác chưa rõ thì lên gg là biết còn về đẳng cấp thì theo em nó dựa vào suy nghĩ từng người, từng tầng lớp người nghèo thấy cái xe hơn 100 củ thì to, người giàu thì phải mb or rr mới to, còn siều giàu thì phải có cánh mới to mới đẳng cấp, còn apple..91 còn trẻ nên chú ấy thấy cái oto 2 tỷ là đẳng cấp, chỗ em mấy bà bán trà đá giải tỏa, làm đường tự dưng có con oto mấy tỉ chơi âu cũng là đẳng cấp với một số người hehe,
P/s em thấy các bác mua sh2012 ai cũng giống nhau kêu là mua xe để đi chứ hai bánh đẳng cấp j, vì nó tiện lợi, xin thưa là trong đống lý do ấy thế nào chả có cái lý do là cái tên em nó hix2 đi xe đấy h cua mấy em bi2 ở TL lên thế nào chả ngon, còn về tiện lợi thì các bác đã mua PCX or AB rẻ hơn một nửa thế nên chốt lại là các bác mua sh2012 cũng muốn ha o..ai tí với mọi người là đi mình cũng đi sh mà hehe
Vấn đề có ô tô 2 tỉ nhưng họ có đủ nuôi nó không.Vì phân khúc 2 tỉ là có Audi A4,Land Evoque,Bmw 5 seri,Mec e250 r.Mà ngay Audi A4,Evoque bên nước ngoài cũng bắt đầu là xe hạng sang r :D.Còn tất nhiên với em.Nếu phấn đấu được 2 tỉ mua xe rất ư là lâu.cả một sự cố gắng dài.Theo em nghĩ nthe.;)) còn em thề với cụ.Cái Sh 2012 nó giữ nguyên kiểu dáng mà là BH Hay Ch gì em cũng mua.Dáng xe ngon hơn hẳn AB or PCX.Cụ cứ nhìn công tâm thử xem.Các kĩ sư châu âu cũng đã thiết kế ra cái 2011 của cụ Cũng là thiết kế 2012.Chả lẽ ng ta mắt thẩm mĩ lại đi xuống chăng....?.Hay đội ngũ thiết kế của HD Châu Âu thiết kế xe Sh xấu hơn AB vs PCX.^^!.Kính cụ 1 li và trả lời em

Maserati90

Xe tải
Vấn đề có ô tô 2 tỉ nhưng họ có đủ nuôi nó không.Vì phân khúc 2 tỉ là có Audi A4,Land Evoque,Bmw 5 seri,Mec e250 r.Mà ngay Audi A4,Evoque bên nước ngoài cũng bắt đầu là xe hạng sang r :D.Còn tất nhiên với em.Nếu phấn đấu được 2 tỉ mua xe rất ư là lâu.cả một sự cố gắng dài.Theo em nghĩ nthe.;)) còn em thề với cụ.Cái Sh 2012 nó giữ nguyên kiểu dáng mà là BH Hay Ch gì em cũng mua.Dáng xe ngon hơn hẳn AB or PCX.Cụ cứ nhìn công tâm thử xem.Các kĩ sư châu âu cũng đã thiết kế ra cái 2011 của cụ Cũng là thiết kế 2012.Chả lẽ ng ta mắt thẩm mĩ lại đi xuống chăng....?.Hay đội ngũ thiết kế của HD Châu Âu thiết kế xe Sh xấu hơn AB vs PCX.^^!.Kính cụ 1 li và trả lời em
Theo e nghĩ thì tất cả các xe cụ kể trên thì bên nước ngoài cũng là ngon r đới ạ :) Bim vs Evoque còn chê gì nữa ạ :">

Lhthanhvsol

Đi bộ
ny CỦA CHỦ THỚT TRÔNG ĐANH ĐÁ THẬT. NÉM ĐÁ TÝ NHÉ